Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Vitamin tổng hợp cho bà bầu

• 572 Lượt chia sẻ
  • 65.6K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 56 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em ko mang thai mà hỏi hộ cho người quen.

các mẹ khi mang thai có dùng thêm viên vitamin tổng hợp cho bà bầu không? em nghe nói có loại của VN sản xuất, đã có mẹ nào dùng loại này chưa vậy. hiên tại bạn em dang dùng OBIMIN.
    THANKS các mẹ

http://bacsytructuyen.com/tin/wp-content/uploads/2013/01/thuoc-vitamin.jpg

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,948 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Em đang dùng Vitamama theo đơn bác sĩ. Đây là thuốc của Mỹ. EM chưa dùng loại VN nên ko biết.
    • 733 Bài viết

• 802 Được cảm ơn

mình tưởng Obimin cũng là của VN sx nhỉ
    mình dùng procare, thấy mắc tiền quá nhưng mà lỡ dùng rùi cứ dùng tiếp
    • 4,203 Bài viết

• 1,831 Được cảm ơn

cả 2 tập, mình đều dùng prenatal vitamins, đa số bên này ai cũng dùng loại này - có thể dùng trc khi mang thai, trong khi mang thai và cả sau khi sinh.ko biết ở vn có bán ko ?
    Live - Love - Laugh !
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 96 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình đây, mỗi ngày 1v Obimin, ko cần uống thêm gì khác, đi siêu âm bác sĩ bảo con đang phát triển rất tốt và dặn tiếp tục uống như thế :Rose:
    Yg53p7 Sii4p7
    • 2,287 Bài viết

• 1,150 Được cảm ơn

Mình thì uống Elevit. Tháng thứ 7 BS cho uống thêm 1 viên canxi/ngày nữa.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 230 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

em uống nhw thế này ạ.
    tardyferonP9: 1v/ng (sắt)
    ossopan: 1v/ng (canxi)
    Vitaminmama: 1v/ng (vitamin tổng hợp)
    Không biết thế nào, đưa trước em chẳng uống gì cả đâu vì ăn được nhiều mà. Nhwng đứa này không ăn được mấy nên mới uống mây loại thuốc này đấy ạ
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đang có thai tuần thứ 28, BS vẫn kê đơn cho dùng vitamin tổng hợp Obimin plus sử dụng hằng ngày suốt từ lúc có mang đến giờ kèm theo viên bổ sung Calci, hiện tại em lên được 14kg rùi các mẹ ơi. Nhưng chị dược sĩ thì lại bắt em ngưng uống vitamin trong 2-3 tuần vì chị ấy nói em uống nhiều bổ quá sẽ không tốt, nên ngưng 1 thời gian cho số vitamin tích trữ trog người em được sử dụng, chỉ nên uống Calci và Omega 3 thui, do em ăn uống được nhưng lại không uống được sữa. Em lên kg như thế có quá nhiều không các mẹ?? và em nên nghe theo lời khuyên nào đây??? giúp em với nhé, cảm ơn các mẹ nhiều lắm .
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,349 Bài viết

• 3,173 Được cảm ơn

tớ dùng elevit 1v/ ngày nên ko cần bổ sung thêm thuốc nào khác, hì
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 117 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình uống Procare từ lúc có bầu đến tuần 20, sau đó chỉ uống tardyferonP9: 1v/ng (sắt), ossopan: 1v/ng (canxi). Thấy bác sĩ kê thuốc như thế. Trộm vía, con phát triển tốt nên mình cũng không uống thêm nữa.
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,860 Bài viết

• 2,690 Được cảm ơn

Mọi người bảo uống vitamin tổng hợp thì cơ thể khỏe sẽ bớt nghén có phải ko?
    • 4,203 Bài viết

• 1,831 Được cảm ơn

Vải đẹp :ko hẳn vậy đâu chị, vì nh ng dùng nó lại bị khó chịu và càng nôn nh hơn như 2 ng em dâu em.
    KHanhlinh : chị ơi,trong vitamins tổng hợp có đủ canxi rùi, chị ko nên dùng thêm canxi nữa nếu ko có chỉ định bác sĩ,nếu thuốc sắt thì dc. canxi dư nh quá ko tốt,thay vào đó nên ăn thức ăn giàu canxi thì tốt hơn.
    Live - Love - Laugh !
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 96 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vải đẹp Xem bài viết
    Mọi người bảo uống vitamin tổng hợp thì cơ thể khỏe sẽ bớt nghén có phải ko?
    Mình thấy trong hướng dẫn sử dụng của Obimin có ghi B1 và B16 giúp kiểm soát chứng buồn nôn và nôn trong thai kỳ. Có lẽ vậy mà từ lúc nghén đến giờ mình chỉ nhợn nhợn ra nước, nôn thật sự thì 3 lần, còn lại ăn gì cũng tiêu hóa được tuốt, mẹ em còn bảo so với mẹ ngày xưa thì em khỏe ru, ngày trước mẹ ăn vào là ọc ra ngay, không ăn tù tì liền liền như em đâu. :Rose:
    Yg53p7 Sii4p7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baby102007 Xem bài viết
    Vải đẹp :ko hẳn vậy đâu chị, vì nh ng dùng nó lại bị khó chịu và càng nôn nh hơn như 2 ng em dâu em.
    KHanhlinh : chị ơi,trong vitamins tổng hợp có đủ canxi rùi, chị ko nên dùng thêm canxi nữa nếu ko có chỉ định bác sĩ,nếu thuốc sắt thì dc. canxi dư nh quá ko tốt,thay vào đó nên ăn thức ăn giàu canxi thì tốt hơn.

