TIN TÀI TRỢ.

Trên 40 tuổi rồi mang thai có ảnh hưởng ko

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.14K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nay đã 4hơn 40 tuổi rồi ... dự định sinh thêm.. nhưng không biết có ảnh hưởng gì không nhỉ? có thể mẹ se rất mệt mỏi , các mẹ cho mình lời khuyên nhé, đang rất rối rắm vì cũng thích nhà đông con, vì làm tư nhân đâu có làm nhà nước đâu mà sợ hihi
    mẹ yêu các con của ba mẹ,.. mong nhìn thấy các con lớn khôn từng ngày

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trên 40 tuổi mang thai thì cũng có rất nhiều điều phải quan tâm đấy chị ạ, để an toàn cho cả mẹ và em bé thì theo em chị nên theo một bác sỹ chuyên khoa sản để có một chế độ dinh dưỡng và theo dõi định kỳ hợp lý chị ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 21 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

thường trên 40 tuổi thì cơ thể mình không còn đầy đủ chất nên bác sĩ thường lo lắng em bé sẽ có % gặp phải vấn đề nhiều hơn so với trẻ tuổi và bác sĩ sẽ chọc ối để xét nghiệm cho những bà mẹ trên 40 ah. Nhưng mẹ chịu khó bổ sung vitamin ngay từ bây giờ và đi khám theo dõi đều đặn thì mình nghĩ ko có vấn đề gì cả. Mẹ nên tìm uống prenatal vitamin ngay từ bây giờ đi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 106 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

cạnh nhà em có 1 chị sinh năm 72. tính ra bjo cũng 40 rùi chứ có ít đâu ạ. thế mà vừa sinh xong thằng ku kháu khỉnh lắm , mà đẻ thường. Nhìn yêu cực kỳ. hj. chị cứ xem tình hình sức khỏe thế nào. Nếu trước đây thai nghén binh thường và hiện tại sức khỏe tốt thì em nghĩ là cứ " thích thì nhích" thôi ạ. hj. E cũng thích đông con cho vui cửa, vui nhà
    • 10 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào bạn phuongtra 1976 ! Mình đây 1973 mà vẫn đang rất mong có bé nữa đây . Mình thấy lúc này là thời điểm thích hợp để có thêm em bé nhất vì con trai đã học lớp 8 rồi, đang mong lắm cơ !
    Chúc bạn vui khỏe,bao giờ có tin mừng nhớ lên báo tin và chia sẻ nhé !
    • 822 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Em thấy những người nhiều tuổi nếu đẻ con ra khỏe mạnh bt thì đều là con to chị ạ. Như bà cô trẻ em này, lấy chồng năm 34 tuổi tới 35 thì sinh được thằng ku nặng tới 4.2kg đẹp trai kháu khinh dễ nuôi lắm.
    Gần đây cũng có mấy trường hợp ở Quảng Trị đều sinh con to hơn 5kg mà mẹ đều nhiều tuổi.
    Chắc do ở độ tuổi này thì thường là có điều kiện về kinh tế và các mẹ cũng có nhiều kiến thức chăm sóc bản thân hơn, ngoài ra ở tuổi này thì phụ nữ thường là phát tướng do thừa chất rồi nên con đẻ ra thường hay to nặng cân.
    Tỉ lệ bé bị dị tật ở những mẹ có tuổi đời cao là cao hơn, tuy nhiên chị và anh xã tới bệnh viện khám sức khỏe tổng thể trước khi có kế hoạch sinh thêm xem sao. Và nhớ nhờ sự tư vấn của bác sỹ.
    I'm a father, not a mother.
    • 436 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Bình thừong thôi mà chị ơi,chị dùng thêm nội tiết nhé,trên 35 tuổi là ng ta chỉ định dung rồi đấy,mọi việc ok hết thôi,ngầy xưa mẹ em 42 tuổi mới sinh thằng em zai mà bây h nó 19.20 rồi đấy,hì.
    • 3,163 Bài viết

• 8,925 Được cảm ơn

69 còn đẻ đc không ? chỉ sợ sụn lưng thôi.