TIN TÀI TRỢ.

Trễ kinh 10 ngày thì thai được mấy tuần tuổi và khi nào mới đi siêu âm được ạ? Help me!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 85.4K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi tí, mình trễ kinh được 10 ngày, thử thai 2 vạch đậm rõ, và thư nghiệm máu cũng dương tính rồi.
    Trễ kinh 10 ngày như vậy là thai mình được mấy tuần tuổi rồi vậy các mẹ ơi, với như thế thi khi nào mình đi kiểm tra thai đã vào tử cung hay chưa với khi nào đi nge tim thai thì được vậy ạ??
    Vì là có thai lần đầu nên chưa có kinh nghiệm ! Mong các mẹ chỉ giáo !! Đa tạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không có mẹ nào trả lời giúp mình voii các mẹ ơi
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nhớ ko nhầm hồi mình là khoảng 5 tuần j đó. Bạn có thể tính đc mà nếu nhớ ngày đầu tiên của chu kỳ kinh cuối.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 201 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Tuần tuổi thai nhi được tính từ ngày đầu tiên của CK kinh cuối như mẹ phannguyen985 nói đó. Nếu trễ 10 ngày thì bé khoảng 6 tuần. Nếu đã thử 2 vạch thì rất nên khám thời điểm này (siêu âm đầu dò) để xác định bé đã vào tử cung mẹ an toàn chưa. Mình đọc ở phòng khám 2 bs uy tín của SG, ấn định cột mốc SA cần thiết của thai phụ trong đó thời điểm đầu là 6-7w, khá quan trọng vì 1 phần giúp xác định ngày dự sinh nếu mẹ ko nhớ rõ về ngày CKK của mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ, mình đi khám rồi, siêu âm thai được 5 tuần, ĐK túi thai la 11mm, chưa có tim thai, bsy hẹn 10 ngày đi tái khám, mình hay bị buồn nôn buổi sáng, mà nôn thì ko ra mà ra hơi la chính, người ta nói mẹ ngén nhiều la sinh con gái đúng ko các mẹ
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chuc mừng bạn nhé!!!! Chúc bé iu 9m10d bình an, may mắn! nghén nhiều k phải sinh con gai đâu, mà hum trc mình đọc bài báo là mẹ của các thiên tài toàn nghén nhiều đó hihi!

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phannguyen985 Xem bài viết
    Chuc mừng bạn nhé!!!! Chúc bé iu 9m10d bình an, may mắn! nghén nhiều k phải sinh con gai đâu, mà hum trc mình đọc bài báo là mẹ của các thiên tài toàn nghén nhiều đó hihi!

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    thế hả mn, mong là thế nhưng mà buồn nôn nhiều mệt lả người đi mn ơi, ko biêt có cách nào chống buồn nôn ko ta ăn gì vào cũng buồn ói hết :'(
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 201 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

hihi, chúc mừng mẹ nó. Nghén nhiều do cơ địa mẹ thôi. Thôi thì cố ăn chia nhỏ, nhiều bữa, ăn ko được thì uống,... uống thêm sữa tươi, vitamin C giữ mẹ luôn khỏe mạnh. Thèm thứ gì thì ăn luôn thứ đó, Chúc bình an nhé. Vậy chắc dự sinh vừa sau Tết rồi nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 287 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Em cũng trễ kinh khoảng 10 ngày, mới thử que 2 vạch đậm hôm qua. vẫn chưa dám đi khám, bụng dưới hay bị đau, ăn xong thường hay có triệu chứng đầy bụng muốn nôn mà k nôn dc, lại còn hay mệt mỏi đau đầu nữa

