TIN TÀI TRỢ.

Thai 9 tuần, thường xuyên đau bụng, ra dịch hồng, nâu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 34K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn mitthui ơi, mình mò mẫm trong diễn đàn thấy cái entry này của bạn khá giống tình trạng của mình: có dịch, đau bụng, tức cửa mình một chút. Mình đang ở nước ngoài nên bác sĩ không khám như ở nhà, họ chưa tìm ra cái gì cả. Bạn đã đi khám chưa và có mọi việc thế nào rùi, có gì chia xẻ với mình nhé.

Các mẹ ơi, em xin hỏi ý kiến các mẹ là liệu việc ra dịch của em có liên quan gì đến viêm nhiễm phụ khoa không nhỉ? Em có ra khí hư màu hơi sẫm, không phải màu trắng nhưng cũng không đỏ, không nâu sẫm, khó tả lắm ạ. Có lúc ánh hơi hồng hoạc vàng sẫm, dạng bột bột hoặc là hơi lỏng. Có điều em bị đã gần 2 tuần rồi, lúc nhiều lúc rất ít. Mẹ nào có hiện tượng giống em chỉ giáo giúp em với ạ.

Em cảm ơn các mẹ nhiều lắm. Lần đầu tiên có bầu lại xa nhà nên em lo quá hic hic.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitthui Xem bài viết
    Có mẹ nào giống em không tư vấn giúp em với. Em có thai 9 tuần. Từ tuần thứ 7 thường xuyên lâm râm đau bụng, thỉnh thoảng ra dịch lúc màu hồng, lúc màu nâu. Cái kiểu đau bụng của em cũng lạ. Khi thì đau quặn bên trái, bác sĩ bảo là đau đại tràng. Lúc thì đau quặn vùng giữa bụng dưới (hình như khu vực tử cung thì phải), rồi lại kèm theo cảm giác tức cửa mình, như thể có cái gì muốn tuột ra. Hay em khỏe tưởng tượng nhỉ? Mẹ nào trải qua kinh nghiệm này mách em với để em bớt lo. Cảm ơn các mẹ nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,827 Bài viết

• 5,259 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến! Em rất vui mừng được báo tin: Hôm nay em đi siêu âm, bác sĩ kết luận em bé mạnh khoẻ, phát triển bình thường và có cái chim rất xinh nữa . Nhìn hình ảnh con huơ chân múa tay ở trong bụng mà em thấy cảm động quá. Yêu lắm các mẹ ạ. Em bé của em thật dễ thương. Tự dưng lúc đó em thấy đây mới là HẠNH PHÚC thực sự :LoveStruc: . Và em cũng thấy mình hiểu bố mẹ hơn bao giờ hết.
    Cảm ơn các mẹ rất nhiều vì đã động viên, khích lệ em suốt thời gian qua. Em sorry chậm trả lời vì đến tận hôm nay em mới tới bác sĩ và mới có kết quả trả lời cho các mẹ. :Smiling:
    To mẹ Thỏ xí: Đợt em đau bụng, ra dịch như vậy bác sĩ cho tiêm 1 mũi Vageston, sau đó uống mỗi ngày 2 viên Vageston (sáng/chiều) + 4 viên Spasfon (sáng/chiều). Theo em biết thì Vageston là một loại thuốc nội tiết, còn Spasfon có tác dụng giảm co thắt tử cung. Mẹ Thỏ xí ở nước ngoài ko bít có tìm mua được loại thuốc đó ko. Còn một số cách khác em áp dụng thời gian qua là kèm theo uống thuốc bắc dưỡng thai (em có may mắn là mẹ ruột làm thuốc đông y) + 1 tuần 3 lần ăn trứng gà ngải cứu + 1 tuần 1 lần ăn cháo cá chép. Mấy thứ đó đều có tác dụng an thai, mẹ Thỏ xí có thể áp dụng được.
    Chúc mẹ Thỏ xí và các mẹ trong diễn đàn này sẽ cho ra đời thật nhiều bé con xinh xắn, khỏe mạnh và thông minh. :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    Bác sĩ hẹn em tháng sau quay trở lại siêu âm định kỳ. Có gì em sẽ thông báo cho các mẹ nhé.
    Chúc cả nhà ta mạnh khỏe và luôn yêu đời!!!!!! :Rose: :Rose: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,500 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn mitthui, chứ lúc đọc thông tin của bạn tớ thấy nếu tớ là bạn chắc lo sốt vó rồi. Tiện thể, bạn làm cái sticker dưới chữ ký cho em bé đi.

