TIN TÀI TRỢ.

Tính tuổi thai ! Giúp em với các mẹ ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 883 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 25 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, kck của em là 27/3, 31/3 là hết kinh.sau đó 1/4 e có qh với chồng dùng bcs nhưng bị rách, 3/4 qh tiếp k dùng bao, 5/5 đi sa thì kết quả là thai 4 tuần 3 ngày. Vậy e có thai vào ngày nào nhỉ và thai đến thời điểm hiện tại là bao nhiêu tuần là chính xác. Giúp em với em tập 1 nên chưa có kinh nghiệm gì cả.mong hồi âm lắm lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 299 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

vậy là mẹ nó có bé rồi đó, thai 4w3d là tính theo ngày đầu kỳ kinh cuối, thường tính tuổi thai sẽ tính cách này và đến 40w là dự sinh. Nếu tính theo ngày thụ thai thì bé đc khoảng 2w, và đến 38w là dự sinh. Trên thực tế có ng ckk ko đều nên khó biết đc ngày thụ thai nên đa số bsi sẽ tính theo ngày đầu kkc và lên 40w. Chúc mừng mẹ nó nhé, lo bồi bổ sức khỏe, đi đứng nhẹ nhàng đi là vừa rồi.
    MTM3NzQzNDIyMQ

MTM1ODg2NjIzMQ0_5563
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 473 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phothabo Xem bài viết
    Các mẹ ơi, kck của em là 27/3, 31/3 là hết kinh.sau đó 1/4 e có qh với chồng dùng bcs nhưng bị rách, 3/4 qh tiếp k dùng bao, 5/5 đi sa thì kết quả là thai 4 tuần 3 ngày. Vậy e có thai vào ngày nào nhỉ và thai đến thời điểm hiện tại là bao nhiêu tuần là chính xác. Giúp em với em tập 1 nên chưa có kinh nghiệm gì cả.mong hồi âm lắm lắm
    Cách tính tuổi thai là lấy ngày đầu của kỳ kinh cuối cùng, theo như mẹ nói là ngày 27/3 đó. Cứ thế mà xem lịch tính lên đủ 40 tuần. Con đầu thường sẽ sinh ở tuần thứ 37, hay 38, hay 39. Như vậy không gọi là sinh sớm đâu nha mẹ, vì ở những tuần đó bé đã phát triển đầy đủ và sẵn sàng chào đời rồi chúc hai mẹ con khỏe mạnh!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 25 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

[QUOTE=MeiLe;29826844]Cách tính tuổi thai là lấy ngày đầu của kỳ kinh cuối cùng, theo như mẹ nói là ngày 27/3 đó. Cứ thế mà xem lịch tính lên đủ 40 tuần. Con đầu thường sẽ sinh ở tuần thứ 37, hay 38, hay 39. Như vậy không gọi là sinh sớm đâu nha mẹ, vì ở những tuần đó bé đã phát triển đầy đủ và sẵn sàng chào đời rồi chúc hai mẹ con khỏe mạnh![/QUOT

vợ chồng e băn khoăn k biết ngày thụ thai là ngày nào (vì muốn lưu giừu kỉ niệm mà.hì) mẹ Meile có kinh nghiệm vụ này k