Tiêm phòng uốn ván khi mang thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.7K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 188 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Hello các mẹ !

Các mẹ cho em hỏi . Em mang thai 30w rồi nhưng đang lăn tăn chuyên tiêm phòng uốn ván . Các mẹ cho em hỏi là có nhất thiết phải tiêm uốn ván không ?

Tks các mẹ nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 634 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Mình nghĩ là cần thiết, các bác sĩ đều khuyên nên tiêm phòng uốn ván đầy đủ mà. Thai của bạn được 30w là tiêm được rồi đấy.
    Yêu Thiên thần nhỏ của bố mẹ lắm lắm!!!
    JeCbp7
    BeR5p7
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình bầu 18 tuần rồi mà chưa thấy bác sỹ bảo tiêm phòng gì cả. Lạ nhỉ??
    • 136 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

mình chẳng thấy bsy trên pleiku y/c tiêm uốn ván her her....mới đầu thấy lo lắm, nhưng giờ về Sài Gòn bsy quen lại nói ko sao đâu, nếu lỡ ko chik cũng ko sao vì ngày xưa sợ dụng cụ sinh bị gỉ sét, hoặc sợ đạp trúng đinh nhọn bị gỉ set này nọ, ngày nay thì mấy cái nguy cơ ấy cũng có thể tránh dc nên ko tiêm thì cũng đừng lo lắng quá, có người tiêm vào cũng bị hành mệt hết cả người mà ^^! chẳng bik đâu mà lần
    2lu2p7
    Tri chi vi tri chi, bất tri vi bất tri, thị tri dã. (nguy hiểm )
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 314 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Tớ đã tiêm mũi 1 hồi 22t, giờ đợi tới 28t tiêm mũi 2 mẹ nó ạ. Tớ nghĩ là cứ tiêm cho yên tâm.
    GIHGp7
    • 305 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nên tiêm đi mẹ nó, cái này là ngừa uốn ván rốn cho trẻ sơ sinh mà. Mình tiêm lúc 20w, bs hẹn 4w sau tiêm tiếp mũi thứ 2 nè.
    • 295 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

thế tóm lại mũi tiêm uốn ván đầu tiên là vào bnhiêu tuần hả các mẹ ??
    Bao ngày mẹ ngóng , bao ngày mẹ trông , bao ngày mẹ mong con chào đời !
    https://www.facebook.com/g1rlk0x1nh
    gvbqp7
    NwRip7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 188 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Có mẹ nào khônng tiêm uốn ván không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 68 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thai cứ được tầm 5,6 tháng các mẹ đi tiêm là được rồi. Hai mũi tiêm sẽ cách nhau 1 tháng. Cứ làm sao mà mũi thứ 2 cách ngày sinh ít nhất là 1 tháng nhé. Như vậy mới có tác dụng phòng uốn ván.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 68 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mejamy Xem bài viết
    Có mẹ nào khônng tiêm uốn ván không nhỉ?
    Có mẹ tớ đấy. Ngày xưa đẻ cụ chả tiêm tiếc gì cả. Đẻ 3 anh chị em nhà tớ. hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 86 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em nghĩ là chị nên đi tiêm. Bây giờ sinh nở không dễ dàng như ngày xưa vì có nhiều rủi ro hơn mà mình cứ làm được những gì để hạn chế rủi ro càng tốt chứ sao đâu chị. Em thấy bác sĩ thường chỉ định tiêm uốn ván sau 20 tuần, như bác sĩ của e dặn 25 tuần thì tiêm mũi một và tiêm mũi nhắc lại sau 1 tháng đối với trường hợp sinh con lần đầu. Còn sinh lần thứ 2 hình như chỉ tiêm 1 mũi thôi. Chị đi tiêm sớm đi cho kịp tiêm đủ 2 mũi nha. Chúc chị và em bé khỏe, e đang 23 tuần rùi, mong ngóng đến ngày được gặp bé yêu quá. Hihi.
    45izp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 525 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Chào mẹ nó. Tiêm phòng là hết sức cần thiết đấy. Nếu mẹ nó mang thai lần đầu thì phải tiêm 2 mũi còn nếu mang thai lần 2 thì chỉ phải tiêm 1 mũi vào tháng thứ 6 thôi.
    • 64 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Khoảng tầm 26tuần là có thể tiêm uốn ván mẹ nó nhé! mũi thứ nhất cách mũi thứ 2 4 tuần, mũi thứ 2 tiêm trước khi sinh 4 tuần nhé! bs của mình bảo thế!hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 188 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Tình hình là như thế này các mẹ à. Tớ đi khám , bác sĩ tư vấn tiêm uốn ván phòng uốn ván cho mẹ và bé , nếu như mình sinh ở tuyến huyện thì nên tiêm . Còn thực chất bây giờ sinh ở các thành phố lớn độ vô khuẩn rất cao . Ngược lại có những người tiêm uốn ván khỏe thì không sao , nhưng yếu , xẩy ra nhiều điều không mong muốn . Chính vì như thế mà tớ đây mới lăn tăn chuyện tiêm phòng . Vì nói thật là mang thai em bé 31 tuần đến nơi rồi mà mới tăng được có 6.5kg thôi . Nên rất ngại chuyện đi tiêm phòng .
    • 812 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

