TIN TÀI TRỢ.

Tuần thứ mấy thì nên bắt đầu uống sữa dành cho bà bầu???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi là tuần thứ mấy thì nên bắt đầu uống sữa dành cho bà bầu vậy?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Uống sữa có lợ,i cả mẹ và con mà bạn nen bạn uống được càng sớm càng tốt bạn ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé ^^
    • 84 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

nếu có điều kiện bạn mua thêm prenatal hoặc made natural +DHA uống thêm nhé. Lúc bầu mình cũng uống song song 2 cái luôn ( sữa) . Ak nhớ ăn nhìu hải sản nhé, để k bị chuột rút hihi
    Chúc 2 mẹ con khoẻ nha

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 83 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Sữa A+ Mama của Mead Johnson Việt Nam thì sao hả mẹ? Em thấy sữa này được đánh giá cáo mà.Bà chị em đang uống loại này. Mấy cô bên đó còn cái cho cái app vào iphone để tiện theo dõi sự phát triển của thai nhi và những công việc cần làm từng tuần. Không biết các mẹ có dùng k, down ở itunes đây ạ
    https://itunes.apple.com/vn/app/a%20...6135?ls=1&mt=8
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 25 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

uống sữa bầu ngay từ khi bắt đầu mang thai sẽ tốt cho cả mẹ và bé
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhonhantuoitan Xem bài viết
    Thông thường được khuyên uống sữa bầu trước khi bầu 1 tháng, nhưng với mình thì khi cấn bầu mới bắt đầu uống sữa bầu, vì lúc này ăn uống khó khăn, chỉ có bù thêm sữa may ra mới có sức các mẹ à, mình bầu 3 tháng đầu nghén nên ko ăn uống gì được, nhưng sữa thì ráng lắm nên vẫn duy trì được bữa sáng và tối. Vì vậy thì các nên uống sữa bầu khi biết mình vừa cấn thai nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khổ, từ lúc mang thai em luôn biết mình phải ăn uống thật nhiều dưỡng chất để con có thể khỏe mạnh. Em uống khá nhiều sữa rồi nhưng không hợp được loại nào cả, lúc thì bị đầy hơi. Lúc thì bị "rượt" mệt hết cả người mẹ ạ! Các mẹ nhà mình biết loại nào tốt không chia sẻ với em với, chứ bầu bì mà nghén kiểu này không biết sao cho con đủ dưỡng chất đây hic hic
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lnsm Xem bài viết
    Khổ, từ lúc mang thai em luôn biết mình phải ăn uống thật nhiều dưỡng chất để con có thể khỏe mạnh. Em uống khá nhiều sữa rồi nhưng không hợp được loại nào cả, lúc thì bị đầy hơi. Lúc thì bị "rượt" mệt hết cả người mẹ ạ! Các mẹ nhà mình biết loại nào tốt không chia sẻ với em với, chứ bầu bì mà nghén kiểu này không biết sao cho con đủ dưỡng chất đây hic hic
    Nếu không bổ sung đủ DHA con rất dễ mắc chứng giảm sút trí nhớ, học tập kém và chậm phát triển so với các bạn đồng lứa đó nha! Mà mình thấy giờ bổ sung cũng dễ chỉ cần mẹ chăm uống sữa bầu thôi, vã lại sữa bầu giờ cũng dễ uống như Dielac Mama Gold các mẹ đang dùng rất ok đó mom, thử đi biết đâu hợp.

