TIN TÀI TRỢ.

TRễ kinh 15 ngày, vẫn chưa thấy túi thai, hôm nay bị ra máu - các mẹ giúp em với.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.5K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 4,147 Bài viết

• 24,547 Được cảm ơn

Em trễ kinh 15 ngày rồi, thử beta thì hôm qua là 364, bác sỹ nói là có thai tuy nhiên chưa biết trong hay ngoài vì chưa thấy thai trong tử cung, hẹn 3 ngày khám lại. Hôm nay em bị ra máu nâu nên qua Từ Dũ khám và siêu âm, Bác sỹ ở TD siêu âm đi siêu âm lại mấy lần thì vẫn bảo chưa có thai trong tử cung. Có 1 nang đen 2cm ở buồng trứng trái. Bác sỹ kết luận là có khi sảy thai tự nhiên hoặc ngoài tử cung, em hỏi có khi nào thai bé nên chưa thấy, bác sỹ nói là ko có chuyên đó. EM chán quá, chỉ số Beta mới là 364. Nhưng từ khi đi siêu âm về em ra máu nhiều. Em đang lo ko biết có phải vì siêu âm đầu rò nhiều mà thai mình bị hư ko? Hay là bị hư từ trước, em vẫn phải chờ 2 ngày nữa để xét nghiệm beta. Nhưng em đang rất hối hận ko biết có phải siêu âm nhiều mà thai bị thế ko? Có nhiều trường hợp 2 tuần trễ kinh mà thai chưa về đúng ko các mẹ?
    Em phải chờ 2 ngày nữa mà vẫn ra máu, ko biết sao đây?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 116 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trường hợp của bạn gần giống với trường hợp của mình đấy. Mình trễ kinh đến gần 10 ngày rồi, đi siêu âm bác sĩ bảo mới thấy cái gọi là dấu hiệu của thai nhi trong tử cung, sau đó ít hôm, mình đi siêu âm tiếp thì bác sĩ là phó viện sản TW bảo mình là phải đi xét nghiệm chỉ số Beta vì lo chửa ngoài tử cung. 2 hôm sau đó đi siêu âm ở bệnh viện và xét nghiệm chỉ số. Bác sĩ khám thai bảo là thai của em nó chán lắm, ko biết có giữ được không, chỉ số beta thì quá thấp so với bà mẹ mang thai ở thời điểm đó. Mình buồn và khủng hoảng tinh thần lắm. HÔm sau thì đang chuẩn bị siêu âm lại bị ra máu, càng ngày càng ra nhiều, đến Viện sản Hà Nội thì bác sĩ bảo bị sảy thai sớm rồi :Sad:
    Bạn mình nó cũng tương tự.
    Tuy nhiên, mình khuyên bạn là nên chịu khó xét nghiệm máu, nếu chỉ số Beta vẫn tăng (hình như gấp 3-4 lần mỗi ngày) sau khi có thai thì còn tốt, chứ vừa bị ra máu, vừa chỉ số Beta thấp thì chắc chắn phải có bác sĩ tư vấn và chăm sóc từng ngày bạn ạ.
    Đó là chuyện buồn vào đúng ngày 8/3 năm nay, giờ mình lại có em bé rồi, được 13 tuần rồi. Chúc bạn khỏe và ổn định tinh thần nhé. Mọi chuyện tốt đẹp rồi sẽ đến :Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 613 Bài viết

