Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn - thai 6 tuần mà CRL có 3mm, chưa có tim thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 29.3K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 142 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, sao mà đọc bài viết và comment của các mẹ mình thấy em bé của mình nhỏ tí xíu thế này . Ngày 01/10/2013, Bác sĩ siêu âm nói thai mình 6 tuần tuổi (KKC ngày 9/8/2013), CRL=3mm, chưa có tim thai. Bác sĩ còn phán: "thai gì mà chỉ có bé tí thế này", rồi "Chị cho em cơ hội cuối cùng tuần sau quay lại khám" và cũng không cho em thuốc men gì hết. Các mẹ cho em hỏi tình trạng bé con em có tệ lắm không vậy? 1 tuần sao mà dài quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 71 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

tình trạng của bạn giống mình quá! mình khám lần đầu túi thai có 3mm và ko có phôi , tuần này vừa khám lại thì túi thai 7mm có yorksac, rồi bs cũng kêu chờ tuần sau và kết luận thai phát triển chậm

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 142 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi havysg Xem bài viết
    tình trạng của bạn giống mình quá! mình khám lần đầu túi thai có 3mm và ko có phôi , tuần này vừa khám lại thì túi thai 7mm có yorksac, rồi bs cũng kêu chờ tuần sau và kết luận thai phát triển chậm

Hình như ko phải giống bạn đâu. mình là CRL=3mm tức là chiều dài đầu mông bé đó bạn, là có phôi rồi thì phải
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 71 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

vậy thì bạn tốt hơn tình trạng của mình rồi ! chúc bạn mẹ tròn con vuông

• 142 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi havysg Xem bài viết
    vậy thì bạn tốt hơn tình trạng của mình rồi ! chúc bạn mẹ tròn con vuông

Thank mẹ nhé. Có mẹ nào giống trường hợp em nữa không chia sẻ cho em với, hồi hộp quá
    • 54 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    8 tuần chưa có tim thai thì mới lo bạn ơi.... nhưng phải theo dõi thường xuyên, và khám ít nhất 2 bác sĩ khác nhau, thời buổi này bác sĩ nhầm 1 chút là chuyện bình thường, mấy ngày đầu thai kì này, hôm trước hôm sau đã khác nhau rồi, Cô bạn thân của mình thai hơn 6 tuần, về khóc hu hu là bác sĩ bảo không có phôi, hẹn 2 ngày sau khám lại, 2 ngày sau siêu âm ngon lành có cả tim thai luôn.. bạn đừng bi quan nhé, mà các bạn khám ở địa chỉ nào thế. Mình đang chuẩn bị muốn có thai mà chưa biết nên khám ở đâu tư vấn tốt, vì lần trước mình bị thai trứng, lo quá, không biết nên thế nào?
    • 142 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MaiMeoMai Xem bài viết
    8 tuần chưa có tim thai thì mới lo bạn ơi.... nhưng phải theo dõi thường xuyên, và khám ít nhất 2 bác sĩ khác nhau, thời buổi này bác sĩ nhầm 1 chút là chuyện bình thường, mấy ngày đầu thai kì này, hôm trước hôm sau đã khác nhau rồi, Cô bạn thân của mình thai hơn 6 tuần, về khóc hu hu là bác sĩ bảo không có phôi, hẹn 2 ngày sau khám lại, 2 ngày sau siêu âm ngon lành có cả tim thai luôn.. bạn đừng bi quan nhé, mà các bạn khám ở địa chỉ nào thế. Mình đang chuẩn bị muốn có thai mà chưa biết nên khám ở đâu tư vấn tốt, vì lần trước mình bị thai trứng, lo quá, không biết nên thế nào?
    Mình khám ở phòng khám bác sĩ Ngọc Quang - Phương Thúy bên khu Nam Long Q.7 đó bạn.từ 5h chiều thôi, đi sớm chút hoặc gọi 08.1080 để đặt lịch hẹn cho đỡ chờ đợi hên xui bạn ah. Bác sĩ ở đó làm trong Từ Dũ luôn, khi bạn sanh ở Từ Dũ họ sẽ đặt phòng rồi đỡ luôn đó bạn. Chỗ đó có đủ thiết bị hết. Mình từng đến khu dịch vụ của Từ Dũ mà đông quá lại đang nghén ngồi chờ ko nỗi nên đành qua đó, sạch đẹp mà nhanh gọn nữa. Nhớ alo trước đặt giờ cho lẹ.

