TIN TÀI TRỢ.

Tuần thứ mấy thì nên bắt đầu uống sữa dành cho bà bầu???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 688 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Chọn sữa bầu thì nên chọn loại sữa hợp với cơ thể mình, mình uống thấy dễ uống, thơm ngon, chứ đừng ép mình cố uống loại sữa bầu mà ngấy, tanh, khó uốn, nhắm mắt nhắm mũi uống để tốt cho con. Mình thấy k ngon cố fai ăn thì liệu con có thấy ngon mà hấp thụ nó k? Mình chọn Dielac Mama Gold vì thấy ngon và dễ uống, mỗi lần uống thấy thoải mái, nhẹ nhàng chứ k fai nhắm mắt bịt mũi uống.
    BS sản mình theo khám cũng khuyên nên chọn loại sữa nào mà mình uống hợp, thấy vừa miệng, chứ đừng chạy theo những loại sữa mà mình k uống được nhưng vì con cũng cố uống, uống như thế tác dụng chẳng được bao nhiêu mà mệt mỏi. Bầu bí tinh thần fai thư thái, chứ cứ nghĩ đến con, muốn tốt cho con rồi bắt mình chịu cực khổ vì uống sữa thì như thế đâu gọi là thư thái, thoải mái nữa đâu mẹ nó nhỉ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chọn sữa bầu thì nên chọn loại sữa hợp với cơ thể mình, mình uống thấy dễ uống, thơm ngon, chứ đừng ép mình cố uống loại sữa bầu mà ngấy, tanh, khó uốn, nhắm mắt nhắm mũi uống để tốt cho con. Mình thấy k ngon cố fai ăn thì liệu con có thấy ngon mà hấp thụ nó k? Mình chọn Dielac Mama Gold vì thấy ngon và dễ uống, mỗi lần uống thấy thoải mái, nhẹ nhàng chứ k fai nhắm mắt bịt mũi uống.
    Vì thế mà mới chọn hàng việt vì với những nghiên cứu đã rất phù hợp với thể trạng nhu cầu của phụ nữ mang thai tại Việt Nam rồi, chứ em thấy nhiều mẹ chọn sữa nhập hàm lượng chất cao uống vào là ngấy, là sợ thì chẳng thà không uống còn hơn, cứ tới giờ uống sữa là thấy áp lực thì thôi mình ăn cái gì cũng được, chứ đúng em cũng uống sữa bầu Dielac Mama Gold hương vani thơm ngon, không có bị ngán vì ngày uống 2 ly nè
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,297 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    Khi mang thai em thấy nói uống nhiều nước dừa, nước dâu ngô, nước bông mã đề nước ối sẽ trong và cũng giúp mình được mát không bị nóng, mà em bận không có thời gian đun gì cả, chỉ thỉnh thoảng mua quả dừa uống thôi không biết giờ có mẹ nào còn uống bông mã đề nữa không nhỉ?
    Mình thì uống nước hoa quả, mỗi ngày 1 cốc nước cam hoặc nước bưởi ép, hoặc nước chanh. Mình chọn mấy hoa quả đó vì nhiều vitamin c, ít đường rất tốt cho sức khỏe, hệ tiêu hóa và tăng sức đề kháng trong thai kỳ đó bạn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 784 Bài viết

• 2,686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ME KEM MUT Xem bài viết
    Mình thì uống nước hoa quả, mỗi ngày 1 cốc nước cam hoặc nước bưởi ép, hoặc nước chanh. Mình chọn mấy hoa quả đó vì nhiều vitamin c, ít đường rất tốt cho sức khỏe, hệ tiêu hóa và tăng sức đề kháng trong thai kỳ đó bạn.