• 2,159 Được cảm ơn

Nếu em bị xuất huyết ít thì là máu báo không vấn đề gì, nhưng em ra nhiều hơn thì đúng là có khả năng sảy thai tự nhiên. Em phải chờ 2 ngày xét nghiệm là đúng rồi. Chị thì 1w đã thấy vào rồi, nhưng còn tùy chu kỳ của em là dài hay ngắn thì có khi con về trễ hơn.
    Hi vọng mọi điều tốt lành với em nha!
    ts4w1tfm2oeNortjKzUjI0MzIyMVCyBlwwFWsCzA,,05
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em thì trễ kinh 15 ngày,thử que thì len 2v.hôm qua đau bụng đi SA thì bác sỹ nói túi cùng có nhiều dịch,ko thay tui thai(thấy hình ảnh giống túi thai thôi).bảo e di thử beta hcg,em thử thì hcg 2939, bác sỹ bảo chỉ số thế này chắc thai nằm trong tử cung.cứ về theo dõi xem có ra máu,đau bụng nhièu nữa ko? tối hôm qua về bi ra máu đen ko nhiều lắm,ngày mai lại ra máu lúc tươi lúc đen,mà bị cục nữa chứ.ko biết thế nào e lo quá,bụng thì đỡ đau hơn rồi.nhưng mà đôi lcs lại nhói 1 cái đau điên ng.co me nào biết trường hợp của e ko? tư vấn cho e với.nếu mà có xảy thai hoặc thai ngòai thì phai biết sớn để chuẩn bị cho đợt tiếp chứ.lo quá,sao bé yêu ko ve với bố mẹ
    • 116 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoai_xuan Xem bài viết
    em thì trễ kinh 15 ngày,thử que thì len 2v.hôm qua đau bụng đi SA thì bác sỹ nói túi cùng có nhiều dịch,ko thay tui thai(thấy hình ảnh giống túi thai thôi).bảo e di thử beta hcg,em thử thì hcg 2939, bác sỹ bảo chỉ số thế này chắc thai nằm trong tử cung.cứ về theo dõi xem có ra máu,đau bụng nhièu nữa ko? tối hôm qua về bi ra máu đen ko nhiều lắm,ngày mai lại ra máu lúc tươi lúc đen,mà bị cục nữa chứ.ko biết thế nào e lo quá,bụng thì đỡ đau hơn rồi.nhưng mà đôi lcs lại nhói 1 cái đau điên ng.co me nào biết trường hợp của e ko? tư vấn cho e với.nếu mà có xảy thai hoặc thai ngòai thì phai biết sớn để chuẩn bị cho đợt tiếp chứ.lo quá,sao bé yêu ko ve với bố mẹ
    Bạn nên đi khám chỗ khác đi. Như trường hợp của mình lúc đầu cũng ra máu đen, về sau ra máu tươi nữa, mà cũng có cục, ra nhiều như mấy ngày đầu mới bị HK vậy. 2 hôm sau lên bệnh viện vì thấy ra máu nhiều quá, bác sĩ đã bảo là không còn gì nữa rồi. Tốt nhất bạn nên khám ở những nơi uy tín, bệnh viện chuyên khoa đi. Trường hợp của mình nó gấp gáp, cứ chuẩn bị sẵn phong bì 50K, 100k trong túi ấy. Hôm đến khám ở Phụ sản TW, tớ thấy nhục lắm ý, mình thì đau đớn, lo lắng khôn cùng, trong khi đến gặp phòng tiếp đón, ở chỗ cấp cứu, chúng nó trả lời như không vấn đề gì, tớ căm thù...
    Hm sau nhờ người quen dẫn đến Phụ sản HN, vẫn cần phong bì, thế mà 12h trưa rồi, họ vẫn làm xét nghiệm máu, vẫn khám, nhiệt tình như người trong nhà.
    Khốn nỗi, siêu âm xong thì không còn gì nữa rồi, thế là xin thuốc bác sĩ uống cho khỏi nhiễm trùng, uống thuốc nội tiết cho ổn định và nghỉ ngơi nữa. :Sad:
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình bay giờ cũng bị ra máu có vẻ tươi hơn rồi,cảm giác nó chảy ra mình biết luôn àh.mà bây giờ đi khám thì ko đc,thứ 2 họ mới làm việc.mai mình đi thử hcg lại xem thế nào?chắc là hạ rồi.sao phụ nữ lại khổ thế nhỉ,đôi lúc mình muốn thả cho tới đâu thì tới.cứ nghĩ đến là buồn ko chịu nổi.ma bụng dưới bên phải của mình lâu lâu nó lại đau nhói lên,mình sợ bị ngoài tử cung lắm.chắc mình cũng ko còn rồi,buồn quá.
    :Crying:....................:Crying:
    àh tháng 3 vừa rồi mình cũng bị xảy 1 lần,lúc đó mình mới bị xong 7 ngày.tự nhiên thấy ra máu,cứ lai rai 4 hôm liên tiếp.mình cứ nghĩ là bị rong kinh,sau đó cúa thấy ra hoài ah,lại hơi đau bụng nữa chứ.nên minh đi khám,thế là BS bảo thử que thấy lên 2v,thử beta thì 46.54.bảo 2 hôm sau tái khám,vậy là trong 2 hôm dó mình ra máu như bị vậy.sau thử máu lại thì nó đã hạ,niêm mạc mỏng hơn.thế là xong 1 lần.lần này lại bị nữa,ko biết sao??bữa hôm trễ 2 ngày mình thẳ thấy 2v mờ,2 hôm sau thử lại đạm 1 tí,nói chung la nhìn rõ o cần phải căng mắt ra mà nhìn.biết vậy mình giữ lắm chứ,ăn gì cũng sợ chỉ ăn cơm thôi.vậy mà vẫn bị
    • 8 năm
    • 4,147 Bài viết

