TIN TÀI TRỢ.

Thử thai lên 2 vạch nhưng đi khám bác sỹ kết luận bị rối loạn kinh nguyệt . Có mẹ nào đã từng bị trường hợp này thì tư vấn giúp em với !

• 1 Lượt chia sẻ
  • 73.5K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 295 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Chào các mẹ !
    Em là thành viên mới của diễn đàn WTT và cũng mới lấy chồng đc khoảng 2 tuần . Hnay e muốn trình bày với các mẹ 1 vấn đề khó hiểu mà em cũng chưa dám chắc chắn . mong các mẹ cho em ý kiến để em có thêm kinh nghiệm
    Chuyện là thế này , tuy vợ chồng em mới cưới nhưng từ trước khi cưới em đã canh ngày rụng trứng ( vợ chồng em cũng tìm hiểu kĩ vấn đề chuẩn bị mang thai trước rồi ) để QH . Tháng trước e có kinh vào ngày 20/1 nhưng tháng này thì chưa thấy kinh . Nếu tính đến hôm nay thì cũng khoảng 9,10 ngày rồi . Hôm kia em có thử thai thì que cho kết quả là 2 vạch , 1 vạch đậm còn 1 vạch còn lại thì hơi mờ.2 vợ chồng cũng mừng lắm và quyết định ra 125 Thái Thịnh siêu âm ( vì hôm đấy CN nên bv nhà nước nghỉ ) , kết quả SÂ chưa thấy túi thai . Em đưa kq lên cho bác sỹ xem thì bác sỹ hỏi em có những triệu chứng j , cưới đc bao lâu thì em cũng nói thật là vợ chồng e đã quan hệ từ trước . Nhưng ngay từ đầu bs lại khẳng định luôn là chắc do e mới lấy chồng nên bị rối loạn kinh nguyệt thôi . Em hỏi nhưng tại sao em thử thai thì lại lên 2 vạch thì bác ấy nói có thể là kết quả DƯƠNG TÍNH GIẢ và rất nhiều trường hợp bị như thế . Xong em cũng khẳng định quan điểm của em vì biểu hiện của em rất rõ : mất kinh dài ngày ( trc đây e chưa từng bị như vậy ) đau lưng , đau ngực , hay buồn đi tiểu , cơ thể mệt mỏi . Bác sỹ nghe xog thì đưa e lên nằm trên bàn để khám phụ khoa vì sợ bị chửa ngoài tử cung nhưng mà khám xog thì k có dấu hiệu gì . Cuối cùng bác sĩ chốt lại 1 câu : " Chắc là không có thai đâu " .rồi kêu em đừng suy nghĩ nhiều quá.

Em gọi đt cho chị họ em thì chị em bảo khám vào ngày nghỉ toàn bác sĩ trực nên có thể k có chuyên môn cao . Hic em thật sự cũng đang rất phân vân vì có thể thời gian thụ thai của em chưa đc lâu nên trứng chưa về tử cung. Theo các mẹ thì em có thật sự là bị rối loạn kinh nguyệt ko và em nên đi khám lại vào thời điểm nào là thích hợp ạ ?

Có mẹ nào gặp trường hợp như của em rồi thì chia sẻ kinh nghiệm cho em với ah !
    Cám ơn các mẹ nhiều !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 596 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

ối bạn này KKC giống mình, mình cũng 18.1, thu que lên 2 vạch nhung chua đi khám vì nghĩ chắc là có thai rồi, kiểu này em phải đi khám bác sĩ som thôi huhu...
    • 295 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

hic tốt nhất mình nghĩ bạn nên chịu khó dậy sớm và đến các bv nhà nước khám. thứ 3 tới chắc mình cũng vàonPSHN khám lại . thử lại que nữa cho chắc chắn ^^ chúc bạn sớm có kq tốt nhé
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn thử lại lần nữa chưa. Trước đây mình cũng đã bị trường hợp y chang vậy đó, trễ cả nửa tháng, mà chu kỳ của mình rất đều. Mình đi siêu âm cũng không phát hiện gì, về nhà hoang mang lắm. Mình thử lại thì lại lần nữa thì 1 vạch như thường và mấy ngày sau thì có kinh, mình không đi khám nữa và chỉ nghĩ rằng cơ thể chắc có rối loạn gì nhất thời. Giờ thì mình đã có đc gần 4 tháng rồi. Chúc bạn vui, bớt căng thẳng.
    • 295 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

