TIN TÀI TRỢ.

tháng e sau ăn hỏi nhưng phát hiện người yêu ngoại tình,có nên tiếp tục hay không,e đang bầu 7 tháng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.17K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 58 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

2 đứa cũng mới yêu nhau,e thì đang mang bầu 7 tháng,nhà ng yêu lấy lý do có tang ko cưới chỉ ăn hỏi thôi,còn 1 tháng nữa là sẽ ăn hỏi nhưng e phát hiện ra ng yêu e ngoại tình với ng yêu cũ của nó,và bố mẹ nó khi biết e có thai đã từng bắt e bỏ thai và bắt nó bỏ e để cưới con kia,2 bọn nó thì đã yêu nhau đc 2 năm ,đã từng ăn ở như vợ chồng,cũng từng phá thai,và e thì cũng chỉ là người mới yêu đc vài tháng,e ko biết là nó yêu e là vì trách nhiệm hay tình yêu,2 đứa chúng nó đồng ý quan hệ với nhau lén lút,ko nt ,ko đt,ko liên lạc khi có mặt e,chuyện này bố mẹ ng y em ,và gia đình con ng yêu cũ cũng đã biết từ lâu,nhưng có mỗi em là ko biết,thằng ng y e cũng xin lỗi,mong tha thứ và đổ trách nhiệm do con kia dụ dỗ,nhưng những gì mà e đọc đc thì hoàn toàn do ng yêu e,ng y e cũng năn nỷ ỷ ôi đc 2 ngày,nhưng e ko tha thứ rồi cũng mất tích,còn bố mẹ nó thì tuyên bố luôn là chuyện 2 đứa ông bà ý ko tham gia,hazzz bụng 7 tháng công ăn việc làm thì ko ,e cũng chẳng biết phải làm sao nữa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 41 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

đọc bài viết thấy thương chị qá. E ko bix nói ji hơn chỉ chia sẻ cùng chị. Sao lại có những con người như thế. Theo e thì chị nên về nhà mẹ đẻ ở đễ dưỡng thai cho tốt. Chị đừng buồn và suy nghĩ nhiều sẽ anh huong tới bé. Chúc 2 mẹ con thật nhìu sức khoẻ.
    Cầu trời khẩn phật cho 2 mẹ con con dc khoẻ mạnh vượt qua 9 tháng 10 ngày bình an
    Con là niềm hạnh phúc lớn lao nhất của mẹ. Mong con từng ngày
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

t vẫn đang ở nhà mẹ đẻ mà,dự định lúc nào ăn hỏi xong tớ sẽ về nhà chồng,2 đứa cũng đã đi thuê nhà,mua sắm đồ xong gần hết rồi vậy mà...
    • 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ kiếp . Đàn ông việt nam chán như con dzan' . Bản thân tôi là đàn ông và vợ cũng đang mang thai 6 tháng. Đọc bài này mà thấy nhục cho lũ đàn ông quá. Nói chung cái đồ sanh ra ko có ba má dạy dỗ ok....... ai có con gái khuyen con nen lay chuồng nước ngoài đê. DM lũ đàn ông việt. Đàn ông việt Nam thương vợ thì ít. Tỉ lệ đàn ông tòi là 70/30 . chỉ có 30% đàn ong việt biết thương vợ và sống tốt thôi
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 92 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