• 24,547 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người đã vào comment cho em, Em vừa từ bệnh viện về, Em nằm trong bênh viện 2 ngày, vì bác sỹ bảo có khả năng thai ngoài. Buồn lắm, nhưng hôm qua thì bác sỹ kết luận là sảy tự nhiên vì em bị ra máu nhiều, bêta đã giảm và siêu âm vẫn ko thấy túi thai.
    Những ngày nằm trong đó mới thấm thía việc có bé được bình thường là hạnh phúc thế nào. Em còn may mắn hơn bao nhiêu chị trong phòng em. Có chị năm nay đã 38 tuổi mà chưa đựoc làm mẹ vì cứ có bầu là thai ngoài. Các mẹ có bé thì hãy cố gắng giữ bé dù bị nhỡ, nếu nạo phá rất dễ bị thai ngoài. Em thì chắc phải kiêng 1 thời gian, nhưng bây giờ em cũng rất lo ko biết lần sau có bé có dễ dàng ko? Lần này thật sự quá lo lắng, cả nhà như ở địa ngục. Buồn ghê.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bị sảy thai tự nhiên còn khỏe hơn là bị ngoài,đúng là bạn còn may mắn lắm.còn ngược lại mình đang lo đây.cảm giác sợ, lo lắng,rồi sợ nhà chòng nghĩ bậy về mình nữa chứ
    • 8 năm
    • 4,147 Bài viết