@ mẹ chip chip chi : mình chưa thử lại vì định để thứ 3 tới đi khám rùi thử 1 thể. có thể chậm kinh thì chưa dám chắc chắn nhưng trong thời gian chậm kinh mẹ chip có thêm biểu hiện j ko?
    • 18 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nicewater Xem bài viết
    Chào các mẹ !
    Em là thành viên mới của diễn đàn WTT và cũng mới lấy chồng đc khoảng 2 tuần . Hnay e muốn trình bày với các mẹ 1 vấn đề khó hiểu mà em cũng chưa dám chắc chắn . mong các mẹ cho em ý kiến để em có thêm kinh nghiệm
    Chuyện là thế này , tuy vợ chồng em mới cưới nhưng từ trước khi cưới em đã canh ngày rụng trứng ( vợ chồng em cũng tìm hiểu kĩ vấn đề chuẩn bị mang thai trước rồi ) để QH . Tháng trước e có kinh vào ngày 20/1 nhưng tháng này thì chưa thấy kinh . Nếu tính đến hôm nay thì cũng khoảng 9,10 ngày rồi . Hôm kia em có thử thai thì que cho kết quả là 2 vạch , 1 vạch đậm còn 1 vạch còn lại thì hơi mờ.2 vợ chồng cũng mừng lắm và quyết định ra 125 Thái Thịnh siêu âm ( vì hôm đấy CN nên bv nhà nước nghỉ ) , kết quả SÂ chưa thấy túi thai . Em đưa kq lên cho bác sỹ xem thì bác sỹ hỏi em có những triệu chứng j , cưới đc bao lâu thì em cũng nói thật là vợ chồng e đã quan hệ từ trước . Nhưng ngay từ đầu bs lại khẳng định luôn là chắc do e mới lấy chồng nên bị rối loạn kinh nguyệt thôi . Em hỏi nhưng tại sao em thử thai thì lại lên 2 vạch thì bác ấy nói có thể là kết quả DƯƠNG TÍNH GIẢ và rất nhiều trường hợp bị như thế . Xong em cũng khẳng định quan điểm của em vì biểu hiện của em rất rõ : mất kinh dài ngày ( trc đây e chưa từng bị như vậy ) đau lưng , đau ngực , hay buồn đi tiểu , cơ thể mệt mỏi . Bác sỹ nghe xog thì đưa e lên nằm trên bàn để khám phụ khoa vì sợ bị chửa ngoài tử cung nhưng mà khám xog thì k có dấu hiệu gì . Cuối cùng bác sĩ chốt lại 1 câu : " Chắc là không có thai đâu " .rồi kêu em đừng suy nghĩ nhiều quá.

Em gọi đt cho chị họ em thì chị em bảo khám vào ngày nghỉ toàn bác sĩ trực nên có thể k có chuyên môn cao . Hic em thật sự cũng đang rất phân vân vì có thể thời gian thụ thai của em chưa đc lâu nên trứng chưa về tử cung. Theo các mẹ thì em có thật sự là bị rối loạn kinh nguyệt ko và em nên đi khám lại vào thời điểm nào là thích hợp ạ ?

