TIN TÀI TRỢ.

Uống sữa bà bầu bị "tào tháo rượt"...CÓ ai giống em không???

• 743 Lượt chia sẻ
  • 37.4K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 179 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình tìm thấy topic này, mình uống sữa bầu dielac không sao, uống sữa tươi cũng ko sao, 17 tuần mình đổi sang sữa Friso Gold là bị tào tháo rượt, uống xong đau bụng 1 lần đi 1 lần thôi nhưng bi giờ chưa biết tính sao, vừa bị 2 ngày nay, bi giờ không biết có uống tiếp cho cơ thể quen hay đổi sữa nữa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi veya Xem bài viết
    Mình tìm thấy topic này, mình uống sữa bầu dielac không sao, uống sữa tươi cũng ko sao, 17 tuần mình đổi sang sữa Friso Gold là bị tào tháo rượt, uống xong đau bụng 1 lần đi 1 lần thôi nhưng bi giờ chưa biết tính sao, vừa bị 2 ngày nay, bi giờ không biết có uống tiếp cho cơ thể quen hay đổi sữa nữa
    mẹ nó cứ uống tiếp đi mà pha hơi loãng ra 1 chút, 1-2 bữa sẽ quen bụng từ từ. Mình lúc trước cũng bị như vậy ko sao hết.:Rose:
    Picnikcollage1
    "Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

eNortjK1UjI3srA0U7IGXDAS5AKs03
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,006 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Bạn mình làm bên ngành Y khuyên nên ăn sữa chua để cho có chất gì gì ý...sau 1 thời gian ngắn mới uống lại sữa bầu...hì, mình áp dụng như thế giờ uống sữa bầu vô tư, ngày 2 lycute_rabbit95...đều đều
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 57 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bạn này giống mình lắm ấy, mình rất hay bị tào tháo rượt trong suốt thời gian mang bầu. Kinh nghiệm của mình là đừng ăn nhiều chất có nhiều axit trước và sau khi uống sữa khoảng 2 tiếng.

Mẹ chồng mình rất hay làm món rau muống vắt chanh chua/ sấu chua, rồi hay ăn cam quýt ngay sau bữa ăn.
    Nếu mình uống sữa luôn thì bác Tào tháo thích lắm ấy.

Đấy là ấy còn chưa uống săst với canxi nhé, hai thể loại này mà uống cùng lúc là tào tháo nhanh lắm. Đợt tới uống cũng nên cách đều sắt với canxi ra, khoảng 1 tiểng để tránh tác dụng phụ của thuốc.

Mình sau rất nhiều lần đổi sữa vẫn tín nhiệm Similac Mom, trộm vía vào con nhiều các Mẹ ah. Chịu khó một thời gian cho cơ thể thích nghi với sữa là ok ngay đấy.

Lịch uống sữa của mình đơn giản lắm, sáng khoảng 5h mình ăn 1 lát bánh mỳ với 1 cốc sữa, rồi ngủ tiếp đến tầm 6h30', sau đó ăn sáng món khác, rồi uống thuốc sắt/canxi.
    Tầm 3h chiều, ăn nhẹ ngũ cốc, với làm một cốc sữa.
    Cuối cùng là trước khi đi ngủ, tu nốt cốc nữa

Chúc các Mẹ và các Bé khỏe mạnh
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 502 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongtran82 Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    Em mới kiểm tra thấy 2 vạch, có lẽ là được hơn 1 tháng rùi. Nghe mọi người khuyên là nên bắt đầu uống sữa cho bà bầu. Nhưng mà hình như men tiêu hóa của em bị kém hay sao mà em cứ uống vào (sau bữa ăn chứ không phải trước bữa ăn) mà vẫn bị "tào tháo rượt". Thế thì là sao hấp thu được gì chứ. Có mẹ nào bị như em không, có kinh nghiệm gì thì chỉ giáo cho em với chứ em lo quá.
    À, hiện em đang uống sữa Enfa Mama, trước đó có uống Dumex (cũng dành cho bà bầu) mà cũng chẳng khá hơn.
    Có ai biết loại sữa nào tốt cho bà bầu mà không bị "chạy" không? :Sigh:
    Mình bị vậy này, từ hồi phát hiện ra có bầu mình uống sữa ngay, xong bị tào tháo rượt, mãi khi uông hết 2 hộp với phát hiện là tại sữa (Ngố thế :Straightf, giờ mình ko uống nữa, chỉ tập trung ăn bồi bổ thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 98 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

