TIN TÀI TRỢ.

Thử thai 2v nhưng siêu âm chưa có !!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.52K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là rất tình hình e lo quá mng ơi.
    E bị rất đều , thường rơi vào ngày 11 hàng tháng . Nhưng tháng trc 7/6 e đã bị rồi . Tính đến hnay mới tròn 1 tháng . Nhưng cách đây 4 ngày e thử que thì lên 2v rõ ràng r . Thử 3 ngày liên tiếp . Đi siêu âm thì k thấy có gì .
    Siêu âm bụng k thấy túi ối . Bsi nghi chửa ngoài dạ 😭 nên siêu âm đầu dò cũng k thấy . Hẹn 1 tuần sau quay lại . E lo quá ạ . Vợ chồng e đều mong có bé . Nhưng tự dưng bsi nói có khả năng chửa ngoài dạ mà ăn lo mất ăn mất ngủ
    .
    Hay tại thai mới nên siêu âm chưa lên ak . Mẹ nào có linh nghiệm mách e với .3 cảm ơn rất nhiều ạ
    eGGZwXZ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minn9293

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

bạn đi xét nghiệm máu xem nồng độ Hcg như thế nào nhé, nhiều khi trễ kinh lâu mới siêu âm thấy, bạn đừng lo lắng quá. chúc bạn mọi điều tốt đẹp
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minn9293 Xem bài viết
    Tình hình là rất tình hình e lo quá mng ơi.
    E bị rất đều , thường rơi vào ngày 11 hàng tháng . Nhưng tháng trc 7/6 e đã bị rồi . Tính đến hnay mới tròn 1 tháng . Nhưng cách đây 4 ngày e thử que thì lên 2v rõ ràng r . Thử 3 ngày liên tiếp . Đi siêu âm thì k thấy có gì .
    Siêu âm bụng k thấy túi ối . Bsi nghi chửa ngoài dạ 😭 nên siêu âm đầu dò cũng k thấy . Hẹn 1 tuần sau quay lại . E lo quá ạ . Vợ chồng e đều mong có bé . Nhưng tự dưng bsi nói có khả năng chửa ngoài dạ mà ăn lo mất ăn mất ngủ
    .
    Hay tại thai mới nên siêu âm chưa lên ak . Mẹ nào có linh nghiệm mách e với .3 cảm ơn rất nhiều ạ
    eGGZwXZ

Các mẹ giúp e với ạ 😭😭😭

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nice20 Xem bài viết
    bạn đi xét nghiệm máu xem nồng độ Hcg như thế nào nhé, nhiều khi trễ kinh lâu mới siêu âm thấy, bạn đừng lo lắng quá. chúc bạn mọi điều tốt đẹp
    Mẹ có thể cho e xin địa chỉ chỗ nào lấy hcg nhanh và an toàn k ạ

• 205 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình thì hôm thử thai đc 2v đậm hơn của bạn nữa ak nhưng mình ko đi khám ngay. Cứ để vậy, chắc chắn có thai mà, đi lại nhẹ nhàng, ko ăn đồ mát...đúng 3 tuần sau khj thử dc 2v mình mới đi khám, thai vào tc an toàn. Đừng khám ngay khi thử dc 2v, thai còn bé chưa thấy đc sẽ gây hoag mag

Gởi từ ứng dụng Webtretho của letrantamanh
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi letrantamanh Xem bài viết
    Mình thì hôm thử thai đc 2v đậm hơn của bạn nữa ak nhưng mình ko đi khám ngay. Cứ để vậy, chắc chắn có thai mà, đi lại nhẹ nhàng, ko ăn đồ mát...đúng 3 tuần sau khj thử dc 2v mình mới đi khám, thai vào tc an toàn. Đừng khám ngay khi thử dc 2v, thai còn bé chưa thấy đc sẽ gây hoag mag

Gởi từ ứng dụng Webtretho của letrantamanh
    Bạn còn có lời khuyên gì cho mình trong việc kiêm cữ đến khi siêu âm lại k ? Bác sĩ hẹn t6 tới này khám lại mà mình lo quá trời

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cugaituoi01272196963 Xem bài viết
    Bạn sốt ruột quá đó, hihi! Đó là do bạn siêu âm sớm thôi nên chưa thấy, thường bạn nào đi siêu âm sớm quá đều lo lắng như vậy cả, nhưng đa số là ko sao. Nói chung bạn cứ bình thường thôi, chưa cần pải kiêng cữ gì quá.
    Tại vợ chồng mình mong quá . Thấy 2v 1 phát sốt ruột đi siêu âm luôn để mang kết quả về cho 2 bên mà chưa thấy đâu bsi hẹn t6 này nhưng chắc mình lui thêm 10 ngày nữa cho chắc . Chứ sợ t6 này đi mà vẫn chưa thấy e yêu vào ổ chắc còn sốt ruột hơn
    Tks b nhiều nhé 😘