TIN TÀI TRỢ.

Thai 6 tuần và nguy cơ mất con yêu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.16K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 48 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Đây là cái tết kinh khủng nhất của vợ chồng em, thế nên biết hôm nay là mùng 1 ít có mẹ nào online nhưng em không biết làm sao cả. Rất mong mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn dùm em.
    Ngày kinh cuối của em là 21/11/2013, chu kỳ em không đều, tháng trước những gần 50 ngày lận, ngày 24/12 em thử que 2v, một đậm, 1 rất mờ. Ngày 2/12 em đi khám Bs Hải BV Mê Kông, bác nói thai đã vào tử cung mới đậu thai à còn rất nhỏ, chắc được khoảng 1 tuần. Bác hẹn 1 tuần khám lại, ngày 12/01 em đi khám lại thì túi thai to hơn 18*10mm, bác cho thuốc progendo 200 đặt và vitamin tổng hợp uống, hẹn 2 tuần quay lại. Ngày 27/1 em tái khám, bs kết luận túi thai 22*10mm, tim thai (+/-), phôi 3mm, chưa rõ sinh tồn và bác nói em tim đập chậm, đúng ra phải đập ầm ầm rồi, bác hẹn ngày 6/2 khám lại nếu không phát triển thì bỏ. Trời ơi, trời đất như sụp đổ, 2vc em đi trên đường mà nước mắt ròng rã. Em đọc trên mạng thì các triệu chứng như ngục ko căng tức nữa, hết triệu chứng nghén, bụng mềm thì là khả năng thai lưu cao. Nhưng từ lúc em mang thai triệu chứng không rõ ràng, em ko bị nghén gì hết, ngực lúc căng lúc không và bây giờ vẫn thế, bũng bây giờ vẫn cáo cảm giác đầy hơi.
    Chờ đợi mỏi mòn em mới được 2v, em cũng theo dõi, uống thuốc bổ elevit, sữa bầu, ăn uống kiêng khem đủ thứ mong con khỏe mạnh. Vậy mà em nhận được tin trời ráng. Cận tết rồi em không thể khám lại ở đâu, lòng dạ như lửa đốt, may mà chồng em tâm lý luôn động viên và tỏ ra lạc quan không thì không biết em sẽ sống thế nào trong những ngày này.
    Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với, tình hình của em có thể cứu vãn được nữa không ạ? Em hỏi bs như vậy, bác nói đây là giai đoạn chọn lọc tự nhiên, con đã theo dõi thường xuyên và chăm sóc tốt rồi thì đây là tự nhiên chọn lọc, cũng không nên buồn quá, bác không thể trả lời chính xác điều gì.
    Em lo quá, mong các mẹ giúp em. Em cảm ơn ạ!!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 309 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cầu mong bạn giu được bé,hãy co gắng giu tinh thần thoải mái bạn nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 70 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Có tim thai rồi thì cứ yên tâm nghĩ dưỡng ko nên lo lắng quá nhé sẽ ảnh hưởng tới con đó, bsi hay hù các mẹ lắm, như ngày xưa mình bs hù ko có phôi thai là phải ... Nữa kìa, về nhà lo lắng quá chừng, mà bây h bé nhà mình trộm vía đc 31 tuẩn rồi mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ bình tĩnh chờ ra tết khám lại xem thế nào. Có nhiều mẹ con phải 8 tuần mới nghe rõ tim thai mà. Mẹ nó có bị ra máu ko?
    Em cũng đang đc 5 tuần, đi kiểm tra từ 4 tuần bs đo túi ối đc 12mm, chưa có tim thai và âm vang phôi. Thế mà hôm giao thừa e bị sốt 38.2 nên giờ lo quá, chỉ mong thật nhanh ra tết thôi!
