TIN TÀI TRỢ.

Thai mấy tuần thì nên uống sữa bà bầu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 46.4K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 173 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trước em sinh bé đầu chỉ uổng sữa bầu 3 tháng giữa, mấy tháng cuối ngán wa nên toàn uống vinamilk. Đợt ấy sinh bé gái nặng 3,9 kg sinh thường luôn nhé
    Đợt này có thai chắc em ko uống sữa bầu nữa , chắc sẽ uống vinamilk thôi
    oXwCVMdoXwCp7
    2 tháng: 5 kg :Rose:
    3 tháng: 6kg :Kiss:
    4 tháng: 6,7kg :Straightf:
    6 tháng: 7,5 kg :Crying:
    8 tháng: 7,8kg :RollingEy:
    9 tháng: 8,7kg :Applause: 77 cm:cool:
    12 tháng: 10,5 kg
    13 tháng: 10kg:Worried:
    14 tháng: 10,2kg ặc ặc:Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 281 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, uống sữa tươi tiệt trùng tốt hơn hay uống sưa bầu tốt hơn cho bà bầu nhỉ ? Hồi 5w em uống Enfa mama mà uống xong toàn bị "tào tháo đuổi" nên em dừng chẳng dám uống nữa. Giờ em đc 9w rùi, Bác sĩ bảo cứ từ từ, nên e đang đợi 2 tuần nữa đến khám lại rùi nhờ bác sĩ tư vấn xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 439 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimichubbie Xem bài viết
    Các mẹ ơi, uống sữa tươi tiệt trùng tốt hơn hay uống sưa bầu tốt hơn cho bà bầu nhỉ ? Hồi 5w em uống Enfa mama mà uống xong toàn bị "tào tháo đuổi" nên em dừng chẳng dám uống nữa. Giờ em đc 9w rùi, Bác sĩ bảo cứ từ từ, nên e đang đợi 2 tuần nữa đến khám lại rùi nhờ bác sĩ tư vấn xem sao
    Theo mình thì sữa nào cũng tốt mẹ nó ạ, tùy cơ địa mỗi người hấp thu loại nào thui. BS của mình thì nói thai 5thang thì mới cần uống sữa bầu, nhưng mình tính lần này không uống sữa bầu nữa vì mình tìm hiểu thấy nước ngoài họ có cần uống sữa bầu đâu, cứ sữa tươi mà ực thôi, với lại đứa trước mình ăn kém nên uống sữa bầu từ đầu đến ngày sinh mà còn có 2,9kg à
    • 281 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Sữa tươi là sữa vinamilk loại ko có đường ý hả mẹ Bemam2 ?? Mua ở các tiệm bánh ngọt hay siêu thị mẹ nó nhỉ?
    • 1,366 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Em đang có thai đc gần 10 tuần, em mới chỉ uống Obimin và sữa tươi thôi, em thấy mấy chị cùng cơ quan uống mà ko chịu đc mùi. Liệu ko uống sữa bầu có đc ko hả các mẹ ^^
    • 98 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Hồi mình bầu bé đầu mình không uống được sữa,ăn mía mình cũng hạn chế vì sợ đường,chỉ chú trọng ăn 3 bữa chính,đủ chất dinh dưỡng và ăn nhiều trứng gà ta ( mình ko ăn trứng ngỗng) trộm vía con sinh ra không to ( có 2.7kg thôi) nhưng mà sữa mẹ tốt nên con hấp thu tốt,1 tuổi con đã 12.5kg rồi ấy.
    bà chị dâu mình sinh 2 đứa cũng ko uống 1 ly sữa nào ấy,sinh đứa nào cũng 3-3.2kg,giờ đứa nào cũng to đùng ấy các mẹ ạ.

