Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thai sắp 22 tuần rồi, nên siêu âm màu ở chỗ nào các mẹ ơi!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.73K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 149 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Chào các chị, các chị có kinh nghiệm về khám thai, đặc biệt với các mốc quan trọng cho em hỏi tí. Em đang tuần 20, sắp được 22 tuần mà nghe nói phải đăng kí sơm nếu muốn siêu âm màu ở các chỗ danh tiếng của bác sĩ giỏi như bác Trần Danh Cường. Mà nhà em sang HN đăng kí cũng hơi xa, chỉ muốn là hôm nào đi HN là khám luôn. Vậy chị nào biết chỗ nào không cần đăng kí mà chỉ lấy số là đợi đến lượt không?
    Ngoài chỗ bác Cường ra còn ở đâu ở HN (gần khu vực BV PS TW càng tốt)cũng nổi tiếng là chuẩn đoán chính xác nữa, à mà nói giới tính nữa, em chưa biết con mình trai hay gái. Vẫn đi s.a đen trắng đều đặn nhưng là trong Bệnh viện nên ko ai nói, mà ra ngoài s.a màu chỉ để biết giới tính thì em cũng sợ s.a màu nhiều ko tốt, nên chỉ đi vào những mốc quan trọng thôi.
    Mong các chị tư vấn giùm em nhé! Cảm ơn nhiều!!!!:Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 129 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

định SA chỗ bác cường thì pải nói là em đi khám lần đầu chưa khám trong viện bao h nó mới khám cho nhé. nói chung khám thì tốt nhưng mà khó chịu cái thái độ, mà đắt nữa.
    • 715 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Có mấy địa chỉ siêu âm nữa: Bs Chương 15 Liên Trì (đặt trước 2 tuần: đặt ngày 30 của tháng trước cho nửa đầu tháng sau và ngày 12 của tháng cho nửa tháng còn lại) bs Thực viện Lão Khoa (đặt trước 5 tuần). Ngoài ra còn bs Mai ở 18 Hàng Lược nữa, bs này cũng làm viện C phòng khám này không đông và không phải đặt trước ai đến sớm làm sớm, bs làm ngoài giờ từ 4h30h-7h tối, thu 2, 4 hàng tuần.
    • 563 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

Mình tưởng bác sỹ Cường nếu không siêu âm mốc 12w, 18w ở đó thì sẽ ko nhận mốc 22w chứ nhỉ?
    Mốc 22w mình đăng kí siêu âm bác sỹ Thực Viện lão khoa, nhưng phải ddki trước 5 tuần cơ @.@, may mà đã đăng kí được rồi
    Bạn có thể siêu âm bacs sỹ Vỹ dốc phụ sản ấy, lấy số trong ngày mình khám thôi, ko phải đặt trước mà nói giới tính chuẩn lắm ( đi sớm lấy số đỡ phải chờ đợi)
    • 129 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Toàn kiểu đặt trước lâu thế này. chán thế
    • 85 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanh_Quy Xem bài viết
    Chào các chị, các chị có kinh nghiệm về khám thai, đặc biệt với các mốc quan trọng cho em hỏi tí. Em đang tuần 20, sắp được 22 tuần mà nghe nói phải đăng kí sơm nếu muốn siêu âm màu ở các chỗ danh tiếng của bác sĩ giỏi như bác Trần Danh Cường. Mà nhà em sang HN đăng kí cũng hơi xa, chỉ muốn là hôm nào đi HN là khám luôn. Vậy chị nào biết chỗ nào không cần đăng kí mà chỉ lấy số là đợi đến lượt không?
    Ngoài chỗ bác Cường ra còn ở đâu ở HN (gần khu vực BV PS TW càng tốt)cũng nổi tiếng là chuẩn đoán chính xác nữa, à mà nói giới tính nữa, em chưa biết con mình trai hay gái. Vẫn đi s.a đen trắng đều đặn nhưng là trong Bệnh viện nên ko ai nói, mà ra ngoài s.a màu chỉ để biết giới tính thì em cũng sợ s.a màu nhiều ko tốt, nên chỉ đi vào những mốc quan trọng thôi.
    Mong các chị tư vấn giùm em nhé! Cảm ơn nhiều!!!!:Smiling:
    Mình siêu âm mốc này ở chỗ bs Trâm, 45/46 Lê Văn Thiêm, đt: 0435579892. Chị ấy tận tình và chu đáo lắm, nhẹ nhàng và siêu âm cẩn thận. Chỉ cần gọi điện hẹn giờ đến thôi. Phòng khám chị ấy làm việc cả ngày t3, 5,7. Còn Cn thì làm sáng thôi hay sao ý, mình ko nhớ rõ lắm.
    Mỗi ngày tôi chọn 1 niềm vui...
    • 539 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Mình cũng vote cho chị Trâm nhé, tập 1 theo chị Trâm ở Thái Thịnh đã hài lòng rồi,tập 2 mình cũng theo chị Trâm này ở Lê Văn Thiêm. Mong chị ấy giữ mãi thái độ thân thiện, tận tình như vậy.
    Bình an...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 322 Bài viết

