TIN TÀI TRỢ.

Thai nhi bị suy dinh dưỡng

• 1 Lượt chia sẻ
  • 54.2K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 343 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thihao1989 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi liny Xem bài viết
    Nhiều mẹ cũng ăn uống dữ lắm mà chả hiểu sao con lại bị suy dinh dưỡng bào thai đó mẹ nó ạ
    Em đọc thì chủ yếu có các nhóm nguyên nhân
    1. Tuổi tác của mẹ (các mẹ sau 35 tuổi có khả năng không cung cấp đủ dinh dưỡng cho con
    2. Sức khỏe của mẹ
    3. Dinh dưỡng của mẹ
    4. Điều kiện lao động của mẹ khi mang thai
    tat-tan-tat-ve-suy-dinh-duong-bao-thai-4
    Nếu yếu tố 1 mình không thể thay đổi, thì còn yếu tố 2-3-4 mình có thể làm được. Ăn uống này nọ cho tốt, tập thể thao để có sức khỏe tốt, và ai làm bà trái ý, bà nghỉ làm luôn hihi
    Đùa chứ, cái nào mình làm được để bảo vệ con thì làm, các mom ha
    Cái gì tốt cho sức khỏe của mình, tốt cho con thì mình làm thôi chị. Như ở trên có nhiều chị nói ở Tây người ta không uống sữa bầu, đâu phải cái gì của Tây cũng tốt đâu, với môi trường sống và gien của mình và Tây khác nhau nữa, nên đâu phải cái gì cũng 100% theo Tây là tốt, ở đâu cũng có thế này thế kia. Như ở VN, ko tự dưng mà các nhà sản xuất sản xuất ra sữa bầu được. Như em mấy tháng đầu nghén ko muốn ăn, nếu ko uống thêm Dielac Mama Gold mỗi ngày thì lấy gì cung cấp cho mẹ và con? Uống 2 ly mỗi ngày giúp đáp ứng 100% nhu cầu Axít Folic rồi, chứ ko ăn nổi nghén như em thì lấy đâu ra.
    Ở nước ngoài chế độ dinh dưỡng của họ cơ bản đã cao rồi, thể trạng phụ nữ tốt nên mang thai họ chỉ cần uống sữa tươi thôi đã đủ. Còn mình ở đây thể trạng thiếu chất nhiều, nhất là sắt, bổ sung sữa bầu để có đủ dinh dưỡng cho con là điều cần thiết. Bởi vậy từ giờ mình cố gắng bồi dưỡng đầy đủ dinh dưỡng cho con và sẽ cho con uống sữa đến trưởng thành luôn, cho con có một thể trạng tốt, tầm vóc tốt nữa. Sữa bầu mình cũng chọn hàng VN vì nó bổ sung đúng theo thể trạng người VN mình. Sữa Dielac mama gold này tuy là hàng Việt nhưng chất lượng không thua hàng ngoại đâu à, sx theo quy trình công nghệ tiên tiến nên an tâm về chất lượng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Do tính chất công việc có khi mình thấy các mẹ bầu không thường xuyên chăm chút cho dinh dưỡng. Tuy nhiên việc này khá nguy hiểm. Chế độ ăn không đúng cách hoặc thiếu vitamin, chất dinh dưỡng thiết yếu cho thai nhi có thể làm em bé phát triển chậm vì sự thiếu hụt nguồn lực từ trong cơ thể của bà mẹ. Các mẹ bầu dù bận rộn nhưng cũng cố gắng ăn uống đầy đủ chất, bữa ăn phải chất lượng xíu nhe. Mình cũng là người bận rộn, không được ở gần gia đình nên bữa ăn vội vã lắm. Tuy nhiên mình cũng tìm cách bổ sung dinh dưỡng đơn giản hơn như sữa bầu hay nước ép....
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 343 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi liny Xem bài viết
    Đúng rồi đó chị ạ. Mỗi lần đọc tới là lòng lại quặn thắt cả lại.
    Nguyên nhân thì có nhiều, chủ quan có, khách quan có, thậm chí cả những trường hợp chả hiểu tại sao lại như thế.
    Nên mình chỉ có thể chuẩn bị tốt nhất cho con thôi. Trước khi bầu bì thì năng uống acid folic, có bầu rồi thì chọn sữa bầu mà uống. Dielac Mama gold nếu sợ lên cân quá nhiều (vì DMG có giảm chất béo 20%) mà vẫn có đủ chất dinh dưỡng, vitamin này kia cần thiết cho con phát triển.
    Rồi ăn uống lành mạnh. Không rượu bia, thuốc lá. Cấm tiệt mấy ông chồng hút thuốc luôn.
    Nói chung, hành trình đưa con đến với thế giới này không đơn giản tí nào.
    Rồi đến khi con ra đời, lại là một cuộc hành trình mới.
    Life is an adventure!
    Các bà mẹ ở vùng sâu, vùng xa, kinh tế kém tội lắm. Hôm rồi mình về quê chồng, thấy cháu họ xa của anh ấy mới 18 tuổi thôi, do ít học lại nhà nghèo nên có chồng và mang thai sớm. Thai 6th mà óm nhom hà, hỏi con tăng bao nhiêu kí rồi cũng không biết vì có đi khám thai được đâu. Tội lắm. Mình mua cho bé mấy hộp sữa Dielac Mama Gold, bé ngạc nhiên bảo con tưởng sữa chỉ dành cho trẻ con uống thôi, còn đòi để dành sinh con ra cho nó uống nữa đó. Mình có điều kiện hơn thì nên bồi dưỡng cho tốt để con mình sau này có đời sống tốt hơn các mẹ ạ
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Các bà mẹ ở vùng sâu, vùng xa, kinh tế kém tội lắm. Hôm rồi mình về quê chồng, thấy cháu họ xa của anh ấy mới 18 tuổi thôi, do ít học lại nhà nghèo nên có chồng và mang thai sớm. Thai 6th mà óm nhom hà, hỏi con tăng bao nhiêu kí rồi cũng không biết vì có đi khám thai được đâu. Tội lắm. Mình mua cho bé mấy hộp sữa Dielac Mama Gold, bé ngạc nhiên bảo con tưởng sữa chỉ dành cho trẻ con uống thôi, còn đòi để dành sinh con ra cho nó uống nữa đó. Mình có điều kiện hơn thì nên bồi dưỡng cho tốt để con mình sau này có đời sống tốt hơn các mẹ ạ
    Đối với những người dân nông thôn còn thiếu thốn thì sữa là món hàng xa xỉ lắm. Bởi vậy khi sinh ra các bé hay bị còi xương, thiếu dinh dưỡng. Thê mới thấy mình hạnh phúc hơn rất nhiều người rồi, giờ thế hệ sau của con mình đã có một nền tảng tốt sẽ đưa xã hội đi lên hơn nữa.
    • 199 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Thai nhi như thế nào gọi là suy dinh dưỡng vậy các chị, uống sữa bầu hằng ngày nhưng ăn uống không nhiều được thì có bị trường hợp thế không?
    • 199 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

