TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn giúp em với!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 374 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em năm nay 20 tuổi, đang mang thai tuần thứ 5, là con đầu lòng, lại ở xa gia đình, ngại hỏi mẹ chồng, nên chẳng biết hỏi ai. Tình cờ phát hiện được web này nên vào đây hỏi thăm các mẹ, các mẹ giúp em với. Các mẹ nào kinh nghiệm rồi cho em hỏi. Như em thì khoảng tuần thứ mấy thì thấy bụng, thì có thể mặc đầm bầu, vì chồng em lại chuẩn bị đi công tác xa đến 6 tháng, nên chồng em muốn cùng em mua sắm trước., đợi đến ngày chồng về thì lâu lắm, mà chồng không muốn em đi mua sắm một mình. hihi...các mẹ giải đáp giúp em nhé. Em thì còn quá trẻ nên không biết gì cả, nhiều khi hỏi ngớ ngẩn. cám ơn các mẹ nhiều :Kiss::Rose:.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,071 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

E ơi, cũng tùy người thấy bụng sớm hay muộn, do mẹ béo hay gầy nữa. Nếu chồng đi xa lâu vậy thì e cứ mua dự phòng đi, kiểu gì chẳng đến lúc mặc
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 55 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

tùy dáng người e ạ, khoảng 4 tháng là có bụng rồi, nhg mặc váy thì khoảng tháng thứ 6, e cứ mua quần bầu trước đi. như c 7tháng vẫn chưa mặc váy đâu, đi làm mặc quần vẫn thấy tiện hơn, mà nchung mặc sao thấy thoải mái là được
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Được xã quan tâm thế thì còn gì bằng. Có thai thì không phải ai cũng giống ai vậy nên không rõ là lúc nào thấy bụng đâu. Mình đây lúc tầm 3 tháng đúng là khổ, chẳng biết mang gì hết vì bụng thì chưa to lắm, mang đồ tây thi lại thấy chật báo hại phải mang quần mà... không gài khuy ( xí hổ thế!). Cũng may là trời lạnh nên cũng no vấn đề luôn.
    Nếu mua giờ thì mẹ nó đừng mua quần nhỏ quá nhé, tới lúc bụng to ra thì khó mang lắm. Váy thì dễ vì nó có đai thắt ở lưng nên mẹ nó có thể mua mà mang cho thoải mái vì giờ trời cũng đã bắt đầu nắng nóng rồi.
    • 698 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình thấy lúc mới có bầu thì chỉ cần nên mặc quần rộng 1 tí thôi, chưa cần mua váy bầu vội đâu, vì bụng vẫn bé tí mà mặc váy bầu trông buồn cười lắm. Có thể mua quần bầu có 2 miếng đáp ở bên sườn ý, trông cũng đẹp lắm. Đợi 6 tháng sau chồng đi công tác về tha hồ mà đi mua, lúc đó bụng to rồi cũng dễ chọn hơn.
    4Jopp8
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:LoveStruc::Rose::Kiss: em cám ơn các mẹ rất nhiều.