Thiểu ối đầu thai kỳ- xin kinh nghiệm của các mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 19,211 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi M3_Trung_Anh Xem bài viết
    Đọc xong bài viết của bạn mà mình buồn quá, k còn niềm tin nữa, mình cũng đc 8w rưỡi rồi, hôm 8w2d mình đi siêu âm thì túi ối đc 25mm, đầu mông đc 17,8mm, bs cũng bảo thiểu ối vì tầm này túi thai phải trên 30 rồi,hjc, mình vẫn đang tiêm và uống thuốc nội tiết rất nhiều từ lúc 6w mà cũng k cải thiện đc mấy, buồn và lo lắng quá bạn ạ, bạn cho mình hỏi hồi bé nhà bạn phát hiện bị lưu túi ối lúc đó đc bnh rồi, đầu mông đc bnh, mình thực sự rất lo lắng, mong nhận đc tin từ bạn sớm, bạn có dùng thuốc hay theo khám của bs nào k, có tìm hiểu về nguyên nhân thiểu ối k, mình đang theo khám bác Dũng Kim Ngưu,hjx, lo lắng quá
    Kô biết BS của bạn căn cứ theo chuẩn nào còn theo Bảng các chỉ số SA của hoale10278 trên WTT, thành viên trước đây thường tư vấn các chỉ số thai nhi theo tuần post dưới chữ ký của mình thì thai 8w2d, GS là 27 mm (của bạn là 25), CRL là 18 mm (của bạn là 17,8 mm), như thế có nghĩa thai của bạn phát triển bình thường
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 387 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Kô biết BS của bạn căn cứ theo chuẩn nào còn theo Bảng các chỉ số SA của hoale10278 trên WTT, thành viên trước đây thường tư vấn các chỉ số thai nhi theo tuần post dưới chữ ký của mình thì thai 8w2d, GS là 27 mm (của bạn là 25), CRL là 18 mm (của bạn là 17,8 mm), như thế có nghĩa thai của bạn phát triển bình thường
    Em cũng xem cái bảng này suốt c ạ, rồi lúc nào cũng tự trấn an mình là túi thai của mình bé hơn chuẩn 1 chút thôi nhưng lần nào đi khám về bác cũng bảo là thiếu ối vì túi thai nhỏ hơn tuổi thai, bác bảo phải trên 30mm, e khám 3 bs Dũng ở Kim Ngưu, bs Ngọc Minh ( phó khoa nội tiết viện C) và bs Vĩ dốc phụ sản đều chung kết luận như vậy nên rất lo lắng c ạ, k biết e có giữ đc bé k c ạ, huhu
    Bé Bánh:12w5d 68gr, 23w4d 650gr, 25w5d 820gr, 26w6d 940gr, 28w3d 1312gr, 30w5d 1705gr, 32w3d 2001gr, 37w4d 3240gr-->NB 3240gr, 1m 4,6kg, 2m 5,6kg, 3m 7kg, 4m 8,1kg, 5m 8,4kg, 6m 9kg, 8,5m 11kg, 11m 12,4kg, 11,5m 13kg, 13m 13,5kg, 15m 14,3kg, 18m 15kg, 21,5m 16,8kg, 23m 17kg (cao 92cm), 24m 18kg, 28m 19.5kg, 31m 19,7kg 36m 21kg
    Thanh niên 2 tuổi của mẹ lớn rồi phải ngoan biết chưa Bố mẹ yêu em rất nhiều
    Bé Bun: 12w4d 66gr 18w1d 231gr 22w 490gr 26w3d 980gr 29w3d 1431gr 32w3d 2024gr 34w1d 2180gr 36w 2800gr 37w4d 3200gr 38w1d 3550gr
    Bun NB 3550 gr 1m 4600gr 2m 6400gr 3m 7800gr 4m 8500gr
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 163 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi M3_Trung_Anh Xem bài viết
    Đọc xong bài viết của bạn mà mình buồn quá, k còn niềm tin nữa, mình cũng đc 8w rưỡi rồi, hôm 8w2d mình đi siêu âm thì túi ối đc 25mm, đầu mông đc 17,8mm, bs cũng bảo thiểu ối vì tầm này túi thai phải trên 30 rồi,hjc, mình vẫn đang tiêm và uống thuốc nội tiết rất nhiều từ lúc 6w mà cũng k cải thiện đc mấy, buồn và lo lắng quá bạn ạ, bạn cho mình hỏi hồi bé nhà bạn phát hiện bị lưu túi ối lúc đó đc bnh rồi, đầu mông đc bnh, mình thực sự rất lo lắng, mong nhận đc tin từ bạn sớm, bạn có dùng thuốc hay theo khám của bs nào k, có tìm hiểu về nguyên nhân thiểu ối k, mình đang theo khám bác Dũng Kim Ngưu,hjx, lo lắng quá
    mình cũng được bs siêu âm bảo là sao túi ối nhỏ vậy lúc đc 6 tuần,nhưng crl vẫn pt bình thường.vì mỗi khi sa xong mình lại tra bảng pt thai kì và tự trấn an lòng.mình đặt thuốc nội tiết suốt,cố gắng uống thật nhiều nước từ lúc ấy.hồi 8 tuần m khám ở bv,bs cũng nói câu giống bs của b,túi ối đáng ra phải trên 30 rồi mà mình thì chỉ có 25 và crl 17mm.dặn mình về nhà uống nhiều nước...lúc mình lưu thì con pt dc 20mm....8 tuần rưỡi...
