TIN TÀI TRỢ.

Thai mấy tuần thì nên uống sữa bà bầu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 46.4K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuanhimbong Xem bài viết
    em có bầu 11w rồi nhưng kô biết là tuần thứ mấy thì nên uống sữa bà bầu ? và uống liều lượng như thế nào thì tốt cho bé và mẹ kô bị tăng cân...?
    Cho em hỏi thêm là, có bầu thì ăn uống như thế nào để mẹ kô bị tăng cân nhiêu ạ?, ăn mà vào mẹ hết thì chán lắm......e chỉ mong bé con trong bụng được khỏe mạnh bụ bẫm thui...^^
    Bạn ơi nếu biết mình có bầu thì nên uống sữa bầu đi chứ, trong 3 tháng đầu nếu mẹ nào mà không bị nghén thì may mắn rồi chứ như bản thân mình nghén không ăn được gì cả, cứ ăn vào là lại tống ra cho bằng sạch nên uống sữa bầu rất tốt vì cung cấp dinh dưỡng đầy đủ lại còn hấp thu nhanh nữa, bạn nên tìm hiểu về sữa bầu và mua uống đi bản thân mình thì đã dùng và uống sữa bầu Dielac Mama Gold đó.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 517 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣36090255
    Nhiều mẹ cứ lo lắng là khi mới mang thai mà uống sữa bầu thì sợ các chất vào mẹ hết, không vào con, mẹ thì sợ mập quá, sau sinh khó về form cũ nhưng thực ra thì các chuyên gia dinh dưỡng còn khuyên là nên uống sữa bầu ngay khi có ý định mang thai nhé, trước đó tầm 2-3 tháng cũng rất tốt. Cơ thể mẹ đảm bảo có đủ các chất dinh dưỡng, khỏe mạnh để sẵn sàng mang thai mà
    nếu mà nói là uống trước khi mang thai thì thường rất ít mẹ có thể làm được vì có kế hoạch đó nhưng mà nhiều khi không có chú ý tới việc uống sữa bầu và em thấy tâm lý chung của nhiều mẹ là lo sợ uống sữa bầu bị tăng cân nhiều, bản thân em thì khi biết mang thai mới uống và khi uống thì không có bị tăng cân quá nhiều suốt 9 tháng thai kỳ chỉ tăng có 11kg và con sinh được 3.5kg nên vẫn đề là mẹ uống sữa bầu thời gian nào là tốt nhất cho con cũng quan trọng lắm, mà khi mang thai uống sữa bầu bổ sung dinh dưỡng đầy đủ chẳng phải ăn cố những thực phẩm mình không thích.
    • 360 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tâm lý chung của các mẹ là khi mang thai ăn cho hai người nên mới dẫn đến tình trạng bị dư cân là như thế, chứ bản thân mình thấy ăn uống đầy đủ dinh dưỡng, ăn những thực phẩm mà tốt khi mang thai thì cũng không sợ bị dư cân, đặc biệt uống sữa bầu cũng là 1 giải pháp để mẹ mang thai không lo dư cân vì sữa bầu cung cấp dinh dưỡng đầy đủ lại không có chứa nhiều chất béo đâu, nên các mẹ biết mình mang thai là phải uống sữa luôn em đây cứ 1 tuần là hết 1 hộp sữa bầu Dielac Mama Gold đấy, mà uống sữa bầu em thấy dễ uống làm 1 hơi là xong không như ăn ngồi nhai mãi k nuốt nổi.
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maianh1983 Xem bài viết
    nếu mà nói là uống trước khi mang thai thì thường rất ít mẹ có thể làm được vì có kế hoạch đó nhưng mà nhiều khi không có chú ý tới việc uống sữa bầu và em thấy tâm lý chung của nhiều mẹ là lo sợ uống sữa bầu bị tăng cân nhiều, bản thân em thì khi biết mang thai mới uống và khi uống thì không có bị tăng cân quá nhiều suốt 9 tháng thai kỳ chỉ tăng có 11kg và con sinh được 3.5kg nên vẫn đề là mẹ uống sữa bầu thời gian nào là tốt nhất cho con cũng quan trọng lắm, mà khi mang thai uống sữa bầu bổ sung dinh dưỡng đầy đủ chẳng phải ăn cố những thực phẩm mình không thích.
