TIN TÀI TRỢ.

thai ngoài tử cung có túi ối không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lo quá các mẹ ơi, các mẹ giúp em với !!! em chậm kinh 17 ngày rồi, hôm 8/9 em đi siêu âm chỉ thấy có 1 ít lượng dịch nhưng không thấy có túi ối, bác sỹ yêu cầu nhập viện để theo dõi vì nghi ngờ có thai ngoài tử cung. đến hôm nay 11/9 em đi khám lại thấy có túi ối nhỏ khoảng 2mm bác sỹ bảo là 1 tuần nữa lên khám lại mới có kết quả rõ hơn... em lo quá, liệu có phải em có thai ngoài tử cung không ??? các mẹ giúp em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 81 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhlan123 Xem bài viết
    lo quá các mẹ ơi, các mẹ giúp em với !!! em chậm kinh 17 ngày rồi, hôm 8/9 em đi siêu âm chỉ thấy có 1 ít lượng dịch nhưng không thấy có túi ối, bác sỹ yêu cầu nhập viện để theo dõi vì nghi ngờ có thai ngoài tử cung. đến hôm nay 11/9 em đi khám lại thấy có túi ối nhỏ khoảng 2mm bác sỹ bảo là 1 tuần nữa lên khám lại mới có kết quả rõ hơn... em lo quá, liệu có phải em có thai ngoài tử cung không ??? các mẹ giúp em với.
    Chi ơi , cứ bình tĩnh đi nhé , cũng có thể chi thụ thai vào cuối chu kỳ nên thai châm về tổ hơn. em theo 1 ông bsi , ông ý nói vợ ông ý quá kinh gần 1 tháng mới thấy túi thai về tổ cơ mà , theo e nghĩ thì đã có tui thai trong tử cung là ko lo thai ngoài tử cung nữa đâu. Chị cứ yên tâm chờ thêm 1 tuần nữa rồi đi khám. Hy vọng con yêu sẽ mạnh khỏe
    Có Con là điều hạnh phúc lớn lao của mẹ , mẹ hứa sẽ cố gắng nuôi dạy con lên người . Mẹ yêu con bé Tôm của mẹ. Nam mô a di đà phật cầu cho con 9 tháng 10 ngày khỏe mạnh ra gặp mẹ.
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chào chị:thai ngoài tử cung là do thai đậu ngoài tử cung,nên thai cũng sẽ phát triển nhu thai bình thường,nên thai ngoài tử cung vẫn có túi thai..
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevabesausinh Xem bài viết
    chào chị:thai ngoài tử cung là do thai đậu ngoài tử cung,nên thai cũng sẽ phát triển nhu thai bình thường,nên thai ngoài tử cung vẫn có túi thai..
    e lo quá , chị giúp em với !hom 11/9 e đy khám có chỉ số bêta là 1.458 đơn vị ! đến h là chậm kinh 20 ngày rồi ! oaoa . lo quá , mevabesausinh biêt thông tin j thỳ chia sẻ em với
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chào chịin lỗi giờ này mới trả lời tin của chị,vì em bận chăm sóc cho sản phụ với em bé sau sinh...bây giờ thai nếu đã chắt thai ngoài tử cung thì chị nên bỏ càng sớm càng tốt,nếu để lâu sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe tâm lý của chị.chị nên vào bệnh viện lớn hùng vương hoặc từ dũ để làm kiểm tra lại sớm nhất để có quyết định đúng đắn nhất,còn về chỉ số bêta là 1.458 đơn vị,thông tin nhiêu đó em không thể cung cấp thêm được thông tin gì chính xác cho chị.
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thai giai đoạn sớm đối với trường hợp kinh không đều, chu kỳ kinh dài ngày, thời gian thụ thai chỉ < 2 tuần mà thôi, trong trường hợp này nên theo dõi, sau 2 ngày thì nồng độ beta hCG tăng gấp đôi và khi beta hCG >1500mUI/mL thường sẽ thấy thai trong tử cung. Trường hợp của bạn không biết chu kỳ kinh có đều hay không, xét nghiệm beta hCG được làm vào ngày nào và nồng độ là bao nhiêu.

Với thai ngừng phát triển ở giai đoạn sớm thì nồng độ beta hCG không tăng mà giảm dần theo thời gian và sau đó sẽ ra huyết. Với thai ngoài tử cung có thể điều trị nội khoa tức dùng thuốc (cần một số điều kiện như nồng độ beta hCG <5000mUI/mL, đường kính túi thai nhỏ< 3cm, chức năng gan thận còn tốt, tình trạng huyết động học ổn định, cần theo dõi tại viện ít nhất 2 tuần
    - 7 ngày (kể từ ngày trứng thụ tinh) = 3 tuần (tính từ ngày đầu của kì kinh cuối) -> nồng độ HCG là 0-5 mIU/ml
    - 14 ngày ( sau TT) = 28 ngày (4 tuần từ kì kinh cuối) -> 3-426 mIU/ml
    - 21 ngày (sau TT) = 35 ngày (5 tuần từ KN cuối) -> 18 - 7,340
    - 28 ngày ( sau TT) = 42 ngày (6t) từ KN cuối) -> 1080 - 56,500
    - 35-42 ngày (sau TT) = 49-56 ngày(7-8t) từ KN cuối -> 7,650-229,000
    - 43-64 ngày (sau TT) = 57-78 ngày (8-11t) -> 25,700 - 288,000
    - 57-78 ngày (sau TT) = 79-100 ngày (11-15t) -> 13,300 - 253,000
    - 17-24 tuần (sau TT) = Thai kì thứ 2 -> 4060 - 65,400
    - Từ tuần thứ 25 trở đi = Thai kì thứ 3 -> 3640 - 117,000
    chào chị,em chỉ có thể cung cấp thêm 1 số thong tin cho chị vậy thôi

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me oi. Ki kinh cuoi cua em la 9/9/2013 Ck 26 ngay ..đều..vay toi bay h thai cua em duoc may tuan roi a..ma hom bua em tre 9 ngay bs Sieu am van chua thay ..bs kl la BTP co nang echo trong bờ ro DK 8mm..khong ro tui thai ..cac me giai thich cho em vs
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn ơi cho t hoi t moi mang t moi mang thai lan dau đi siêu âm thi họ bảo tử cung ngả trước kích thước bình thường buồng tử cung có hình trống âm đk 5.3mm va cơ tủ cung bình thường nhung lúc đi khám và theo dõi thai kỳ bà đấy bảo có nguy co chửa ngoài tử cung mẹ nào có kinh nghiệm bảo mình với ạ mình sợ lắm huhu cảm ơn mn nhiều
    comment by WTT mobile view
    • 66 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenanh011292 Xem bài viết
    Các bạn ơi cho t hoi t moi mang t moi mang thai lan dau đi siêu âm thi họ bảo tử cung ngả trước kích thước bình thường buồng tử cung có hình trống âm đk 5.3mm va cơ tủ cung bình thường nhung lúc đi khám và theo dõi thai kỳ bà đấy bảo có nguy co chửa ngoài tử cung mẹ nào có kinh nghiệm bảo mình với ạ mình sợ lắm huhu cảm ơn mn nhiều
    comment by WTT mobile view
    Bà này chắc lại làm tiền mn rồi, trong buồng tử cung đã có hình trống âm, hay còn gọi là túi ối sớm rồi thì sao mà sợ chửa ngoài tử cung đc. Chửa ngoài tử cung là phải chắc chắn có thai bằng thử que hoặc thử máu nhưng siêu âm không thấy thai trong buồng tử cung thì mới sợ chửa ngoài chứ mn