B nên dứt khoát chấm dứt vs thằng kia đi. Mình nói thật lòng : cả nhà nó khốn nạn chứ k fai chỉ mìnhnos đâu. Lấy để rồi khổ thêm và cuối cùng là chia tay thì lấy làm gì. Bgio chẳng thiếu bà mẹ đơn thân. Bạn cố gắng giữ gìn sức khỏe, sinh con an lành rồi tìm công việc sau vậy. Cố lên!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 275 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Bỏ gấp lấy thể loại đó làm gì hả bạn??? Con của riêng mình còn hơn có loại cha như thế!!
    nG4rp7
    • 229 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hazzzz nghe chủ top kể có vẻ 2 ng còn khá trẻ . Bg thì biết sao đây ? Tiến cũng ko dc mà lùi cũng chẳng xong . Nan giải
    Niềm hạnh phúc nhất trên đời là mẹ có bố và 2 con yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là không nên tiếp tục nữa..hic..bản tính con người khó thay đổi,,chắc gì sau này người ta sẽ cho bạn 1 cuọc sống hp chứ..haiz..Hãy tìm cho mình 1 người yêu bạn thực sự và
    chung thủy
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 64 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluesky9788 Xem bài viết
    Mẹ kiếp . Đàn ông việt nam chán như con dzan' . Bản thân tôi là đàn ông và vợ cũng đang mang thai 6 tháng. Đọc bài này mà thấy nhục cho lũ đàn ông quá. Nói chung cái đồ sanh ra ko có ba má dạy dỗ ok....... ai có con gái khuyen con nen lay chuồng nước ngoài đê. DM lũ đàn ông việt. Đàn ông việt Nam thương vợ thì ít. Tỉ lệ đàn ông tòi là 70/30 . chỉ có 30% đàn ong việt biết thương vợ và sống tốt thôi
    Tôi thích bạn rồi đó. Chính xác là đa phần đàn ông việt nam đều tệ. Chỉ biết yêu mình. Muốn vợ chăm sóc, triều chuộng như tướng. Nhưng chẳng bao giờ chăm lại vợ. Coi đó như điều tất yếu. Ông nào tuyệt lắm thì may ra biết chăm con. Chuyện sex thì cũng đa phần muốn mình lên đỉnh còn vợ thì không cần biết. Phần lớn còn đê hèn, không hạnh phúc với vợ nhưng không dám ly hôn. Sợ người đời chửi hay sao ấy. Lén lút ngoại tình.
    Khốn thật. Nếu có lần sau mình cũng lấy chồng nước ngoài. hehe.

Còn chủ top, mau bỏ cho nhanh. Nếu bạn đưa chân bạn sẽ đưa mình vào bi kịch cả đời. Thà đau ngay bây giờ. 1 lần còn hơn. Xem có người thân nào, bố mẹ hay anh chị em gì đó mà dựa vào trong lúc này. Cố gắng sinh con. Tự mà nuôi con. Bán máu đi mà nuôi con cũng được. Đừng nhờ vả gì vào tên người yêu chết tiệt kia, cả bố mẹ nó nữa. Ngẩng cao đầu mà sống. Còn những kẻ xấu, không biết thương xót người khác, không biết quý trọng máu mủ nhà nó thì trời sẽ quả báo.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 193 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi! Nghe mà buồn quá, thôi em ạ, cưới xin làm gì, về cái nhà như thế thì con mình cũng chả đc giáo dục tử tế đâu, ở vậy nuôi con cho lành
    FjFeZXVFjFep7
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thấy bạn chắc cũng rất yêu ng yêu hơn chính bản thân mình đây, vì chưa việc làm gi mà để có baby, việc tốt nhất b nên làm bây giờ là từ bỏ người yêu bạn đi và cả gđ của tên ng yêu xấu xa đó, tập trung vào việc sinh bé cho tốt, và xem bé là nguồn động lực giúp bạn vượt qua giai đoạn này. Tương lai phía trước đang chờ đón bạn và con bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 22 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chị ạ, trường hợp chị cũg hơi giống em nhưng suy ngẫm lại thì có vẻ e may mắn hơn chị 1 tí ạ !
    Ôi cái bọn đàn ông ! Bọn e quen nhau gần 3 năm rồi, đến giờ e cũg có thai hơn 7 tháng rồi, cũg tính khi nào sinh xong sẽ cưới. Khổ nỗi đàn ông lăng nhăng thì bản tính khó đổi lắm chị àh. E bị nhiều phen rồi, nhưng phụ nữ vn mình vì thương nên hay chịu đựg lắm, rõ rag biết là bờm đầu mà vẫn cứ chịu. Ngay cả lúc e mang thai mà vẫn còn lăng nhăng cơ mà, nhưg lúc về nhà thì lại đối xử ổn vs e, cù hay đề cập đến chuyện cưới hỏi này nọ, vơai cả gd chồng e thì thuong e lắm. E may mắn hơn chị về khoản đó. Nhưg e vẫn băn khoăn k biết có nên cưới 1 ng như vậy ko. Bản tính khó đổi lắm chị àh, ko lẽ mình cứ chịu đựng vậy hoqfi. Bây giờ e im lặng vì nghĩ tới con,k muốn áp lực !
    Nếu ngay cả gd bên kia k tốt vs chị thì e nghĩ ch nên dứt khoác. Mình còn trẻ nên sẽ kiêam dc ng đàn ông khác tốt hơn. Đàn ông tốt sẽ chấp nhận chị cho dù quá khứ ch ntn. Trẻ con lúc nhỏ dễ thích nghi lắm chị àh, nhưg đưg vì 1 phút mềm lòng mà để con mình chứng kiến cảnh đổ bỡ của mình, ảnh hưởng tới việc k tin tương vào hôn nhân của nó sau này.

