TIN TÀI TRỢ.

Thai ngoài tử cung

• 0 Lượt chia sẻ
  • 263 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các mẹ,

Sau khi đi khám ở phòng khám tư, em được bác sĩ chuẩn đoán là thai ngoài tử cung, Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em cách nhập viện và chi phí là bao nhiêu ạ? Em dự định tuần sau em sẽ đi bx từ dũ hcm. em đang rất lo. siêu âm mà không thấy bé đâu. Em đã trễ kinh gần 1 tháng rồi. Lâu lâu đau bên phải bụng. Nên mẹ nào biết mong chỉ em với T_T

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào chị, nếu đã nghi ngờ thai ngoài tử cung chị nên đi khám để có hướng điều trị ngay, đừng để đến tuần sau chị ạ, vì nếu đúng là thai ngoài tử cung, nếu vỡ sẽ cực kì nguy hiểm đấy ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dạ. em đã đi khám ở ph khám đa khoa 3/2.gìơ đang đợi t3 lấy kq xét nghiệm máu bcg lần 2. rồi e lấy hồ sơ chuyển vào bv. em cảm ơn chị ạ. em chưa vào bv lần nào. nên e ko bik làm sao.hic

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Izumi123
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chờ đến thứ 3 thì quá lâu, khuyên bạn nên vào cấp cứu Hùng Vương hoặc Từ Dũ ngay sáng mai và mang theo những xét nghiệm đã có.
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thai ngoài tử cung là vô cùng nguy hiểm. Nó có thể vỡ bất cứ lúc nào. Nếu ko đc cấp cứu kịp thời còn có thể gây tử vong, ko bảo toàn đc buồng trứng, giảm cơ hội có thai sau này. Mong bạn đừng chần chừ hãy đến bv ngay. Cơ quan mình có 1 chị do ko biết thai ngoài tc nên khi thai vỡ ngất tại cty. May mắn chuyển đến bv kịp thời nên chỉ bị cắt vòi trứng, lúc bs mổ cho c ý máu còn bắn toé ra khắp ng. Xin bạn đừng chủ quan
    comment by WTT mobile view