Thử que lên hai vạch, sau bao lâu thì đi siêu âm ổ bụng được?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 80.7K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 88 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hi các mẹ thông thái, giúp em với ạ.

Ngày kinh cuối của em là 24/1. Đến ngày 1/3 em thử que thì thấy vạch thứ 2 lên mờ (nhưng lên rất nhanh và vẫn nhìn thấy rõ ràng). Em thử bằng 4, 5 loại que thử thì vẫn cho kết quả như nhau. Ngày 2/3 và hôm nay - 3/3 em thử thì vạch thứ 2 đã đậm dần lên. Như vậy thì chắc chắn em có thai rồi các mẹ nhỉ?

Em muốn nhờ các mẹ tư vấn là sau bao lâu thì em có thể đi siêu âm ổ bụng được ạ? Vì em ko biết tính tuổi thai ntn cả. Bình thường chu kỳ kinh của em cứ tháng sau lùi lại so với tháng trước mấy hôm nên em cũng ko biết chính xác là bây giờ em trễ mấy ngày cả.

Mong mỏi sau 4 chu kỳ giờ đã thấy được que 2 vạch, mừng rớt nước mắt

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ạ!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chắc thai của bạn được 5 tuần rồi, bạn để đến 7 or 8 tuần thì đi siêu âm luôn thể, lúc đó siêu âm được tim thai luôn. Theo tớ là vậy. Giữ sức khỏe nhé. :-)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 88 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyshp Xem bài viết
    Chắc thai của bạn được 5 tuần rồi, bạn để đến 7 or 8 tuần thì đi siêu âm luôn thể, lúc đó siêu âm được tim thai luôn. Theo tớ là vậy. Giữ sức khỏe nhé. :-)
    Cảm ơn mn ạ . Em đang tính cuối tuần này. Sốt ruột lắm í ạ ^^
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn à, dưới 12 tuần là siêu âm đầu dò không siêu âm ổ bụng đâu! Mà siêu âm đầu dò nhiều không tốt. bạn nên nghe lời bạn thuyshb, cố chờ thêm 1,2 tuần nữa hẵng đi siêu âm. que thử lên 2 vạch là yên tâm có mang rồi mẹ nó ạ! Chúc mừng bạn. Giờ ở nhà bạn có thể uống thêm các viên tổng hợp như procare, prenatal hoặc obimin.
    • 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chào em,thường thì 6 đến 7 tuần e đi siêu âm xem thai dã có mầm chưa,có tim thai chua
    • 110 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haibtt Xem bài viết
    Hi các mẹ thông thái, giúp em với ạ.

Ngày kinh cuối của em là 24/1. Đến ngày 1/3 em thử que thì thấy vạch thứ 2 lên mờ (nhưng lên rất nhanh và vẫn nhìn thấy rõ ràng). Em thử bằng 4, 5 loại que thử thì vẫn cho kết quả như nhau. Ngày 2/3 và hôm nay - 3/3 em thử thì vạch thứ 2 đã đậm dần lên. Như vậy thì chắc chắn em có thai rồi các mẹ nhỉ?

Em muốn nhờ các mẹ tư vấn là sau bao lâu thì em có thể đi siêu âm ổ bụng được ạ? Vì em ko biết tính tuổi thai ntn cả. Bình thường chu kỳ kinh của em cứ tháng sau lùi lại so với tháng trước mấy hôm nên em cũng ko biết chính xác là bây giờ em trễ mấy ngày cả.

Mong mỏi sau 4 chu kỳ giờ đã thấy được que 2 vạch, mừng rớt nước mắt

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ạ!!!
    Bạn trước mình 2 ngày mình đi sa hôm 28.2 thì con đã vào tử cung 2 tuần nữa đi ktra tim thai nên mình nghĩ sốt ruột cũng ko làm gì được cứ đợi 6-7 tuần siêu âm.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tapatalk
    • 100 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Chao cac me !
    Cho minh hoi minh tre kinh 6 ngay thu que co 1 vach <BUON > ckk minh rat deu 28 ngay,ckk cuoi la 29-31-01-2014, vay co kha nang minh co thai k ? hom chua den ky kinh thi thay ra 1 chut mau mau do,may ngay nay thinh thoang cach 1-2 ra 1 chut mau nau nhat giong nhu het kinh bi tuoc lai ,bung duoi cu can can ,com com,thinh thoang nhuc dau ,dem kho ngu .
    Cac me cho minh hoi khi nao thi di bac sy kham duoc ? vc minh lo lang va mong con lam,vi minh cung lon tuoi roi .
    cam on cac me nhieu !
    • 353 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanthuy77 Xem bài viết
    Chao cac me !
    Cho minh hoi minh tre kinh 6 ngay thu que co 1 vach <BUON > ckk minh rat deu 28 ngay,ckk cuoi la 29-31-01-2014, vay co kha nang minh co thai k ? hom chua den ky kinh thi thay ra 1 chut mau mau do,may ngay nay thinh thoang cach 1-2 ra 1 chut mau nau nhat giong nhu het kinh bi tuoc lai ,bung duoi cu can can ,com com,thinh thoang nhuc dau ,dem kho ngu .
    Cac me cho minh hoi khi nao thi di bac sy kham duoc ? vc minh lo lang va mong con lam,vi minh cung lon tuoi roi .
    cam on cac me nhieu !
    Mình kkc 31/1 này, hôm qua 3/3 đi thử máu thì là 2.149 rùi, chắc chắn có thai rùi. Mn đi thử máu thử xem. Mình thử que lên 2v từ hôm 27/2
    Mong rằng mẹ nó cũng sẽ có tin vui

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 88 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em cảm ơn cả nhà nhiều ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 88 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

À, nhân tiện các chị cho em hỏi là trong 3 tháng đầu thì cần bổ sung thêm dưỡng chất gì chưa ạ? Trước khi mang thai em chưa uống sắt hay thuốc gì hết, vậy bây giờ thì uống loại nào ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái thân mến, em lấy chồng đc 2 tháng, trước đó có quan hệ 2 tháng nhưng k đều. Giờ vẫn chưa thấy con yêu về. Em đang ở ngày 20 của kỳ kinh. Sáng nay đi khám phụ khoa các thứ đều bình thường. Bác sĩ bảo tháng sau cố gắng vì siêu âm đầu dò k thấy gì trong cổ tử cung nên tháng này hỏng rồi T^T Em đọc thì thấy các mẹ bảo phải thai 6 7 tuần siêu âm đầu dò mới thấy. Liệu bác sĩ có kết luận vội vàng quá k nhỉ?
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi, kì kinh cc của e là ngày 20/2 đến ngày 8/4 thử que 1 vạch đậm 1 vạch mờ, đến ngày 9/4 đi siêu âm thì chưa thấy thai, nội mạc tử cung dày 19mm, mà chu kì kinh của e thường là 2 tháng, vậy tính sao ạ?
    • 73 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thông thường khi e chậm 1 tuần thì sẽ thử que lên 2v, lúc đó thì e chưa đi siêu âm luôn đâu, khoảng 2-3 tuần sau thì e mới đi siêu âm để chắc chắn thai đã vào tổ.