Mình cũng cảm ơn bạn nhé, đang lo sốt vó từng ngày đây, hiu hiu
    • 142 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi, mình mới đi tái khám theo hẹn nè. Phù, 7 tuần được CRL=9mm rùi, có tim thai rùi, đỡ lo ghê. Thank các mẹ nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 189 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhnguyen123 Xem bài viết
    Hi, mình mới đi tái khám theo hẹn nè. Phù, 7 tuần được CRL=9mm rùi, có tim thai rùi, đỡ lo ghê. Thank các mẹ nhiều
    Chúc mừng mẹ nó nhé, có tim thai rồi, nhó giữ gìn nhé.
    • 54 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình khám ở phòng khám bác sĩ Ngọc Quang - Phương Thúy bên khu Nam Long Q.7 đó bạn.từ 5h chiều thôi, đi sớm chút hoặc gọi 08.1080 để đặt lịch hẹn cho đỡ chờ đợi hên xui bạn ah. Bác sĩ ở đó làm trong Từ Dũ luôn, khi bạn sanh ở Từ Dũ họ sẽ đặt phòng rồi đỡ luôn đó bạn. Chỗ đó có đủ thiết bị hết. Mình từng đến khu dịch vụ của Từ Dũ mà đông quá lại đang nghén ngồi chờ ko nỗi nên đành qua đó, sạch đẹp mà nhanh gọn nữa. Nhớ alo trước đặt giờ cho lẹ.

Mình cũng cảm ơn bạn nhé, đang lo sốt vó từng ngày đây, hiu hiu

cảm ơn bạn nhé, nhưng mình lại ở Hà Nội, chức mừng nhé.. bi giờ em bé khỏe rùi......hì
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn Oanhnguyen123 ah giờ bạn thế nào rồi? em bé của bạn bây giờ thế nào? mình cũng hiện nay cũng đang ở hoàn cảnh của bạn lúc 2013 đó. Thai mình cũng 6 tuần nhưng chưa có tim thai, CRL 3mm đây. Mình lo quá.
    • 85 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

em đc 6 tuần 2 ngày mà CRL:2mm có tim thai...là sao mọi người bsi kiu tốt cho e thuốc vitamin bổ nảo cho baby..hẹn 2 tuần sau tái khám
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi..
    e chậm kinh đã 21 ngày.. đi siêu âm lúc đầu bsi nói thai vào tc kích thước được 3mm, 10 ngày sau SA lại thì dc 5mm bsi nói thai của e chậm ptrien các mẹ giúp e với. Liệu thai của e có sao k ạ.. e lo quá hix
    comment by WTT mobile view
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haopkdk Xem bài viết
    bạn Oanhnguyen123 ah giờ bạn thế nào rồi? em bé của bạn bây giờ thế nào? mình cũng hiện nay cũng đang ở hoàn cảnh của bạn lúc 2013 đó. Thai mình cũng 6 tuần nhưng chưa có tim thai, CRL 3mm đây. Mình lo quá.
    Minh cung nhu bạn Lo quá

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình bạn tnao rồi, mình đang giống bạn và thấy rất lo
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thai 6tuan phôi thai 4mm bs nói thai 90% bị lưu các mẹ cho em chút 10% còn lại tự tin rằng con mình ổn với ak , đau đớn quá
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi havysg

Minh cũng túi thai 3mm. Mình lo quá. Sợ k có yolksac và phôi. Mình bị đa nang . Cấn thai lo qua. Kết quả như nào v ạ

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

CLR có giống Gs ko c?