TIN TÀI TRỢ.

Trẻ 11 tháng chưa biết bò

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.54K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Baby của mình hơn 11 tháng rồi. Nhưng bé vẫn chưa biết bò & tự ngồi được. Khám ở BV Nhi đồng được bác sỹ nói là chậm phát triển vận động. Mình rất lo lắng. Có ai biết cách nào để giúp mình không? Cám ơn tất cả mọi người....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Con Minh cũng vậy bé chưa tự ngôi đc,Minh đặt ngôi thì bé ngôi rất lâu,7 tháng mới bít lật,tới giờ gân 11 tháng nhưng Ko trường Ko bò ji hết,
    Hi... Lúc nhỏ Minh cứ cho nằm một bên đầu bị móp Ko bít có phải vậy nên ảnh hưởng nao Ko nữa
    hạnh phúc thật mong manh,khi chạm vào được thì càng thấy mong manh hơn
    • 306 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình nghĩ là các mẹ không nên quá lo lắng, như bé đầu nhà mình 6 tháng tập ngồi mà 9 tháng kg thấy tập bò gì cả. Đên 13 tháng đứng đi luôn kg tập đi men. Mình nghĩ mỗi bé mỗi kiểu, bé nhà mình thì chốt lại trốn bò, trốn tập đi hihi
    • 167 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

chị chồng mình có bé gần 1t mà bé chưa bò được, chỉ mới lật và ngồi thôi, khám trên bệnh viện nhi đồng bs cũng bảo bị yếu cơ, và chậm phát triển, thế là ns cho tập vật lý trị liệu cho cơ cứng hơn, bạn cũng thử đi nha...tập lâu dài bé sẽ cứng hơn đấy...
    LggLp7
    NmnCp7
    ZmGnp7
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn đừng lo lắng quá, như bé nhà mình nè, cũng không biết lật, không biết bò, không tự đứng luôn, cho ngồi thì lết để lấy đồ chơi, toàn xốc nách cho ảnh chạy đá banh, mệt muốn chết rồi đến 18 tháng vẫn chưa biết tự đứng mới mua 1 cái xe tập đi (3 con chim gỏ mõ), nhưng ảnh không ưng, đến ngày hôm sau bà đặt ảnh đứng sát 1 bên tường trong phòng,mẹ ngồi mé tường kia dụ ảnh rồi tự dưng ảnh chạy một hơi từ bà wa mẹ, thế là biết đi, sau đó mới tự đứng và bò. mà mình cũng chẳng đi khám hay tập vật lý trị liệu gì cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào chị
    Chị gọi số 0976 22 1971 Thạc sĩ tâm lý Kiều Thanh Hà - Nhi đồng 2 để được chị ấy tư vấn miễn phí nhé