Em nghĩ là sữa bầu ko thật quan trọng,quan trọng là ăn uống đủ chất thôi ( ko cần ăn nhiều).Chỉ mẹ nào ko ăn được mà uống được sữa thì uống thôi
    • 281 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

chẳng biết các mẹ uống sữa như nào như em này được hơn 17w rồi, từ tuần thứ 10 mỗi ngày uống 1 cốc sữa bầu, thế mà từ tuần 15-16 tăng gần 2kg nên bây giờ cách 2-3 hôm e mới uống một cốc sữa bầu, ăn uống ngày 3 bữa chính và 2-3 bữa phụ với váng sữa, buối sáng 1 quả trứng gà luộc và buổi trưa 1. Còn đâu đến chiều ăn hoa quả, sữa chua, hôm thì uống nước dừa...........Nói chung nước dừa thì tuần 2-3 quả chứ e ko uống đều lắm hihi. Nói chung là uống sữa bầu thì tăng kg nhanh lắm, suy từ em mà ra mà chẳng bít vào mẹ hay vào con nữa cơ các mẹ ạ, e nghĩ là tùy từng cơ địa của từng người đấy. Còn khoản sữa tươi tiệt trùng thì cũng tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 571 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

EM đi SA được hơn 7 tuần bác sĩ bảo uống sữa bà bầu được rồi.Các mẹ uống sữa anmum hoặc ensure ấy,dễ uống lắm
    MTMzNjEwMDc2OQ
    • 2,400 Bài viết

• 1,881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Di_cutit Xem bài viết
    EM đi SA được hơn 7 tuần bác sĩ bảo uống sữa bà bầu được rồi.Các mẹ uống sữa anmum hoặc ensure ấy,dễ uống lắm
    Chị cũng đang uống anmum vị chocolate đây . Chắc là vẫn duy trì uống tiếp , sau này xem thế nào rồi sẽ đổi qua TH true milk
    :7a9WSl57a9Wp7 DHHup7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 442 Bài viết

• 1,135 Được cảm ơn

Mình thì cũng ko thích uống sữa bầu, nhưng do bác sĩ khuyên uống nên cũng uống. Nhưng cá nhân mình thấy qua 2 bé (thấy thôi chứ ko dám khẳng định linh tinh đâu nhé)
    - Bé có mẹ ko uống sữa bầu thì tuy vẫn phát triển tốt nhưng cứ khờ khờ sao ấy, ko lanh lợi, đặt lên giường thì chỉ nằm (dù đã biết lật và bò), đặt lên ghế thì ngồi, thỉnh thoảng cũng chỉ quơ tay thôi, nói là trầm tính quá thì cũng ko thể gọi là trầm, nhưng lanh lợi thì ko thể gọi là lanh lợi được.
    - Bé có mẹ uống sữa bầu thì lại rất lanh lợi, đặt lên giừong là lập tức lật lại và bò lung tung, đặt lên ghế thì ko yên vì bé cứ xoay người lung tung, bỏ và xe thì cứ nhảy tưng tưng, thấy người đi ngang mà ko nhìn bé là bé kêu ư ư để gây sự chú ý.

Cái này ko biết là do tính tình mỗi bé hay là phụ thuộc vào sữa bầu nữa. Đừng nói là hụ nữ nước ngoài ko ai uống sữa bầu, chỉ có phụ nữ VN mới uống. Có ai thấy phụ nữ nước ngoài và VN ăn uống khác nhau như thế nào ko? Chưa kể ở nước ngoài, uống sữa tươi là 1 thói quen được duy trì từ nhỏ đến lớn, còn ở VN được có bao nhiêu người thường uống sữa? Khó nghĩ thật!
    • 544 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