mẹ baby102007 ơi, em uống procare hàng ngày nhưng mà đêm ngủ vẫn bị chuột rút thì là bị thiếu canxi đúng không ạ? thế là bây giờ em phải uống thêm 1 viên canxi/ ngày. có được ko hả mẹ nó???
    • 855 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Mình uống pregnacare plus của Anh, gồm 1 viên multivitamins va 1 viên dầu cá (ko có vitamin A). Viên vitamin này ko chứa canxi, nhà sản xuất khuyến nghị uống canxi riêng. Mình thấy cũng hợp lý vì canxi làm giảm hấp thụ sắt nếu uống cùng lúc mà. Chắc là trong prenatal cơ chế là ngược lại, prenatal có canxi còn sắt thì uống ngoài phải ko mẹ baby? Các mẹ chịu khó đọc hướng dẫn sử dụng của loại vitamin mình đang dùng nhé (vì mỗi loại một khác mà), đối với bà bầu thì lượng khuyến nghị hàng ngày đối với canxi là 1200mg, sắt là khoảng 60mg. Nếu thấy trong viên vitamin ít hơn lượng này thì có thể uống bổ sung. Nhưng đúng là các mẹ chịu khó uống sữa, ăn thực phẩm nhiều canxi thì sẽ dễ hấp thụ hơn và ko phải lo về nguy cơ sỏi thận so với uống canxi.
    Chung tay giúp đỡ bệnh nhi nghèo bị bệnh ly thượng bì bóng nước https://www.webtretho.com/forum/f479/...#post28728143/
    Cho thuê căn hộ 60m2, mặt phố Tông Đản, HK, nội thất mới, hiện đại, đủ đồ, 8 triệu/tháng.
    Cho thuê phòng khép kín có kệ bếp và wc tại Ngõ 191 Lạc Long Quân, gần chợ Bưởi, 15-32m2, 1.5 - 2.8 triệu/tháng.
    WLMdp7xuElp7
    dzbLp7
    • 277 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Em cũng uống Prenatal. Nhờ người nhà ở Mỹ mua giúp, vì mua ỡ Vietnam thấy hình như đắt hơn.

Em thấy sức đề kháng của Mẹ khá lên trong tgian mang thai (ko biết do nội tiết của thai nhi hay do uống vitamin tổng hợp đều đặn. Nhưng em ko dùng thêm thuốc sắc hay canxi gì khac, chỉ uống thêm nhiều sữa tươi... Nhưng mà giai đoạn nghén thì cũng khó tập lắm, phải đến 4 tháng mới tập được & bây giờ thì ko ngày nào quên thuốc với sữa cả.
    • 4,203 Bài viết

• 1,831 Được cảm ơn

Chị Moon, chị CBcarpi nói hoàn toàn đúng, bs thường chỉ định dùng thêm sắt chứ ko dùng thêm canxi, nếu chị muốn dùng thì nên hỏi bs để họ kiểm tra cơ thể chị có thiếu canxi ko, và lượng canxi trong vitamins tổng hợp chị đang uống thì có đủ ko ? nhưng em chắc 1 điều, hàm lượng các chất cần thiết trong 1 v vitamins tổng hợp hoàn toàn đủ cung cấp cho phụ nữ mang thai trong 1 ngày.tập 2 em cũng chỉ dùng đúng viên này và 2 ly sữa mỗi ngày.
    Tình trạng chuột rút ko hẳn do thiếu canxi, chị nên ăn chuối mỗi ngày,có thể sẽ giảm bớt. còn muốn bổ sung thêm canxi thì nên ăn hải sản, uống sữa là tốt lắm rùi.
    Live - Love - Laugh !
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 798 Bài viết

• 1,448 Được cảm ơn

Nên nghe theo bác sĩ, người theo dõi bạn và thai nhi. Lên kg nhiều thì điều chỉnh ăn uống để ko bị thừa những chất ko cần thiết, ko có nghĩa là thừa vitamin.

Dược sĩ chỉ có nhiệm vụ bán thuốc theo đơn của bác sĩ, chứ ko có nghĩa vụ phán bệnh, chỉ định thuốc.
    Mình ở nước ngoài, cũng được bsi kê uống vitamin tổng hợp từ khi mới có bầu cho tới tận lúc sinh và cho con bú.
    Từng bông tuyết nhẹ rơi, từng hàng bạch dương trắng trong lòng tôi ...
    • 4,203 Bài viết

• 1,831 Được cảm ơn

Đã nói vitamins tổng hợp bổ sung cần thiết các chất trong 1 ngày,thì 1 ngày đó cơ thể đã hấp thụ và truyền cho thai nhi,thì còn gì nữa đâu mà tích trữ. đó là lý do tại sao thường các vitamins tổng hợp cho thai phụ thường dùng trc khi mang thai, trong thời kì mang thai và sau khi sinh đó. chị nghe lời bs đi.bó tay cô dược sĩ ấy.
    Live - Love - Laugh !
    • 602 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Bạn nên theo chỉ định của bác sĩ, vì dược sĩ chỉ bán thuốc chứ không chịu trách nhiệm về bạn và em bé của bạn trong suốt thời kỳ thai nghén cũng như sau khi sinh. :Rose:
    tuMgp7 Lyq1p7
    :Rose:Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương:Rose:
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5