    Nếu uống đủ và đúng thì k hề lo lắng về khoản tăng cân quá nhiều đâu mẹ nó ạ. Cái gì cũng vậy, nhiều quá k tốt, ít quá k tốt mà tốt nhất là vừa đủ. Mình cũng uống sữa bầu từ lúc bắt đầu biết tin có thai đến ngày sinh luôn, mà cân nặng tăng trong chuẩn 12kg, sinh em bé cũng 3.3kg, mình sinh thường. BS nói e bé phát triển hoàn toàn tốt và khỏe mạnh.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa uống lúc nào cũng được, hồi mình có thai bé đầu do chuẩn bị tâm lý rất kỹ để cbi làm mẹ nên mình cũng tham khảo chế độ dinh dưỡng thế nào, nếu như có thể và có đk thì uống sữa bầu trước khi có bầu luôn thì quá tốt. Mỗi ngày 1 cốc giúp cơ thể hấp thụ các chất dinh dưỡng còn thiếu, giúp cơ thể được khỏe mạnh để đến khi có bầu khỏe cả mẹ và con luôn
    • 880 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Sữa uống lúc nào cũng được, hồi mình có thai bé đầu do chuẩn bị tâm lý rất kỹ để cbi làm mẹ nên mình cũng tham khảo chế độ dinh dưỡng thế nào, nếu như có thể và có đk thì uống sữa bầu trước khi có bầu luôn thì quá tốt. Mỗi ngày 1 cốc giúp cơ thể hấp thụ các chất dinh dưỡng còn thiếu, giúp cơ thể được khỏe mạnh để đến khi có bầu khỏe cả mẹ và con luôn
    Mình cũng thấy như thế, uống lúc nào cũng đc, trước khi bầu, đang bầu, đang cho con bú, bất kể lúc nào uống cũng được, miễn sao uống đủ và đúng cách để cơ thể hấp thụ được tối đa chất dinh dưỡng mình đưa vào, uống sao cho khỏe chứ k để béo. Mình đã thử mấy loại sữa bầu và cuối cùng mình đặc biệt thích mùi thơm của Vani trong sữa Dielac Mama Gold, mùi và vị cực kỳ dễ chịu và dễ uống luôn đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,013 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Bạn ơi nếu biết mình có bầu thì nên uống sữa bầu đi chứ, trong 3 tháng đầu nếu mẹ nào mà không bị nghén thì may mắn rồi chứ như bản thân mình nghén không ăn được gì cả, cứ ăn vào là lại tống ra cho bằng sạch nên uống sữa bầu rất tốt vì cung cấp dinh dưỡng đầy đủ lại còn hấp thu nhanh nữa, bạn nên tìm hiểu về sữa bầu và mua uống đi bản thân mình thì đã dùng và uống sữa bầu Dielac Mama Gold đó.
    Đúng đấy, nghé quá ăn vào cho ra hết thì làm gì còn gì trong bụng đâu mà con hấp thụ được, em cùng phòng với mình cũng nghén như mẹ nó đấy, ăn vào là cho ra, duy nhất sữa bầu là không bị phun. Mà mỗi lần uống cũng k được nhiều, 1 cốc nhỏ nhỏ thôi, ngày 2 cốc theo hướng dẫn thì fai chia làm 5 lần, cũng may có sữa bầu mà em ý qua được gđ nghén 3 tháng đầu đấy. Cứ tưởng k ăn uống đc con bị bé thế mà đi khám bs nói thai nhi phát triển hoàn toàn bt luôn đó.
    • 4,845 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuanhimbong Xem bài viết
    em có bầu 11w rồi nhưng kô biết là tuần thứ mấy thì nên uống sữa bà bầu ? và uống liều lượng như thế nào thì tốt cho bé và mẹ kô bị tăng cân...?
