TIN TÀI TRỢ.

thai 6 tuần, nghén nặng, các mẹ tư vấn giúp em với :(

• 85 Lượt chia sẻ
  • 24.4K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 284 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mechipsu Xem bài viết
    Mình thì chả cần bầu bì cũng đã sợ mùi cơ thể của mấy bạn nam rồi kia. Nhất là vào ngày hè ý, có hôm đi vào thang máy đông thì cứ như kiểu nghẹt thở vì mùi chứ không phải vì người nữa. Vậy nên hồi bầu mình luôn 1 là đi sớm hẳn hay là đến muộn hẳn để tránh thang máy đông, giảm nguy cơ tiếp xúc với mùi.

Chuyện buồn cười nữa là một em đồng nghiệp ngồi cạnh mình, mỗi lần mình pha sữa Dielac Mama Gold là em ý lại hít hà mùi sữa vì bảo thơm quá và thấy hấp dẫn. Mấy lần mình mời em ý uống thử mà em ý đều ngại và từ chối.
    Cái vụ tổng hợp mùi đó thì chịu k nổi luôn đấy, những hômm trời nóng vào thang máy thì cứ xđ luôn đi, nhỡ chẳng may có bạn nào viêm cánh nữa thì ôi thôi chỉ muốn thoát ra khỏi thang máy ngay lập tức thôi ý. Rùi mùi nhà WC nữa chứ, ôi nói chung là kinh dị. Đợt bầu bí là mình toàn đi sớm hẳn đấy, để thag máy đỡ đông, đỡ bị mùi người gây khó chịu nôn nao đó.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,352 Bài viết

• 1,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacon-incon Xem bài viết
    Mình cũng nghén đến tận tháng thứ 7 đây. Còn cô bạn thân mình, hiện nay đang mang bầu tháng thứ 6, cũng bảo vẫn còn nghén. Hình như việc nghén này có liên quan đên chửa con gì nữa đấy. Các bạn bầu con gái thì nghén nhiều hơn bầu con trai thì phải.
    Không phải thế đâu bạn ơi, nó do tùy từng người thôi, chứ bà cô mình bầu con zai cả con gái, 2 lần đều nghén như nhau, fai vào nằm viện truyền nước vì nghén quá đấy.
    Mình tìm hiểu được có rất nhiều nguyên nhân gây nghén nhé:
    Nguyên nhân gây nghén

Nguyên nhân chính gây ra ốm nghén vẫn chưa được khoa học tìm ra nhưng một số nguyên nhân dự đoán có thể gây ra triệu chứng ốm nghén là:

Hormone gonadotropin màng đệm ở người (hCG): Hóc môn này tăng nhanh chóng suốt thời kỳ đầu mang thai. Không ai biết hCG góp phần vào chứng buồn nôn như thế nào, nhưng nó là nghi ngờ đầu tiên bởi sự trùng hợp: chứng buồn nôn dường như đạt đỉnh trong cùng thời gian với lượng hCG. Thai phụ có mức hCG cao hơn/nhiều đồng nghĩa với tỉ lệ buồn nôn và nôn ói cao hơn.

Estrogen: Hormone này cũng tăng cao trong thời kỳ đầu mang thai.

Sự tăng nhạy cảm với các mùi. Một vài hương liệu gây phản xạ ngay lập tức ( vài nhà nghiên cứu nghĩ rằng đây có lẽ là kết quả của mức estrogen cao hơn bình thường)

Đau dạ dày: Những khu vực tiêu hóa của một vài phụ nữ đơn giản là nhạy cảm hơn với những thay đổi trong thời kỳ đầu mang thai. Nghiên cứu cho rằng những phụ nữ mang vi khuẩn Helicobactor pylori (HP) trong bao tử thường có triệu chứng buồn nôn và nôn mửa nhiều và lâu hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Không phải thế đâu bạn ơi, nó do tùy từng người thôi, chứ bà cô mình bầu con zai cả con gái, 2 lần đều nghén như nhau, fai vào nằm viện truyền nước vì nghén quá đấy.
    Mình tìm hiểu được có rất nhiều nguyên nhân gây nghén nhé:
    Nguyên nhân gây nghén

Nguyên nhân chính gây ra ốm nghén vẫn chưa được khoa học tìm ra nhưng một số nguyên nhân dự đoán có thể gây ra triệu chứng ốm nghén là:

Hormone gonadotropin màng đệm ở người (hCG): Hóc môn này tăng nhanh chóng suốt thời kỳ đầu mang thai. Không ai biết hCG góp phần vào chứng buồn nôn như thế nào, nhưng nó là nghi ngờ đầu tiên bởi sự trùng hợp: chứng buồn nôn dường như đạt đỉnh trong cùng thời gian với lượng hCG. Thai phụ có mức hCG cao hơn/nhiều đồng nghĩa với tỉ lệ buồn nôn và nôn ói cao hơn.

Estrogen: Hormone này cũng tăng cao trong thời kỳ đầu mang thai.

Sự tăng nhạy cảm với các mùi. Một vài hương liệu gây phản xạ ngay lập tức ( vài nhà nghiên cứu nghĩ rằng đây có lẽ là kết quả của mức estrogen cao hơn bình thường)

Đau dạ dày: Những khu vực tiêu hóa của một vài phụ nữ đơn giản là nhạy cảm hơn với những thay đổi trong thời kỳ đầu mang thai. Nghiên cứu cho rằng những phụ nữ mang vi khuẩn Helicobactor pylori (HP) trong bao tử thường có triệu chứng buồn nôn và nôn mửa nhiều và lâu hơn.
    Ah, đau dạ dày cũng là nguyên nhân gây nghén ở phụ nữ mang thai nữa cơ à, giờ mình mới biết đấy, đấy cứ bảo sinh 2 bé rồi đầy kinh nghiệm nhưng mà kiến thức này mình lại k hề biết, trc cứ nghĩ nghén là do thay đổi nội tiết trong người nên mới nghén thôi. Hóa ra đó chỉ là 1 trong mấy nguyên nhân gây nghén mà thôi.

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6