• 24,547 Được cảm ơn

bị sảy thai tự nhiên còn khỏe hơn là bị ngoài,đúng là bạn còn may mắn lắm.còn ngược lại mình đang lo đây.cảm giác sợ, lo lắng,rồi sợ nhà chòng nghĩ bậy về mình nữa chứ
    Có nhiều nguyên nhân dẫn tới bị ngoài lắm bạn ơi, không có gì mà bạn phải lo lắng nhà chồng nghĩ gì về mình cả. Có thể do viêm nhiềm, nấm ngứa mà ko chữa trị dứt điểm, hoặc do cấu tạo cơ thể mình nó thế bạn ah. Bạn đừng lo lắng quá, rồi mọi chuyện cũng sẽ qua. Mình thì bây giờ cũng phải ở nhà mấy ngày cho khỏe rồi mới đi làm. Bạn cố gắng nghỉ ngơi và theo dõi thường xuyên. Hôm nay bạn đi khám có kết quả Bêta chưa.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hôm nay mình đi khám rồi,beta xuong 1090.phần phụ phải ko thấy hình ảnh giống túi thai rõ,máu thì cứ ra lai rai.nhưng bây giờ máu tươi hơn rồi,bên phải bụng vẫn còn hơi đau.BS bảo về theo dõi xem thế nào, chắc nó đang xuống ( xảy ) .mình buồn lắm 1 lần có là khó,vậy mà lại nỡ lòng bỏ mình ra đi.BS bảo có 2 trường hợp 1 là thai yếu 2 là bị ngoài.nhưng bây giờ ra máu + beta giảm thì chắc là xảy.mình mong sao nếu ko có duyên với mình thì cứ đi, chứ mà bị ngoài là khổ lắm.mình ko biết nói với chồng thế nào? minh cũng sợ anh buồn và thất vọng lắm.rồi nhiều khi anh ko hiểu lại tưởng mình bị bệnh ko có con nữa thì khổ.rồi còn gia đình anh nữa chứ.trời ơi mình muốn khóc thật to,khóc cho đã, nhưng mình lại kìm lòng lại,ko thể khóc đc.thôi vẫn cứ cầu mong mọi chuyện lại trở về quỷ đạo của nó
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

àh từ chiều đến giờ cái bụng mình sao ấy, cứ buồn ( đánh rắm ) hoài .nó cứ tức tức khó chịu giống như muốn ra mà ra ko đc, bụng cứ nằng nặng thế nào ấy.mà bây giờ ra máu ít lắm,mình sợ quá mua rau bông ngót về ăn cho nó ra, để đỡ lo, nhẹ người hơn,lỡ bị ngoài thì còn cực hơn
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em tham gia với, em cũng có hoàn cảnh giống các chị nè.
    Em cũng chậm kinh 10 ngày, ngày thứ 10 e thử thì lên 2v, khi biết tin 2vc e mừng vô cùng( vì chúng e lấy nhau cũng khá lâu rồi, thả cũng 1 năm trời giờ mới có), nhưng niềm vui của e quá ngắn ngủi, ngày hôm sau e thấy ra máu, mỗi lúc 1 nhiều, e đi đến bệnh viện thì bác sỹ siêu âm bảo bị sảy thai. Em buồn vô cùng các chị ạ, chắc các chị hiểu tâm trạng của e lúc đó.
    Giờ e vừa đi tái khám, bác sỹ cho em uống thuốc kháng sinh và hẹn 1 tuần sau đến khám lại.
    Các chị ơi, chị nào có hoàn cảnh giống e mà đã có thai lại thì cho em hỏi bao giờ nên có thai lại và làm thế nào để ko bị như vậy nữa ạ?
    Các chị tư vấn giúp e nhé, vc e mong có con lắm lắm rồi!
    • 116 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truth_love Xem bài viết
    Các chị ơi cho em tham gia với, em cũng có hoàn cảnh giống các chị nè.
    Em cũng chậm kinh 10 ngày, ngày thứ 10 e thử thì lên 2v, khi biết tin 2vc e mừng vô cùng( vì chúng e lấy nhau cũng khá lâu rồi, thả cũng 1 năm trời giờ mới có), nhưng niềm vui của e quá ngắn ngủi, ngày hôm sau e thấy ra máu, mỗi lúc 1 nhiều, e đi đến bệnh viện thì bác sỹ siêu âm bảo bị sảy thai. Em buồn vô cùng các chị ạ, chắc các chị hiểu tâm trạng của e lúc đó.
    Giờ e vừa đi tái khám, bác sỹ cho em uống thuốc kháng sinh và hẹn 1 tuần sau đến khám lại.
    Các chị ơi, chị nào có hoàn cảnh giống e mà đã có thai lại thì cho em hỏi bao giờ nên có thai lại và làm thế nào để ko bị như vậy nữa ạ?
    Các chị tư vấn giúp e nhé, vc e mong có con lắm lắm rồi!
    Bạn đừng lo, rồi mình lại có lại thôi. Mình có tập 1 rồi, uống thuốc tránh thai hơn 4 năm, vừa thả ra đã có ngay, sau đó bị sảy thai tự nhiên như đã chia sẻ. Sau 1 tuần đến khám và siêu âm lại thì bác sĩ bảo lại ổn rồi, nên có thai lại sau 2-3 tháng cho sức khỏe và nội tiết ổn định. Thời gian đó mình cũng buồn lắm, lúc nào cũng thấy tủi thân nhưng sau cũng ổn định lại. Đừng buồn và lo lắng nhiều mà ảnh hưởng đến sức khỏe.