    Em thì ăn nhiều loại hoa quả lắm nhất là ăn chuối tiêu mỗi ngày nữa cho dễ tiêu hóa, còn cứ mùa nào có hoa quả gì thì ăn hoa quả đó cho đảm bảo không sợ bị thuốc nhiều, nhưng ăn cũng phải ngâm qua nước muối mới dám ăn, còn không mẹ em ở quê mang lên cho hoa quả nhà trồng được thì yên tâm nhất. nhưng hoa quả chỉ 1 phần thôi chủ yếu vẫn là ăn thực phẩm và uống sữa bầu Dielac Mama Gold nữa vì sữa bầu cung cấp nhiều dinh dưỡng đầy đủ nhất
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thì ăn nhiều loại hoa quả lắm nhất là ăn chuối tiêu mỗi ngày nữa cho dễ tiêu hóa, còn cứ mùa nào có hoa quả gì thì ăn hoa quả đó cho đảm bảo không sợ bị thuốc nhiều, nhưng ăn cũng phải ngâm qua nước muối mới dám ăn, còn không mẹ em ở quê mang lên cho hoa quả nhà trồng được thì yên tâm nhất. nhưng hoa quả chỉ 1 phần thôi chủ yếu vẫn là ăn thực phẩm và uống sữa bầu Dielac Mama Gold nữa vì sữa bầu cung cấp nhiều dinh dưỡng đầy đủ nhất
    Đúng luôn là ngoài ăn hoa quả thực phẩm thì việc uống sữa bột Dielac Mama Gold giúp bổ sung Sắt, Canxi, chất xơ hòa tan thế hệ mới Sc-FOS, I-ốt giúp tăng cường sức khỏe cho mẹ. Đặc biệt, sản phẩm còn bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi.
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuối có rất nhiều tác dụng đấy nhé, ngoài tác dụng giúp tiêu hóa tốt ra thì chuối bổ sung rất nhiều kẽm, các mẹ bị nghén nhiều có thể ăn chuối rất tốt. Còn sau sinh muốn giảm cân về lại vóc dáng thì chuối cũng là 1 loại hoa quả được đề cập đến trong việc giảm cân đó nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 688 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ăn nhiều hoa quả tốt mà mẹ nó, mà có hoa quả nhà trồng gửi lên cho thì yên tâm quá còn gì, yên tâm từ nguồn gốc xuất xứ đến vsattp nhé. Mình cũng chọn mùa nào quả nấy ăn cho nó yên tâm mẹ nó ạ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuối có rất nhiều tác dụng đấy nhé, ngoài tác dụng giúp tiêu hóa tốt ra thì chuối bổ sung rất nhiều kẽm, các mẹ bị nghén nhiều có thể ăn chuối rất tốt. Còn sau sinh muốn giảm cân về lại vóc dáng thì chuối cũng là 1 loại hoa quả được đề cập đến trong việc giảm cân đó nhé
    Đang mang thai mà đã nghĩ đến việc giảm cân thế mẹ nó ơi, vui thế thôi chứ đúng là lựa chọn thực phẩm vừa tốt cho mẹ và con vừa không bị tăng cân bây giờ được các bà mẹ mang thai cực kỳ quan tâm, k phải cứ mang thai phải cố ăn cho hai người như trước nữa mà ăn sao cho đủ dinh dưỡng, con luôn khỏe mạnh thông minh từ trong bụng là vui nhất.
    • 1,688 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhonhantuoitan Xem bài viết
    Các mẹ cho e hỏi là tuần thứ mấy thì nên bắt đầu uống sữa dành cho bà bầu vậy?
    Mình được bác sĩ tư vẫn thì nên uống sữa bầu trước khi có bầu 1 tháng, nhưng cũng còn phụ thuộc vào từng sức khỏe của mỗi mẹ. Còn mình thì khi bắt đầu có bầu là mình tìm mua sữa bầu và bổ sung uông sữa luôn.
    • 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Đang mang thai mà đã nghĩ đến việc giảm cân thế mẹ nó ơi, vui thế thôi chứ đúng là lựa chọn thực phẩm vừa tốt cho mẹ và con vừa không bị tăng cân bây giờ được các bà mẹ mang thai cực kỳ quan tâm, k phải cứ mang thai phải cố ăn cho hai người như trước nữa mà ăn sao cho đủ dinh dưỡng, con luôn khỏe mạnh thông minh từ trong bụng là vui nhất.
    Kiêng mà để giảm cân thì làm sao con có đủ chất được. Chị khi mang bầu không kiêng gì cả, ai có cách gì mách cho là làm đều hết hihi, trộm vía ăn được cua, ghẹ,,, không nghén nên cả sữa cũng là ngon tuốt, tất cả vì con yêu, cứ nghĩ đến con là lại cố gắng, ai bảo sữa bầu khó uống chứ chị uống sữa bầu như sữa tươi được, uống ấm lại dễ hơn, tối nào cũng làm cốc sữa bột Dielac Mama Gold là ngủ ngon, mẹ khỏe con thông minh.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,090 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bầu ăn hoa quả tốt lắm lắm mẹ ạ, như chuối, đu đủ giúp bà bầu nhuận tràng tốt lại nhiều dưỡng chất . Khi mang thai chế độ ăn uống cho mẹ bầu rất quan trọng và kết hợp uống sữa ngày 2 cốc sẽ giúp con khỏe mạnh ngay từ trong bụng mẹ, có đủ sức đề kháng, con sinh ra sẽ khỏe mạnh và thông minh.
