Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn mình với không muốn nhưng giờ có thai vậy con đang bú có ảnh hưởng ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.41K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ bé nhà mình được gần 14 tháng rồi không may mình dính chưởng tiếp lại ko bỏ được mình sợ em bé bú mẹ tiếp sẽ ko tốt cho sức khoe của em. Mong các mẹ cho mình biết có nên cho bé tiếp tục bú khi mang thai không? Có ảnh hưởng gì đến bé không? (Cai sữa bé thấy tội nghiệp wa')
    Cảm ơn các mẹ nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chưa có kinh nghiệm trong lĩnh vực này nhưng mà nghe các bà, các mẹ nói thì nếu đang cho con bú mà mang bầu thì phải ngưng cho con bú. Vì sữa đó là sữa của em bé trong bụng bạn rồi, anh hoặc chị nó sài là bị đau bụng.
    • 68 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toanhoa Xem bài viết
    Chào các mẹ bé nhà mình được gần 14 tháng rồi không may mình dính chưởng tiếp lại ko bỏ được mình sợ em bé bú mẹ tiếp sẽ ko tốt cho sức khoe của em. Mong các mẹ cho mình biết có nên cho bé tiếp tục bú khi mang thai không? Có ảnh hưởng gì đến bé không? (Cai sữa bé thấy tội nghiệp wa')
    Cảm ơn các mẹ nhé!
    Bạn ơi sao bạn giống mình thế nhưng bé của mình 17 tháng cơ, nhưng mình vẫn quyết đinh đi"giải quyết", đồng thời cai sữa cho con bé luôn. Nếu bạn quyết định sinh em bé thì phải cai sữa ngay nhé vì sữa này khi bé nhà bạn bú phải thì cháu sẽ rất còi đấy,sẽ rất tội nghiệp . Theo mình bạn cai sữa ngay đi nhé.
    Chúc bạn vui.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Này bạn ơi, tuyệt đối đừng để bé bú nhé, coi chừng sầy thai. Khi bé bú đầu ti, tử cung sẽ co bóp nên dễ sẩy thai. Trước đây mình ko biết có bầu vẫn cho nhóc con bú, mai chưa sẩy thai, nhưng sinh non lúc 34 tuần đó. Em bé ra đời yếu xìu phải nằm viện hơn 1 tuần, ko bú đc, toàn truyền dịch. May mà bi giờ bé đã 13 tháng, biết đi và mạnh mẽ.
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 11 năm
    • 1,166 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Mình không rõ nữa. Nhưng trong một cuốn sách nói về vấn đề cho con bú sữa mẹ. Có mục nói rằng không ảnh hưởng gì nếu người mẹ đang mang thai mà vẫn cho con bú sữa mẹ.
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,063 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toanhoa Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ nhé!
    Mẹ nó có thể tham khảo đọan tin này
    http://tintuconline.vietnamnet.vn/vn/khoe/171729/

Những bà mẹ đẻ dày, có con thứ hai khi con thứ nhất chưa được 2 tuổi. Họ thường không tiếp tục cho con bú khi phát hiện có thai, bởi quan niệm rằng sữa lúc đó bị chua, cháu bé sẽ bị tiêu chảy. Có nên như vậy không?

GS Nguyễn Thu Nhạn: Ngay từ khi bà mẹ mang thai đến tháng thứ 8 đã có sữa non, trong đó có globin tăng khả năng miễn dịch. Nhưng là sữa non nên hàm lượng mỡ và đường không cao, thường dẻo và trong. Đến tuần thứ hai sau khi sinh, sữa mẹ mới có màu ngà vàng và ngọt. Khi bà mẹ mang thai thì sữa mẹ quay trở lại giai đoạn sữa non, thành phần lipid và glucid có giảm nhưng vẫn rất tốt. Do đó, các bà mẹ vẫn nên tiếp tục cho con bú. Tuy nhiên, đến tháng cuối cùng của thai kỳ, cơ thể bà mẹ cùng một lúc nuôi 2 đứa trẻ, dễ quá tải, thì nên dừng cho cháu lớn bú mẹ.

Xin cảm ơn các GS!

Theo Quang Duy
    theo bao laodong
    • 775 Bài viết

• 2,210 Được cảm ơn

ôi chị Lý ơi đọc được mấy dòng này của chị àm em như bắt đc vàng. con em cũng mới 8 tháng mà em vỡ kế hoạch. mọi người cứ bảo cai n con bé con nó vật vã nhớ ti quá nên em muốn cho ti thêm 1 thời gian đã. he he. mừng quá. thế là yên tâm rùi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 653 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi medela Xem bài viết
    Mẹ nó có thể tham khảo đọan tin này
    http://tintuconline.vietnamnet.vn/vn/khoe/171729/

Những bà mẹ đẻ dày, có con thứ hai khi con thứ nhất chưa được 2 tuổi. Họ thường không tiếp tục cho con bú khi phát hiện có thai, bởi quan niệm rằng sữa lúc đó bị chua, cháu bé sẽ bị tiêu chảy. Có nên như vậy không?

GS Nguyễn Thu Nhạn: Ngay từ khi bà mẹ mang thai đến tháng thứ 8 đã có sữa non, trong đó có globin tăng khả năng miễn dịch. Nhưng là sữa non nên hàm lượng mỡ và đường không cao, thường dẻo và trong. Đến tuần thứ hai sau khi sinh, sữa mẹ mới có màu ngà vàng và ngọt. Khi bà mẹ mang thai thì sữa mẹ quay trở lại giai đoạn sữa non, thành phần lipid và glucid có giảm nhưng vẫn rất tốt. Do đó, các bà mẹ vẫn nên tiếp tục cho con bú. Tuy nhiên, đến tháng cuối cùng của thai kỳ, cơ thể bà mẹ cùng một lúc nuôi 2 đứa trẻ, dễ quá tải, thì nên dừng cho cháu lớn bú mẹ.

Xin cảm ơn các GS!

Theo Quang Duy
    theo bao laodong
    Em vào đường link trên nhưng ko đuoc, co me nao co thong tin gi ve viec cho con bu khi me dang mang thai em be nua ko thi post len giup em voi. Em cung vua phat hien co em be ma con em con be qua nen chua muon cai sua cho con.