Giờ mình lại có tiếp rồi, em bé được gần 15 tuần rồi nè, cố lên.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 116 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

hôm nay mình đi khám rồi,beta xuong 1090.phần phụ phải ko thấy hình ảnh giống túi thai rõ,máu thì cứ ra lai rai.nhưng bây giờ máu tươi hơn rồi,bên phải bụng vẫn còn hơi đau.BS bảo về theo dõi xem thế nào, chắc nó đang xuống ( xảy ) .mình buồn lắm 1 lần có là khó,vậy mà lại nỡ lòng bỏ mình ra đi.BS bảo có 2 trường hợp 1 là thai yếu 2 là bị ngoài.nhưng bây giờ ra máu + beta giảm thì chắc là xảy.mình mong sao nếu ko có duyên với mình thì cứ đi, chứ mà bị ngoài là khổ lắm.mình ko biết nói với chồng thế nào? minh cũng sợ anh buồn và thất vọng lắm.rồi nhiều khi anh ko hiểu lại tưởng mình bị bệnh ko có con nữa thì khổ.rồi còn gia đình anh nữa chứ.trời ơi mình muốn khóc thật to,khóc cho đã, nhưng mình lại kìm lòng lại,ko thể khóc đc.thôi vẫn cứ cầu mong mọi chuyện lại trở về quỷ đạo của nó
    Bạn này giống y như mình, sau khi xét nghiệm máu xong, biết chỉ số beta giảm tiếp là mình biết ngay là hết hy vọng rồi. Hôm đó chồng đưa đi khám cùng, cả 2 vợ chồng cùng lo lắng. Mình buồn quá đến nỗi nước mắt nó cứ tự nhiên chảy ra dàn dụa, ngay nơi phòng khám đông người, mọi người ai cũng nhìn!
    Với chồng thì lẽ ra lúc này chồng phải là người chia sẻ với bạn nhiều nhất chứ, đã buồn vì mất con thì chớ, đừng suy nghĩ lung tung mà tự làm khổ mình bạn ạ.
    Sau lần này, tốt nhất cả vợ cả chồng cùng đi khám, khỏi phải lo là lỗi tại mình hay tại chồng. Có khi cả 2 vợ chồng đều khỏe mạnh nhưng mà chưa đến lúc con về với mình thôi. Mình có mấy đứa bạn lấy chồng toàn 1 năm sau mới có con, thế nhưng mà sau đó thì "đi ngang qua đầu giường đã dính rồi", sòn sòn..2 đứa rồi.
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị nha. Em sẽ cố gắng! Đọc bài viết của chị thì e thấy sau 1 tháng chị có lại ngay à? Lúc có chị có đi khám hay dùng thuốc gì để giữ ko ạ?
    • 116 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truth_love Xem bài viết
    Em cảm ơn chị nha. Em sẽ cố gắng! Đọc bài viết của chị thì e thấy sau 1 tháng chị có lại ngay à? Lúc có chị có đi khám hay dùng thuốc gì để giữ ko ạ?
    Chị bị sảy hôm 8/3, 2 tuần sau đi khám lại, bác sĩ siêu âm ở PS HN bảo là mọi thứ trở lại bình thường rồi, vì thai nhỏ nên ko bị méo hay làm sao hết, 2 tháng sau thì nên có bầu là tốt nhất.
    Nhưng chị nhỡ nên hôm 20/4 thấy bị trễ kinh, thử thì đã lên 2 vạch rồi. Nói rõ tình hình cho bác sĩ quản lý thai thì bác sĩ cho chị thêm thuốc nội tiết để uống hoặc đặt âm đạo đến tuần 12, uống thêm vitamin E và Obimin nữa.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị ạ! Hy vọng em cũng sớm 2 vạch như chị!!!! Chúc chị " mẹ tròn con vuông" nhé!:Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 219 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Buồn quá các chị ơi, hnay đi bvien xét nghiệm hcg bsi bảo thai dc khoảng 3t, e lại bị ra máu nhiều, sa đầu dò ko phát hiện túi thai đâu cả, bsi kl e bị sảy thai. Bây giờ bụng e vẫn còn đau râm ran nhiều lắm nhưng đau lòng còn gấp trăm ngàn lần. Mới phát hiện có thai 2hnay, vc e mừng vô cùng. Vậy mà......
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 100 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

