Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

tình hình là e cần giúp đỡ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.26K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hnay e mới đi siêu âm trên từ dũ về. 37w đc có 2,6kg. sau nửa tháng trời e lại phải lo về khoản cân nặng của bé. bác sĩ siêu âm thì nói k sao. nước ối những lần trc đều bt. hnay lại là bị ít nước ối. k biết có ảnh hưởng gì k ạ. e ăn uống khoảng thời gian gần đây ăn k đc nhiều. e k qen thời tiết sài gòn nên ng lúc nào cũng trong tình trạng mệt mỏi nóng bức xúc. ăn đc 1 chút lại thấy buồn nôn nên k dám ăn nữa. e phải làm sao bây giờ. giúp e với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 87 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo em chị cứ uống đủ 2 ly sữa 1 ngày (sáng 1 ly, tối 1 ly) và chia nhỏ các bữa ăn ra, bên cạnh đó ăn nhiều trái cây bù lại như bơ, cam, mãng cầu, măng cụt...sẽ bớt mệt mỏi hơn.
    mấy tháng cuỗi nên ăn nhiều thịt bò và bơ cho con mau tăng cân chị ạ.
    Hạnh phúc khi có con
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 102 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình thấy cân nặng của bé nhà bạn thế này cũng ok rồi mà, bé được 2,6kg nếu sinh đủ tháng đủ ngày thì em bé cũng tầm 3kg thế là ổn rồi, ko cần quá lo lắng, nếu nước ối ít thì bạn nên uống thêm nước dừa và nước mía là được thôi. Thời tiết này đến người khỏe mạnh còn khó chịu huống chi bà bầu như chúng ta bạn ơi mình ở HN, công việc khá nhàn mà thấy người lúc nào cũng mệt mỏi và khó chịu lắm đây nè. Mong bạn luôn vui vẻ cho bé được vui nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 102 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Em bầu bé thứ 2 rồi, nhưng tình trạng uống sữa thì kém như bé đầu: sữa bầu mỗi ngày chỉ được uống 1 cốc thôi, thêm cốc thứ 2 là sau đó tầm 1 tiếng bị đi ngoài ngay dù đã thử khá nhiều loại sữa rồi Simalac mum, enmum, Enfa mama.... Kể cả uống 1 cốc và thêm 1 hộp sữa tươi cũng bị đi ngoài ạ, chán ghê .
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hic. e mới đầu cũng uống anmum materna vị vani mỗi ngày 2 cốc. nhưng khoảng 1 tuần trở lại đây. thời tiết sài gòn nóng bức qá. e cố lắm cũng chỉ uống đc 1 cốc. mà ăn uống thấy buồn nôn nữa. lo qá trời. đúg là k qen thời tiết. cũng may là chưa ốm lăn qay ra. lại mag thai lần đầu nên e cũng lo nữa. gọi điện tư vấn tổg đài 19008909. ngta nói ối ít thì phải đi siêu âm thường xuyên đề phòng cạn ối và chịu khó uống nước dừa. mà nói thật e sợ cái mùi nước dừa. còn nước mía ngày nào e cũng xơi 4 cốc. hí hí. mà ngta cũng bảo e con đầu khéo tuần sau là sinh rồi ý chứ. chả bít phải k. vừa mệt mỏi nên e cũng ngóng chỉ muốn con ra nhanh cho mẹ đỡ mệt
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

và có mẹ nào biết mua giấy quỳ tím ở đâu tại sài gòn k ạ. e ở cách mạng tháng 8 quận 10. có mẹ nào biết chỗ nào mua gần chỗ e thì mách em với. e cám ơn ạ
    • 713 Bài viết