    • 138 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

sáng nay tự dưng em ra máu ục một cái, hốt hoảng ra trạm xá ( em về quê mà), cô y tá bảo nếu không đau bụng mà máu hơi đỏ thì phải ra bv siêu âm, dọa sảy, cả nhà em tá hỏa thuê xe đi bv phụ sản, nhưng mọi người bảo ra bs tư siêu âm, mùng 4 tết mà đông như kiến, toàn là các mẹ dọa sảy do tết đi lại, mới lên siêu âm, bs bảo có tim thai rồi, yên tâm không sợ - thai gần 7 tuần, dài phôi thai 8,6mm, có dịch dưới màng nuôi, bs khuyên em vào bv để lấy thuốc, vào tới bv phụ sản thì ôi thôi toàn là bà bầu, dợi mã tới lượt khám, nhưng do không biết đường đi nên cứ đi vòng vòng nên máu lại càng ra nhiều, lấy nước tiểu thì mãi mới lấy được vì máu cứ chảy ra, vừa ngồi vừa khóc trong nhà wc, lại chứng nôn ói vì nhà wc không được sạch cho lắm, khi vào phòng siêu âm, vừa khóc vùa bảo bs ơi em đi lại nhiều từ sáng giờ nên ra máu nhiều quá, bs khám ưu tiên cho em với, bs không cho ngồi bắt đứng, đợi 5 người thì tới lượt, đợi kq thì không khác gì bs tư nhân, về phòng kham lại thì bs kê thuốc uống và thuốc tiêm hẹn 10 ngày tái khám, kiêng đủ thứ, nếu đau bụng và ra máu thì khám ngay, giò về nằm bẹp trên giường, hạn chế đi lại , chén bát, cơm nước thì mẹ chồng lo hết, ngại quá, hy vọng con yêu sẽ bình yên!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunghuongvt Xem bài viết
    sáng nay tự dưng em ra máu ục một cái, hốt hoảng ra trạm xá ( em về quê mà), cô y tá bảo nếu không đau bụng mà máu hơi đỏ thì phải ra bv siêu âm, dọa sảy, cả nhà em tá hỏa thuê xe đi bv phụ sản, nhưng mọi người bảo ra bs tư siêu âm, mùng 4 tết mà đông như kiến, toàn là các mẹ dọa sảy do tết đi lại, mới lên siêu âm, bs bảo có tim thai rồi, yên tâm không sợ - thai gần 7 tuần, dài phôi thai 8,6mm, có dịch dưới màng nuôi, bs khuyên em vào bv để lấy thuốc, vào tới bv phụ sản thì ôi thôi toàn là bà bầu, dợi mã tới lượt khám, nhưng do không biết đường đi nên cứ đi vòng vòng nên máu lại càng ra nhiều, lấy nước tiểu thì mãi mới lấy được vì máu cứ chảy ra, vừa ngồi vừa khóc trong nhà wc, lại chứng nôn ói vì nhà wc không được sạch cho lắm, khi vào phòng siêu âm, vừa khóc vùa bảo bs ơi em đi lại nhiều từ sáng giờ nên ra máu nhiều quá, bs khám ưu tiên cho em với, bs không cho ngồi bắt đứng, đợi 5 người thì tới lượt, đợi kq thì không khác gì bs tư nhân, về phòng kham lại thì bs kê thuốc uống và thuốc tiêm hẹn 10 ngày tái khám, kiêng đủ thứ, nếu đau bụng và ra máu thì khám ngay, giò về nằm bẹp trên giường, hạn chế đi lại , chén bát, cơm nước thì mẹ chồng lo hết, ngại quá, hy vọng con yêu sẽ bình yên!!!