các mẹ đừng buồn quá, mình có thể nói các bạn còn may nắm hơn mình rất nhiều đấy, mình đã từng bị CNTC cách đây 7 tháng và cũng đã bị cắt 1 bên ống dẫn trứng,lúc đó mình cũng tuyệt vọng và thấy bật lực như các mẹ bây h vậy, cũng buồn nhưng mình phải kiên cường lên thì bé yêu mới sớm về với mình được, h mình đang có bầu gần 3 tháng rồi, thế nên các mẹ cố gắng lên nhé, nếu sảy thai tự nhiên tháng sau lại tiếp tục chiến đấu, không sao đâu,chứ CNTC như mình, phải mổ, rồi phải cắt 1 bên, khả năng có thai lại giảm đi 1 nửa, rồi mình lại còn kinh nguyệt không đều nữa,lúc là 1 tháng lúc là 3 tháng, nhưng cũng may mình SA canh trứng 2 lần thì cả 1 lần đều trúng, lần 1 thì không may mắn bị CN, lần này bé nhà mình đã có tim thai rồi, mình đang chờ 2w nữa đi SÂ 4D để đo DMDG đây vì thế các bạn đừng tuyệt vọng nhé, chúc các mẹ trong DD gặp nhiều may mắn và sớm đón được con yêu.
    24/11/2010: Ngày 45 CK, Thử que 2v
    21/12/2010: Đau bụng, ra dich nâu,SA đường bụng: không thấy túi thai,SA đầu dò: KL CNTC
    Mổ, cắt VT trái, kiêng có thai trong 3 tháng đầu
    28/1/2011: QKD lần 1 (CK 38 ngày)
    3/3/2011 : QKD lần 2 (CK 33 ngày)
    7/5/2011: Ngày 66 CK không QKĐ, rối loạn kinh nguyệt, uống DUPHASTON cho ra kinh
    11/5/2011: QKĐ
    19/6/2011:Thử QT:2v,SA:BTCcó hình ảnh giống túi thai(điều tuyệt vời nhất trong cuộc đời xuất hiện)
    2/7/2011: KLSA: thai tương đương 7w3d đã có phôi, tim thai (142l/p), KT mầm thai 10.3mm, PTBT
    dự kiến ngày sinh 15/2/2012
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 219 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Chúc mẹ con c topic lun khỏe.
    C cho e hỏi tí, tối que bị đau bụng v ra máu nh. E thấy có 2cục to dài b ngón tay cái, 1phần màu trắng nối với cục máu màu đen. Đó có phải phôi thai ko c. 2 cục đó đều giống nhau. E đã gói chúng lại mà ko bít xử lý tn.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3