FZxtp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến! Em rất vui mừng được báo tin: Hôm nay em đi siêu âm, bác sĩ kết luận em bé mạnh khoẻ, phát triển bình thường và có cái chim rất xinh nữa . Nhìn hình ảnh con huơ chân múa tay ở trong bụng mà em thấy cảm động quá. Yêu lắm các mẹ ạ. Em bé của em thật dễ thương. Tự dưng lúc đó em thấy đây mới là HẠNH PHÚC thực sự :LoveStruc: . Và em cũng thấy mình hiểu bố mẹ hơn bao giờ hết.
    Cảm ơn các mẹ rất nhiều vì đã động viên, khích lệ em suốt thời gian qua. Em sorry chậm trả lời vì đến tận hôm nay em mới tới bác sĩ và mới có kết quả trả lời cho các mẹ. :Smiling:
    To mẹ Thỏ xí: Đợt em đau bụng, ra dịch như vậy bác sĩ cho tiêm 1 mũi Vageston, sau đó uống mỗi ngày 2 viên Vageston (sáng/chiều) + 4 viên Spasfon (sáng/chiều). Theo em biết thì Vageston là một loại thuốc nội tiết, còn Spasfon có tác dụng giảm co thắt tử cung. Mẹ Thỏ xí ở nước ngoài ko bít có tìm mua được loại thuốc đó ko. Còn một số cách khác em áp dụng thời gian qua là kèm theo uống thuốc bắc dưỡng thai (em có may mắn là mẹ ruột làm thuốc đông y) + 1 tuần 3 lần ăn trứng gà ngải cứu + 1 tuần 1 lần ăn cháo cá chép. Mấy thứ đó đều có tác dụng an thai, mẹ Thỏ xí có thể áp dụng được.
    Chúc mẹ Thỏ xí và các mẹ trong diễn đàn này sẽ cho ra đời thật nhiều bé con xinh xắn, khỏe mạnh và thông minh. :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    Bác sĩ hẹn em tháng sau quay trở lại siêu âm định kỳ. Có gì em sẽ thông báo cho các mẹ nhé.
    Hello mẹ Mitthui
    Chúc mừng mẹ Mitthui nhé, tin tức thế là tốt rùi:Rose: , cảm ơn bạn về các lời khuyên nhưng mình ở nước ngoài chẳng có ngải cứu hay cá chép hay thuốc bắc hic hic. Ở nhà cũng định gửi thuốc bắc sang nhưng mình sợ thuốc bắc bị hóa chất bảo quản. Bạn có mẹ đẻ làm đông y thì thuốc cây nhà lá vườn còn ko lo. Mình cũng đỡ rồi tuy là có lúc cũng vẫn đau bụng. Mà buổi chiều tối ăn xong thì bụng đầy lắm, chướng hết cả lên. Mẹ Mitthui có bao giờ bị thế không?
    Chúc mẹ Mitthui và em bé khỏe mạnh nhé, có gì keep in touch nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,347 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Chúc mừng mitthui nhé, được nhìn thấy em bé thì hạnh phúc thật đấy. Cho mình chúc mừng bạn lần nữa :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Bạn cho mình hỏi một chút là bạn uống thuốc Bắc và tiêm nội tiết + uống thuốc Tây y như thế nào? Ý mình là uống Đông Y và Tây y cách nhau mấy tiếng? Mình lần trước bị sảy thai, giờ mới có lại và đang uống thuốc Bắc. Nhưng mình vẫn muốn theo cả Tây y để tiêm thuốc nội tiết. Mọi người bảo mình là không uống cả 2 loại cùng lúc được, theo cái gì thì theo 1 cái thôi. Đọc bài của bạn mình mừng quá. Bạn cho mình chút kinh nghiệm nhé :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,827 Bài viết

