TIN TÀI TRỢ.

uống postinov ẫn có thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 688 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 53 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình. bị vỡ kế hoạch, đang có thai gần 2 tháng. Chồng nình đi công tác nên ít gần gũi. Mình ngừa thai bằng cách uống postino nhưng không biết sao lại dính rồi. Mình lo quá không biết em bé có sao không nữa. Có mẹ nào trải qua rồi không, nói cho mình nghe với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tớ cũng dính thế đấy. Nói chung là chưa có ý định có em bé nên dùng thuốc nhưng vẫn dính vậy nên cứ thấy lo lắm, cả xã cũng lo nữa. Giờ bé được 18w rồi. Siêu âm lần nào bác sĩ cũng bảo bé phát triển tốt cả, lại nhìn thấy bé quậy nữa chứ! Vậy nên mẹ nó đừng lo lắng gì nhiều, cố mà tẩm bổ vào.
    • 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Annie Xem bài viết
    Mình. bị vỡ kế hoạch, đang có thai gần 2 tháng. Chồng nình đi công tác nên ít gần gũi. Mình ngừa thai bằng cách uống postino nhưng không biết sao lại dính rồi. Mình lo quá không biết em bé có sao không nữa. Có mẹ nào trải qua rồi không, nói cho mình nghe với.
    Trong đây có 1 mẹ cũng dùng thuốc tránh thai mà vẫn dính bầu như mẹ nó nhưng đã xinh e bé khoẻ mạnh rồi :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

https://www.webtretho.com/forum/f92/dung-khang-sinh-trong-2-tuan-dau-mang-thai-48142/
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 389 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

tớ cũng thế, không biết có bầu nên vẫn uống postinor, nhưng bác sĩ khám bảo thuốc này không hại gì cho thai nhi cả, bạn yên tâm nhé.

===***===***===
    Mẹ thích nhất ôm con vào lòng rồi thơm lên má con.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Hehe, tớ cũng thế, có bé được gần 1 tháng mà ko biết vẫn postinor! Nhưng bsỹ bảo k sao, vì postinor chỉ là 1 dạng hormone đưa vào cơ thể thôi!
    yên tâm mẹ nó nhé
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Annie Xem bài viết
    Em bé sẽ ko sao đâu em nhé:Rose:
    • 2,539 Bài viết

• 681 Được cảm ơn

k sao đâu, các mẹ kinh nghiệm nói vậy chắc chắn là đúng rồi, đừng lo ảnh hưởng đến bé bạn nhé, cố bồi bổ nhé
    s7JUp7
    • 640 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    Hehe, tớ cũng thế, có bé được gần 1 tháng mà ko biết vẫn postinor! Nhưng bsỹ bảo k sao, vì postinor chỉ là 1 dạng hormone đưa vào cơ thể thôi!
    yên tâm mẹ nó nhé
    Nghe nói bgiờ có nhiều postinor giả lắm các mẹ ạ. Cũng có thể uống thuốc giả nên vẫn dính nhỉ?
    • 257 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Tớ đây cũng uống Postinor nhưng vẫn có bầu. Kết quả là đây này......
    Hình đính kèm

wehp
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 299 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Tớ cũng uống thuốc và có bầu đây, biết tin có bầu từ rất sớm. Cũng có nhiều ý kiến và lời khuyên của bác sỉ trái chiều nhau nên tgian đó tớ nghiên cứu kĩ lắm về ảnh hưởng của thuốc ngừa thai postinor. Cho đến nay chưa có 1 nghiên cứu nào nói về tác hại của thuốc đối với sự phát triển sau này của bé. Thuốc này có tác dụng ngừa thai chỉ 95% nên 5% còn lại vẫn xảy ra. Điều duy nhất ảnh hưởng là có thể thai ngoài tử cung, nếu mà khám thai đã nằm trong tử cung thì hoàn toàn có thể yên tâm.