Cám ơn các mẹ nhiều !
    Chào mẹ nicewater, mình có kinh nghiệm trong việc này. Mình chia sẻ với bạn như sau. Mình lấy chồng được 1 năm 4 tháng rồi. Hồi lấy chồng đc 2 tháng, mình cũng bị chậm kinh 7 ngày, thử 3 que đều lên 2 vạch (1 vạch mờ thôi), nhưng chắc chắn là 2 vạch. mình nhớ đó là 26, 27 tết âm lịch năm ngoái. Nhà chồng mình dọn nhà và tổ chức tất niên, chồng thì vẫn chưa nghỉ làm, mình làm việc nhiều và bê các đồ nặng, còn quét sơn cho cánh cửa nữa (vì mới lấy chồng và chủ quan ko tìm hiểu gì nên vẫn làm vô tư). Chiều hôm 27 thấy đau bụng âm ỉ, 7h tối mọi ng ăn tất niên xong, mình thấy đau hơn, sau bị ra máu, sợ quá bảo chồng, chồng lười ko chịu đi bảo để mai. sau mình khóc lóc, mẹ chồng và chị chồng lên hỏi và chị chồng chở đi bệnh viện. Vào BV y học cổ truyền ko khám đc, xong chị chở lên chỗ dốc Phụ sản, nhưng ko vào BV mà vào phòng khám tư nhân. Lúc đấy cũng gần 9h tối về. Có 1 con bé ngồi đó, hỏi bác sĩ đâu nó bảo bác sĩ nghỉ rồi có mình nó thôi, định đóng cửa nhưng chưa đóng. Xong nó hỏi tình hình. Lôi mình lên siêu âm như đúng rồi. Đây là lần đầu tiên tới trung tâm khám phụ sản nên nó bảo sao mình nghe vậy, đau bụng mà fải leo cầu thang lên tầng 2, nó siêu âm thành bụng màn hình mờ tịt,hỏi mình ăn gì xong lại bảo xuống tầng 1 uốg nước. Rồi nó lôi mình lên cái ghế khám phụ khoa bảo xem máu chảy ra từ đâu. Bảo chảy từ tử cung rồi bảo mình bị viêm lộ tuyến. Rồi lên siêu âm lần nữa ko thấy gì, nó cho xuống thử QT 1 vạch, kết luận mình bị hành kinh bt, bảo về và nói với chị chồng mình về cái viêm lộ tuýên ko ra gì. kết quả mình về nhà bị mẹ chồng chửi te tua, bảo mỗi cái hành kinh của mày mà làm loạn nhà lên...hôm sau mìh bị ra nhiều máu nằm bết lết ko dậy đc, cả nhà tưởng mình dỗi, cả ông chồng cũng coi thường mãi tới tối thấy mìh môi khô cong, da dẻ tái mét mới pha cho gói cháo ăn liền. mình tủi thân kih khủng. còn bị mẹ chồng và chị chồng cho rằng mình gái hư hỏng nên mới bị viêm cái kia.hic. mình thì vẫn đinh ninh mình bị sảy, hôm 30 tết mình tắm thấy ra 1 cục thịt đk 3cm.hic.nói với chồng chiều chồng đưa đi bvps nhưng họ nghỉ tết nên ra tạm 1 pk khác nói triệu chứng với bs, sau họ kê thuốc cho về uống để tống hết thai ra.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chào các mẹ !