em thì nghĩ các mẹ uống sữa nào cũng tốt ạ, tùy vào cơ thẻ hấp thu, sữa tươi cugnx rất tốt, ngoài ra các mẹ có ché độ ăn uống hợp lý nữa thì con sẽ khỏe mạnh, phát triển đầy đủ cả về thể lực và trí lực.
    nếu mẹ nó ko uống được thì cũng đừng cố ì như vậy ko hấp thu đâu ạ mà con gây áp lực cho mẹ và ko tốt cho con
    • 367 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có mẹ nào như mình k ạ: uống sữa bầu loại nào cũng đi ngoài.
    - hồi mới biết có bầu mình uống XO, kết quả sau 15f là tào tháo đuổi k kịp chạy.
    - biết k hợp sữa, mình chuyển sang Enfamama thì k bị đi ngoài nhưng sau 10f là bụng sôi và đau âm ỉ từng cơn suốt cả ngày. hồi có bầu bé đầu mình chén tì tì 2 cốc 300ml sữa này mỗi ngày, cứ khoảng 10 hôm hết 1 hộp 900g, hehe. k hiểu lần này có liên quan đến thay đổi nội tiết thai nghén k nhỉ, chứ nếu do cơ địa thì sao hồi mang bé đấu uống mình lại k đau bụng?
    - có hôm thèm của ngọt, vô tình pha sữa đặc Ông thọ uống thì cũng lại đau bụng.
    - chỉ có mỗi sữa tươi Mộc Châu uống vô tư là k sao cả. Nhưng mình lại lo khi em bé lớn dần lên thì uống mỗi sữa tươi k đủ chất, vì mình đọc thành phần sữa bầu còn có rất nhiều vitamin và khoáng chất khác mà thức ăn hàng ngày k có/ có ít.
    mẹ nào bị tình trạng giống mình k? cho mình xin tí kinh nghiệm ( cách uống, loại sữa...) với. mình cảm ơn nhiều.
    eNortjKzUjI0NDQxNlCyBlwwFUgCxw,,20
    eNortjKzUjK0tDQ0tVSyBlwwFcQC3w,,43
    • 40 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình bầu được 16 tuần, mình kg uống sữa bà bầu mà chỉ uống VM và TH không đường thôi. Đứa thứ nhất mình đẻ khá to (4,2kg) nên sợ đứa thứ 2 bị tiểu đường. Nhưng định kì mỗi buổi chiều mình ăn 1 hộp sữa chua không đường để lấy Canxi ho con. Mình nghĩ không cần thiết uống sữa bà bầu đâu. Mình có 2 chị gái bên nước ngoài, họ toàn chơi sữa tươi thôi nhưng con đẻ ra toàn trên 4kg. Mà mẹ cũng chẳng béo , thấy lên môi 10 kg thôi.
    • 527 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

[QUOTE=thich an hai san;23377646]có mẹ nào như mình k ạ: uống sữa bầu loại nào cũng đi ngoài.
    - hồi mới biết có bầu mình uống XO, kết quả sau 15f là tào tháo đuổi k kịp chạy.
    - biết k hợp sữa, mình chuyển sang Enfamama thì k bị đi ngoài nhưng sau 10f là bụng sôi và đau âm ỉ từng cơn suốt cả ngày. hồi có bầu bé đầu mình chén tì tì 2 cốc 300ml sữa này mỗi ngày, cứ khoảng 10 hôm hết 1 hộp 900g, hehe. k hiểu lần này có liên quan đến thay đổi nội tiết thai nghén k nhỉ, chứ nếu do cơ địa thì sao hồi mang bé đấu uống mình lại k đau bụng?
    - có hôm thèm của ngọt, vô tình pha sữa đặc Ông thọ uống thì cũng lại đau bụng.
    - chỉ có mỗi sữa tươi Mộc Châu uống vô tư là k sao cả. Nhưng mình lại lo khi em bé lớn dần lên thì uống mỗi sữa tươi k đủ chất, vì mình đọc thành phần sữa bầu còn có rất nhiều vitamin và khoáng chất khác mà thức ăn hàng ngày k có/ có ít.
    Kết luận là chị ko hợp sữa bầu rùi, hì hì...giàu chất quá ko chịu đc cũng nên. Em thì uống 2 hộp 900g/hộp Enfa và Dielac, sau đó quá chán nên chuyển sữa tươi VNM rùi. E nghĩ miễn là sữa chứ uống đầy đủ chắc gì đã hấp thụ được hết, tào tháo đuổi là nguy nhất đó. E thấy có chị trên diễn đàn mình nói ở nước ngoài cũng có uống sữa bầu nhiều như VN mình đâu, chỉ ai ko ăn ko uống đc mới phải u sữa bầu chứ ta cứ sữa tươi cũng nhiều Ca phết mà. Cá nhân e thì e vote cho sữa tươi, u dễ, ngon miệng, e thích sữa tươi ko đường, sữa bầu toàn có đường khó uống lắm, lại là sữa bột pha pha, chán ngắt....
    • 633 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn uống sữa tương cũng được í, và uống thêm multivitamin, thế là đủ chất rồi. Không cần sữa bầu đâu
    Mời các mẹ ghé thăm và kết nối qua facebook để chia sẻ thêm kinh nghiệm dạy con