Chúc ch sớm tìm dc hp thật của mình !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 379 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluesky9788 Xem bài viết
    Chồng mình thuộc 30% còn lại của anh nói. Đọc những tình cảnh này thấy mình sao sung sướng và phước vậy không biết.
    Chia sẽ với chủ top nhé
    • 230 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

next thằng đấy với cả nhà nó được rồi đấy, chị ạ. con cháu nhà nó mà nhà nó còn không cần thì mình về nhà nó cũng chả sống cho ra hồn người được đâu. sẽ rất khó khăn cho chị và bé nhưng còn hơn chịu cảnh cam chịu suốt đời, còn phải chịu đau khổ nhiều nếu chị tiếp tục. chị sắp được gặp con yêu rồi, cố gắng vì con mà sống, mà phải sống tốt nhé chị. chúc chị hạnh phúc.
    Fb: Bui Kieu Anh (Chuỵ Đậu shop)
    Call/sms/zalo: 0989647382
    • 58 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

tớ cũng chia tay và cắt đứt quan hệ rồi, nhưng lại nghĩ cho đứa con,mà tớ thì ko công việc ,tiền cũng ko nghe nói sinh 1 đứa con ra và nuôi nó tốn kém lắm,sinh xong thì ít ra 1 năm nữa mới đi làm đc,mà chắc gì tìm đc việc làm đủ để nuôi sống đc mình,lại còn hàng xóm dị nghị bàn tán nữa,còn nếu sống cùng với bố mẹ mình chắc mình sẽ bị cả nhà đay nghiến suốt cả quãng đời còn lại mất,vì nhà mình cũng vốn ko thích gia đình nhà kia và cả nhà đã nói rồi ko nghe cứ thik đâm đầu vào,hazz mà cơ hội hạnh phúc ,hay đi bước nữa với ng đã từng có con thì rất là mong manh.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 387 Bài viết

• 564 Được cảm ơn

Em ơi thiên hạ dị nghị thì kệ họ em ạ. Còn cha mẹ em thì không ai yêu con bằng cha mẹ em tâm sự với cha mẹ chị tin các bác sẽ hiểu. Em sợ bị cha mẹ đay nghiến mà lại không sợ về gia đình nhà đó họ coi mình không ra gì. Em về nhà đấy có được họ giúp đỡ không hay cũng phải tự lo. Nuôi con tốn kém nhưng không phải không nuôi được con. Chị nghĩ nếu có ba mẹ giúp đỡ thì sau sinh 6 tháng em có thể xin việc. Có thể lúc đầu cv không như ý nhưng cho ta thu nhập. Dần dần rồi tìm cv vừa ý. Còn một điều nữa, chính suy nghĩ của mình làm khổ mình, tại sao lại lo sau này không lấy được chồng vì ko chồng mà có con để phải đâm đầu vào bụi rậm. Phải biết coi trọng bản thân, em cứ nghĩ rằng ko có họ mình vẫn tốt vẫn hạnh phúc thì đã sao
    Om ta re tut ta re tu re soa ha
    5s4Hp2
    • 72 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

