TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn mua máy sấy quần áo đa năng

• 2 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 715 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em dự định sinh gần tết, sinh xong lại về quê ăn tết và nghỉ ở quê luôn. Ở quê thì lạnh mà lại không có máy giặt, điều hòa. Nếu mua máy sấy quần áo và mua máy sửa nữa thì tốn kém quá. Em dự định mua máy sấy đa năng nghe nói có loại vừa có chức năng sưởi ấm vừa có chức năng sấy khô quần áo. Em search trên mạng thì có rất nhiều loại như: Nonan, philipger, omto,.. . Em cũng dự định mua máy tầm vừa tiền thôi (khoảng 1,5 triệu đổ lại vì phải tiết kệm còn sắm nhiều đồ cho con mà. hic). Các chị ai đã dùng máy sấy quần áo đa năng thì tư vấn cho em với nên dùng loại nào giá cả hợp lý mà cũng được được chút, chức năng sưởi ấm thì dùng thế nào??? Rất mong các mẹ tư vấn giúp em ạ. Chúc các mẹ và các bé cán đích thành công -

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 967 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

khoảng 1,5tr thì nhiùe loại lắm mà, chỉ khuyên bạn k mua mấy cái máy nhỏ nhỏ, du lịch mấy cái đó yếu lắm, mua hẳn cái quây to ý
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 715 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong13 Xem bài viết
    khoảng 1,5tr thì nhiùe loại lắm mà, chỉ khuyên bạn k mua mấy cái máy nhỏ nhỏ, du lịch mấy cái đó yếu lắm, mua hẳn cái quây to ý
    Chị ơi nhưng mua loại nào mới đc chứ, em thây nhiều loại quá chẳng biết loại nào tốt. Giá 1,5tr nhưng rẻ hơn được mà cũng dùng đc thì càng tốt, giờ phải sắm sửa nhiều nên cũng phải tiết kiệm chị à.
    • 219 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Nhà tớ dùng máy Nano rồi, nhưng chưa sinh bé nên chỉ để sấy đồ bố mẹ thôi, tớ thấy là ổn, tầm 30p là đồ mỏng khô, còn đồ dầy như khăn mặt phải tầm 1h, mà mỗi lần tầm 5 cái là hết cỡ, tham treo nhiều càng lâu khô. Chỉ ghét sấy xong mùi nước xả bay hết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 715 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OrionloveChocopie Xem bài viết
    Nhà tớ dùng máy Nano rồi, nhưng chưa sinh bé nên chỉ để sấy đồ bố mẹ thôi, tớ thấy là ổn, tầm 30p là đồ mỏng khô, còn đồ dầy như khăn mặt phải tầm 1h, mà mỗi lần tầm 5 cái là hết cỡ, tham treo nhiều càng lâu khô. Chỉ ghét sấy xong mùi nước xả bay hết
    Chị ơi chị dùng máy Nano loại nào vậy, em thấy có loại gần 1tr, có loại hơn triệu tý, có loại lại 1,3tr. Kích thước thì toàn là cao 170cm. Mà quần áo chị cho vào sấy là giặt tay hay giặt máy mà 30p đã khô thế chị?
    • 219 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenvu1605 Xem bài viết
    Chị ơi chị dùng máy Nano loại nào vậy, em thấy có loại gần 1tr, có loại hơn triệu tý, có loại lại 1,3tr. Kích thước thì toàn là cao 170cm. Mà quần áo chị cho vào sấy là giặt tay hay giặt máy mà 30p đã khô thế chị?
    Tớ chẳng nhớ là loại gì đâu, để tối về ngó lại mã nhé, chỉ nhớ mua năm ngoái là hơn 1 triệu, là loại có quây. Đồ giặt tay thì tớ cho vào máy quay vắt xong rồi mới đem sấy nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 715 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Tớ chẳng nhớ là loại gì đâu, để tối về ngó lại mã nhé, chỉ nhớ mua năm ngoái là hơn 1 triệu, là loại có quây. Đồ giặt tay thì tớ cho vào máy quay vắt xong rồi mới đem sấy nhé
    Hic. Em về quê sinh k có máy giặt, giặt tay chắc sấy lâu lắm nhỉ? hic. Chắc vẫn phải phơi cho gần khô mới sấy được chứ không thì tốn điện mà sấy lâu lắm,
    • 715 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

À mà chị ơi, máy đó có dùng để sưởi ấm đc không ạ? Chị đã thử chưa? có gì tư vấn em với nhé. Cám ơn chị nhiều!
    • 651 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