https://www.facebook.com/huong.phan.94402
    • 102 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình có em bé cũng được 13tuần rồi nhưng cũng không uống sữa bầu, mình có 1 chị bạn là con của 1bác sỹ phụ sản khuyên là không nên uống sữa bầu, chỉ cần uống sữa tươi là được vì sữa bầu còn có thể làm mẹ mất sữa (??? mình nghĩ chắc là cũng do cơ địa từng người thôi ) nhưng chị bạn ấy cũng vừa sinh xong, suốt thời kỳ bầu bí không uống 1 hộp sữa bầu nào mà con sinh ra được 3,8kg, sữa mẹ về ầm ầm con bú không kịp ( trộm vía ai cũng khen ). Mình kể lại cho mấy bà ở công ty thì các bà đều nghiệm ra là ngày trước các bà ấy toàn uống sữa bầu mẹ tăng cân vù vù nhưng con sinh ra cũng chỉ trên dưới 3kg mà mẹ lại không có sữa,con toàn phải uống sữa ngoài vừa vất vả vừa tốn kém. Mình nghe thế nên cũng chưa uống sữa bầu mà hiện tại vẫn hơi nghén sợ chưa uống được nhưng sau này cũng không biết có nên uống không
    • 10 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thì khi phát hiện có bầu là uống sữa luôn, tùy cơ địa mỗi người mà phù hợp với mỗi loại sữa. Mình cũng có tìm hiểu thông tin từ vài người bạn, thường thì anfa mama và friso mum khi uống sẽ có vị hơi tanh, còn similac mom thì cũng được, nhưng dielac là có vị dễ uống nhất vì nó cũng không tanh có vị ngọt vừa đủ. Mình thì đang uống dielac mama, ngày đầu uống mình cũng khó chịu nhưng sang ngày thứ hai thì uống được ngày 2 ly luôn ấy.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    . 12334511
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều mẹ cứ lo lắng là khi mới mang thai mà uống sữa bầu thì sợ các chất vào mẹ hết, không vào con, mẹ thì sợ mập quá, sau sinh khó về form cũ nhưng thực ra thì các chuyên gia dinh dưỡng còn khuyên là nên uống sữa bầu ngay khi có ý định mang thai nhé, trước đó tầm 2-3 tháng cũng rất tốt. Cơ thể mẹ đảm bảo có đủ các chất dinh dưỡng, khỏe mạnh để sẵn sàng mang thai mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣36090255
    Nhiều mẹ cứ lo lắng là khi mới mang thai mà uống sữa bầu thì sợ các chất vào mẹ hết, không vào con, mẹ thì sợ mập quá, sau sinh khó về form cũ nhưng thực ra thì các chuyên gia dinh dưỡng còn khuyên là nên uống sữa bầu ngay khi có ý định mang thai nhé, trước đó tầm 2-3 tháng cũng rất tốt. Cơ thể mẹ đảm bảo có đủ các chất dinh dưỡng, khỏe mạnh để sẵn sàng mang thai mà
    Quan trọng là chọn được loại sữa bầu dễ uống ý mẹ nó ơi. Mấy loại sữa bầu em uống cứ có cảm giác tanh tanh, khó uống. Em cũng đổi mấy loại sữa rồi, toàn mua thử hộp nhỏ 400gr rồi uống thử mà được vài cốc là bỏ, khó uống ghê, có lần em còn bị đau bụng mấy ngày nữa, hic
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4