hồi các mẹ học cấp 2, các mẹ ó nhớ là năm lớp 8 và 9, mình đc nhà tr tiêm cho 3 mũi thuốc ko, đó chính là ngừa uốn ván và 3 mũi tiêm này có tác dụng trong vòng 10 năm.

đợt vừa rồi mình cũng đc bs bảo tiêm uv, mình cũng lăn tăn vì ko muốn tiêm nh mà nghĩ lại, bi giờ đuòng xá chật chội, ch va quệt xe cộ xảy ra như cơm bữa, ở HN lại thường có mấy xe chở hàng do mấy thanh niên choai choai lạng lách khiếp hồn, mà xe của các cậu í toàn đc trang bị khung sắt, thùng sắt để chứa hàng, trông nó gỉ sét thảm hại và bẩn vô cùng, nhỡ chả may các cậu xẹt qua một phát, ngã xe thì ko ngã nh cái góc thùng sắt nó cào cho một đường vào tay chân thì chết mệt. Đắn đo một lúc thì mình đi tiêm uốn ván cho cẩn thận, tai bay vạ gió chả bik đâu mà lần
    Aymhp7

Otw4p7
    • 81 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Em đang bầu bí đứa thứ nhất bác sỹ cũng bảo đi tiêm phòng. Em mới đi tiêm chiều qua ở 131 Lò Đúc, ở đấy vắng vẻ chứ không đông như ở 50C Hàng Bài, ở Hàng Bài em đi 2 lần không được vì đông quá nhưng tiêm ở đây thì rẻ hơn các mẹ ạ, thuốc của Pháp có 55k thôi (em gọi điện hỏi thì được biết thế). Còn chiều qua em tiêm ở Lò Đúc thì mất tổng cộng là 105k cơ (40k tiền bác sỹ tư vấn và 65k tiền tiêm). Hic tiếc quá ạ. Em chia sẻ kinh nghiệm các mẹ nào có ý định đi tiêm thì chú ý nhé.
    • 504 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình tiêm phòng ở Trung tâm tiêm phòng chỗ 35 Trần Bình, 45k thuốc của Pháp, vào chờ một tí là tiêm đc, bác sỹ tiêm cẩn thận, nhẹ nhàng, mình tiêm mũi 1 lúc 26w và mũi 2 lúc 30w. thế là yên tâm rồi.
    EWzZp7

Dự sinh: 13/07/2012
    16/06/2012: 36w1d, con trai vẫn 2.5kg
    03/06/2012: 34w2d, con trai 2.5kg, mẹ 56.5 kg, mỗi tuần con tăng 250gr, mẹ cũng thấy yên tâm.
    20/05/2012: 32w2d, bé yêu 2000gr, mẹ 56 kg.
    28/04/2012: 29w1d, bé yêu của mẹ 1357 gr, mẹ 55kg.
    06/04/2012: 26w, con trai 860 gr, mẹ 52 kg.
    06/03/2012: 21w4d, con yêu 420gr, con nhẹ cân, mẹ gầy 49.5 kg, cao 1m60.
    07/02: 17w5days, con 210 gr, mẹ 47 kg
    07/01/2012: 13w1day, cân nặng 69gr, DMDG <1 mm
    30/11: 7w1day, con đã có tim thai, Buồng tử cung có túi thai, mầm thai.
    13/11: Con yêu của mẹ được 5w
    05/11: 2V nét căng, ba mẹ ôm nhau mừng rơi nước mắt.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,322 Bài viết

• 1,398 Được cảm ơn

Mình được 22w, đã tiêm đủ 2 mũi theo chỉ định của bác sĩ rồi, tiêm tại bệnh viện luôn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 170 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trong quá trình mang bầu chỉ có tiêm phòng uốn ván thui phải không các chị? Ngoài ra còn phải tiêm gì nữa không ạ?
    • 295 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

ko biết có bầu có tiêm đc mũi HPV phòng ung thư cổ tử cung ko các mẹ nhỉ? E định 20 tuần đi tiêm fòng uốn ván thì tiêm HPV luôn nhưng mà k biết đang có bầu có tiêm đc k nữa
    Bao ngày mẹ ngóng , bao ngày mẹ trông , bao ngày mẹ mong con chào đời !
    https://www.facebook.com/g1rlk0x1nh
    gvbqp7
    NwRip7
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2