    Bạn ơi bạn sao rồi? Mình cũng bị như bạn nhưng k ra máu. Mình ra dịch màu vàng như nước rửa chén ấy. Mình sợ quá đi siêu âm thi bs bảo đã co phôi và tim thai. Nhưng bs bảo túi thai méo phải nằm lại theo dõi. Giờ bụng mình cứ đau râm râm và đầy hơi làm mình sợ quá
    • 138 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iuconlam Xem bài viết
    Bạn ơi bạn sao rồi? Mình cũng bị như bạn nhưng k ra máu. Mình ra dịch màu vàng như nước rửa chén ấy. Mình sợ quá đi siêu âm thi bs bảo đã co phôi và tim thai. Nhưng bs bảo túi thai méo phải nằm lại theo dõi. Giờ bụng mình cứ đau râm râm và đầy hơi làm mình sợ quá
    Mình giờ về nằm một chỗ từ mùng 4 tết giờ thì không ra máu nữa, nhưng bụng vẫn có cảm giác đau nhưng thoáng qua thôi, nghén không ăn được gì, mình hỏi bs làm ở trạm thì nói không ra máu nữa là ổn, chị con nuôi của mẹ chồng mình hồi trước tết mới sảy, chị bảo chỉ số siêu âm của chị k khác gì mình chỉ có thêm bong màng nuôi vậy mà cố giữ cũng không được, mình không ra máu nữa là an toàn rồi nên cũng bớt lo, bạn ơi, bạn sao rồi, được về chưa? mình 14 này đi khám lại, lúc đó con được 9 tuần rồi, cầu cho mọi chuyện tốt đẹp đến với con yêu chúng ta!
    • 48 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình mất con rùi các mẹ ạ, sáng mùng 7 lên Từ Dũ khám KL: thai 6-7 tuần, phôi 5.7mm, ko có tim thai==> thai lưu. Trời đất sụp đổ nhưng cố gắng tối qua Bs Hải khám lại hỏi bác có thể chờ thêm 1 tuần nữa xem thế nào được ko? bác nói đừng cố nữa con ạ và cho xét nghiệm máu để cho thai ra.
    Mình vẫn muốn cố thêm tuần nữa vì thường các mẹ nói khi nào thai 9 tuần mà không có tim thai thì coi như hết cơ hội thật, mà thai lưu sao túi ối và phôi vẫn phát triển nhỉ? 27/1 khám thì phôi 3mm, túi ối 22*12mm, còn 6/2 khám phôi 5.7mm, túi 30*12mm. Theo các mẹ thì mình có nên cố tuần nữa không ạ?
    • ntg
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 105 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Bác sĩ hay báo chí cũng đều nói thai lưu sớm thg ko phải do nguyên nhân ng mẹ ko giữ gìn mà vì bản thân thai đó có vấn đề chủ yếu về nhiễm sắc thể, nên ko phát triển đc nữa và tự mất, bạn nên thuận theo tự nhiên và cũng đừng buồn lần khác con sẽ quay về với mình.
    • 48 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntg Xem bài viết
    Bác sĩ hay báo chí cũng đều nói thai lưu sớm thg ko phải do nguyên nhân ng mẹ ko giữ gìn mà vì bản thân thai đó có vấn đề chủ yếu về nhiễm sắc thể, nên ko phát triển đc nữa và tự mất, bạn nên thuận theo tự nhiên và cũng đừng buồn lần khác con sẽ quay về với mình.
    CẢm ơn bạn, mình cũng hiểu như thế nhưng vì gia đình hiếm con quá nên ko dám chấp nhận sự thật. Đau tột độ!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunghuongvt Xem bài viết
    Mình giờ về nằm một chỗ từ mùng 4 tết giờ thì không ra máu nữa, nhưng bụng vẫn có cảm giác đau nhưng thoáng qua thôi, nghén không ăn được gì, mình hỏi bs làm ở trạm thì nói không ra máu nữa là ổn, chị con nuôi của mẹ chồng mình hồi trước tết mới sảy, chị bảo chỉ số siêu âm của chị k khác gì mình chỉ có thêm bong màng nuôi vậy mà cố giữ cũng không được, mình không ra máu nữa là an toàn rồi nên cũng bớt lo, bạn ơi, bạn sao rồi, được về chưa? mình 14 này đi khám lại, lúc đó con được 9 tuần rồi, cầu cho mọi chuyện tốt đẹp đến với con yêu chúng ta!
