Tiêm phòng rubella, sởi, quai bị, thủy đậu và mang bầu trước thời gian quy định

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào cả nhà ạ ^^
    Hiện nay em đang có một nỗi lo và chắc có lẽ những người đi trước em có thể hiểu rõ về vấn đề này.
    Mong mọi người có thể tư vấn cho em được không ạ? Em cưới hôm 28/2/2013 nên em quyết định đi tiêm phòng rubella hôm 24/2/2013 (vì vợ chồng em kế hoạch đến cuối năm nay) Nhưng hôm 1/3/2013 vợ chông em QHTD không dùng biện pháp nào cả (vì nghĩ rằng em gần đến ngày có tháng) Và kết quả là vc em đã tạo ra một sinh linh nhỏ bé trong cơ thể em. Cả nhà em rất vui vì ông xã nhà em cũng nhiều tuổi rồi, nhưng vợ chồng em thì hết sức lo lắng vì liệu thuốc tiêm phòng rubella có ảnh hưởng gì đến con không? Tính từ ngày đầu tiên của chu kì kinh cuối cùng là 9/2/2013, thai đã được gần 7 tuần tuổi. Hôm thai đc 6 tuần 3 ngày thì em đi siêu âm mà vẫn chưa thấy túi thai, hic. Bác sĩ thì chỉ bảo một từ "nguy hiểm" và hẹn sau 1 tuần khám lại. Trong khi đó bác sĩ cũng chả tư vấn là em nên làm thế nào trong thời gian này. Mọi người giúp em vứi ạ. Em nên làm gì đây ạ?
    Em cảm ơn mọi người nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 184 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn vào toppic có thai sau trích ngừa rubella để tham khảo nhé, ở đấy có 1 mẹ cũng trích rubella vào đúng lúc có bầu mà không biết nhưng mẹ đấy vẫn giữ bé lại và giờ đã sinh bé vào năm 2012 đấy. Đường link này bạn:
    https://www.webtretho.com/forum/f92/c...04/index6.html
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi carot2710 Xem bài viết
    Bạn ơi bạn vào toppic có thai sau trích ngừa rubella để tham khảo nhé, ở đấy có 1 mẹ cũng trích rubella vào đúng lúc có bầu mà không biết nhưng mẹ đấy vẫn giữ bé lại và giờ đã sinh bé vào năm 2012 đấy. Đường link này bạn:
    https://www.webtretho.com/forum/f92/c...04/index6.html
    Chào các mẹ,
    Em nhờ các mẹ thông thái tư vấn giúp em với ạ.
    Tháng sau em sẽ kết hôn và 02 vợ chồng cũng dự định kế hoạch đến cuối năm mới mang bầu. Vì thế em cũng đang tính sẽ đi tiêm phòng Rubella trong tuần tới. Vậy các mẹ chỉ giúp em xem trong thời gian tiêm Rubella như thế thì em dùng thuốc tránh thai có được kohay vc em phải dùng BCS để tránh thai trong thời gian tiêm đó ạ???

Em cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 184 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaumeo85 Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Em nhờ các mẹ thông thái tư vấn giúp em với ạ.
    Tháng sau em sẽ kết hôn và 02 vợ chồng cũng dự định kế hoạch đến cuối năm mới mang bầu. Vì thế em cũng đang tính sẽ đi tiêm phòng Rubella trong tuần tới. Vậy các mẹ chỉ giúp em xem trong thời gian tiêm Rubella như thế thì em dùng thuốc tránh thai có được kohay vc em phải dùng BCS để tránh thai trong thời gian tiêm đó ạ???

Em cảm ơn các mẹ nhiều.
    Trong thời gian kế hoạch bạn có thể dùng thuốc tránh thai hàng ngày hoặc bao cao su đều được. Nếu dùng thuốc tránh thai thì bạn phải ngưng sử rụng thuốc trước khi muốn có bầu khoảng 2-3 tháng để buồng trứng được hoạt động trở lại.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi carot2710 Xem bài viết
    Trong thời gian kế hoạch bạn có thể dùng thuốc tránh thai hàng ngày hoặc bao cao su đều được. Nếu dùng thuốc tránh thai thì bạn phải ngưng sử rụng thuốc trước khi muốn có bầu khoảng 2-3 tháng để buồng trứng được hoạt động trở lại.
    Em cảm ơn carot2710 nhiều ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ các mẹ có thể tìm ra cách tốt nhất phòng sởi khi search cách phòng chống sởi cho trẻ bằng hoạt tính sinh học
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi,

Cho em hỏi với ạ: em đự định đầu tháng 6 này có kế hoạch em bé. Em đã tiêm Rubella - sở và quai bị từ giữa tháng 2. Tháng 4 rồi em định đi tiêm mũi cúm thì bác sĩ khuyên không cần tiêm vì mùa này hết cúm rồi, đến tháng 10 mới cần tiêm. Nghe bác sĩ nói vậy sướng quá chẳng cần nghĩ thêm vội cảm ơn và em đi về liền. Ra đến chỗ để xe em chợt nghĩ nếu tháng 10 có đợt cúm mới mà lúc đó có bầu thì không tiêm được em lại tất tưởi chạy vào hỏi bác sĩ thì bác sĩ bảo hết thuốc tiêm cúm rồi.

Giờ em không biết có nên đi tiêm mũi cúm hay cần tiêm thêm gì nữa không. Các chị tư vấn giúp em với ạ

Em cảm ơn nhiều,
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo em vẫn nên tiêm cúm. Không nói trước được điều gì. Bữa em vào Pasteur, gặp bác sĩ tư vấn nhiệt tình lắm. Tiêm cúm trước 1 tháng là có bầu được nhé chị.
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Và nên tiêm thủy đậu, thủy đậu sau 3 tháng có con là được. Không tiêm thủy đậu rất nguy hiềm. Chị có thể lên mạng tìm hiểu thông tin, nhiều mẹ khổ sở vì mắc thủy đậu khi đang mang bầu.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thachsungSG Xem bài viết
    Và nên tiêm thủy đậu, thủy đậu sau 3 tháng có con là được. Không tiêm thủy đậu rất nguy hiềm. Chị có thể lên mạng tìm hiểu thông tin, nhiều mẹ khổ sở vì mắc thủy đậu khi đang mang bầu.
    Có thể mang thai sau khi tiêm thuỷ đậu 2 tháng được không chị. Em cảm ơn ạ!