Cám ơn các mẹ nhiều !
    Để mình kể tiếp. Đấy là lần 1 bạn nhé. lần 2 sau đó 4 tháng. lúc này 2 vc ko chịu nổi mẹ chồng lúc nào cũng kể lể tiền nong và nhà cửa , 2 vc dọn ra ngoài ở riêng. Hồi tháng 5/2011, mình chậm kinh 10ngày(vòng kinh mình đều 30 ngày), thử que 2 vạch, mình vẫn đi làm, hôm đó có họp nên mình mang tài liệu và đi lại cũng nhiều. trưa thấy đau bụng, kiểm tra lại ra máu, gọi ngay cho oxa đến chở đi bv, mình vào PSHN siêu âm ko thấy gì, Bêta HCG >100. kêu với Bs lần 1 như thế, mụ đó còn gắt lên bảo: thế cô thích gì? mổ hay uống thuốc, giờ cô chẳng làm gì đc, về đi 3 hôm nữa khám lại, nếu đau bụng dữ dội thì vào. hic, thế là 2 vc lại về mà ko đc điều trị gì. hôm sau là thứ 6, quyết định vào PSTW tin rằng sẽ có kết quả tốt hơn. đi từ sớm bon chen thử máu và siêu âm. tới chiều nhận kquả, siêu âm vẫn ko thấy gì, BetaHCG =84. Bác sĩ ko kết luận gì bảo thứ 2 khám lại đau bụng thì vào viện ngay. hôm sau th7, chồng đi làm, ở phòng trọ 1 mình đau bụng quá, máu ra nhiều, cảm giác ko chịu đựng nổi, gọi chồng về. Lúc chồng về thì mình đau quá ngất rồi, chồg và các bác chủ fải khiêng mình ra taxi vào PSHN cấp cứu. Vào đó bs tưởng chửa ngoài bị vỡ, nhập viện truyền nc và theo dõi mấy hôm. Nằm phòng theo dõi chửa ngoài sau mấy hôm ngày nào cũng thử máu siêu âm, tới ngày thứ 3 mình thấy ra 1 cục thịt như lần 1, báo ytá, sau siêu âm vẫn chẳng thấy gì. Chồng fải đút lót mãi mới xin xuất viện về đc, vẫn chẳng đc bs kê thuốc điều trị gì cả.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chào các mẹ !

Cám ơn các mẹ nhiều !
    Lần 3, mình hiện tại đang có ebé đc 11w4d rồi, hi. Chậm kinh 4 ngày thử 2 vạch mờ mình đến thử máu ở 125 Thái thịnh, bêtaHCG=89. hôm sau mình đến khám, bs bảo chờ 1 tuần nữa tới siêu âm bêta fải trên 1000 mới thấy. mình nói ngay bs điều trị luôn cho e chứ 2 lần trc siêu âm chưa thấy gì e đã bị sẩy sớm. Xong bs đồng ý, cho mình uốg và tiêm thuốc nội tiết. 1 tuần sau mình khám lại siêu âm chưa thấy gì, niêm mạc 14mm, bs siêu âm bảo 2 khả năg: 1 là thai ngoài tử cung, 2 là thai quá nhỏ chưa thấy gì, hẹn 10 ngày sau khám lại. đến hẹn mình tới siêu âm và thấy túi ối tương đương thai 5tuần 5 ngày nhưng chưa có tim thai. lúc đó là 27 tết nên đến ra tết mình khám lại e bé đã có tim thai và ptriển bt, bây giừ gần 12w rồi đấy.
    hi. chuyện của mình hơi dài nhưng mong là mẹ nicewater có thể yên tâm. có thể thì mẹ nó nên thử máu xem, nếu có thai thì sẽ trên betaHCG trên 5. à mẹ nó nên cẩn thận trong đi lại và ăn uống nữa nhé. Đừng lo lắng quá, rút kinh nghiệm từ mình 2 lần có đều thiếu kiến thức và suy nghĩ phiền muộn nhiều nên ko giữ đc. Chúc mẹ nó bình tĩnh, vui vẻ và nhanh có tin vui để báo cho các mẹ nhé.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn nên thử lại 1 que khác vào buổi sáng, nếu vẫn dương tính thì đợi 1 tuần kiểm tra siêu âm lại. Nếu nôn nóng muốn biết ngay kết quả thì đi thử máu để định lượng beta HCG là chính xác ngay
    Nên nói rõ: nếu que hai vạch hay betaHCG (+) đồng nghĩa là có thai chứ không thể biết được thai ở trong hay ngoài tử cung đâu nhá, vẫn cần xác định lại bằng siêu âm. Thông thường siêu âm sẽ thấy được sau trễ kinh 10-14 ngày (với siêu âm ngã âm đạo và kinh đều)
    • 295 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

