TIN TÀI TRỢ.

Viêm tiết niệu trong 3 tháng đầu thai kỳ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 845 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 133 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chào các mẹ, e mang thai được 9 tuần, xét nghiệm thấy bị viêm tiết niệu. Bsi kê toa Fosmicin 500 uống ngày 2 lần, mỗi lần 3 viên và chỉ uống 1 ngày duy nhất. E có hỏi bsi là thuốc có ảnh hưởng gì tới bé không thì bác bảo theo dõi thai kỳ là phải như vậy, có vấn đề gì phải giải quyết ngay để không ảnh hưởng tới thai, thuốc được dùng không gây hại gì cho bé. Nhưng mà em vẫn cứ thấy lo lo thế nào đó, nhất là con yêu chưa đủ 3 tháng, đang trong giai đoạn thành hình. Giờ ko uống thuốc thì sợ vi khuẩn xâm nhập cũng ảnh hưởng tới con, mà uống thì cũng sợ vì dù sao cũng là thuốc kháng sinh. E hoang mang quá, không biết có mẹ nào từng rơi vào trường hợp này cho e lời khuyên với. Có mn từng bị ốm trong 3 tháng đầu phải uống kháng sinh theo chỉ định của bác sĩ mà sinh con vẫn khỏe mạnh bình thường ko ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của haanh_bean

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 133 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Hix ko có mn nói cho e biết e phải làm gì hết ạ, e đang lo lắng lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của haanh_bean
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tình hình mn thế nào rồi? Uống thuốc đã khỏi bện chưa? Mình ở nước ngoài, mang thai 16 tuần, bị viêm đại tràng bác sĩ cũng cho 3 ngày thuốc kháng sinh như vậy đấy