    mình trong sg cũng chưa tìm đc nguyên nhân mà chỉ nghe bs khám lúc m bị thai lưu nói sau này trước khi có thai lại nên khám về di truyền gì đó,nhưng lúc đó khóc quá nên m cũng k chú ý nhớ đc...
    nhưng bạn cảm thấy bt k có dấu hiệu dich nâu hay mất nghén thì hãy cứ tin là bé vẫn khỏe bạn ạ,cố lên mẹ có vui thì con mới khỏe được...đừng suy nghĩ nhiều nữa.mong ngàn điều tốt lành đến với bạn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi có mẹ nào thiểu ối giai đoạn đầu vẫn mẹ tròn con vuong không? Lo quá. Nay mình đi khám BS kết luận:
    thai 6 tuần 1 ngày. 2 thai, beta 76.585.
    Thai 1: đầu mông 5,8mm, tim thai (+), rau toàn diện, ối bình thường.
    Thai 2: đầu mông 7mm, tim thai (+), thiểu ối, có bong rau.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, có ai gặp phải trường hợp như em không. HUHU
    Thai em tính ra hơn 8 tuần rồi mà BS kết luận được 7 tuần, 2 tuần em đi siêu âm 3 lần mà kích thước túi ối chỉ tăng từ 16mm lên 17mm thôi, Phôi thì vẫn phát triển tuần 7 là 3,9mm tuần 8 là 10.6mm, tim thai dương tính 137l/p. Nhưng túi ối em bị thế liệu có giữ được con không ạ. Mấy hôm đầu em khám ở BS Dũng Kim Ngưu bs bảo thai dị thường, bị thiểu ối nên bỏ đi mà em vẫn giữ(lúc ý chưa có tim thai), Sau đi siêu âm ở viện C có tim thai em lại hy vọng mà 2 tuần nay túi ối ko tăng em lại lo quá, liệu còn nhiều hy vọng không ạ?
    Mong các mẹ giúp em
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ chủ top với mẹ LeThao242 update thông tin đi ạ. Tình hình các mẹ sao rồi.
    Mình cũng túi ối nhỏ hơn tuổi thai 1 tuần, thai của mình được 9 tuần rồi.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng bị thiểu ối ở tuần thứ 8, mấy hni còn bị đau bụng dưới nữa cm ạ. Khám bs có tiêm và kê thuốc nội tiết về uống, dặn uống nhiều nước nữa. Có mẹ nào bị thiểu ối giai đoạn đầu mà con vẫn an toàn k chia sẻ e vs ah
    comment by WTT mobile view
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thai đấy m bị lưu được 5 tháng rùi cm ạ. BS Dũng đã nói từ đầu là ko được, do thai dị thương nên HCG tuần 7 được hơn 7000 thui, sau túi ối ko ptriển, đến thời điển phôi phát triển mà túi ối ko ptriển là bị lưu.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 244 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LeThao242 Xem bài viết
    Thai đấy m bị lưu được 5 tháng rùi cm ạ. BS Dũng đã nói từ đầu là ko được, do thai dị thương nên HCG tuần 7 được hơn 7000 thui, sau túi ối ko ptriển, đến thời điển phôi phát triển mà túi ối ko ptriển là bị lưu.