• 5,259 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Hôm qua em đi siêu âm 4D đấy. Đúng là 4 chiều có khác, nhìn em bé của em rõ nét vô cùng. Hic, 2 cái chân cậu dang rộng ra (y hệt đi của bố nó) để lộ cái chim xinh xinh ở giữa . Lúc đó có vẻ như cậu đang chơi, tay chân ngọ nguậy nhìn đáng yêu lắm. Bác sĩ nói em bé của em đã được 13 tuần 4 ngày, thai phát triển hoàn toàn bình thường. Em yêu con quá đi mất. Dạo này em đang kiên trì dạy con theo phương pháp hướng dẫn của sách "Thiên tài từ 280 ngày". Mong rằng sau này con em sẽ thông minh, khỏe mạnh hơn hẳn bố mẹ :Smiling:
    :Rose: me-susu: Em chỉ tiêm duy nhất một mũi thuốc nội tiết hôm bị đau bụng ra dịch nâu thôi. Sau đó, em uống vageston + spasfon 2 lần/ngày vào các buổi sáng - 8h, chiều - 16h (sau ăn). Thuốc bắc thì em uống ngày 2 lần (sáng 7h trước ăn, chiều 18h trước ăn). Do em đi làm xa nên ko uống được buổi trưa, nhưng thứ 7, CN nghỉ ở nhà em vẫn uống thuốc bắc 3 lần/ngày: trưa 11h trước ăn. Thuốc bắc thì em dùng liên tục, thỉnh thoảng mới nghỉ 1 tuần vì ngán. Còn thuốc tây em chỉ uống trong khoảng 2 tuần sau đó dừng hẳn khi ko còn thấy đau bụng nữa. Em sợ thuốc tây có tác dụng phụ sẽ không tốt về sau này. Chị đừng lo dùng 2 thuốc tây - bắc 1 lúc, ko sao đâu. Thuốc tây có tác dụng chữa cấp tính (đau bụng, cầm máu...), còn thuốc bắc có tác dụng bổ dưỡng, ai thai, về lâu dài tác dụng rất tốt: không những bé khỏe mẹ lại còn đẹp nữa. Em gái của em vừa sinh con hôm 7.11, mẹ đẻ thường, rất khoẻ. Trộm vía, bé được 3,7kg trông xinh và đáng yêu vô cùng. Bà mụ lại dạy bé rất ngoan nữa. Hai ngày nay cứ ăn, ngủ tì tì, chẳng quấy khóc tí gì. Mẹ em tự hào lắm, cụ bảo: Tất cả là nhờ mẹ bé chịu khó uống thuốc của bà ngoại đấy. Chị cứ yên tâm dùng thuốc đi nhé.
    :Rose: Thỏ xí: Theo em được biết nhiều mẹ mang bầu những tháng đầu vẫn thường bị chướng bụng đấy. Ko sao đâu Mẹ Thỏ xí ạ. Còn chuyện đau bụng thì nếu thỉnh thoảng đau nhẹ thì chắc cũng ko có gì đáng lo đâu. Chỉ khi nào có biểu hiện ra máu hoặc đau quằn quại, liên tục mới sợ. Tình hình mẹ Thỏ xí như vậy là ổn hơn rùi đó. Mẹ Thỏ xí chịu khó tẩm bổ, ăn uống vào. Nếu ko có ngải cứu, cá chép thì mình xem bên đó có gì ăn tốt cho thai thì cứ chịu khó ăn: trứng, sữa, thịt bò, đậu, lạc... chẳng hạn. Mẹ Thỏ xí cố lên nhé.
    :Rose: Gà mập: Em chẳng biết làm sticker dưới chữ ký cho em bé như thế nào (dốt quá nhỉ? ). Mẹ Gà mập bày em với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,500 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Chào các chị,

:Rose: Gà mập: Em chẳng biết làm sticker dưới chữ ký cho em bé như thế nào (dốt quá nhỉ? ). Mẹ Gà mập bày em với nhé.
    Em vào website này nhé:

http://lilypie.com/

Vào mục Expecting a baby; sau đó lần lượt chọn Step1, Step 2. Ở Step3 phần Select baby's due date em chọn ngày dự sinh của bé, sau đó ấn nút Create Sticker.

