TIN TÀI TRỢ.

Uống sữa bà bầu bị "tào tháo rượt"...CÓ ai giống em không???

• 743 Lượt chia sẻ
  • 37.4K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 93 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huongtran82 Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    Em mới kiểm tra thấy 2 vạch, có lẽ là được hơn 1 tháng rùi. Nghe mọi người khuyên là nên bắt đầu uống sữa cho bà bầu. Nhưng mà hình như men tiêu hóa của em bị kém hay sao mà em cứ uống vào (sau bữa ăn chứ không phải trước bữa ăn) mà vẫn bị "tào tháo rượt". Thế thì là sao hấp thu được gì chứ. Có mẹ nào bị như em không, có kinh nghiệm gì thì chỉ giáo cho em với chứ em lo quá.
    À, hiện em đang uống sữa Enfa Mama, trước đó có uống Dumex (cũng dành cho bà bầu) mà cũng chẳng khá hơn.
    Có ai biết loại sữa nào tốt cho bà bầu mà không bị "chạy" không? :Sigh:

<<< Dinh dưỡng thai kỳ
    Cũng tùy vào cơ địa của mỗi người mà có thể hợp với loại sữa bầu này mà không hợp với lại sữa bầu khác, khi bạn đổi sữa bầu mới thì bạn nên uống từ từ như kiểu từ loãng tới đủ theo hướng dẫn trên bao bì, rồi uống từng ít một như thế thì để cơ thể dần dần làm quen thích nghi sẽ không còn gặp nữa, mình thì cũng bầu và uống sữa bầu nhưng mình uống sữa Dielac Mama Gold trộm vía là chẳng bị các vấn đề về tiêu hóa bao giờ cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Khi mang thai phải cung cấp cho con đầy đủ dinh dưỡng mà còn bị "rượt" nữa thì nản giải lắm mẹ nó xem có phải là do uống sữa bầu không hay là do ăn uống nữa? Nếu không thấy ổn thì nên đi khám bác sĩ là tốt nhất đó.
    • 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huongtran82 Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    Em mới kiểm tra thấy 2 vạch, có lẽ là được hơn 1 tháng rùi. Nghe mọi người khuyên là nên bắt đầu uống sữa cho bà bầu. Nhưng mà hình như men tiêu hóa của em bị kém hay sao mà em cứ uống vào (sau bữa ăn chứ không phải trước bữa ăn) mà vẫn bị "tào tháo rượt". Thế thì là sao hấp thu được gì chứ. Có mẹ nào bị như em không, có kinh nghiệm gì thì chỉ giáo cho em với chứ em lo quá.
    À, hiện em đang uống sữa Enfa Mama, trước đó có uống Dumex (cũng dành cho bà bầu) mà cũng chẳng khá hơn.
    Có ai biết loại sữa nào tốt cho bà bầu mà không bị "chạy" không? :Sigh:

<<< Dinh dưỡng thai kỳ
    Đa số phụ nữ mang thai đều mắc phải chứng táo bón bạn ạ, để khắc phục táo bón trong thai ký thì cũng có rất nhiều cách. Đầu tiên là cải thiện chế độ ăn uống, ăn đồ mát và ăn thêm khoai lang, uống nước ép bưởi... ngoài ra bạn cũng chọn sữa bầu nhiều chất xơ giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa cho mẹ. Bạn thử uống Mama vị dễ uống lại có hàm lượng DHA cao bạn nhé.
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bevungvung Xem bài viết
    Cũng tùy vào cơ địa của mỗi người mà có thể hợp với loại sữa bầu này mà không hợp với lại sữa bầu khác, khi bạn đổi sữa bầu mới thì bạn nên uống từ từ như kiểu từ loãng tới đủ theo hướng dẫn trên bao bì, rồi uống từng ít một như thế thì để cơ thể dần dần làm quen thích nghi sẽ không còn gặp nữa, mình thì cũng bầu và uống sữa bầu nhưng mình uống sữa Dielac Mama Gold trộm vía là chẳng bị các vấn đề về tiêu hóa bao giờ cả.
    Có mẹ uống sữa bầu thì bị táo, có mẹ lại bị rượt, khổ ghê ta. Trộm vía nghìn lần mình uống Dielac Mama Gold có vẻ hợp nên chẳng táo, cũng chẳng bị rượt, khỏe re k à. Có thể do mình và mẹ nó "tốt bụng" chăng hay do chúng ta chọn đúng loại sữa phù hợp?
    • 688 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Đa số phụ nữ mang thai đều mắc phải chứng táo bón bạn ạ, để khắc phục táo bón trong thai ký thì cũng có rất nhiều cách. Đầu tiên là cải thiện chế độ ăn uống, ăn đồ mát và ăn thêm khoai lang, uống nước ép bưởi... ngoài ra bạn cũng chọn sữa bầu nhiều chất xơ giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa cho mẹ. Bạn thử uống Mama vị dễ uống lại có hàm lượng DHA cao bạn nhé.