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Kiêng mà để giảm cân thì làm sao con có đủ chất được. Chị khi mang bầu không kiêng gì cả, ai có cách gì mách cho là làm đều hết hihi, trộm vía ăn được cua, ghẹ,,, không nghén nên cả sữa cũng là ngon tuốt, tất cả vì con yêu, cứ nghĩ đến con là lại cố gắng, ai bảo sữa bầu khó uống chứ chị uống sữa bầu như sữa tươi được, uống ấm lại dễ hơn, tối nào cũng làm cốc sữa bột Dielac Mama Gold là ngủ ngon, mẹ khỏe con thông minh.
    Vậy nên mới nói bà bầu nên ăn đa dạng thực phẩm chứ đừng ăn có 1 loại mà k đủ chất cho con phát triển tốt từ trong bụng mẹ, mà ăn đa dạng con khi sinh ra cũng k kén ăn ấy chứ nhỉ? uống sữa bầu đều như vắt chanh ngày 2 bữa là cách bổ sung dinh dưỡng hiệu quả nhất đó ạ, em cũng không thể bỏ uống sữa bầu mỗi ngày.
    • 784 Bài viết

• 2,686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    ăn nhiều hoa quả tốt mà mẹ nó, mà có hoa quả nhà trồng gửi lên cho thì yên tâm quá còn gì, yên tâm từ nguồn gốc xuất xứ đến vsattp nhé. Mình cũng chọn mùa nào quả nấy ăn cho nó yên tâm mẹ nó ạ.
    Nhiều khi lười ăn thì ta ép nước, hay làm sinh tốt mà em ăn sinh tố thì vô địch luôn, nên nhiều khi ăn hoa quả thay cơm ấy, mà hoa quả lại mát nhiều vitamin c giúp mình luôn thấy thoải mái không bị nóng trong nữa chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,327 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Biết có bầu cái uống sữa bầu luôn là chuẩn mẹ nó nhé, do chế độ ăn của người Việt hay bị thiếu canxi, khoáng chất nên bà bầu có thể uống sữa bầu ngay từ khi có em bé. Với những bà bầu nghén, không ăn được nhiều thì việc sử dụng sữa để bù lại năng lượng và vi chất lại càng trở nên hữu ích.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,090 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Biết có bầu cái uống sữa bầu luôn là chuẩn mẹ nó nhé, do chế độ ăn của người Việt hay bị thiếu canxi, khoáng chất nên bà bầu có thể uống sữa bầu ngay từ khi có em bé. Với những bà bầu nghén, không ăn được nhiều thì việc sử dụng sữa để bù lại năng lượng và vi chất lại càng trở nên hữu ích.
    Nghiên cứu sữa bầu dành riêng cho bà bầu mà, uống sữa bầu là chuẩn rồi, chứ uống sữa tươi thì không thể bằng sữa bầu được. Mình ăn để nuôi con , để con có sức đề kháng ngay từ bên trong bụng khỏe, khỏe mạnh và thông minh thì sau này sinh ra mới dễ nuôi., Bé có nền tảng vững chắc thì sẽ mau lớn. Có nhiều cách bổ sung dinh dưỡng qua thực phẩm ăn hàng ngày, nhưng theo mình vẫn nên uống sữa bầu., Ngày 2 cốc sữa bầu Dielac Mama Gold là yên tâm con được đủ chất nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,327 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Nghiên cứu sữa bầu dành riêng cho bà bầu mà, uống sữa bầu là chuẩn rồi, chứ uống sữa tươi thì không thể bằng sữa bầu được. Mình ăn để nuôi con , để con có sức đề kháng ngay từ bên trong bụng khỏe, khỏe mạnh và thông minh thì sau này sinh ra mới dễ nuôi., Bé có nền tảng vững chắc thì sẽ mau lớn. Có nhiều cách bổ sung dinh dưỡng qua thực phẩm ăn hàng ngày, nhưng theo mình vẫn nên uống sữa bầu., Ngày 2 cốc sữa bầu Dielac Mama Gold là yên tâm con được đủ chất nhé.
