Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Uong sua bau gi cho du chat

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.57K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac Me oi! Cho em hoi Em dang mang thai o tuan thu 8 ma chua biet uong sua gi va chua uong thuoc gi de bo sung acid folic? Cac Me giup Em voi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Vpz
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 309 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Sữa nào cũng tốt mẹ nó ak.chủ yếu mình hợp với sữa nào thôi.như mình uống XO mới đầu uống ngon lành bio uống được 4 tháng rồi.ngấy rới tận óc.khó uống nhắm mắt uốnh vì con thôi.mà k cần thiết uốnh sữa bầu đâu.nhiều mẹ chi uống sữa tươi con vẫn vượt chuẩn.
    Thiên thần nhỏ của mẹ.bố mẹ yêu con nhiều nhiều lắm!
    • 99 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamachue_26 Xem bài viết
    Cac Me oi! Cho em hoi Em dang mang thai o tuan thu 8 ma chua biet uong sua gi va chua uong thuoc gi de bo sung acid folic? Cac Me giup Em voi.
    Tớ thấy bác sỹ hay kê Procare, mỗi ngày một viên vào buổi sáng. Thuốc này la vitamin tổng hợp trong đó có bổ xung foric gì đó. Sữa thì tớ uống friso vị cam và vani cũng dễ uống. Cam thì có vẻ ngon với tớ hơn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 465 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Tùy mỗi người thui ... như mình ban đầu nghĩ cứ vì con mà uống nhưng ... hok đc ... lần đầu mình uống Insulac mà nhờ nhợ ... hic rùi định bỏ hok uống mà bị la quá lại uống và mình chọn Anmum và uống đến khi sinh lun á ^^
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tớ thấy hầu như nhiều mẹ chọn sữa Friso mum có lẽ vì nó dễ uống. Bạn cứ mua thử hộp nhỏ 400gr về uống thử xem sao; nếu uống không bị ngấy hay khó chịu thì mua uống tiếp. Mình thì uống loại hương vani vì nó béo và ko ngọt lắm. Hôm nọ OX đi mua do không biết nên chọn loại hương cam, mình uống thấy ngọt nên ko thích lắm.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ uống sữa nào cũng được hết á, nếu không uống sữa bầu thì mẹ uống sữa tươi cũng được. Nghe các mẹ bàn nhau uống sữa tươi nữa sinh bé sẽ đẹp đó.
    • 8 năm
    • 465 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyet.nguyen Xem bài viết
    Mẹ uống sữa nào cũng được hết á, nếu không uống sữa bầu thì mẹ uống sữa tươi cũng được. Nghe các mẹ bàn nhau uống sữa tươi nữa sinh bé sẽ đẹp đó.
    sữa tươi chỉ bổ sung canxi, nếu uống sữa tươi thì các mẹ có thể bổ sung thêm axit folit và DHA
    • 168 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi troilaisang Xem bài viết
    Tớ thấy bác sỹ hay kê Procare, mỗi ngày một viên vào buổi sáng. Thuốc này la vitamin tổng hợp trong đó có bổ xung foric gì đó. Sữa thì tớ uống friso vị cam và vani cũng dễ uống. Cam thì có vẻ ngon với tớ hơn.
    Tập 1 mình cũng uống procare từ lúc 1 tháng, nhưng h đến tập 2 đi khám bs thì bs lại bảo k đc uống, chỉ đc uống sau 3 tháng vì trong procare nó có 1 nhóm vitamin, trong đó có vitamin B1 có thể gây xảy thai. Hồi xưa ng ta dùng vitamin B1 để làm sảy thai mà.
    Bây h mình đang uống ferovit và Obeepherol DHA.
    • 119 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em được 5w rồi, giờ bắt đầu nghén, ngủi mùi gì cũng ghê, chắc k dám uống sữa. Hôm qua đi khám, bs chỉ kê mỗi sắt, chả kê thêm thuốc gì, e cũng chả hiểu gì.
    Mà em hơi sụt sịt, có seo không các mẹ?