khoảng hơn 1 tuần trước em có uống thuốc cảm sổ mũi vì không biết mình có thai, mấy ngày sau có uống 1 viên paradon nữa vì bị đau đầu (trước em tới ngày kinh cũng hay bị đau đầu nên nghĩ là tới kì kinh bị đau thôi chứ k biết có thai) Giờ em phải làm sao hả mọi người em đi làm cả ngày, chồng em cũng vậy, nếu đi khám bác sĩ tư bên ngoài thì có được không hả mọi người? Mấy ngày nay em cứ bị đau đầu chóng mặt suốt nhưng không dám uống thuốc. Mà em bị đau đầu nếu không uống thuốc thì nhức đến ói mửa luôn ý, em thấy lo quá
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose_ Xem bài viết
    Em cũng trễ kinh khoảng 10 ngày, mới thử que 2 vạch đậm hôm qua. vẫn chưa dám đi khám, bụng dưới hay bị đau, ăn xong thường hay có triệu chứng đầy bụng muốn nôn mà k nôn dc, lại còn hay mệt mỏi đau đầu nữa

khoảng hơn 1 tuần trước em có uống thuốc cảm sổ mũi vì không biết mình có thai, mấy ngày sau có uống 1 viên paradon nữa vì bị đau đầu (trước em tới ngày kinh cũng hay bị đau đầu nên nghĩ là tới kì kinh bị đau thôi chứ k biết có thai) Giờ em phải làm sao hả mọi người em đi làm cả ngày, chồng em cũng vậy, nếu đi khám bác sĩ tư bên ngoài thì có được không hả mọi người? Mấy ngày nay em cứ bị đau đầu chóng mặt suốt nhưng không dám uống thuốc. Mà em bị đau đầu nếu không uống thuốc thì nhức đến ói mửa luôn ý, em thấy lo quá
    Em cũng như chị tuần trước ko biết mình có thai. Hôm qua mới thử 2 vạch nên đi hỏi bác sĩ nói nếu chỉ uống pandol thì ko ảnh hưởng gì đến baby đâu chị ah. Nên chị đừng quá lo nhé
    • 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomunmm Xem bài viết
    hihi, chúc mừng mẹ nó. Nghén nhiều do cơ địa mẹ thôi. Thôi thì cố ăn chia nhỏ, nhiều bữa, ăn ko được thì uống,... uống thêm sữa tươi, vitamin C giữ mẹ luôn khỏe mạnh. Thèm thứ gì thì ăn luôn thứ đó, Chúc bình an nhé. Vậy chắc dự sinh vừa sau Tết rồi nhỉ.
    ờ, dự sinh ngày đẹp lun : 8/3/2015 nhưng mà nôn hoài mệt quá mn ơi, ngén lên ngén xuống, chi có nằm chứ ko làm chi nổi, có cách gì giảm ngén đc ko, vì mình ăn cũng ko đc nữa nên chẳng biêt làm sao lun
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 201 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose_ Xem bài viết
    Trước khi M có dấu hiệu thai nghén tập đầu, M cũng uống thuốc cảm, rồi đi uống bia mấy chầu tè lè với mấy ng bạn, trộm vía con khỏe mạnh và ko vấn đề gì cả. Mẹ nó đừng lo lắng quá, nhưng giờ biết rồi thì tuyệt đối ko dùng thuốc trừ phi có chỉ định nhé.
    Đi khám thai ở BV thì bác sĩ sẽ cho 1 giấy nghỉ phép thai sản của BHXH nghỉ ngày hôm đó, 1 thai kỳ thì được nghỉ 5 ngày là max (được thanh toán lương hình như 60 hay 80% lương BH đó) nên mẹ nó cứ mạnh dạn khám ở BV nếu ko muốn khám tư. Có nhiều dsach bsi khám tư uy tín ở SG/HN được nhiều mẹ chia sẻ đó. Chúc mừng bạn và bình an nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhbt1989 Xem bài viết
    ờ, dự sinh ngày đẹp lun : 8/3/2015 nhưng mà nôn hoài mệt quá mn ơi, ngén lên ngén xuống, chi có nằm chứ ko làm chi nổi, có cách gì giảm ngén đc ko, vì mình ăn cũng ko đc nữa nên chẳng biêt làm sao lun
    Ko có cách gì hết, chỉ có cách cố ăn vặt, cố uống sữa, ăn trái cây,... miễn là ăn sạch và có chút chất bổ béo vào người,... cũng đừng lo lắng nhiều về chuyện con thiếu chất ít bữa mình bù lại. C gái M nghén kinh khủng hết toàn bộ 2 tập và hầu như tháng nào cũng còn nghén luôn, lên cân rất ít vì cứ ói sạch, nhưng các bé giờ vẫn sanh đẹp khỏe mạnh.
    Hihi vậy quá đẹp, sau mình mấy tuần.