ui e cám ơn 2 mẹ rất nhiều . có lẽ sáng mai em phải thử lại luôn .nói thật là em cũng mong có em bé lắm rồi. em thì đoán là do mình mới có nên có thể thai chưa về tử cung. hôm trước đi siêu âm thì chị bs siêu âm cho em nói là thời gian để thai về tử cung là tùy từg ng. có ng thì 3,4 ngày nhưng có ng thì 1 đến 2 tuần. mà các mẹ cho em hỏi kết quả siêu âm của em có ghi là " tư thế ngả trước " như vậy có nghĩa là ntn ạh.
    • 295 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

à em chúc mừng chị nhé. em cũng mog sớm sớm có baby để đc lên diễn đàn học hỏi kn của các mẹ . hì
    • 76 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Tử cung có 3 tư thế : ngả trước, ngả sau, trung gian, bạn ơi!
    z5OYp7 3wkzp7
    • 295 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hutieukho Xem bài viết
    Tử cung có 3 tư thế : ngả trước, ngả sau, trung gian, bạn ơi!
    vậy mẹ hutieukho cho em hỏi ngả trước thì có sao ko ạ?
    p/s : tình hình là hnay e thử lại que nữa thì lên 2 vạch đậm r các mẹ ạ
    • H&B
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Mình cũng một lần bị trường hợp giống hệt của bạn, thử que cũng lên hai vạch nhưng hóa ra không phải có bầu mà là bị rối loạn. Lúc đầu cũng lo lắm nhưng được bác sỹ tư vấn nên yên tâm trở lại, mình điều chỉnh vòng kinh lại cho đều và kết quả sau một thời gian ngắn thôi là có thai luôn. Bạn hãy kiểm tra lại cho chắc chắn xem sao nhé, nếu có thì chúc mừng bạn còn không thì cứ bình tĩnh nhé, rồi tin vui sẽ đến với mình sớm thôi bạn à.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

chúc mừng mẹ nó nhé. hi. thế là con yêu về với mẹ nó rùi. mình tử cung ngả sau này, hỏi bác sỹ bảo chẳng làm sao cả, ko ảnh hưởng gì đâu, tử cung có 2 tư thế như mẹ gì nói đó: ngả sau, trước và trung gian đều là bt, chỉ khi nào tử cung bị dị dạng hay dạng gai, chồi gì đó mới ảnh hưởng thui mẹ nó ah. mẹ nó cố gắng ăn uống bồi bổ và cẩn thận trong đi lại và làm việc nhé. Chúc mẹ nó nhanh đc thấy bé iu nha.
    vậy mẹ hutieukho cho em hỏi ngả trước thì có sao ko ạ?
    p/s : tình hình là hnay e thử lại que nữa thì lên 2 vạch đậm r các mẹ ạ
    MTMzNjExNzYwNg
    MTMzMDgzNjI0NA
    • 44 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trường hợp que thử thì ít khi sai lắm, trừ khi que hết hạn, sai kỹ thuật... Bạn để thêm 1 tuần rồi thử lại vẫn 2 vạch thì đi khám chỗ khác xem sao...
    • 295 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongatdeco Xem bài viết
    chúc mừng mẹ nó nhé. hi. thế là con yêu về với mẹ nó rùi. mình tử cung ngả sau này, hỏi bác sỹ bảo chẳng làm sao cả, ko ảnh hưởng gì đâu, tử cung có 2 tư thế như mẹ gì nói đó: ngả sau, trước và trung gian đều là bt, chỉ khi nào tử cung bị dị dạng hay dạng gai, chồi gì đó mới ảnh hưởng thui mẹ nó ah. mẹ nó cố gắng ăn uống bồi bổ và cẩn thận trong đi lại và làm việc nhé. Chúc mẹ nó nhanh đc thấy bé iu nha.
    E cám ơn mẹ huongatdeco nhé, cũng may thời gian vừa rồi có những chia sẻ của chị e mới yên tâm đc phần nào. Giờ em chỉ ở nhà bồi bổ và đợi đến ngày đi khám thôi . Mong là sẽ sớm thấy em bé của em ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