    Chia buồn vơí bạn. Mình đi khám bs cũng kết luận thiếu ối, thai mới 8w thôi ah. Mình đọc mấy trường hợp đều không giữ được thai, buồn quá
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị @chaiko18 ơi, e cũng bị như chị và sẩy khi ở tuần t8 r. Giờ e đang nghiên cứu cho lần mang thai tiếp theo. Giờ tình hình của chị thế nào rồi ạ? Chị chia sẻ cho e với. E đang mong con vì vc e cưới 1n r ạ! E cảm ơn chị!
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi, bây giờ tình hình của chị tnao rồi ạ? E mới sẩy và cũng bị thiểu ối ở tuần 8, các chị cho e kinh nghiệm để e chuẩn bị đầy đủ mang thai tiếp với ạ. E cảm ơn ạ!
    • Anphuong196 Khách
    • 1 năm
    Mình cũng bị thiểu ối lúc 7 tuần bác sĩ ở việp phụ sản hà nội bảo ko qua nổi tuần 12. Bảo mình sử lý sớm. Mình nhất định không nghe. Hi bằng tất cả nỗ lực và quyết tâm. Mình đã gữi dc em bé. Cháu sinh thiếu 1 tháng thôi. Nhưng trộm vía yêu lắm rùi. Sinh ra dc 2,6 kg sau 4 tháng giờ cháu dc 7,5 kg rùi
    • Thuhang493 Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Anphuong196 Xem bài viết
    Mình cũng bị thiểu ối lúc 7 tuần bác sĩ ở việp phụ sản hà nội bảo ko qua nổi tuần 12. Bảo mình sử lý sớm. Mình nhất định không nghe. Hi bằng tất cả nỗ lực và quyết tâm. Mình đã gữi dc em bé. Cháu sinh thiếu 1 tháng thôi. Nhưng trộm vía yêu lắm rùi. Sinh ra dc 2,6 kg sau 4 tháng giờ cháu dc 7,5 kg rùi
    Kì diệu quá mẹ ơi,mình đag 22w nhưng kết luận bị rỉ ối và thiếu ối,đang lo sốt vó,lạy trời cho mẹ tròn con vuông như mẹ Anphuong196
    • Anphuong196 Khách
    • 1 năm
    Uh me tròn con vuông. Gio chau dc 4thang 18 ngày mà 8 kg rùi. Suốt ngày ê a nói chuyện thôi. Nói chung cháu ko sao hết bạn dc 22 tuần rùi thù cố gắng lên nhé. Mình mang thai khổ đủ đưởng. Nào là thiểu ối. Sau đó lại bị tỷ lệ doaw cao. Rồi tiểu đường thai nghén. Đến tuần 25 bị can xi hóa rau. Kết quả vẫn sinh con ra bình thường. Mình phải vững tâm lý . Đừng lên mạng đọc quá nhiều . Thông tin nó loạn về lại lo nghĩ nhiều nhé. Chúc hai me con bạn khỏe mạnh
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anphuong196 Xem bài viết
    Mẹ chỉ cách cho e với ( e cũng bị như mẹ mà ko biết lsao.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi perong Xem bài viết
    thiểu ối đầu thai kì nguy hiểm lắm các mẹ ạ,em đã vừa mất con 2 tuần rồi,cũng vì thiểu ối mà tới 8 tuần rưỡi là bé k phát triển đc nữa và lưu....buồn lắm
    e tìm hiểu trên mạng thì có thể do thai nhi bị dị tật ở thận k hấp thụ đc nước ối hoặc do cơ thể mẹ nội tiết kém...mong sao cho các chị may mắn hơn e và bình an suốt 9m10d
    Mom ơi. Mom sao rồi
    • 367 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có mẹ nào thiểu ối đầu thai kỳ mà vẫn vượt cạn thành công không, vào chia sẻ đi các mẹ ơi
    • 367 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có mẹ nào thiểu ối đầu thai kỳ mà vẫn mẹ tròn con vuông không các mẹ ơi, vào chia sẻ giúp mình với
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vantt0123
    có mẹ nào thiểu ối đầu thai kỳ mà vẫn mẹ tròn con vuông không các mẹ ơi, vào chia sẻ giúp mình với
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lanphuongqak Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vantt0123
    Mom ơi. Tình hình thai của b thế nào. M cũng 7w thiểu ối. Lo lắm