TIN TÀI TRỢ.

Uống sữa bà bầu cho thêm Milo có được ko ah?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.5K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 457 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Tình hình là e rất khổ sở với vấn đề sữa bầu ah, hôm wa đi mua sữa, bác bán hàng mới gợi ý nếu khó uống thì cho thêm một ít Milo vào cho dễ uống...không biết có mẹ nào uống như vậy chưa ah? và uống thế có sao ko các mẹ? Em đang uống Similac Mom...:Sad:
    MTM0MTc5OTQ3NwMTMyOTI3NDI2NQ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 500 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang uống thế, Similac Mom và Milo, nhưng chỉ cho nửa muỗng Milo vào thôi thấy dễ uống hơn hẳn, thực ra thì nó cũng giống sữa bà bầu chocolate thôi mà, họ cũng cho lẫn cacao vào.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 139 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ui thế mà e uống mùi chocolate của Enfa mà cũng chỉ đc mấy ngày rồi đâu lại hoàn đấy, kinh khủng thế chứ lị, e bỏ nửa hộp giờ chồng e lại vác về XO, híc híc...khổ thân đời e thế chứ lị.
    • 4,958 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qlyn07 Xem bài viết
    Tình hình là e rất khổ sở với vấn đề sữa bầu ah, hôm wa đi mua sữa, bác bán hàng mới gợi ý nếu khó uống thì cho thêm một ít Milo vào cho dễ uống...không biết có mẹ nào uống như vậy chưa ah? và uống thế có sao ko các mẹ? Em đang uống Similac Mom...:Sad:
    Bạn cho thêm MILO va ít đá vào uống,thành sữa đá,ngon tuyệt!Mình ghét sữa vô cùng,vậy mà nhờ cách này 1 tháng mình uống hết 9hộp sữa đấy!Hơi bị nhiều nhỉ?:RollingEy:
    • 66 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi với, bột ngũ cốc của Sing có hàm lượng vtm A 8% thì bà bầu có được uống ko ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 155 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuyenanh Xem bài viết
    Bạn cho thêm MILO va ít đá vào uống,thành sữa đá,ngon tuyệt!Mình ghét sữa vô cùng,vậy mà nhờ cách này 1 tháng mình uống hết 9hộp sữa đấy!Hơi bị nhiều nhỉ?:RollingEy:
    Mẹ nó uống gì mà khiếp vậy? Nên hạn chế bớt đi mẹ nó ơi, uống nhiều vừa dư chất cho mẹ khiến "dàn lọc" của cơ thể bạn mệt mỏi vì phải thải bớt chất ra ngoài, còn con dư chất cũng không tốt. Lại còn tốn kém k nữa. Thật ra sữa bầu không đóng vai trò quan trọng trong dinh dưỡng hàng ngày của mẹ đâu. Bạn mình uống quá trời sữa bầu, mẹ ú nu, sinh con 2,5kg. Mình chả uống, chỉ sữa tươi k đường thế mà con lúc nào cũng vượt chuẩn ngon lành mà k tăng cân quá nhiều.
    • 169 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Mình mới uống hết hộp đầu tiên mà cũng đang ... ngắc ngứ lắm rồi đây này.... Không biết đến khi nào thì "chạy" sữa mama nữa :RaisedEye
    eNortjKzUjI0NTEytFCyBlwwFXwC0g,,56

Ôm Ta Rê,Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha
    "Cám ơn trời phật đã mang con yêu về bên mẹ.Cầu trời khẩn phật cho con yêu luôn khỏe mạnh, bình an "
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,440 Bài viết

• 1,971 Được cảm ơn

KO biết các mẹ uống thế nào chứ mình uống như vậy là bị tào tháo đuổi . Mình thấy uống ko dễ uống chứ đâu có khó uống lắm đâu , tâm 20 ngày là mình hết 1 hộp 900g rùi , mà mẹ cũng chả thấy tăng cân mấy , con vẫn phát triển tốt
    NB 3kg 54cm ------- 27D : 4kg 57cm , 2M : 6kg2 - 63cm , 2m14d : 7kg , 3m :7,7kg - 67cm , 4m 6kg - 70cm,5m:7kg -- 72cm , 6m :7kg2 - 73cm, 7m vẫn thế ,7m13d:7kg5, 8m: 8kg - 75cm
    Phát triển 10D rụng rốn ,15D biết hóng chuyện , , 2m5d tập phun mưa,2m15d phun mưa,3m tập ôm bình bú, ,4m biết lật,,,5m biết trườn,,7m tự cầm cốc uống nước,8m: trèo ghê/SIZE]

Cm3rKgfCm3rp7
    • 160 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ thế Mẹ nó ah. Không phải cứ uống nhiều là tốt đâu. Cả thời kỳ mang thai em uống mãi mới hết 1 hộp 900g sửa bà bầu Anfa A+. Tuy nhiên em ăn uống chả kiêng món gì trừ thịt chó (vì em nghe nói nóng ko tốt cho em bé).Và ăn vừa phải đủ thì thôi chứ có phải ăn nhiều con sẽ to đâu. Trộm vía lúc sinh em bé nhà em được 3,7kg.Mà thời kì mang thai em tăng 10kg. Đẻ xong 2 tháng em về form người cũ như thời con gái.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 670 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Cho Milo vào uống rất ngon và thơm! Mẹ nào ngán mùi sữa cho thêm vô ngon lắm dễ uống, mà Milo có hàm lượng Canxi cũng cao, mình thì cứ 5 muỗng sữa thì 1-2 muỗng cafe Milo!
    cbSzcbSzp7

CLuyp7
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TinTin.Love Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi với, bột ngũ cốc của Sing có hàm lượng vtm A 8% thì bà bầu có được uống ko ạ
    Mẹ cứ uốg dj, uốg jt tkôj là dk, bổ sug vitamin A để c0n mắt ság ấy mà, nếu phân vân qá tkỳ hỏj ý kiến bsĩ xem ạ
    comment by WTT mobile view
    • 34 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

trước em uống Friso không sao. giờ chuyển sang Celia vị vani, trời ơi pha ra mùi nó ngấy khủng khiếp. Họ hướng dẫn 4 thìa với 250ml nước. em pha có 1 thìa trẻ con với nguyên 200ml nước mà vẫn kinh cái mùi của nó. ( em hết nghén nhưng lại sợ cái mùi béo ngậy này) Trời ơi, bịt mũi mà uống. Giờ lên tìm hiểu mới biết pha milo dễ uống. em sẽ thử pha trộn xem sao.