    Thì thế mới nói, mỗi 1 đối tượng có 1 loại sữa dành riêng, chứ k thì cứ uống chung hết đi, cần gì phân loại ra làm gì cho rắc rối, mất thời gian công sức tiền của của các nhà nghiên cứu và nhãn hàng. Mình thì ý thức được việc chất dinh dưỡng hấp thụ qua thực phẩm, hoa quả, rau thì cũng chỉ 1 phần thôi, nên mình vẫn bổ sung sữa hàng ngày, nó như 1 thói quen vậy đó. Chưa bầu thì mình dùng sữa tươi, có bầu mình chuyển sang dùng Dielac Mama Gold luôn, tốt cho cả 2 mẹ con.
    • 867 Bài viết

• 1,115 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều khi lười ăn thì ta ép nước, hay làm sinh tốt mà em ăn sinh tố thì vô địch luôn, nên nhiều khi ăn hoa quả thay cơm ấy, mà hoa quả lại mát nhiều vitamin c giúp mình luôn thấy thoải mái không bị nóng trong nữa chứ.
    Cam hay bưởi mình thích tách múi ăn chứ k thích vắt nc hay ép, vì ăn sẽ có nhiều chất xơ hơn. Hoa quả ăn được rất tốt, nhưng cũng nên lựa chọn hoa quả nhé, đừng ăn những loại quả nóng, nhiều đường k tốt đâu. Hơn nữa cũng nên uống bổ sung cả sữa bầu nữa, mình biết mình thiếu chất nên khi bầu cái mình chọn luôn Dielac Mama Gold. Sữa nhiều cải tiến, chất lượng chẳng kém hàng ngoại mà giá lại hàng nội.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 741 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hí hí, với 1 đứa bị ám ảnh về cân nặng như mình thì chuối, táo luôn nằm trong thực đơn của mình đấy. Thực đơn của mình rất ít tinh bột, chất ngọt, chất béo, chủ yếu là hoa quả, rau xanh và chú đạm nữa. Hồi bầu bí thì chăm uống sữa bầu lắm, nhưng giờ con lớn mình chuyển hẳn sang sữa tươi k đường tách béo. K uống nhiều nhưng mỗi ngày fai 1 ly.
    • 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nha_susu Xem bài viết
    Hí hí, với 1 đứa bị ám ảnh về cân nặng như mình thì chuối, táo luôn nằm trong thực đơn của mình đấy. Thực đơn của mình rất ít tinh bột, chất ngọt, chất béo, chủ yếu là hoa quả, rau xanh và chú đạm nữa. Hồi bầu bí thì chăm uống sữa bầu lắm, nhưng giờ con lớn mình chuyển hẳn sang sữa tươi k đường tách béo. K uống nhiều nhưng mỗi ngày fai 1 ly.
    Ở mình không có nhiều người béo như các nước khác, cũng do chế độ ăn của các bà mẹ việt chăm con khác nhau, nhiều khi không phải ép con ăn nhiều mà đã tốt, chế độ ăn cần phải được điều chỉnh ngay từ khi con mới hình thành trong bụng mẹ, một thai kỳ khỏe mạnh với chỉ số cho phép sẽ giúp con có sức đề kháng khỏe mạnh khi chào đời.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,327 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    Mình được bác sĩ tư vẫn thì nên uống sữa bầu trước khi có bầu 1 tháng, nhưng cũng còn phụ thuộc vào từng sức khỏe của mỗi mẹ. Còn mình thì khi bắt đầu có bầu là mình tìm mua sữa bầu và bổ sung uông sữa luôn.
    Việc uống trước sữa bầu đối với các bạn dự định có bầu thì cũng rất tốt, vừa bổ sung chất mà lại còn quen dần với mùi vị sữa. Đến lúc có bầu thì ngửi mùi quen rồi, giảm khả năng bị nghén mùi này nữa. Mình thì chỉ uống khi có bầu nhưng do quen uống sữa rồi nên khi uống Dielac Mama Gold thì thấy cũng chả khác có gì là khó uống cả.