• 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Nếu không bổ sung đủ DHA con rất dễ mắc chứng giảm sút trí nhớ, học tập kém và chậm phát triển so với các bạn đồng lứa đó nha! Mà mình thấy giờ bổ sung cũng dễ chỉ cần mẹ chăm uống sữa bầu thôi, vã lại sữa bầu giờ cũng dễ uống như Dielac Mama Gold các mẹ đang dùng rất ok đó mom, thử đi biết đâu hợp.
    Chị nói như đúng rồi heheh, nói chứ thật ra bản thân em trước đây dùng cũng mấy loại sữa bầu nhưng không hợp, nhưng từ khi chuyển sang Dielac Mama Gold thì coi như uống vèo phát xong không nhợn tới lui như trước nữa, thế là từ đó tình trạng nghén đã giảm dần và ăn uống cũng nogn miệng hơn.
    • 908 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Chị nói như đúng rồi heheh, nói chứ thật ra bản thân em trước đây dùng cũng mấy loại sữa bầu nhưng không hợp, nhưng từ khi chuyển sang Dielac Mama Gold thì coi như uống vèo phát xong không nhợn tới lui như trước nữa, thế là từ đó tình trạng nghén đã giảm dần và ăn uống cũng nogn miệng hơn.
    Những thông tin chia sẻ của các mẹ đi trước khá là thú vị, vào wtt em học hỏi rất nhiều kinh nghiệm từ việc làm đẹp, chăm sóc bản thân, chăm lo gia đình và giờ lại đến việc chăm cho thiên thần bé nhỏ mà chúng ta đang hằng ngày mong ngóng để gặp được con yêu, chính vì vậy mà ai cũng mong có một sức khỏe tốt nhất để con phát triển khỏe manh và thông minh nhất phải không ạ?
    • 942 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Biết mình mang thai là bắt đầu công cuộc chọn sữa bầu nào tốt nhất để bổ sung rồi nàng ơi, nhiều mẹ là vậy đó chứ không riêng gì mình đâu, nhưng để lựa chọn sữa bầu tốt nhất thì cũng cần học hỏi kinh nghiệm từ các mẹ đi trước mách bảo nàng nhé! Mình cũng học hỏi rất nhiều ở các mẹ trên các diễn đàn để mong rang có một kiến thức vững vàng mà chăm sóc tốt nhất có thể đấy.
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthicamtu121988 Xem bài viết
    Biết mình mang thai là bắt đầu công cuộc chọn sữa bầu nào tốt nhất để bổ sung rồi nàng ơi, nhiều mẹ là vậy đó chứ không riêng gì mình đâu, nhưng để lựa chọn sữa bầu tốt nhất thì cũng cần học hỏi kinh nghiệm từ các mẹ đi trước mách bảo nàng nhé! Mình cũng học hỏi rất nhiều ở các mẹ trên các diễn đàn để mong rang có một kiến thức vững vàng mà chăm sóc tốt nhất có thể đấy.
    Hì, cái gì cũng thế em ơi, mình cũng phải học hỏi mới biết được hết, như chị đây, đứa đầu tiên cũng không có một xíu kinh nghiệm gì cả, cứ cái gì cũng hỏi, hỏi đến khi nào ra thì thôi. Hồi bầu SM chị có biết sữa bầu nào tốt để mà uống đâu, uống từa lưa ko hợp nghén lên nghén xuống, sau phát hiện ra sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk thế là trung thành luôn từ đó, sau này sinh con ra cũng dòng VNM mà chọn vì có lẽ lúc bầu mình uống hạp sữa nên trộm vía con cũng hạp luôn em.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthicamtu121988 Xem bài viết
    Chuẩn luôn tham gia chia sẻ với các bà mẹ đi trước mình sẽ có kinh nghiệm để học hỏi áp dụng cho mình, tập 1 chẳng biết gì các cụ ai chỉ gì làm theo đấy nhưng mà có nhiều phương pháp không còn phù hợp với mình nữa nên lên mạng tìm hiểu các mẹ chia sẻ tận tình rồi còn hướng dẫn cụ thể nên không bị bỡ ngỡ, nhất là giai đoạn nghén nhờ các bài chia sẻ của các mẹ mà mình cũng giảm đi được các cơn nghén mặc dù có bị giảm cân trong 3 tháng đầu nhưng con vẫn phát triển tốt và đạt chuẩn, rồi việc chọn lựa thực phẩm, chọn sữa bầu nữa đó cũng nhờ các mẹ nói mình biết chọn sữa bầu Dielac Mama Gold tiết kiệm được 1 khoản vì giá thành rẻ hơn so với các loại sữa nhập khác.
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vothangbom Xem bài viết
    nếu có điều kiện bạn mua thêm prenatal hoặc made natural +DHA uống thêm nhé. Lúc bầu mình cũng uống song song 2 cái luôn ( sữa) . Ak nhớ ăn nhìu hải sản nhé, để k bị chuột rút hihi
    Chúc 2 mẹ con khoẻ nha