    Mình lại k hề bị táo bón trong gđ thai kỳ tẹo nào luôn, mấy đứa bạn mình cũng hay kêu ca là táo bón nên khó chịu, ấm ách nó cứ thắc mắc sao mình bầu mà k giống như chúng nó. Mình chọn uống Dielac Mama Gold trong thời kỳ mang thai vì Dielac có bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ nên mình hoàn toàn khỏe mạnh á. À, mẹ nào mà bị tào tháo rượt thì cũng thử đổi sang dùng Dielac xem sao nhé, biết đâu hợp lại hết bị rượt luôn đó.
    • 5,736 Bài viết

• 5,559 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Mình lại k hề bị táo bón trong gđ thai kỳ tẹo nào luôn, mấy đứa bạn mình cũng hay kêu ca là táo bón nên khó chịu, ấm ách nó cứ thắc mắc sao mình bầu mà k giống như chúng nó. Mình chọn uống Dielac Mama Gold trong thời kỳ mang thai vì Dielac có bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ nên mình hoàn toàn khỏe mạnh á. À, mẹ nào mà bị tào tháo rượt thì cũng thử đổi sang dùng Dielac xem sao nhé, biết đâu hợp lại hết bị rượt luôn đó.
    Chọn được sữa bầu cũng là một việc tốt nhưng mà việc ăn uống cũng quan trọng bởi vì ăn uống đầy đủ dinh dưỡng sẽ giúp con khỏe mạnh, cũng có thời kì mình bị táo bón nên hay dùng bột sắn dây rồi có thể ăn khoai lang nữa để giảm đi tình trạng này 1 cách triệt để nhất, mà bầu là phải chịu khó đi lại nhẹ nhàng thôi k nên cứ ngồi 1 chỗ k tốt chút nào cả.
    • 93 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Có mẹ uống sữa bầu thì bị táo, có mẹ lại bị rượt, khổ ghê ta. Trộm vía nghìn lần mình uống Dielac Mama Gold có vẻ hợp nên chẳng táo, cũng chẳng bị rượt, khỏe re k à. Có thể do mình và mẹ nó "tốt bụng" chăng hay do chúng ta chọn đúng loại sữa phù hợp?
    em uống thấy rất ổn chị à tăng cân cũng không có nhiều mà đi siêu âm lần nào trộm vía con cũng đạt chuẩn cân nặng theo thai kì nên vui lắm, mà em thấy sữa bầu Dielac Mama Gold trong thành phần chất béo - giảm 20% nên mỗi ngày uống 2 ly mà không có bị sợ mập dư cân, mình cứ ăn uống khoa học khi mang thai là con sẽ có cân nặng đạt chuẩn luôn đó ạ
    • 1,688 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Chọn được sữa bầu cũng là một việc tốt nhưng mà việc ăn uống cũng quan trọng bởi vì ăn uống đầy đủ dinh dưỡng sẽ giúp con khỏe mạnh, cũng có thời kì mình bị táo bón nên hay dùng bột sắn dây rồi có thể ăn khoai lang nữa để giảm đi tình trạng này 1 cách triệt để nhất, mà bầu là phải chịu khó đi lại nhẹ nhàng thôi k nên cứ ngồi 1 chỗ k tốt chút nào cả.
    Đúng đó mom nó nhỉ, bác sĩ còn khuyên vận động nhẹ nhàng thì sau mới dễ sinh bé nữa. Nhiều mẹ mang bầu mắc táo bón nên để tránh và giảm táo bón thì có thể ăn nhiều rau xanh, chuối, đu đủ cũng nhiều chất sắt, khoai lang.. và chọn sữa bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ thêm hương vani thơm ngon sẽ giúp mẹ dễ uống hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,090 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là còn tùy thuộc vào cơ địa của từng mẹ nữa nên để uống sữa thích nghi quen dần mình thấy có nhiều mẹ tập uống một hơi hết cốc luôn, chứ uống nhát gừng là hay bị nôn . Sữa giờ nhiều hương vị cho mẹ lựa chọn dễ uống hơn nên các mẹ cũng thử xem sao . Kết hợp ăn uống chất mát để cải thiện táo bón để có thai kỳ thật khỏe mạnh.
    • 1,297 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    Đúng đó mom nó nhỉ, bác sĩ còn khuyên vận động nhẹ nhàng thì sau mới dễ sinh bé nữa. Nhiều mẹ mang bầu mắc táo bón nên để tránh và giảm táo bón thì có thể ăn nhiều rau xanh, chuối, đu đủ cũng nhiều chất sắt, khoai lang.. và chọn sữa bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ thêm hương vani thơm ngon sẽ giúp mẹ dễ uống hơn.