em mới mang thai lần đầu, cac chị cho em kinh nghiệm nhe
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pokemon04 Xem bài viết
    Thai nhi như thế nào gọi là suy dinh dưỡng vậy các chị, uống sữa bầu hằng ngày nhưng ăn uống không nhiều được thì có bị trường hợp thế không?
    Thai bị suy dinh dưỡng không có các triệu chứng rõ rệt trên cơ thể người mẹ, do đó khó chẩn đoán. Khi khám thai, bs khám và siêu âm mới biết được em à. Em uống sữa bầu hằng ngày là đã bổ sung đầy đủ chất dinh dưỡng cho con rồi, đừng quá lo lắng. Bầu không có nghĩa là nên ăn cho thật nhiều mà nên ăn đầy đủ dinh dưỡng.
    • 323 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Nếu thai bị suy dinh dưỡng thì sinh ra phải dùng biện pháp Kanguru đúng không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 343 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Các bé bị suy dinh dưỡng bào thai sinh ra nuôi rất cực khổ. Bé nào không bệnh tật gì thì đã mừng, hầu hết các bé đều rất biếng ăn dẫn đến tình trạng tiếp tục suy dinh dưỡng nữa. Cơ thể bé không khỏe thì chuyện quấy khóc là điều hiển nhiên rồi, mẹ lúc ấy sẽ rất mệt. Bởi vậy khi mang bầu mẹ nên có một cơ thể khỏe mạnh, bồi dưỡng đầy đủ các dưỡng chất cho con trong suốt quá trình mang thai.
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5