TIN TÀI TRỢ.

Thai ngừng phát triển

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các Me!
    Em sn 88, la thành viên mới, cũng lần đầu viết bài này, em đang rất hoang mang, em xin hỏi các mẹ có ai giống trường hợp của em khkhông nhé!
    KKC của e là này 14.07. vòng kinh 30 ngày, đều
    1/ ngày 29/08/2013 em đi khám ở bv Hùng Vương, BS SA ghi:
    tư thế: ngã sau, lòng tử cung: , ĐK túi thai: mm, Bờ viền túi thai: đều rõ, Túi noãn hoàng: , tim thai: +, CD đầu mông: 3mm
    Kết luận: một thai sống trong TC #6 tuần +/- 3 ngày + xuất huyết quanh túi thai 20%
    BS cho e uong thuoc Utrogestan 100mg và Pymeno spain 40mg và hẹn tuần sau đi khám lại.

2/ Ngày 05/09/2013 em tái khám lại o BV HV, BS SA ghi:
    Tư thế: ngã sau, lòng tử cung: cực dưới túi thai co khối echo hỗn hợp d=22*30mm, ĐK túi thai: mm, Bờ viền túi thai: đều rõ, túi noãn hoàng: , Tim thai: chậm, CD đầu mông: 3.4mm
    Kết luận: một thai sống trong TC#06 tuần +/- 3 ngày nhịp tim thai chậm + có khối echo hỗn hợp cực dưới túi thai
    BS: tư vấn t/d thai ngừng phát triển, có nguy cơ sẩy thai tự nhiên hoặc thai lưu, không cho uống thuốc gì cae

Em rất buồn các mẹ ạ, thế là ngày hôm sau em quyết đinh đến bv Từ Dũ khám 1 lần nữa
    3/ Ngày 06/09/2013 em khám ở BV Từ Dũ, BS SA ghi:
    Lòng tử cung có hình túi thai, bờ không đều, bên trong có phôi thai không thấy tim thai, CDPT 02mm, có bóc tách túi thai#20%
    KL: Thai trong TC #6 tuần + động thai
    BS khám cho em uống thuốc: Domingo va thuốc đặt ÂD Progendo 200mg, hẹn 2 tuần sau tái khám.
    Giờ em cảm thấy rất buồn và hoang mang quá, có mẹ nào tư vấn giúp em với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 53 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Cho mình chia sẻ với ban nhé! Bạn đã đi Tu Du rồi thì cứ theo TD đi bạn. Giờ bạn nên nghỉ ngơi. Nằm ngữa, gác chân lên gối. Và đừng làm việc nặng, k với cao, đừng dẫn xe máy nha bạn. Cố gắng suy nghĩ tích cực để bé và mẹ khỏe nha . Hồi đó mình có thai bị động thai có ra máu, rồi sau đó mình nghĩ ngơi hoàn toàn xin nghỉ phép k đi làm suốt gần 3 tháng đầu, sau đó đi làm lại mình nhờ ba chở đi.
    Chúc bạn luôn an vui!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em nghĩ chị khám ở TD rồi thì yên tâm, đừng lo lắng, cứ làm theo đúng lời bs dặn và uống thuốc đúng cử, cố gắng nghỉ ngơi và lạc quan đợi 2 tuần sau đi khám lại ạ :XXXXX
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 106 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bạn cố gắng lên, khi nào chưa phải kết quả cuối cùng thì hãy lạc quan, tinh thần cũng chiếm % tỷ lệ của thai. Cái gì mà cơ thể mình ko chấp nhận thì sẽ tự đào thải, nếu bạn ko ra máu,ko đau bụng nặng thì vẫn còn cơ hội. Con cái là của trời cho mà. Cầu may mắn đến vs hai mẹ con nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Minh cung da roi vao truong hop tuong tu nhu ban cach day vai thang. Theo minh ban nen di xet nghiem mau de biet ket qua HCG, Progesterone. Xet nghiem mau cho ket qua chinh xac nhat de biet thai nhi co dang phat trien hay ngung phat trien. Ban hay manh me len, minh nghi ban tranh di lai va nen co 1 bac sy toi nha lay mau roi mang di xet nghiem vi trong truong hop nay rat nhay cam, ban bi dong thai nen phai tranh di lai.
    Chuc ban may man nhe!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình thì không bị ra máu, chỉ là đàu đau rem rem bụng dưới thôi. Mình đang lo ve vấn đề tim thai, vì tuần trước mình đi SA đã có tim thai rồi nhưng tuần sau lại không có tim thai. và bờ viền túi thai, không hiểu sao bên HV thì bờ viền đều, còn bên TD thì lại không đều. Bạn cho mình hỏi, lúc bạn bị động thai tim thai vẫn phát triển bình thường phải không?
    • 611 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi widwid Xem bài viết
    Bạn ơi, mình thì không bị ra máu, chỉ là đàu đau rem rem bụng dưới thôi. Mình đang lo ve vấn đề tim thai, vì tuần trước mình đi SA đã có tim thai rồi nhưng tuần sau lại không có tim thai. và bờ viền túi thai, không hiểu sao bên HV thì bờ viền đều, còn bên TD thì lại không đều. Bạn cho mình hỏi, lúc bạn bị động thai tim thai vẫn phát triển bình thường phải không?
    Thật sự thì nói là còn nước còn tát cố gắng theo dõi 1 tuần nữa xem sao, nhưng cơ hội thật sự rất mong manh vì tuần trước bạn khám đã có tim thai rồi, tuần này đã bị mất tim thai, chiều dài phôi thai k pt mà lại còn nhỏ đi, rất k tốt. cầu mong điều kì diệu sẽ đến với mẹ con bạn, cố lên nhé
    "Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha "
    Mẹ yêu con có hay chăng? Yêu từ khi thai nghén trong lòng
    NB: 3,4kg (24/12/2013)
    1M: 4,3kg
    2M: 5,2kg
    3M: 5,8kg òa òa
    4M: 6,2kg
    5M: 6,7kg
    6M: 7,2kg
    7M: 7,4kg
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