    Bầu bí thì vẫn fai vận động nhé các mẹ bầu nhé, đừng nghĩ mình bầu fai kiêng này kiêng kia, k vận động thể dục mà ảnh hưởng đến sức khỏe cả mẹ và con đấy. Mình vận động nhẹ nhàng theo sức của mình, bây giờ có rất nhiều lớp yoga bầu đó, các mẹ nghiên cứu tham gia xem sao. Cơ thể khỏe mạnh thì mới có thể hấp thụ được các chất dinh dưỡng đưa vào cơ thể.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em uống thấy rất ổn chị à tăng cân cũng không có nhiều mà đi siêu âm lần nào trộm vía con cũng đạt chuẩn cân nặng theo thai kì nên vui lắm, mà em thấy sữa bầu Dielac Mama Gold trong thành phần chất béo - giảm 20% nên mỗi ngày uống 2 ly mà không có bị sợ mập dư cân, mình cứ ăn uống khoa học khi mang thai là con sẽ có cân nặng đạt chuẩn luôn đó ạ
    Mình uống cũng rất rất ổn, k vđ gì cả, mình thuộc dạng dễ tăng cân đó mà cũng k bị tăng quá nhiều như nhiều lời đe dọa mình đc nghe trước đó. Đồng ý với mẹ nó là dù bầu hay k bầu thì ăn uống khoa học rất chi là quan trọng.
    • 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ME KEM MUT Xem bài viết
    Bầu bí thì vẫn fai vận động nhé các mẹ bầu nhé, đừng nghĩ mình bầu fai kiêng này kiêng kia, k vận động thể dục mà ảnh hưởng đến sức khỏe cả mẹ và con đấy. Mình vận động nhẹ nhàng theo sức của mình, bây giờ có rất nhiều lớp yoga bầu đó, các mẹ nghiên cứu tham gia xem sao. Cơ thể khỏe mạnh thì mới có thể hấp thụ được các chất dinh dưỡng đưa vào cơ thể.
    Khi mang thai các bà bầu có tâm lý ngại vận động vì sợ ảnh hưởng đến em bé. Nhưng theo mình nghĩ hoạt động vừa sức cũng giúp bà bầu ngăn ngừa táo bón, tăng cường sức khỏe, đặc biệt làm khung chậu giãn nở tốt nữa các mẹ ạ. Trước mình mang bầu bác sĩ cũng tư vấn đi bộ thư giãn, bơi lội hay tập luyện nhẹ nhàng, hay các bài tập thể dục dành riêng cho bà bầu đều rất tốt cho sức khỏe, yoga dành cho bà bầu cũng hỗ trợ tốt cho tiêu hóa ngăn ngừa táo bón. Hàng ngày, bà bầu nên tạo cho mình thói quen đi vệ sinh vào một thời điểm thong thả nhất cho dù có đi được hay không, dần dần thói quen này sẽ tạo phản xạ tự nhiên hỗ trợ bạn tránh táo bón,và ăn nhiều sữa chua.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,090 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình uống cũng rất rất ổn, k vđ gì cả, mình thuộc dạng dễ tăng cân đó mà cũng k bị tăng quá nhiều như nhiều lời đe dọa mình đc nghe trước đó. Đồng ý với mẹ nó là dù bầu hay k bầu thì ăn uống khoa học rất chi là quan trọng.
    Khi mang thai bà bầu táo bon con dễ suy dinh dưỡng lắm, nên các mom bầu bí cố găng ăn chế độ dinh dưỡng với những loại thức ăn như trái cây, rau xanh giàu chất xơ trong khẩu phần ăn. Chất xơ hấp thụ nước và làm mềm các chất thải rắn, dễ dàng thải các chất cặn bã ra ngoài. Bên cạnh đó chất xơ còn tác dụng kích thích hệ vi khuẩn đường ruột và hiệu quả tốt trong điều trị táo bón. Bổ sung thêm một số thức ăn chứa vitamin nhóm B như các loại đậu, khoai lang, khoai tây, đu đủ... để thúc đẩy nhu động ruột. Một số loại hoa quả khác như củ cải, cải thảo, bầu và giá đỗ cũng giúp trị táo bón nhé các mom thông thái.
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Nếu táo bón mẹ nó ăn bưởi đi, bưởi nhiều chất xơ và giúp tiêu hóa rất tốt đó. Đến mùa bưởi là mình thường mua cả thùng về ăn dần, bưởi nhiều vitamin, lại giúp tiêu hóa tốt, đẹp da nên mình hay ăn lắm.
    • 688 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu táo bón mẹ nó ăn bưởi đi, bưởi nhiều chất xơ và giúp tiêu hóa rất tốt đó. Đến mùa bưởi là mình thường mua cả thùng về ăn dần, bưởi nhiều vitamin, lại giúp tiêu hóa tốt, đẹp da nên mình hay ăn lắm.