vậy là bạn giống như mình rồi, khi vừa mới biết có bầu cũng mua Enfamama về uống, bị tào tháo rượt liền. Sau đó mình đã đổi qua Anmum, uống 0 bị tiêu chảy nhưng chỉ uống ngày 1 ly thôi, chứ 0 uống 2 ly như hướng dẫn trên lon, mỗi lần pha mình pha 3 muỗng. Nếu bạn bị tiêu chảy thì nên pha loãng sữa ra, bớt số muỗng lại, ngày uống làm nhiều lần chứ đừng uống 1 lúc 1 ly 5 muỗng sữa. Sữa bầu béo hơn nên dễ tiêu chảy lắm. Mình thì 0 nghén, ăn được nên cũng 0 cần uống sữa nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,707 Bài viết

• 8,856 Được cảm ơn

Tớ thì cưới xong đã uống sữa bầu với cả Acid Folic luôn rồi, để chuẩn bị mang thai mà. May quá cưới xong đc 1 tháng mình cũng có em bé luôn. Uống mấy loại sữa nhưng chẳng hợp loại nào cả, cuối cùng uống Mom XO thấy ổn nên uống từ hồi Vy được mấy tuần đến giờ là 31 tuần rồi. Thời gian đầu uống mấy loại sữa kia cũng thấy đi ngoài phân sống đấy, sáng nào cũng bị. Mình hỏi bác sĩ thì họ cũng bảo do mình chưa quen thôi chứ ko phải là do thiếu men tiêu hóa gì đâu. Đến Mom XO thì ko thấy bị nữa, chả biết là do mình uống mấy loại kia quen rồi nên uống XO ko bị nữa hay là do uống XO thì ko bị, cái này khoa học chưa giải thích đc, he he!
    • 3,994 Bài viết

• 2,175 Được cảm ơn

mấy mẹ ơi cho mình hỏi là mấy mẹ bị tào tháo rượt là uống xong rượt liền hay là làm sao? Tại mình để ý cứ hễ mình uống sữa xong thì 3 hay 4 tiếng sau là đi cầu. Dù kô tiêu chảy những fân lúc nào kiểu thế. Uống 2 lần thì đi 2 lần. Như vậy là kô hợp với sữa đó hả mọi người?

Hồi trứoc mình cũng uống Similac, nhưng mà bị táo bón. Ngô ghê lun á. Rùi cái chuyển sang Enfa mama được 1 thời gian, thấy kô bị táo bón nữa thì mừng rỡ. Nhưng giờ lâu ngày để ý là nó lại làm cho khó chịu bụng rồi fải đi cầu

Làm sao bây giờ hả mấy mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 116 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình cũng giống bạn, mình chuyển đổi từ Enfamama sang XO cũng không khá hơn, thế là mình chuyển sang dùng sưa tươi tiệt trùng, pho mát và sữa chua thế là ko bị nữa, bạn thử xem thế nào, đâu cần uống sữa bà bầu vẫn tốt.:Rose::LoveStruc:
    Mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi! :Smiling::Kiss::LoveStruc::Rose:
    OglBp7
    6f0mp7
    • 220 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Có tớ đây. Khổ thân Ốc nhà tớ, suốt quá trình mang thai đã nôn oẹ chẳng ăn được rồi. Thứ dinh dưỡng nhất trong ngày đưa được vào mồm là cốc sữa thì lại ko hấp thụ đc. Uống vào cứ bị đầy hơi, đi ngoài suốt ngày rất khó chịu. Mặc dù tớ đổi mọi thể loại sữa. Chắc có lẽ vì vậy nên Ốc sinh ra đc có 3kg, chị Ốc lúc trước được 3.4kg cơ. Và hiện tại, Ốc đc 21 tháng nhưng cũng ko đc bụ bẫm lắm. Chắc lúc còn là bào thai ko đc cung cấp đủ chất dinh dưỡng nên bị ảnh hưởng.
    Liên lạc: 0983 152 886 / YM-Skype: truonganhhoa1908
    • 369 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