• 2,085 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen.4bie Xem bài viết
    hnay e mới đi siêu âm trên từ dũ về. 37w đc có 2,6kg. sau nửa tháng trời e lại phải lo về khoản cân nặng của bé. bác sĩ siêu âm thì nói k sao. nước ối những lần trc đều bt. hnay lại là bị ít nước ối. k biết có ảnh hưởng gì k ạ. e ăn uống khoảng thời gian gần đây ăn k đc nhiều. e k qen thời tiết sài gòn nên ng lúc nào cũng trong tình trạng mệt mỏi nóng bức xúc. ăn đc 1 chút lại thấy buồn nôn nên k dám ăn nữa. e phải làm sao bây giờ. giúp e với
    1 ngày 2 cốc nước mía, uống liên tục trong vòng 10 ngày, sau đó đi siêu âm lại b ah, đảm bảo bé sẽ lên tầm 5 lạng , lại vừa tốt cho nước ối. Hik, chiêu này bsi khám cho tớ hồi tớ 37 tuần bảo đấy, hiệu quả cực kỳ luôn.
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hí hí. vâng. cám ơn mẹ nó nhé. e sẽ cố gắng. vì con vậy.
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mà ngôi thai đầu nghĩa là chưa quay đầu đúng ko ạ. 37w mà sao chưa quay đầu nhỉ. mà e mua nước mía cho vào bình to để tủ lạnh uống trong ngày có đc ko ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,425 Được cảm ơn

Mình khuyên chân thành là bạn nên uống nhìu nước lọc, nước dừa. Đừng uống nhìu nước mía như vậy, con có to thì cũng không có dinh dưỡng gì hết.
    Như bạn thổi 1 quả bóng mà trong đầy hơi vậy, nước mía nhìu đường lại hại gan hại thận của bé.
    Bạn ăn nhiều thịt bò con sẽ tăng cân lại có dinh dưỡng.
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 713 Bài viết

• 2,085 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_Em Xem bài viết
    Mình khuyên chân thành là bạn nên uống nhìu nước lọc, nước dừa. Đừng uống nhìu nước mía như vậy, con có to thì cũng không có dinh dưỡng gì hết.
    Như bạn thổi 1 quả bóng mà trong đầy hơi vậy, nước mía nhìu đường lại hại gan hại thận của bé.
    Bạn ăn nhiều thịt bò con sẽ tăng cân lại có dinh dưỡng.
    vụ uống nước mía là do bác sĩ Soạn - phó khoa sản BV Phụ sản HN bảo tớ đấy b ơi, cũng ko phản khoa học, phản khoa học hay không thì chắc bsi biết rõ. Nhưng bác sĩ cũng dặn tớ là chỉ uống tổi đa là 10 ngày thôi, để tránh tiểu đường thai kỳ. Thịt bò, trứng lộn, nước dừa (cái này tớ uống, ăn liên tục) cũng tốt nhưng ko có tác dụng làm bé tăng cân nhanh trong tg ngắn đâu, mà bé sắp sinh thì cũng nên cố gắng để cân nặng tầm 3kg - 3,2 kg là vừa .
    Bé nhà tớ sinh đc 3,2kg (nhờ vụ nước mía) mà chả thấy quả bóng đầy với xẹp gì cả, bé trộm vía cứng cáp và phát triển rất chuẩn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,425 Được cảm ơn

Uhm, tớ hiểu, nhưng cứ cho con uống nước đường vậy cũng sợ lắm. Chị tớ quen ở Úc bảo bs không cho uống nước mía, qua hình siêu âm thấy mẹ uống nc mía là con phản ứng ngay, đường vào con lượng nhiều liên tục vậy cũng lo lắm.
    Nói chung riêng tớ, tớ rất hạn chế nước mía.
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 248 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

mẹ đừng lo lắng wa. Bé nhà mình khi siêu âm 35 tuần có 2,4 kg, bác sĩ siêu âm còn nói con bé tí, đo rộng rãi khi đã 38 tuần là 2,6kg trong khi mẹ trên 70kg vì sợ con nhỏ ky nên ăn điên cuồng luôn. Cuối cùng minh sanh sau đó 3 ngày(tuần 38,5 là 3,2 kg dài 50 cm đó. Đưng như mình vì ăn nhiều quá mà bị cao huyết áp vì tăng ký quá nhanh Phải nhập viện sinh mổ vì đe dọa tiền sản giật đó.