    Còn nếu bị tào tháo rượt thì uống nước ép carot hay ăn carot cho cầm đúng k mẹ nó nhỉ, cái đó áp dụng cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ, k biết người lớn mình bị thì có áp dụng được k nhỉ. Vì thường có sao mình hay dùng Berberin nên cũng bỏ qua mất cái mẹo dân gian này đấy.
    • 15 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bây giờ các mẹ mang thai rất là quan tâm đến vấn đề cân nặng chị nhỉ? Mẹ nào cũng muốn mình đẹp ngay cả khi mang thai nên là luôn biết chọn những sản phẩm vừa cung cấp đủ dinh dưỡng nhưng lại k bị mập, em thấy các mẹ khen uống sữa bầu Dielac Mama Gold chất béo giảm tới 20% nhưng mà hàm lượng DHA - tăng 30% cơ đấy.
    • 93 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cafe_khongduong Xem bài viết
    Bây giờ các mẹ mang thai rất là quan tâm đến vấn đề cân nặng chị nhỉ? Mẹ nào cũng muốn mình đẹp ngay cả khi mang thai nên là luôn biết chọn những sản phẩm vừa cung cấp đủ dinh dưỡng nhưng lại k bị mập, em thấy các mẹ khen uống sữa bầu Dielac Mama Gold chất béo giảm tới 20% nhưng mà hàm lượng DHA - tăng 30% cơ đấy.
    Phụ nữ thời hiện đại là phải giỏi việc nước, đảm việc nhà, chăm sóc cho con cái, cho bản thân tất cả đều phải thật tốt nhất, việc mang thai bây giờ cũng rất quan trọng vì sức khỏe là yếu tố hàng đầu, việc ăn uống chọn lựa thực phẩm càng giúp cho người mẹ có thêm nặng lượng cung cấp cho con nên uống sữa bầu giàu dinh dưỡng phát triển trí não cho con, nhưng mẹ không sợ bị dư cân mẹ nào cũng muốn mà, cứ tăng cân nặng chuẩn thôi là khi sinh xong sẽ về dáng chuẩn nhanh lắm.
    • 1,688 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uống sữa đúng cách rất tốt cho dinh dưỡng bà bầu vì nó bổ sung nhiều vi chất cần thiết cho sự phát triển cho cả mẹ và bé.Giờ nhiều mẹ chọn Dielac Mama Gold để uống khi mang thai vì nhiều lợi ích đem lại, mẹ không muốn tăng cân quà nhiều vào mẹ, mà chỉ mong con đủ chất dinh dưỡng để phát triển toàn diện.
    • 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phụ nữ thời hiện đại là phải giỏi việc nước, đảm việc nhà, chăm sóc cho con cái, cho bản thân tất cả đều phải thật tốt nhất, việc mang thai bây giờ cũng rất quan trọng vì sức khỏe là yếu tố hàng đầu, việc ăn uống chọn lựa thực phẩm càng giúp cho người mẹ có thêm nặng lượng cung cấp cho con nên uống sữa bầu giàu dinh dưỡng phát triển trí não cho con, nhưng mẹ không sợ bị dư cân mẹ nào cũng muốn mà, cứ tăng cân nặng chuẩn thôi là khi sinh xong sẽ về dáng chuẩn nhanh lắm.
    Thế nên nhiều mẹ sinh con xong chỉ đầy năm là lại có vóc dáng như cũ ý mà. Sữa nói chung và sữa bà bầu nói riêng cung cấp nhiều canxi và các loại vitamin khác như A, D… nếu biết uống sữa đúng cách rất tốt cho dinh dưỡng bà bầu nên các mẹ thông thái giờ truyền kinh nghiệm cho nhau nhiều lắm, cùng làm đẹp khi cả lúc mang bầu mà, nên kết hợp cả ăn và uống để có chế độ dinh dưỡng đầy đủ nhất cho mẹ và bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,090 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi mang thai phải cung cấp cho con đầy đủ dinh dưỡng mà còn bị "rượt" nữa thì nản giải lắm mẹ nó xem có phải là do uống sữa bầu không hay là do ăn uống nữa? Nếu không thấy ổn thì nên đi khám bác sĩ là tốt nhất đó.
    Khi mang thai nên đi khám định kỳ theo chỉ dẫn của bác sĩ là đúng nhất Những giai đoạn cần được bổ sung c hất gì và phải ăn uống ra sao cho con có đủ chất bên trong bụng mà là điều cần thiết. Kiểm tra siêu âm thai định kỳ để biết sự phát triển hình thành của con. Bầu bí nên vận động nhẹ nhàng để có một thai ký khỏe mạnh mạnh mẹ nhé!
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4