lần đầu có bầu e cũng bị thai lưu,bờ túi ối méo mó,chưa có tim thai.tính theo ngày kinh là 7 tuần nhưng kích thước thai chỉ có 5 tuần.e lo lắm đi khám nhiều nơi nhưng hầu hết các bác sĩ đều không trực tiếp kết luận là thai lưu mà đều bảo "theo dõi".1 tuần sau thì e bị ra máu đen,ra một ít thôi,vào viện ng ta bảo thai e bị lưu rồi còn hy vọng cái j nữa.h e đang bầu lần nữa,đc 37 tuần r.mấy tháng đầu e rất lo vì nghĩu lần trc là do mình yếu quá,nhưng về sau đi khám và tham khảo ý kiến nhiều ng moi biết là có rất nhiều ng bị (gân 30% ) ,bsi bảo là con ng cũng là động vật,cugx có quá trình chọn lọc tự nhiên.3 tháng đầu những phôi thai ko đủ khỏe mạnh để sống sẽ bị đào thải or chết lưu,là hoàn toàn bt.vào ai thì coi như ko may thôi,lần sau sinh tiếp.e cũng yên tâm.yroomj vía h thai kì của e rất khỏe mạnh,bé ptrien tốt đang chờ ra đờimẹ nó nên cbi tinh thần cho mọi tình huống,đừng quá bi quan nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 109 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E cũng nghĩ mẹ nó đã vào viện khám rồi thì cứ theo viện c ạ,đưng ra ngoài khám nhiều quá trừ khi bs cực tiếng tăm,thì khám thêm cho chắc.nhưng tốt nhất hiện giờ chưa ổn thì c cứ nằm yên,xin nghỉ làm đi,ăn cháo cá chép c nhé,mua cá tầm 3 lạng thôi cho dễ ăn,1 bát cháo con cũng được,ăn vã hết cá nhé,em ăn chấm chanh gia vị cho dễ ăn,ngày nào cũng 1 con trong suốt thời gian điều trị,e cũng bị động thai 2 tuần trước ra máu,bs ghi nguy cơ doạ sảy,nhưng trộm viá e nghỉ làm,ko leo cầu thang,nằm nhiều,ko đứng lâu đâu nhé,ăn cháo cá và tuân thủ uống thuốc,sữa bầu 1 cốc và vitamin tổng hợp nữa,trộm vía mẹ con em tuần nay đã ổn,hnay e vừa khán lại xong,bs vẫn kê thuốc nội tiết nhưng giảm liều 1 nửa rồi c ạ,c bình tĩnh nhé,phải luôn tâm niệm con yêu sẽ khoẻ,đừng nghĩ ngợi quá,e chúc mẹ con c bình an mong chờ nghe tin vui từ chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, lúc đó tim thai của bé phát triển binhg thường chư? Mình giờ cung chuẩn bị tâm lý sẵn thoi, nhưng vẫn hy vọng còn nước còn tát. đến bh thì mình chưa bị ra máu, như vậy ko biết co hy vọng gì không?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 109 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi widwid Xem bài viết
    Bạn ơi, lúc đó tim thai của bé phát triển binhg thường chư? Mình giờ cung chuẩn bị tâm lý sẵn thoi, nhưng vẫn hy vọng còn nước còn tát. đến bh thì mình chưa bị ra máu, như vậy ko biết co hy vọng gì không?