À các mẹ nếu có đi làm cty tư nhân, hoặc chưa đi làm thì nháy nhỏ với chỗ nào để được đóng BHYT, BHXH hoặc nếu sếp dễ tính xin tăng mức lương đóng BHXH chút, để sau này nghỉ thai sản được lợi hơn nhé. Họ tính 6th trước khi sanh mà...
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cac chi oi .e moi trư kinh 4 ngay ma sieu am bac si noi thai dc 5 tuan.co chi nao giong e k vay

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MiMi2012yen
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Mẹ thông thái ơi! Hôm trễ 2 ngày là e đã lên 2 vạch đậm lè rồi. Tới hôm nay đã trễ 7 ngày. Không biết bây giờ e đi khám có sớm quá ko các Mẹ ơi. Em nôn và lo quá, e sắp chịu hết nỗi rồi đây nè! Muốn đi khám liền ngay lập tức! hic hic
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngực mình đang căng tức và 2 bên ngực đều có cục cứng cứng bên trong. Sau đó mình có bị sốt 39 độ và khi ngủ dậy không thấy ngực còn đau nữa nhưng cục đó không cứng lắm nữa các mẹ ạ.
    Đầu ti thì không đau. Mà tháng trc mình có bị xảy sớm. Hỏi một chị làm cùng thì chị ấy bảo nếu như có em bé tiếp thì không đau đầu ti nữa vì tháng trước vừa có đầu ti nó dãn ra rồi, nên lần này có tiếp sẽ ko đau đâu. Mình lo quá, mấy hôm ốm mà ko giám uống khanhg sinh.
    Vậy hiện tượng ngực đanv cương tức mà sau đó không đau nữa liệu sao không ạ. Mình còn có hiện tượng đau âm ỉ bụng dưới. Chẳng thấy ra máu các mẹ ah
    Lo quá.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn linh giống mình nè, ngày 10/7 mình cũng bị sẩy thai tự nhiên. đến hôm nay đang bị cảm, bụng dưới đau râm râm kèm đau lưng nhẹ, người thi mệt mỏi không biết phải có thai không nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em Chậm hẳn 20 ngày mới biết ... mà còn uống bao nhiêu thuốc nữa k biết có sao không ạ
    • Cunyeu012011 Khách
    • 2 năm
    M chậm kinh 10 ngày rồi mà ko biết dc mấy tuần rồi nhỉ mn, hôm chậm ngày thứ 5 e đi siêu âm thì bs nói có túi thai nhưng vẫn nhỏ, e vẫn chưa có hiện tượng gì nghén Mn ạ, ko biết là cu hay tẹt đây huhu, ai có kn gì về cu tít thì chia sẻ với m nha, m mong lắm
    • Cunyeu012011 Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tmeoooo Xem bài viết
    em Chậm hẳn 20 ngày mới biết ... mà còn uống bao nhiêu thuốc nữa k biết có sao không ạ
    Mình chậm kinh 5 ngày đi SÂ thi bs bảo có túi thai vậy mà nay là 10 ngày m lại đi kiểm tra xem thai nhi dc mấy tuần thì bs lại bảo ko có thai chán quá mn ạ.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bi tre kinh 7ngay sieu am duoc 4tuần va thai dx vao tu cung roi c di sieu am thu coi sao
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2