Mình uống similac mà cũng đau bụng vật vã luôn... Đang định chuyển sang Mom XO đây các mẹ ơi

ay3Xp74ALPp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 44 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

haha. Hôm nay mới gặp đc topic đúng hoàn cảnh của mình. Ngày trước mình ít uống sữa, đặc biệt là sữa tươi vì không thích, nhưng uống vào thì không sao. Bây giờ mang bầu được 3 tháng rồi mà mỗi lần thử uống sữa lại bị "tào tháo đuổi", sợ chẳng dám uống nữa (mình bị cả khi uống sữa tươi và sữa đậu nành chứ không nói gì đến sữa bầu), chỉ riêng sữa chua là không bị sao cả. Mình không biết bao giờ thì hết tình trạng này vì cũng muốn uống sữa để con khỏe. hixx.
    PS: mình đã thử cả sữa enfa và xo rồi.
    • 149 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cục kẹo cưng Xem bài viết
    Chào bạn Huongtran nhé,
    Bạn uống sữa bà bầu bị tào tháo rượt ư? Điều đó khá dễ hiểu. Vì trong ruột của bạn không có men tiêu hóa sữa ấy mà. Đó là men lactase. Nguyên nhân là do lúc còn nhỏ bạn không được nuôi bằng sữa mẹ, hoặc là có được nuôi bằng sữa mẹ, nhưng đã rất lâu rồi bạn không hề uống sữa, nên men này sẽ tự động biến mất khỏi đường ruột của bạn.
    Vì vậy, nếu bạn bị tào tháo rượt khi uống sữa thì không nên uống nữa, vì bạn không thể hấp thu được chất gì từ lượng sữa uống vào, mà ngược lại, bạn còn bị mất thêm 1 lượng nước, và 1 số chất trong cơ thể bạn nữa. Bạn hãy ăn những thức ăn khác giúp bổ sung chất dinh dưỡng cho bạn và em bé của bạn nhé.
    Chúc mẹ và bé luôn khỏe nhé!
    Mình cũng bị tào thát rượt, ngừng uống vài ngày rồi uống lại cũng bị. Mình cũng nghĩ là không hợp sữa bầu nhưng khi chuyển sang các loại sữa bình thường thì vẫn tốt nên đành uống sữa thường và bổ sung thêm vitamin.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 84 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Bình thường mình cũng nghiền sữa lắm, ngày nào cũng uống 2 ly, đủ các thể loại sữa cũng chẳng sao. Mà mình mới có bầu đc gần 1 tháng nên chuyển qua uống sữa bầu cho tốt hơn, ai ngờ hôm qua mới bắt đầu uống mà tào tháo đã rượt cho xanh mặt, tối qua mình chạy ko ngủ đc.Mệt phờ râu. Giờ ko dám uống nữa, lại chuyển qua sữa thường thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 62 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Huhu em cũng uống Enfa Mama hương chocolate đây màh không chịu nổi chắc giờ em chỉ uống sữa tươi với vitamin cho bà bầu thôi, thấy bs bảo thế là ok rồi
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình uống dielac mama thấy ổn lắm. giá cả hợp lý lại là của vinamilk Việt Nam nên yên tâm các mẹ ah.
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

E từ nhỏ (e ko bú sữa mẹ mà bú ngoài đến 2t hay sao í nghe mẹ kể) thì tự nhiên ko uống đc sữa nữa. Cứ nghe mùi là e nôn nao buồn ói. E có baby ko uống sữa có sao ko ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của anhdao1103
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang lăn tăn tìm sữa bầu,thấy mấy chị khuyên uống sữa Matilia của Pháp,ko biết ok không ? Có mẹ nào dùng rồi cho em xin ý kiến vs ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cuaxjk
    • 1,297 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HXR02 Xem bài viết
    Bình thường mình cũng nghiền sữa lắm, ngày nào cũng uống 2 ly, đủ các thể loại sữa cũng chẳng sao. Mà mình mới có bầu đc gần 1 tháng nên chuyển qua uống sữa bầu cho tốt hơn, ai ngờ hôm qua mới bắt đầu uống mà tào tháo đã rượt cho xanh mặt, tối qua mình chạy ko ngủ đc.Mệt phờ râu. Giờ ko dám uống nữa, lại chuyển qua sữa thường thôi.
    Nếu uống sữa mà bị anh Táo anh ý "rượt" thì em tạm dừng nhé, có thể do cơ thể em mới có bầu, có nhiều thay đổi, với cả cơ thể đang quen với loại sữa hàng ngày e uống giờ chuyển sang loại sữa mới nên cơ thể chưa quen, phản ứng lại. E uống lại sữa hàng ngày vẫn uống xem có bị "rượt" k, nếu k bị thì nên đổi loại sữa khác xem sao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi veya Xem bài viết
    Mình cũng thử dùng mấy loại sữa bầu, đều uống xong là thấy ấm ách khó chịu, chỉ có duy nhất Dielac Mama Gold là ok, uống xong thấy êm ả, k bị sao hết. Có lẽ do mình hợp với sữa đó, mà mẹ nó đang dùng sữa bầu Dielac ổn sao lại chuyển sang sữa khác làm gì để bị "rượt" như thế.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4