TIN TÀI TRỢ.

Thuốc tổng hợp nào tốt cho bà bầu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.47K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình mang bầu được 3 tháng. Vừa rùi có đi kiểm tra thì bị thiếu máu, bác sĩ có kê đơn thuốc bổ sung sắt và canxi, nhưng nghe nói uống sắt bị nóng. Mình có nghe qua một số viên uống tổng hợp cho mẹ bầu. Có mẹ nào biết cụ thể uống loại nào là tốt không, vì mình thấy có nhiều loại quá?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tốt nhất là không nên uống thuốc - bổ sung bàng thực phẩm sẽ tôt hơn. Mình cũng dc 2,5 tháng ùi
    Là con gái thật tuyệt!
    https://www.seaspa.vn
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhưng mình đang nghén, ăn uống hơi kém.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của AnhNguyet7290
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 112 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình uống Prenatal DHA, còn nhìu loại như Obimin, Elevit thấy mn khen cũng tốt lắm bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 65 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nên uống chứ bạn, kể cả mình ăn uống bình thường mà cơ thể hấp thu kém thì cũng k đủ chất đâu. Elevit, Procare... đều uống được, thành phần same same nhau, mỗi ngày chỉ 1 viên là đủ. ^^, bạn cứ ra các hiệu thuốc lớn gần bệnh viện to, viện phụ sản càng tốt, nói mua viên tổng hợp dành cho bà bầu, ngta sẽ bán cho thuốc tương ứng với thai kì, vì mỗi thời kì có nhu cầu bổ sung các chất khác nhau mà. Chúc bạn và bé khỏe mạnh nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uống ống sắt goodhem và viên bổ sung obimin tốt lắm đó bạn, lại k bị bón nữa. Mình cũng đang dùng đấy.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lienqng
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lúc trước mang thai mình cũng vất vả tốn nhiều thời gian lên diễn đàn lục lọi tìm tòi các kinh nghiệm của mọi người, mình chọn được Elevit vì loại này do hãng dược lớn sx, lưu hành trên nhiều nước trên 15 năm rồi nên có độ kiểm chứng khá tốt. Một số loại mới thì phải mất thời gian để kiểm chứng xem tốt hay ko nữa.