mình có 1 người chồng tốt, 1 gđ chồng tốt nên cũng khó để chia sẻ những điều tốt nhất với chủ top nhưng mình có ý kiến thế này.
    - tiên trách kỷ, hậu trách nhân. trước hết bạn cũng nên nhìn nhận lại vấn đề là lsao nên nỗi vậy, mới quen nhau đã để có baby, lại còn để đến tận tháng t7 vẫn chưa xôi chè gì. như vậy đã là bạn (mình xl) hơi vô trách nhiệm với cuộc sống vủa bạn và con bạn rồi
    - giờ đã lỡ rồi, bạn nên nhìn nhận theo hướng khách quan. nếu ngay từ đầu đã không thể chung sống thì nên dừng lại. cuộc sống giờ khó khăn vất vả nhưng cũng sẽ qua hết thôi. chứ cứ nhắm mắt đưa chân rồi sau này còn phức tạp hơn nữa. hôn nhân không phải là chuyện có thể nói thích thì làm, ko thích thì bỏ đâu.
    - cuối cùng, người mà bạn nên tham khảo ý kiến nhất lúc này là mẹ đẻ. với kinh nghiệm của người phụ nữ từng trải và tình yêu đối với bạn và con bạn, bà sẽ cho bạn lời khuyên sáng suốt nhất.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

nếu gia đình tớ quan tâm đến tớ thì đã ko có những chuyện như trên.ngoài bạn bè ra thì hiện tại tớ chẳng có thể tâm sự đc với ai cả
    • 92 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuonghuyen88 Xem bài viết
    nếu gia đình tớ quan tâm đến tớ thì đã ko có những chuyện như trên.ngoài bạn bè ra thì hiện tại tớ chẳng có thể tâm sự đc với ai cả
    Tổng kết lại là gia đình và thằng ny bạn đểu, người nhà bạn k quan tâm tới bạn. Hiện tại bạn rất khó khăn, k có đk nuôi con 1 mình. Nhưng đã bao giờ bạn thử đứng trên đôi chân của chính mình chưa. Như 1 chị đã nói sự việc tới nông nỗi này người sai đầu tiên chính là bạn. Bạn là người tự buông xuôi bản thân mình trước. Khó khăn thì khó khăn thật đấy nhưng nếu bạn quyết tâm và cố gắng shwowngs về phía trước thì sẽ đc thôi. Nhiều bà mẹ đơn thân k có gia đình, bản thân ngta còn bị dị tật mà ngta vẫn nuôi đc con mình đấy bạn ạ. Bạn nên ngẫm lại bản thân mình đi rồi cố gắng vì con mình, mong cho bạn và con bạn sẽ có 1 tuơng lai tốt đẹp hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hiện tại t đang sợ rất nhiều cái,t chưa bao h tự sức làm 1 việc nào đó,ngay cả việc thổi cơm cũng ko xong.
    và cái nữa là con kia ,và gia đình thằng này sẽ đạt được mục đích của nó là tống khứ t đi.con người yêu cũ của nó từng tuyên bố nó chấp nhận là người tình và chấp nhận nuôi con của tớ,t đang tượng tưởng giờ này bọn nó đang ngồi cười tươi vì đã thỏa đc mong ước,t cũng vẫn còn tình yêu nữa nhưng niềm tin thì đã hết rồi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2