    Cho em hỏi thêm là, có bầu thì ăn uống như thế nào để mẹ kô bị tăng cân nhiêu ạ?, ăn mà vào mẹ hết thì chán lắm......e chỉ mong bé con trong bụng được khỏe mạnh bụ bẫm thui...^^
    Theo cá nhân mình thì nếu không bị nghén thì nên uống sữa bầu càng sớm càng tốt, tâm lý chuẩn bị sinh em bé để có một thai kỳ khỏe mạnh. Nên chọn sữa bầu dễ uống tăng cường sức khỏe cho mẹ và hỗ trợ cho bé phát triển suốt thai kỳ của Dielac Mama Gold cho mẹ khỏe, bé khỏe cả nhà vui .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Đúng đấy, nghé quá ăn vào cho ra hết thì làm gì còn gì trong bụng đâu mà con hấp thụ được, em cùng phòng với mình cũng nghén như mẹ nó đấy, ăn vào là cho ra, duy nhất sữa bầu là không bị phun. Mà mỗi lần uống cũng k được nhiều, 1 cốc nhỏ nhỏ thôi, ngày 2 cốc theo hướng dẫn thì fai chia làm 5 lần, cũng may có sữa bầu mà em ý qua được gđ nghén 3 tháng đầu đấy. Cứ tưởng k ăn uống đc con bị bé thế mà đi khám bs nói thai nhi phát triển hoàn toàn bt luôn đó.
    Sữa bầu bổ sung nhiều dưỡng chất cho thai nhi mà, nhất là Dielac Mama Gold vừa tăng cường sức khỏe cho mẹ, vừa hỗ trợ phát triển cho bé:

Tăng cường sức khỏe
    cho mẹ
    Sắt: tăng thêm 25 % hàm lượng sắt(***), bổ sung nhu cầu gia tăng và hỗ trợ ngăn ngừa thiếu máu, thiếu sắt trong suốt thai kỳ.
    Chất xơ: bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ.
    Chất béo: giảm 20 % hàm lượng chất béo(***), bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh.
    Hương Vani với mùi vị thơm ngon, giúp mẹ dễ uống.
    Hỗ trợ phát triển
    cho bé
    Axít Folic: uống 2 ly mỗi ngày giúp đáp ứng 100 % nhu cầu Axít Folic gia tăng(**) theo khuyến nghị của Viện Dinh Dưỡng Quốc Gia, giúp giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi.
    DHA: tăng thêm 30 % DHA(***), dưỡng chất quan trọng cho sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi trong suốt thai kỳ.
    Ngoài ra còn bổ sung các dưỡng chất khác như Cholin, Iốt.

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,013 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa bầu bổ sung nhiều dưỡng chất cho thai nhi mà, nhất là Dielac Mama Gold vừa tăng cường sức khỏe cho mẹ, vừa hỗ trợ phát triển cho bé:

Tăng cường sức khỏe
    cho mẹ
    Sắt: tăng thêm 25 % hàm lượng sắt(***), bổ sung nhu cầu gia tăng và hỗ trợ ngăn ngừa thiếu máu, thiếu sắt trong suốt thai kỳ.
    Chất xơ: bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ.
    Chất béo: giảm 20 % hàm lượng chất béo(***), bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh.
    Hương Vani với mùi vị thơm ngon, giúp mẹ dễ uống.
    Hỗ trợ phát triển
    cho bé
    Axít Folic: uống 2 ly mỗi ngày giúp đáp ứng 100 % nhu cầu Axít Folic gia tăng(**) theo khuyến nghị của Viện Dinh Dưỡng Quốc Gia, giúp giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi.
    DHA: tăng thêm 30 % DHA(***), dưỡng chất quan trọng cho sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi trong suốt thai kỳ.
    Ngoài ra còn bổ sung các dưỡng chất khác như Cholin, Iốt.

Mình thấy Dielac Mama Gold rất tốt, giá thành lại hợp lý nữa, của Vinamilk nên cực kỳ yên tâm. Nhà mình cũng toàn dùng các sản phẩm của Vinamilk thôi đó, cả nhà ai cũng thích. Em họ mình mới có bầu cũng đc mình khuyên dùng Dielac Mama Gold, nó cũng bảo rất thơm ngon và dễ uống.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 753 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy Dielac Mama Gold rất tốt, giá thành lại hợp lý nữa, của Vinamilk nên cực kỳ yên tâm. Nhà mình cũng toàn dùng các sản phẩm của Vinamilk thôi đó, cả nhà ai cũng thích. Em họ mình mới có bầu cũng đc mình khuyên dùng Dielac Mama Gold, nó cũng bảo rất thơm ngon và dễ uống.