    hồi đầu em đi khám lúc bị động thai tim con được 124, nhưng sau đó tăng dần lên, em khám lại lần 3 rồi, trộm vía con pt tốt, vậy nên em mới dặn chị ăn cháo cá chép, uống sữa, ăn được gì cứ ăn, nhưng trước khi ăn chị nhớ kiểm tra mạng xem món đó có dược ăn ko, kiêng các đồ ăn nóng nhé, nhãn, long nhãn, vải, mít, chôm chôm hết cho em, ăn chuối nè, táo nè, bưởi nè, mỗi ngày thêm cốc nước cam nữa, hi vọng em bé sẽ khỏe lên c ạ. Cố lên chị ơi
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình bóc tách túi thai có 5% mà giờ thai cũng nhưng phát triển, chưa làm gì cả mà cũng chẳng biết nên làm gì?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 112 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhthangot Xem bài viết
    mình bóc tách túi thai có 5% mà giờ thai cũng nhưng phát triển, chưa làm gì cả mà cũng chẳng biết nên làm gì?
    Bạn ơi, nếu thai ngưng phát triển thì bạn nên hút ra sớm, để lâu sẽ bị nhiễm trùng, viêm nhiễm thì nặng có thể dẫn đến vs đấy. Nhưng theo mình trước khi quyết định hút ra bạn nên kiểm tra thêm 1,2 chỗ nữa xem thế nào, có thể kết quả vưa rồi bị sai. Chia buồn với bạn nhé!
    • 480 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi. em bị chậm kinh mà thử que chỉ toàn 1v, để lâu lắm mới thấy có thêm 1v rất mờ như là mốc của vạch thứ 2. chậm kinh ngày thứ 4 em đi xét nghiệm beta, kết quả beta 16. bác sĩ kết luận em có thai, chỉ định siêu âm đầu dò nhưng em từ chối, 2 ngày sau em siêu âm thành bụng thì niêm mạc có 12mm, em làm lại xét nghiệm beta thì chỉ còn 13,5. Em có hỏi bác sĩ là trường hợp của em như vậy có phải là chưa có thai ko? Nhưng bác sĩ lại bảo là có thai rồi, cứ theo dõi thêm 3-5 ngày nữa. Đến ngày chậm kinh thứ 7, em nhờ một anh bác sĩ người quen siêu âm đầu dò, anh ấy bảo chưa có gì trong buồng tử cung, nhưng có thấy một khoảng trắng khác với những khoảng còn lại,ko nhìn rõ nên a ấy bảo có thể là thai ko phát triển. bảo em 4 ngày nữa xét nghiệm lại beta. ngày chậm kinh thứ 10 em làm lại beta thì giảm còn 12,2. bác sĩ bảo thai đang thoái triển, ko cần can thiệp gì, để tự nhiên cho ra huyết.
    Em muốn hỏi các chị là trường hợp của em như vậy là có thai hay chỉ là rối loạn nội tiết ạ? chu kỳ của em đều từ 28-29 ngày, và chưa bgio em bị chậm lâu như thế này ạ. Do em ở tỉnh lẻ, ko có nhiều bác sĩ giỏi nên e ko biết nhờ ai tư vấn cả. các chị nào biết trường hợp của em thì tư vấn giúp em với ạ. em cần đi khám gì và có cần can thiệp gì ko ạ. e cảm ơn các chị nhiều ạ.