TIN TÀI TRỢ.

Thai 8 tuần bị ra máu liệu có giữ được ko ?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 29.6K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • bie
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào các mẹ, các mẹ cho em hỏi vấn đề này chút ạ . Chả là em có chị bạn , chị ấy vừa cấn thai đến nay cũng đc 8 tuần rồi. mới hôm trc' chị ấy bị ra dịch nâu ( cỡ đáy quần chip ). Em có bảo chị ấy là nên nằm nghĩ ngơi đừng vận động nhìu. Vì nghe bảo là chị ấy pải đi chọn áo nên đi lại hơi nhìu. Qua hôm sau chị ấy gọi điện cho em nói là hôm nay ra nhìu hơn dù lúc sáng chị ấy ko thấy. Nhưng vì trưa chị ấy lại phải đi từ trưa tới chìu tối. Về nhà thấy ra nhìu như có kinh. Mà hiện tại thì chưa thể khám thai nơi bs chuyên khoa đc vì chị ấy chưa có chip ( bọn em ở nc ngoài ). Chị ấy chỉ tới bs gia đình và bs đề nghị lấy máu xn xem ,nói là nếu còn cao thì thai còn. Mà nếu thấp thì thai bị sảy. Từ sáng hôm nay tới giờ chị ấy vẫn còn bị ra nhưng ít hơn hôm qua ,và lúc ra lúc ngừng. Em cũng đang mang thai nhưng trộm vía bé nhà em khỏe và bụng e cũng to rồi. Nhưng e nghĩ trường hợp chị ấy có thể bị dọa sảy vì bị động thai. Mấy chị cho em hỏi liệu chị ấy bị thế có phải như e nghĩ hay ko ? Liệu thai chị ấy có thể giữ đc ko ạ ? Kết quả xn máu thì phải 1-2 hôm nữa mới có. Thấy cũng tội nên post bài hỏi các mẹ xem có mẹ nào rành hay từng như chị bạn e ko thì nói giúp em bít ? Cũng thấy thương và lo cho bà ấy quá vì mong có mà lại là lần đầu .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

phaj doi qkqua thoi ban. Bay gjo du gju duoc thai hay khong thj chj ay van phaj nam nghj ngoj tuyet doj. Mjnh ngj chj ay bj dong thaj roj. Cau mong se khong co gj xra
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị ở nước ngoài thì em ko bít thế nào, em lần trc cũng bị ra dịch màu nâu, phải nghỉ làm ở nhà 3 tháng đầu, uống Utrogestan, spasmaverin và tiêm IVF, trộm vía em chịu khó nghe lời bác sĩ nghỉ làm ở nhà và uống thuốc đầy đủ nên không sao cả ,nhưng 1 khi đã bị ra máu thì phải nghỉ ngơi tuyệt đối chị ạ.
    • 59 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình cũng từng bị XH hồi dc 7w nhưng nghỉ ngơi tuyệt đối 1 tuần + uống/đặt thuốc hỗ trợ (cũng k 1 tuần) đến nay ổn rồi nè bạn, hồi mình bị, có khi ra màu nâu or màu hồng nhạt dai dẳng nhiều ngày nhưng đi khám thì bsĩ bảo là hok đáng ngại, có khi là huyết dư huyết ứ chưa ra hết, nên bi h nó ra (mình cũng hok hiểu lắm) , quan trọng là bạn của bạn cứ giữ tinh thần thoải mái là ok nhất đó. Tinh thần là hàng đầu mà, chúc 2 mẹ con bình an 9m10d nhé
    • 808 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị ơi vậy là có thai vẫn có thể bị ra máu như ngày kinh bình thường của mình phải không ạ? em bị ra máu 4 ngày như những chu kỳ trước, tưởng không có thai, kiểu này em phải đi siêu âm ngay thôi. À các chị cho em hỏi mấy ngày ấy các chị bị ra nhiều không ạ? Nói chung em bị ra như kỳ kinh bình thường, chỉ có điều là sớm hơn chu kỳ của em 1 tuần thôi ạ
    • bie
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Vừa rồi bà bạn báo lại kết quả xn máu là thai vẫn còn. Nhưng em nghe câu này thì hơi ngạc nhiên " thai 5 tuần " , trong khi 3 tuần trc' thì kw máu là thai đc 6 tuần. Thế mà đến tuần rồi có kw lại là thai 5 tuần . Thai ko lên hay chậm lên mà lại bị tuột xuống là thế nào đây các mẹ . Em có khuyên bà ấy nghỉ ngơi tuyệt đối , và còn kêu ăn cháo cá chép nữa. Nhưng vì bà bạn em giấu gd mà lại còn 1 tháng nữa cưới rồi , cũng khuyên nên nói cho nhà bít nhưng nàng ta sợ đủ thứ thế là ko chịu nói . Vẫn ko nghỉ ngơi tuyệt đối hẳn mà còn đi lại .Mấy hôm trc' thì có nói là dịch nâu đen hết ra, chỉ có chút xí khi nào uống gì lạnh lạnh . Đến hôm nay thì nàng nói là ngực ko còn thấy đau nhức nữa . Haizz, các mẹ cho em vài lời với chứ em thấy tình trạng như thế này thì....
    • 429 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Theo minh nên đi khám ngay để còn giữ gìn
    Nam mô Quan thế âm bồ tát, Nam mô Dược sư Lưu Ly Quang Vương phật!
    vnq2p7 dEwVp7
    Bố mẹ yêu các con nhiều lắm
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thế thì bị xảy thai tự nhiên giống mình lần trước rồi. Làm gì có chuyện tuổi thai bị giảm đi như vậy đâu trừ khi thai đang bị xẩy nên HCG sẽ giảm dần và xẩy. Sao bạn ý lại vì bản thân mình mà bất cẩn với con vậy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bie Xem bài viết
    Vừa rồi bà bạn báo lại kết quả xn máu là thai vẫn còn. Nhưng em nghe câu này thì hơi ngạc nhiên " thai 5 tuần " , trong khi 3 tuần trc' thì kw máu là thai đc 6 tuần. Thế mà đến tuần rồi có kw lại là thai 5 tuần . Thai ko lên hay chậm lên mà lại bị tuột xuống là thế nào đây các mẹ . Em có khuyên bà ấy nghỉ ngơi tuyệt đối , và còn kêu ăn cháo cá chép nữa. Nhưng vì bà bạn em giấu gd mà lại còn 1 tháng nữa cưới rồi , cũng khuyên nên nói cho nhà bít nhưng nàng ta sợ đủ thứ thế là ko chịu nói . Vẫn ko nghỉ ngơi tuyệt đối hẳn mà còn đi lại .Mấy hôm trc' thì có nói là dịch nâu đen hết ra, chỉ có chút xí khi nào uống gì lạnh lạnh . Đến hôm nay thì nàng nói là ngực ko còn thấy đau nhức nữa . Haizz, các mẹ cho em vài lời với chứ em thấy tình trạng như thế này thì....