    Hóa ra Dielac Mama Gold tốt như vậy hèn chi được nhiều người tin dùng ghê đó, mình đang hỏi thăm các mẹ xem sữa bầu nào đang được tin dùng để mua làm quà tặng cho cô bạn. Bạn mình mới biết tin có bầu, hiếm muộn bao năm giờ có bầu mừng quá, chạy chữa tốn kém nên giờ đk cũng k dư rả gì, nên mình muốn mua ít quà qua thăm chia vui cùng nó,
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nha_susu Xem bài viết
    Hóa ra Dielac Mama Gold tốt như vậy hèn chi được nhiều người tin dùng ghê đó, mình đang hỏi thăm các mẹ xem sữa bầu nào đang được tin dùng để mua làm quà tặng cho cô bạn. Bạn mình mới biết tin có bầu, hiếm muộn bao năm giờ có bầu mừng quá, chạy chữa tốn kém nên giờ đk cũng k dư rả gì, nên mình muốn mua ít quà qua thăm chia vui cùng nó,
    THế thì bạn chọn Dielac Mama Gold là quá chuẩn luôn rồi đó, k fai ngẫu nhiên mà các mẹ lại tin dùng Dielac Mama Gold đâu bạn ạ, vì thành phần dinh dưỡng, vì vị thơm ngon, dễ uống, giá cả hợp lý lại là của Việt Nam nữa. Những lý do đó đủ để lựa chọn rồi đúng k ạ?
    • 4,845 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    THế thì bạn chọn Dielac Mama Gold là quá chuẩn luôn rồi đó, k fai ngẫu nhiên mà các mẹ lại tin dùng Dielac Mama Gold đâu bạn ạ, vì thành phần dinh dưỡng, vì vị thơm ngon, dễ uống, giá cả hợp lý lại là của Việt Nam nữa. Những lý do đó đủ để lựa chọn rồi đúng k ạ?
    Sữa mà dễ uống cũng dễ hấp thu đó bạn àh, mình may mắn không nghén nên uống được sữa mà mấy tháng đầu mình tăng cân vù vù, béo nhìn thấy mà cứ lo ăn uống chỉ vào mẹ lại không vào con , để con bé thì buồn lắm, cơ mà may mắn đi khám thai và siêu âm định kỳ bác sỹ vẫn khen con to khỏe thế là vui mừng lắm rồi các mom ah.
    • 498 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ cho em hỏi là bình thường 1 ngày thì các mẹ sẽ uống sữa bầu làm mấy lần vậy em đang bầu tháng thứ 7 rồi tới tháng này có nên dừng sữa bầu không? Em cũng k tăng cân nhiều đâu nhưng mà chỉ thấy ngại pha sữa thôi cái bụng nặng rồi nhiều khi lười lết quá, đứa thứ 2 hình như k có khỏe như đứa đầu nữa.
    • 517 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Nếu uống đủ và đúng thì k hề lo lắng về khoản tăng cân quá nhiều đâu mẹ nó ạ. Cái gì cũng vậy, nhiều quá k tốt, ít quá k tốt mà tốt nhất là vừa đủ. Mình cũng uống sữa bầu từ lúc bắt đầu biết tin có thai đến ngày sinh luôn, mà cân nặng tăng trong chuẩn 12kg, sinh em bé cũng 3.3kg, mình sinh thường. BS nói e bé phát triển hoàn toàn tốt và khỏe mạnh.
    em thấy nhiều mẹ sinh bé xong vẫn còn uống sữa bầu để đảm bảo dinh dưỡng cho con sau sinh cơ thể mệt mỏi ăn uống cũng k được nhiều thấy uống sữa bầu cũng giúp sữa nhiều lên đó, nên em tập 2 cũng vẫn uống sữa bầu sau sinh tới hơn 1 tháng lận đấy mà uống uống sữa bầu Dielac Mama Gold đó vị ngon k có bị ngán mà độ ngọt vừa phải nữa. em sợ ngọt mà.