Cuối cùng nó hiện ra 1 cái bảng, em copy toàn bộ phần nội dung trong ô HTML và paste vào chữ ký trên webtretho. Cập nhật chữ ký, thế là xong.

FZxtp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,347 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

me-susu: Em chỉ tiêm duy nhất một mũi thuốc nội tiết hôm bị đau bụng ra dịch nâu thôi. Sau đó, em uống vageston + spasfon 2 lần/ngày vào các buổi sáng - 8h, chiều - 16h (sau ăn). Thuốc bắc thì em uống ngày 2 lần (sáng 7h trước ăn, chiều 18h trước ăn). Do em đi làm xa nên ko uống được buổi trưa, nhưng thứ 7, CN nghỉ ở nhà em vẫn uống thuốc bắc 3 lần/ngày: trưa 11h trước ăn. Thuốc bắc thì em dùng liên tục, thỉnh thoảng mới nghỉ 1 tuần vì ngán. Còn thuốc tây em chỉ uống trong khoảng 2 tuần sau đó dừng hẳn khi ko còn thấy đau bụng nữa. Em sợ thuốc tây có tác dụng phụ sẽ không tốt về sau này. Chị đừng lo dùng 2 thuốc tây - bắc 1 lúc, ko sao đâu. Thuốc tây có tác dụng chữa cấp tính (đau bụng, cầm máu...), còn thuốc bắc có tác dụng bổ dưỡng, ai thai, về lâu dài tác dụng rất tốt: không những bé khỏe mẹ lại còn đẹp nữa. Em gái của em vừa sinh con hôm 7.11, mẹ đẻ thường, rất khoẻ. Trộm vía, bé được 3,7kg trông xinh và đáng yêu vô cùng. Bà mụ lại dạy bé rất ngoan nữa. Hai ngày nay cứ ăn, ngủ tì tì, chẳng quấy khóc tí gì. Mẹ em tự hào lắm, cụ bảo: Tất cả là nhờ mẹ bé chịu khó uống thuốc của bà ngoại đấy. Chị cứ yên tâm dùng thuốc đi nhé.
    Cám ơn mitthui lần nữa nè :Rose: giờ thì mình yên tâm rồi. Sang tuần mình sẽ đi khám bên Tây y, nếu phải tiêm và uống thuốc nội tiết thì mình cũng sẽ làm luôn. Biết được thông tin của mitthui thế này mình không còn lo lắng nữa :LoveStruc:
    • 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ mitthui ơi cho mình hỏi tý. Bạn uống thuốc bắc ở đâu đấy? có đảm bảo không? Mình cũng muốn uống thuốc bắc để an thai, nhưng sợ thuốc bắc bây giờ chất lượng không tốt. Nếu bạn có địa chỉ nào tin cậy được thì báo mình biết với. Cảm ơn nhiều nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,827 Bài viết

• 5,259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bình yên Xem bài viết
    Mẹ mitthui ơi cho mình hỏi tý. Bạn uống thuốc bắc ở đâu đấy? có đảm bảo không? Mình cũng muốn uống thuốc bắc để an thai, nhưng sợ thuốc bắc bây giờ chất lượng không tốt. Nếu bạn có địa chỉ nào tin cậy được thì báo mình biết với. Cảm ơn nhiều nhé.
    Em uống thuốc bắc do mẹ em bốc. Mẹ em làm đông y mà. Còn địa chỉ nào tin cậy thì em ko bít rõ (em chỉ bít mỗi nhà mình thui mà, hihi ). Chị ở khu vực nào cứ tìm đến hiệu thuốc bắc gần khu vực đó, chịu khó hỏi xem hiệu thuốc đó ok là dùng được mà. Nếu ko, tốt nhất đến Bệnh viện y học cổ truyền. Tâm lý nhà mình vẫn thích các cơ sở nhà nước có uy tín. Chị cứ yên tâm dùng thuốc bắc đi, chỉ có tốt thôi không phải lo đâu. Chúc mẹ con chị mạnh khỏe nhé. :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,827 Bài viết

• 5,259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà mập Xem bài viết
    Em vào website này nhé:

http://lilypie.com/

Vào mục Expecting a baby; sau đó lần lượt chọn Step1, Step 2. Ở Step3 phần Select baby's due date em chọn ngày dự sinh của bé, sau đó ấn nút Create Sticker.