• 629 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenvu1605 Xem bài viết
    Có mấy địa chỉ siêu âm nữa: Bs Chương 15 Liên Trì (đặt trước 2 tuần: đặt ngày 30 của tháng trước cho nửa đầu tháng sau và ngày 12 của tháng cho nửa tháng còn lại) bs Thực viện Lão Khoa (đặt trước 5 tuần). Ngoài ra còn bs Mai ở 18 Hàng Lược nữa, bs này cũng làm viện C phòng khám này không đông và không phải đặt trước ai đến sớm làm sớm, bs làm ngoài giờ từ 4h30h-7h tối, thu 2, 4 hàng tuần.
    Mình thấy SA chỗ BS Thực và BS Chương 15 Liên Trì rất yên tâm, nhưng bs Thực phải đặt chô trc 5 tuần mất tg quá, BS Chương phải goi trc 2 tuần nhưng nếu cần bạn cứ đến BS Chương quãng 5g sau đó chịu khó ngồi đợi người cuối cùng, cố gắng trình bày BS thông cảm sẽ SA cho thôi, BS Chương SA cũng rất giỏi, cẩn thận, tỉ mỉ chu đáo, nói chung là chuẩn. "BS Thực thì chuẩn không cần chỉnh" hehe
    Đó là K nghiệm của mình, chúc bạn gặp may!!!
    • 64 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Me ton này nói chuẩn đấy, bác sĩ Chương siêu âm tỉ mỉ, tận tình, dễ chịu nữa. Hỏi gì bác sĩ cũng giải đáp hết rất nhẹ nhàng.hihi.
    • 129 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bác Chương_ Bác Vỹ hay bác Cường đây??? Bác Thực thì muốn lắm nhưng ko kịp
    • 149 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenvu1605 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ Nguyenvu1605 nha. Em cố đăng kí chỗ bác Chương xem sao, thế mà đợi đến 30 tháng này mới đăng kí để đầu tháng 10 SA thì thai em sang 23 tuần rưỡi rồi. Nghe nói trong khoảng 21 đến 24 tuần SA hình thái thai nhi vẫn được đúng không nhỉ.
    • 710 Bài viết

• 2,847 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Em hay đi khám ở bác sỹ Phương Mai - Đê La Thành. Tuy nhiên vào top thì ít khi thấy các chị nhắc đến bác ấy. Không biết là bác ấy khám có chuẩn như các bác sỹ kia không ạ? Em thấy người đến khám cũng đông lắm, đăng ký trong ngày.
    • 149 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me ton Xem bài viết
    Mình thấy SA chỗ BS Thực và BS Chương 15 Liên Trì rất yên tâm, nhưng bs Thực phải đặt chô trc 5 tuần mất tg quá, BS Chương phải goi trc 2 tuần nhưng nếu cần bạn cứ đến BS Chương quãng 5g sau đó chịu khó ngồi đợi người cuối cùng, cố gắng trình bày BS thông cảm sẽ SA cho thôi, BS Chương SA cũng rất giỏi, cẩn thận, tỉ mỉ chu đáo, nói chung là chuẩn. "BS Thực thì chuẩn không cần chỉnh" hehe
    Đó là K nghiệm của mình, chúc bạn gặp may!!!
    Chiều nay vừa gọi điện đến phòng khám bác sĩ Chương đăng kí khám, cứ chuẩn bị tinh thần cho việc nghe tiếng tút tút dài và quyết tâm goi cho được thì một lần có người nhấc máy luôn, vậy là đăng kí được rồi. Thế là yên tâm, giờ phải bảo ông xã xin nghỉ việc chiều thứ 4 tuần sau đưa 2 mẹ con đi. phù. Hồi hộp quá, em còn chưa biết con mình trai hay gái nữa, mong là mọi thứ bình thường hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 77 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bạn đến 125 THÁI THỊNH bs ở đó khám cẩn thận, bạn chỉ cần đến đó là khám được luôn không cần phải đợi, đến đó khám mình hỏi giới tính là họ nói đó. chúc mẹ khỏe bé ngoan
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 42 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrauBong Xem bài viết
    bạn đến 125 THÁI THỊNH bs ở đó khám cẩn thận, bạn chỉ cần đến đó là khám được luôn không cần phải đợi, đến đó khám mình hỏi giới tính là họ nói đó. chúc mẹ khỏe bé ngoan
    Chuẩn đấy mẹ ợ
    uDZFp7
    Netbirth:45cm:2,3kg ; 1year:80cm:10kg ; 2year:95cm:19,5kg ; 3year:105cm:23kg
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 224 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

ở HN thì em chịu, tưởng ở Sg em tư vấn cho.hi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 606 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bong_cat Xem bài viết
    ở HN thì em chịu, tưởng ở Sg em tư vấn cho.hi
    Mẹ nó tư vấn cho mình với. Mình tính đi phòng khám Minh Khai không biết có tốt không? có đông lắm không? và không biết bác sĩ có siêu âm kỹ lưỡng không? Cảm ơn Mẹ nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 154 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Em đã từng đến bs Vĩ ở dốc phụ sản rồi, hôm đó không phải bs Vĩ siêu âm người đó chắc là vợ bs vĩ. em đăng kỹ khám và siêu âm 4D mất 260k mà chị bs này siêu âm qua loa lắm, vèo cái là xong và kết luận em bị nhau bám lỗ trong cổ tử cung. mà những lần trước em đi khám chỗ khác có thấy gì đâu. chị này còn nói là em nên cẩn thận đi lại và vận động không sẽ xuất huyết và dọa sẩy nữa rồi là khó sinh phải mổ. từ hôm đó về nhà em rất lo.
    Hôm CN có đi hội thảo bầu ở Giảng võ và siêu âm 4D miễn phí của bệnh viện Medlatec, bsi ở bv này siêu âm rất cẩn thận và chu đáo khi siêu âm xong mình bảo lần gần đây siêu âm bs nói là nhau bám lỗ trong tử cung nên anh bs này lại siêu âm lại thật kỹ cho mình và bảo không phải, cứ yên tâm chỉ là nhau bán mặt trước thôi
    Nếu nhà mẹ nào gần bv Medlate có thể đến đó khám mình thấy họ phục vụ rất nhiệt tình và cẩn thận nữa. địa chỉ b.viện này ở 42 Nghĩa Dũng gần đường Yên Phụ cầu Long Biên ấy.