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Bây giờ nhiều loại sữa bầu mà, đâu fai chờ có điều kiện để mua sữa ngoại đâu bạn. Mình mua Dielac Mama Gold của Vinamilk vừa rẻ, mà chất lượng cũng same với sữa ngoại luôn đó. Vị lạ rất thơm ngon và dễ uống nữa, mình uống trong suốt thai kỳ, đi khám bs luôn khen thai phát triển tốt vượt chuẩn luôn đó.
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lnsm Xem bài viết
    Mẹ nó thử Dielac Mama Gold chưa? Nếu chưa thì thử dùng đi, mình dùng thấy rất hợp, k bị "rượt" cũng táo, con lại phát triển tốt nữa chứ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 803 Bài viết

• 2,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uống trước khi có kế hoạch mang thai hoặc ngay khi biết mình có thai thì uống bạn à, đa số các mẹ cứ nghĩ con phát triển lớn mới uống nhưng mà ngay từ khi mang thai cơ thể người mẹ đã cần bổ sung nguồn dinh dưỡng dồi dào để cung cấp cho thai nhi rồi nhất là với sắt, canxi cần bổ sung rất nhiều mà uống sữa là cách bổ sung nhanh và cũng đảm bảo đầy đủ.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Mẹ nó thử Dielac Mama Gold chưa? Nếu chưa thì thử dùng đi, mình dùng thấy rất hợp, k bị "rượt" cũng táo, con lại phát triển tốt nữa chứ.
    Sữa bầu Dielac Mama Gold được bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ. Nên mẹ nào uống cũng hoàn toàn yên tâm vì k lo hệ tiêu hóa bị ảnh hưởng, chứ nhiều mẹ em thấy bị táo bón, rối loạn tiêu hóa khi mà uống sữa bầu đấy, rồi thích uống sữa nhập tình trạng đó lại càng bị nặng hơn, cơ bản mình cũng nên ăn uống rau xanh, hoa quả và uống nhiều nước nữa.
    • 803 Bài viết

• 2,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Sữa bầu Dielac Mama Gold được bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ. Nên mẹ nào uống cũng hoàn toàn yên tâm vì k lo hệ tiêu hóa bị ảnh hưởng, chứ nhiều mẹ em thấy bị táo bón, rối loạn tiêu hóa khi mà uống sữa bầu đấy, rồi thích uống sữa nhập tình trạng đó lại càng bị nặng hơn, cơ bản mình cũng nên ăn uống rau xanh, hoa quả và uống nhiều nước nữa.
    Khi mang thai em thấy nói uống nhiều nước dừa, nước dâu ngô, nước bông mã đề nước ối sẽ trong và cũng giúp mình được mát không bị nóng, mà em bận không có thời gian đun gì cả, chỉ thỉnh thoảng mua quả dừa uống thôi không biết giờ có mẹ nào còn uống bông mã đề nữa không nhỉ?
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Chọn sữa bầu thì nên chọn loại sữa hợp với cơ thể mình, mình uống thấy dễ uống, thơm ngon, chứ đừng ép mình cố uống loại sữa bầu mà ngấy, tanh, khó uốn, nhắm mắt nhắm mũi uống để tốt cho con. Mình thấy k ngon cố fai ăn thì liệu con có thấy ngon mà hấp thụ nó k? Mình chọn Dielac Mama Gold vì thấy ngon và dễ uống, mỗi lần uống thấy thoải mái, nhẹ nhàng chứ k fai nhắm mắt bịt mũi uống.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3