[QUOTE=chip_chip_chi;23302076]Bạn thử lại lần nữa chưa. Trước đây mình cũng đã bị trường hợp y chang vậy đó, trễ cả nửa tháng, mà chu kỳ của mình rất đều. Mình đi siêu âm cũng không phát hiện gì, về nhà hoang mang lắm. Mình thử lại thì lại lần nữa thì 1 vạch như thường và mấy ngày sau thì có kinh, mình không đi khám nữa và chỉ nghĩ rằng cơ thể chắc có rối loạn gì nhất thời. Giờ thì mình đã có đc gần 4 tháng rồi. Chúc bạn vui, bớt căng thẳng. [/QUOTE
    E cũng mới cưới 1 tháng giờ cũng có trường hợp giống chị, e chậm kinh 4 ngày thử thai hẳn 3 que 1 loại bút thử power test, 1 loại quick test đều ra 2 vạch hôm sau e ra chút máu nâu sau đó màu đỏ elo lắng đi 125 thái thịnh siêu âm cũng kg có thai. Bác sĩ bảo có thể e rối loạn kinh nguyệt, nhưng ktra AD thì bảo cổ tử cung mềm cũng có thẻ có. Em lo lắng, buồn nữa muốn có baby rồi. trường hợp e giống chị giờ e nên làm gì, hay chế độ nhưu thế nào để mau có tin vui hả c chip_chip
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

[QUOTE=meoden99;29268373][QUOTE=chip_chip_chi;23302076]Bạn thử lại lần nữa chưa. Trước đây mình cũng đã bị trường hợp y chang vậy đó, trễ cả nửa tháng, mà chu kỳ của mình rất đều. Mình đi siêu âm cũng không phát hiện gì, về nhà hoang mang lắm. Mình thử lại thì lại lần nữa thì 1 vạch như thường và mấy ngày sau thì có kinh, mình không đi khám nữa và chỉ nghĩ rằng cơ thể chắc có rối loạn gì nhất thời. Giờ thì mình đã có đc gần 4 tháng rồi. Chúc bạn vui, bớt căng thẳng. [/QUOTE
    E cũng mới cưới 1 tháng giờ cũng có trường hợp giống chị, e chậm kinh 4 ngày thử thai hẳn 3 que 1 loại bút thử power test, 1 loại quick test đều ra 2 vạch hôm sau e ra chút máu nâu sau đó màu đỏ elo lắng đi 125 thái thịnh siêu âm cũng kg có thai. Bác sĩ bảo có thể e rối loạn kinh nguyệt, nhưng ktra AD thì bảo cổ tử cung mềm cũng có thẻ có. Em lo lắng, buồn nữa muốn có baby rồi. trường hợp e giống chị giờ e nên làm gì, hay chế độ nhưu thế nào để mau có tin vui hả c chip_chip
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    em mới tham gia diễn đàn. mong cả nhà giúp đỡ ạ.
    kỳ kinh của em là 36 ngày, vc em cũng tính ngày rụng trứng để QH (từ ngày 3,4,5,6/8), đến hôm nay em trễ kinh 2 ngày rồi ạ. 3 ngày trước em có thử thì đã lên 2 vạch nét rồi. em thử hẳn 6 lần liền, vào các buổi sáng và chiều tối lúc đi làm về.
    lần nào cũng 2 vạch, em muốn đi siêu âm không biết đã được chưa? mẹ nào có kinh nghiệm rồi tư vấn giúp em với.
    mong con về quá
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2