    Mình thì vẫn nằm ở nhà bác sĩ theo dõi. Mình cũng nằm 1 chỗ chỉ đi vệ sinh thì mới cử động thôi. Hôm nay mình hết ra dịch vàng rồi nhưng buổi tối là bụng mình cứ đau râm râm. Sáng nay mình con đau quặn lên nữa nhưng đi vệ sinh xong thì mình đỡ. Mình lo lắm. Siêu âm thì bs bảo kq tốt ,túi ối căng tròn đẹp nhưng do mình ra dịch vàng ( ít thôi) nên mình đi gặp bs sản khoa. Bs đọc tờ siêu âm thì bảo túi ối méo sợ có nguy cơ thai lưu. Mình chẳng biết tin ai nhưng vì con thì mình cố gắng nằm ở đây điều trị thôi. Khi mới biết có thai mình đã nghỉ làm nằm ở nhà uống thuốc dưỡng rồi đó vì cách đây tròn năm mình đã bị sảy tự nhiên một lần.
    • 111 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình thì vẫn nằm ở nhà bác sĩ theo dõi. Mình cũng nằm 1 chỗ chỉ đi vệ sinh thì mới cử động thôi. Hôm nay mình hết ra dịch vàng rồi nhưng buổi tối là bụng mình cứ đau râm râm. Sáng nay mình con đau quặn lên nữa nhưng đi vệ sinh xong thì mình đỡ. Mình lo lắm. Siêu âm thì bs bảo kq tốt ,túi ối căng tròn đẹp nhưng do mình ra dịch vàng ( ít thôi) nên mình đi gặp bs sản khoa. Bs đọc tờ siêu âm thì bảo túi ối méo sợ có nguy cơ thai lưu. Mình chẳng biết tin ai nhưng vì con thì mình cố gắng nằm ở đây điều trị thôi. Khi mới biết có thai mình đã nghỉ làm nằm ở nhà uống thuốc dưỡng rồi đó vì cách đây tròn năm mình đã bị sảy tự nhiên một lần.
    Chị cứ nghỉ ngơi và tinh thần phải tốt, cũng nhiều người túi ối méo giờ sinh con rồi ạ, đừng lo lắng quá ảnh hưởng tới em bé.
    • 138 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cố gắng lên mẹ nó nhé, về nhà giữ gìn sức khỏe, rồi con yêu sẽ lại trở về với mẹ nó,
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hôm nay bs siêu âm lại cho mình nói thai phát triển nhưng túi ối vẫn còn méo nằm theo dõi tiêm thêm thuốc đến thứ 3 là có thể về nhà được. Nhưng bụng mình cứ đau râm râm hoài không hết. Hỏi nhưng bs cũng chẳng giải thích gì.hjx. có ai bị như mình mà con khỏe mạnh không?mình ở vùng sâu vùng xa mà nên bs giỏi k có. Bs mình điều trị là có kinh nghiệm nhất rồi.hjc
    • 111 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hôm nay bs siêu âm lại cho mình nói thai phát triển nhưng túi ối vẫn còn méo nằm theo dõi tiêm thêm thuốc đến thứ 3 là có thể về nhà được. Nhưng bụng mình cứ đau râm râm hoài không hết. Hỏi nhưng bs cũng chẳng giải thích gì.hjx. có ai bị như mình mà con khỏe mạnh không?mình ở vùng sâu vùng xa mà nên bs giỏi k có. Bs mình điều trị là có kinh nghiệm nhất rồi.hjc
    Nhiều người cũng bị túi ối méo, về sau khỏi sinh bé khỏe mà, chị đừng lo lắng quá.
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đọc con các mẹ mà thương, nghĩ đến mình thật may mắn, ông trời thật thương mẹ con mình. Minh có ebe trc cưới 3m, nhà chồng thì thương, qtam còn nhà mình thì đối xử chang ra j, ko giup minh lo dam cuoi khien minh dau long lam. 2me con ve lo dam cuoi, lam viec hon ca nguoi khoe manh bthuong, lai con sut kg vay ma con yeu van khoe manh, chỉ biết ơn trời,...chúc các mẹ btinh khoe manh như mẹ con mình.