TIN TÀI TRỢ.

Triệu chứng máu đông - Anti Photpho lupid

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.2K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 530 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Cả nhà có ai biết về triệu chứng máu đông (Anti Photpho lupid dương tính) không ạ?
    Em bị thai lưu mấy lần, lần gần nhất xét nghiệm bị triệu chứng này và bác sỹ nói cái này chỉ điều trị trong thai kỳ.
    Hiện tại em mới có thai lại và ngoài các thuốc bổ cho thai kỳ, em còn được chỉ định tiêm mỗi ngày 1 mũi tiêm thuốc chống đông máu là Lovenox 0,2ml.
    Xin hỏi ai có kinh nghiệm về vấn đề này xin cùng vào đây chia sẻ.
    E cảm ơn cả nhà.
    ODDXp7
    Mong con khôn lớn từng ngày:Rose:

keif4pchvsae

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 530 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Không ai biết gì về cái này sao, huhu...
    ODDXp7

keif4pchvsae
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,260 Bài viết

• 22,059 Được cảm ơn

Tớ thì thử cái này âm tính (may quá), nhưng khi đi khám định kì chỗ bs Lan thì thấy nhiều người dương tính lắm, thấy cô Lan bảo có tới hơn 60 trường hợp rùi ý, và ai cũng đều được kê thuốc tiêm, tình hình có vẻ ổn lắm.

Mẹ nó cứ yên tâm theo đơn thuốc bs cho nhé, chúc mẹ con bạn khỏe mạnh bình an :Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 543 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Đây có tớ và một bạn nữa cũng bị dương tính đấy. Tớ thì IgM âm tính còn IgG dương tính, còn bạn thế nào?
    Tớ cũng đang tiêm lovenox 0.4 được ~2 tháng rồi. Tớ cũng đã xét nghiệm máu lại 2 lần nhưng các chỉ số lúc tăng lúc giảm nên bs bảo vẫn tiêm "vì tương lai con em chúng ta".
    Có khi phải tiêm đến 30 tuần cơ. Tớ được 12 tuần rồi.

Bạn khám bs nào thế?

https://www.webtretho.com/forum/f92/a...nh-voi-488487/
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 530 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Ôi may quá, hì hì.
    Mình mới chỉ tiêm được 5 mũi thôi. Hôm nay mới xét nghiệm máu lần đầu nên chưa biết là cái gì tăng, giảm...thì như thế nào.
    Mình hiện tại mới được khoảng 5 tuần và trộm vìa hôm nay thử beta HCG được hơn 20 nghìn, cũng sung sướng quá vì những lần trước mình chật vật với cái này lắm, mãi ko tăng, hihi..
    Mình hiện tại theo cô Lan Bà Triệu nhưng chỗ khám của cô ấy chủ yếu lại chỉ là chữa hiếm muộn chứ ko có nhiều bà bầu đến khám. Bạn theo ai, có kinh nghiệm gì ko đề mình sang theo với, hì hì.
    Cảm ơn nhiều!
    ODDXp7

keif4pchvsae
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 543 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Tớ khám ở BS Xuân Lan (Văn Cao). Ở đó cũng khá đông, cả những người đã, đang và sẽ có thai. Bé đầu tiên tớ cũng theo BS này, thấy trộm vía hợp thầy hợp thuốc nên lần 2 này tớ lại theo thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 530 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi V_D_T_T Xem bài viết
    Tớ khám ở BS Xuân Lan (Văn Cao). Ở đó cũng khá đông, cả những người đã, đang và sẽ có thai. Bé đầu tiên tớ cũng theo BS này, thấy trộm vía hợp thầy hợp thuốc nên lần 2 này tớ lại theo thôi.
    Bạn tiêm thuốc thì tiêm ở chỗ nào? Theo hướng dẫn nói thì tiêm thành bụng, mình cũng theo thế nhưng nhiều khi cũng lo lo ko biết có.. làm con đau ko, hì hì...
    ODDXp7

keif4pchvsae
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 530 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Lần đầu tiên mình đã thấy được mầm phôi bé bỏng và nhịp tim con...
    Hạnh phúc quá.
    Bác sỹ nói như vậy là điều trị đúng hướng rồi..
    Và mình thêm niềm tin để... tiếp tục tiêm tiếp...
    ODDXp7