Cuối cùng nó hiện ra 1 cái bảng, em copy toàn bộ phần nội dung trong ô HTML và paste vào chữ ký trên webtretho. Cập nhật chữ ký, thế là xong.
    Chị à, em làm mà sao ko được nhỉ? Hay tại em dốt quá, hix :cool:
    -------------------
    Ước mơ của tôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,827 Bài viết

• 5,259 Được cảm ơn

Ah. Em làm được rùi. Nhưng mấy cái backgroud thì nó tiêu đi đâu mất rùi??????????
    -------------------
    Ước mơ của tôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 208 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Có mẹ nào giống em không tư vấn giúp em với. Em có thai 9 tuần. Từ tuần thứ 7 thường xuyên lâm râm đau bụng, thỉnh thoảng ra dịch lúc màu hồng, lúc màu nâu. Cái kiểu đau bụng của em cũng lạ. Khi thì đau quặn bên trái, bác sĩ bảo là đau đại tràng. Lúc thì đau quặn vùng giữa bụng dưới (hình như khu vực tử cung thì phải), rồi lại kèm theo cảm giác tức cửa mình, như thể có cái gì muốn tuột ra. Hay em khỏe tưởng tượng nhỉ? Mẹ nào trải qua kinh nghiệm này mách em với để em bớt lo. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Có mẹ nào giống em không từ 6w trở đi thỉnh thoảng em có ra một chút máu lúc sẫm lúc hồng nhạt, đi bs kê uống/tiêm thuốc dưỡng thai và cả pregnyl nữa vì em thuộc diện thai chậm phát triển mà, nếu tính theo KKC thì em bé của em phải được 9w rồi đấy vậy mà em vẫn bị ra dịch thôi lúc hồng lúc màu nâu đậm em sợ quá có mẹ nào như em không?????
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banvan Xem bài viết
    Có mẹ nào giống em không từ 6w trở đi thỉnh thoảng em có ra một chút máu lúc sẫm lúc hồng nhạt, đi bs kê uống/tiêm thuốc dưỡng thai và cả pregnyl nữa vì em thuộc diện thai chậm phát triển mà, nếu tính theo KKC thì em bé của em phải được 9w rồi đấy vậy mà em vẫn bị ra dịch thôi lúc hồng lúc màu nâu đậm em sợ quá có mẹ nào như em không?????
    Em ơi, như vậy là động thai rồi đó. Em phải nghỉ ngơi tuyệt đối, tránh đi lại, lên xuống cầu thang trong khoảng 1 tuần. Đến khi nào ko thấy ra dịch nâu hồng nữa thì thôi. Đừng chủ quan em nhé. Rất nguy hiểm đó :Sad: :Sad:

Chúc sức khỏe cả hai mẹ con :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,827 Bài viết

• 5,259 Được cảm ơn

:Rose: banvan: Mẹ Uyên My nói đúng đấy. Vấn đề quan trọng bây giờ là chị cần phải nghỉ ngơi. Em cũng đã trải qua thời kỳ khó khăn như chị, giờ thì đã ổn rồi. Kinh nghiệm vượt qua chuyện này, chị có thể đọc lại những bài em đã viết trong topic. Chúc hai mẹ con chị mạnh khỏe nhé! Tặng chị mấy bông hồng nè :Rose: :Rose: :Rose:
    -------------------
    Ước mơ của tôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 208 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

:Rose: banvan: Mẹ Uyên My nói đúng đấy. Vấn đề quan trọng bây giờ là chị cần phải nghỉ ngơi. Em cũng đã trải qua thời kỳ khó khăn như chị, giờ thì đã ổn rồi. Kinh nghiệm vượt qua chuyện này, chị có thể đọc lại những bài em đã viết trong topic. Chúc hai mẹ con chị mạnh khỏe nhé! Tặng chị mấy bông hồng nè :Rose: :Rose: :Rose:
    Không biết mẹ mithui uống thuốc bắc an thai ntn nào chị ở HN hay ở đâu em chắc cũng phải uống thuốc bắc quá vì trước đây em cũng uống thuốc bắc đó chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,827 Bài viết