    • 1,297 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metungduong2006 Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi là bình thường 1 ngày thì các mẹ sẽ uống sữa bầu làm mấy lần vậy em đang bầu tháng thứ 7 rồi tới tháng này có nên dừng sữa bầu không? Em cũng k tăng cân nhiều đâu nhưng mà chỉ thấy ngại pha sữa thôi cái bụng nặng rồi nhiều khi lười lết quá, đứa thứ 2 hình như k có khỏe như đứa đầu nữa.
    Tháng thứ 7 thì càng nên uống sữa bầu chứ bạn, vì giai đoạn này cần bổ sung nhiều DHA và axit folic để thai nhi phát triển trí não mà. Bầu to nặng nề, mẹ nó nhờ ông xã pha cho uống, chứ đừng cố làm rồi mệt, bỏ k uống thì thiệt thòi cho con lắm. Mẹ nó đang uống sữa gì, mình uống Dielac Mama Gold á, Dielac Mama Gold bổ sung Sắt, Canxi, chất xơ hòa tan thế hệ mới Sc-FOS, I-ốt giúp tăng cường sức khỏe cho mẹ. Đặc biệt, sản phẩm còn bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi.
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maianh1983 Xem bài viết
    em thấy nhiều mẹ sinh bé xong vẫn còn uống sữa bầu để đảm bảo dinh dưỡng cho con sau sinh cơ thể mệt mỏi ăn uống cũng k được nhiều thấy uống sữa bầu cũng giúp sữa nhiều lên đó, nên em tập 2 cũng vẫn uống sữa bầu sau sinh tới hơn 1 tháng lận đấy mà uống uống sữa bầu Dielac Mama Gold đó vị ngon k có bị ngán mà độ ngọt vừa phải nữa. em sợ ngọt mà.
    Nếu uống được thì quá tốt ý chứ, chỉ sợ k uống được thì fai chịu thôi ạ. Sau sinh các mẹ cũng hay mắc sai lầm là ăn thật nhiều để có sữa cho con bú, nhưng thực ra ăn chỉ 1 phần thôi, còn chủ yếu vẫn là uống, muốn nhiều sữa cho con bú thì mẹ nên uống nhiều sữa, nước ấm thì sữa mới nhanh về.
    • 1,687 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu uống được thì quá tốt ý chứ, chỉ sợ k uống được thì fai chịu thôi ạ. Sau sinh các mẹ cũng hay mắc sai lầm là ăn thật nhiều để có sữa cho con bú, nhưng thực ra ăn chỉ 1 phần thôi, còn chủ yếu vẫn là uống, muốn nhiều sữa cho con bú thì mẹ nên uống nhiều sữa, nước ấm thì sữa mới nhanh về.
    Mình nghĩ tốt nhất nên uống từ khi bắt đầu mang thai đến khi bé yêu tròn một tuổi, trong trường hợp khó uống nhất thì cũng phải cố gắng uống khi thai nhi được 20 tuần tuổi vì lúc này thai nhi đang phát triển hệ não, hệ xương, răng...Ưu tiên sữa bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi như Dielac Mama Gold. Mỗi ngày các mẹ chỉ cần uống 250ml là đủ và không nhất thiết phải uống trong 1.2 lần có thể chia nhỏ các bữa uống và không nên uống sữa trước bữa ăn giảm thiểu chán ăn các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,090 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy uống sữa có thể chia nhỏ thành nhiều bữa, uống từ loãng rồi pha đặc dần cho dễ uống. Bà bầu thì không nên ăn đồ cay nóng, ăn nhiều rau xanh, uống đủ nước mỗi ngày để cơ thể mẹ cung cấp đủ cho con, uống được nước dừa cũng tốt nữa đó các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 753 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Mình thấy uống sữa có thể chia nhỏ thành nhiều bữa, uống từ loãng rồi pha đặc dần cho dễ uống. Bà bầu thì không nên ăn đồ cay nóng, ăn nhiều rau xanh, uống đủ nước mỗi ngày để cơ thể mẹ cung cấp đủ cho con, uống được nước dừa cũng tốt nữa đó các mẹ.
    Sữa phải pha theo đúng mức thì mới có đầy đủ dưỡng chất được mẹ nó ơi! Mình lúc bầu cũng hay uống nước mía để con cứng cáp, uống nước dừa để da con trắng. Rau với hoa quả thì chưa bầu đã ăn rất nhiều rồi. Vâyj nên cả quá trình bầu không bị táo bón.
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4