keif4pchvsae
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bạn yên tâm đi, mình cũng bị bệnh đó. Tiêm lovenox đến hết 12tuần, bây giờ mình có bầu được 33 tuần rồi. lúc đầu mình cũng rất lo lắng nên mình rất hiểu tâm trạng của bạn. mình cũng chữa của bs lan o bà triệu. chúc bạn và e bé mạnh khỏe
    • 1,840 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ki_Bo Xem bài viết
    Lần đầu tiên mình đã thấy được mầm phôi bé bỏng và nhịp tim con...
    Hạnh phúc quá.
    Bác sỹ nói như vậy là điều trị đúng hướng rồi..
    Và mình thêm niềm tin để... tiếp tục tiêm tiếp...
    Chào mẹ KI_bo....mừng quá,từ toppic lần trước của mẹ nó lâu không gặp,giờ biết mẹ nó lại có tin vui........chúc mừng nhé.....
    cố gắng nghỉ ngơi nha,tất cả rồi cũng ổn hết ấy mà.....
    :Rose:
    tswqra3d8o1brmweNortjKzUjI0MDQ3MVayBlwwFV0CzQ,,67
    NB: 3,7 kg , 1M: 4,6 kg ,2m: 5,6 kg ; 3,5M: 7 kg 5M : 7,3kg, 10M: 8,5kg ,11M: 9 kg

7M: mọc 2 răng dưới, 9M: 4 răng (sốt), 10M: 6 răng
    2M: biết lật,3M: Biết lẫy,5M: Trườn, 7M: Ngồi, 9M: biết đứng,...,11M: chập chững biết đi, 7 răng xinh xinh....
    1,5M: Thông tắc tuyến lệ, 11,5M: Chích hẹp bao quy đầu.
    9M: biết làm ngáo ộp,10M: phun mưa,mút mỏ như con chim, hoan hô
    11M gọi bà,ba..biết cầm Đt alo cho bà ngoại,ôm cổ mẹ hun hít.....
    cv65p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 530 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

[QUOTE=hatrium;12387556]bạn yên tâm đi, mình cũng bị bệnh đó. Tiêm lovenox đến hết 12tuần, bây giờ mình có bầu được 33 tuần rồi. lúc đầu mình cũng rất lo lắng nên mình rất hiểu tâm trạng của bạn. mình cũng chữa của bs lan o bà triệu. chúc bạn và e bé mạnh khỏe[/QUOTE

Cảm ơn bạn nhé! Thế là mình yên tâm hơn nhiều rồi. Có gì xin hỏi kinh nghiệm của bạn thêm nhé. Nhưng cho mình hỏi làm sao biết để đến 12 tuần là có thể dừng tiêm nhỉ??
    Mình vẫn chăm chỉ làm theo chỉ định của bác sỹ thôi, nhưng vì xung quanh chẳng có ai bị giống thế nên ko biết kinh nghiệm thế nào..
    chúc bạn và bé khỏe mạnh..
    ODDXp7

keif4pchvsae
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 543 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Hi Kibo, chúc mừng bạn đã có tim thai nhé. Cố gắng tiêm thuốc cho đều bạn ạ.

Híc sao các bạn chỉ tiêm đến hết tuần 12 nhỉ, tớ 14 hơn tuần rồi mà BS vẫn chỉ định tiêm, còn không cho giảm liều cơ. BS bảo "thôi cứ chịu khó tiêm đi, vì tương lai con em chúng ta, nhé".
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 530 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Hi Kibo, chúc mừng bạn đã có tim thai nhé. Cố gắng tiêm thuốc cho đều bạn ạ.

Híc sao các bạn chỉ tiêm đến hết tuần 12 nhỉ, tớ 14 hơn tuần rồi mà BS vẫn chỉ định tiêm, còn không cho giảm liều cơ. BS bảo "thôi cứ chịu khó tiêm đi, vì tương lai con em chúng ta, nhé".
    Mà bạn này, sao bạn tiêm liều 0,4 cơ à? Mình thấy bsỹ bảo chỉ cần tiêm liều 0,2 thôi, trừ phi ko mua được cái 0,2 thì mua cái 0,4. Mình mua ở Ngọc Khánh í, có liều 0,2 đấy, 65k/ ống.
    Mình sáng nào cũng sang nhà hàng xóm có anh làm bác sỹ nhờ tiêm...
    Vẫn tiếp tục chiến đấu bền bỉ, hì hì. Trộm vía đi Siêu âm, nghe được bác sỹ nói câu "Thai phát triển bình thường mà mừng quá.."
    Mà bạn đã dự kiến sinh ở đâu chưa? Vì ko biết bị như mình thế này thì khi sinh bé có cần cẩn thận gì không nhỉ???
    ODDXp7