E cũng đang quan tâm đến vụ này.mẹ nào biết loại nào ổn và địa chỉ mua thì mách e luôn với nhé. Hình như có cả loại 2 tầng thì phải.
    • 441 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

ui, mình mua máy treo mà chẳng nhớ dùng loại nào nhưng giặt bằng máy giặt vắt khô rồi mà đến gần 3 giờ mới khô được quần áo (cũng tại mình tham treo nhiều). Bạn nào có điều kiện thì mua máy sấy to như máy giặt ý hoặc máy giặt kết hợp với máy sấy. Hic, trời này thấy quần áo phơi mãi chẳng khô mà sốt hết cả ruột
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 597 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

mình cũng đang cần mua máy này,nhưng chưa biết hiệu gì ,tháng 5 dự sinh, nhưng thời tiết MB thì khó nói lắm, lúc mưa lúc nắng, chỉ sợ đồ không khô thì khổ con
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,006 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Tớ thấy quảng cáo máy sấy Thiên Thanh gì ấy bên *** có bán 980k của Vn có vẻ nhỏ gọn. Chị ở cq mua của bạn ở wtt m mang từ Móng Cái về, của TQ 1tr150k thấy cũng ok lắm.
    Tớ định mua nh xét lại chẳng cần vì nhà tớ rộng lắm. Chỗ phơi ngoài trời rồi sân tha hồ phơi... Nhưng kể có thì cũng tốt vào những ngày trời nồm mưa phùn ẩm ướt.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 839 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Vụ này mình chia cho Bụt, hắn mua 1 cái của Komasu giá 1.030.000 VNĐ, chỉ dành riêng để sấy quần áo của Nghé thích lắm. Sấy xong thơm tho cất tủ luôn được. Giảm được thời gian công sức không phải treo ra treo vào những ngày mưa phùn; giảm số lượng quần áo cần mua; bớt được tiền mua móc, kẹp; không lo quần áo bị ẩm mốc, giặt lại.

Hơi tốn điện tí nên không cho bố mẹ cháu dùng ké.
    yl2Vp7
    • 180 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha_hd Xem bài viết
    mình cũng đang cần mua máy này,nhưng chưa biết hiệu gì ,tháng 5 dự sinh, nhưng thời tiết MB thì khó nói lắm, lúc mưa lúc nắng, chỉ sợ đồ không khô thì khổ con
    Em thấy cái máy dryin dùng cũng ổn, giá tầm 1,5tr mẹ nó ạ. me nó thử gọi xem có còn hàng không nhé : 0944656813
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khuyên bạn nên mua máy sấy quần áo chuyên dụng . Không nên mua mấy cái máy sấy đa năng dùng ko tốt lại còn bực mình
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình đang sử dụng máy sấy quần áo chuyên dụng. Chỉ có sấy thôi ko có chức năng gì khác, Trước mình mua gần 7tr của hãng FBA đó bạn. Ọk lắm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi cũng có xu hướng sử dụng như bạn: unknown dongsongbang2000 . Nên mua hẳn máy sấy chuyên dụng của các hãng lớn
    • 53 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình dự sinh mùa hè nên cũng lo khoản này lắm. Nhưng nhà mình cũng có cháu nhỏ, mùa này quần áo giặt có hôm trời mưa thì 5 ngày quần áo mới khô. Nên mình mới mua một cái máy sưởi (không sấy nhá) của kangazoo hơn 1,3tr. Máy chạy êm, quần áo mà ướt sũng cho vào thì lâu khô lắm, nhà mình phải cho máy giặt vắt kiệt rồi mới sấy đấy.

Trước khi mua tớ cũng tìm hiểu các loại máy sấy và sưởi. Mẹ nó không nên mua máy sấy kèm sưởi chỉ tầm <2tr, vì như thế sưởi không hiệu quả lắm đâu. Bạn có thể mua máy sấy hơn 1tr + máy sưởi bán rất nhiều ngoài thị trường, nhỏ hơn 1tr cũng có để sưởi ấm trong phòng cho cả mẹ lẫn con.

Cố một chút thì bạn mua hẳn máy sưởi dầu (thị trường có nhiều loại giá từ 1,5tr - 6tr), dạng máy sấy gián tiếp, không trực tiếp đốt không khí sinh ra nhiệt sẽ hạn chế khô da, hay các bệnh về hô hấp.

Mẹ nó tham khảo nhé.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mùa đông và xuân mưa ẩm rất cần máy để sấy khô quần áo,mua máy sấy quần áo hoặc nếu có thêm tiền nữa thì mua máy giặt có chức năng sấy vừa được tiện ích 2 trong 1.Có nhiều thương hiệu để lựa chọn như FBA, Fagor, Elex
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà em dùng loại này hơn 1 năm rồi vẫn rất ổn chị nhé. Giá cũng chỉ tầm 800k thôi. chị mua thêm cái quạt sưởi 3 bóng tầm 550-->600k nữa là uki í. Dùng tốt chị ạ. Giờ con em 12 tháng rồi, lúc nào tắm hoặc thay đồ cho cháu, bật quạt sưởi lên rất ấmphoto.php?fbid=729747017035720&set=pb.100000012865069.-2207520000.1388078306https://www.facebook.com/photo.php?f...type=3&theater.
    quạt sưởi thì em chưa có hình ở đây. .
    Quần áo nhất là hôm nào mưa phùn gió bấc nữa thì thôi rồi, chỉ cho vào sấy là nhanh thôi ạ! Nếu còn dành tiền để mua đồ khác nữa thì không nhất thiết phải chọn đồ đắt lắm đâu ạ.
    Với lại em bán các mặt hàng đồ gia dụng và vật dụng gia đình em thấy rằng, dùng riêng từng tính năng tốt và bền hơn nhiều so với loại tổng hợp đa năng í ạ!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2