• 5,259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banvan Xem bài viết
    Không biết mẹ mithui uống thuốc bắc an thai ntn nào chị ở HN hay ở đâu em chắc cũng phải uống thuốc bắc quá vì trước đây em cũng uống thuốc bắc đó chị ạ.
    Mình ở HN. Mình uống thuốc bắc do mẹ mình bốc nên lúc nào cũng yên tâm. Mẹ mình làm đông y mà.
    -------------------
    Ước mơ của tôi!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Rose: bamedungcam: Khổ thân chị. Đang lúc đau bụng thì lại bị chọc đầu dò cho chảy máu. Hic, bác sĩ gì mà vô trách nhiệm quá. Qua vụ này, nhiều chị em mình phải rút kinh nghiệm, tránh ko để cho họ muốn làm gì thì làm. Còn em từ hôm qua đến giờ cũng êm êm bụng, ko còn ra dịch hồng nữa. Em uống spasfon, là viên giảm co thắt tử cung. Em vẫn chưa đi khám vì thấy ngực mình vẫn căng đau và thỉnh thoảng sợ mùi thơm (nước hoa). Như vậy là em có thể tạm yên tâm nhỉ? Em định cuối tháng này đi khám, lúc đó bé sẽ tròn 12 tuần, rùi em chụp 4D luôn. Vì tuần vừa rồi em bị cúm, ko bít có sao ko nữa. Hy vọng ông Trời thương bé con của em vì em yêu bé nhiều lắm.
    :Rose: meincon2007: Hôm 7 tuần em siêu âm thì em bé đã có tim thai rùi. Nhìn tim em bé cứ phập phồng trông đáng yêu lắm :LoveStruc: .
    :Rose: Gà mập và các mẹ Cảm ơn các mẹ đã quan tâm, nhắc nhở em. Từ ngày có bầu đến giờ anh xã vẫn chở em đi làm. Tuy nhiên, từ nhà em đến cơ quan xa lắm, tận 13km cơ, nên nhiều khi ngồi đằng sau xe cũng oải, nhất là qua những chỗ xóc (mặc dù anh xã đã đi rất chậm, phanh cẩn thận). Nhiều khi nghĩ chị em mình sinh con vất vả nhỉ? Ước gì có chính sách được nghỉ từ lúc có bầu đến sau sinh 6 tháng có phải thích ko? (hihi...... )
    Mình cũng cạch viện C luôn. Hôm trước mình 7 tuần cũng bị ra ít dịch màu nâu. Lên C khám 2 lần và cả 2 lần đều bị SÂ đầu dò. Thành ra bị ra máu nhiều luôn. Mình về BV Thanh Nhàn khám và nhập viện luôn, vừa nằm ở Thanh Nhàn về được 1 ngày đây. Các BS ở trong BV Thanh Nhàn chu đáo lắm. Bây giờ baby của mình được 9 tuần rùi. Rút kinh nghiệm lần sau cạch viện C ra. Hic
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,366 Bài viết

• 1,311 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Hôm qua em đi siêu âm 4D đấy. Đúng là 4 chiều có khác, nhìn em bé của em rõ nét vô cùng. Hic, 2 cái chân cậu dang rộng ra (y hệt đi của bố nó) để lộ cái chim xinh xinh ở giữa . Lúc đó có vẻ như cậu đang chơi, tay chân ngọ nguậy nhìn đáng yêu lắm. Bác sĩ nói em bé của em đã được 13 tuần 4 ngày, thai phát triển hoàn toàn bình thường. Em yêu con quá đi mất. Dạo này em đang kiên trì dạy con theo phương pháp hướng dẫn của sách "Thiên tài từ 280 ngày". Mong rằng sau này con em sẽ thông minh, khỏe mạnh hơn hẳn bố mẹ :Smiling:
    đang mang thai mà dạy con là sao vậy chị
    Có phương pháp j mới ạ, chia sẻ đi chị
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2