keif4pchvsae
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 530 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatrium Xem bài viết
    bạn yên tâm đi, mình cũng bị bệnh đó. Tiêm lovenox đến hết 12tuần, bây giờ mình có bầu được 33 tuần rồi. lúc đầu mình cũng rất lo lắng nên mình rất hiểu tâm trạng của bạn. mình cũng chữa của bs lan o bà triệu. chúc bạn và e bé mạnh khỏe
    Bạn dự kiến sinh ở đâu chưa?
    Mình làm ngay gần chỗ cô Lan (Bà Triệu) đấy, nếu hôm nào cần khám nhắn cho mình, mình qua đó đăng ký cho.
    ODDXp7

keif4pchvsae
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

thank you bạn, bây giờ mình đến viện khám rồi không khám ở nhà cô Lan nữa. mình định đẻ ở viện C bạn ah. Vẫn theo cô Lan , khám ở phòng khám 56 vẫn theo cô Lan. còn việc tiêm đến 12tuần là cô lan bảo với mình
    Lúc nào bạn cảm thấy lo lắng hay băn khoăn thì nt cho mình ha.dothuy@yahoo.com.vn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 530 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatrium Xem bài viết
    thank you bạn, bây giờ mình đến viện khám rồi không khám ở nhà cô Lan nữa. mình định đẻ ở viện C bạn ah. Vẫn theo cô Lan , khám ở phòng khám 56 vẫn theo cô Lan. còn việc tiêm đến 12tuần là cô lan bảo với mình
    Lúc nào bạn cảm thấy lo lắng hay băn khoăn thì nt cho mình ha.dothuy@yahoo.com.vn
    Add nick này để chat có được không?
    ODDXp7

keif4pchvsae
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ki_Bo Xem bài viết
    Add nick này để chat có được không?
    có chứ tất nhiên rồi bạn, bây giờ mình nghỉ ở nhà để đợi sinh rồi nên cũng rỗi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 530 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Cho mình hỏi thêm: Chiều nay mình đi khám lại theo lịch rồi. Nhưng hôm qua mình ktra máu (tỷ lệ bạch cầu) thì thấy tỷ lệ hồng cầu của mình bị giảm so với chuẩn - bị 3 cái giảm liền.
    Mình sợ quá nên hn ko tiêm để hỏi bác sỹ đã.
    Cho mình hỏi có phải đó là căn cứ để biết lúc nào nên ngừng tiêm hay không?
    ODDXp7

keif4pchvsae
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 543 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Tớ vẫn tiêm liên tục đến tuần trước (19 tuần), cứ 2 tuần lại xét nghiệm các chỉ số đông máu một lần, vừa rồi xét nghiệm máu cho thấy thời gian đông máu bị kéo dài nên BS Lan cho tớ đi xét nghiệm Anti photpholipid lại ở viện Bạch Mai. Kết quả âm tính cả mấy chỉ số. Mừng quá . Chắc là tớ không phải tiêm nữa rồi.
    Trước đây có hỏi chị Hoale, chị ấy bảo sau 6 tuần đi xét ng lại, nhưng BS không chỉ định nên tớ cũng chưa đi.
    Nếu có điều kiện thì bạn xét nghiệm lại xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 530 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Tớ vẫn tiêm liên tục đến tuần trước (19 tuần), cứ 2 tuần lại xét nghiệm các chỉ số đông máu một lần, vừa rồi xét nghiệm máu cho thấy thời gian đông máu bị kéo dài nên BS Lan cho tớ đi xét nghiệm Anti photpholipid lại ở viện Bạch Mai. Kết quả âm tính cả mấy chỉ số. Mừng quá . Chắc là tớ không phải tiêm nữa rồi.
    Trước đây có hỏi chị Hoale, chị ấy bảo sau 6 tuần đi xét ng lại, nhưng BS không chỉ định nên tớ cũng chưa đi.
    Nếu có điều kiện thì bạn xét nghiệm lại xem sao.
    Uh, mình hôm trước vào viện đại học Y định để xét nghiệm lại nhưng cô ý lại bảo mới ngừng tiêm 1w chưa xét nghiệm được, phải ngoài 2w cơ, thế là lại ngậm ngùi về.. và vẫn hơi lo lắng ko biết sẽ thế nào.
    Chúc mừng bạn nhé, xét nghiệm âm tính thế chắc ko phải tiêm nữa rồi.
    Mình cũng đang đợi, nếu tới tuần tới xét nghiệm lại mà âm tính thì mình sẽ lên tặng lại mấy ống thuốc tiêm Lovenox cho mọi người, hix.
    Cầu mong, hĩ.
    ODDXp7

keif4pchvsae
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2