TIN TÀI TRỢ.

thai 6 tuần, nghén nặng, các mẹ tư vấn giúp em với :(

• 85 Lượt chia sẻ
  • 24.1K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,180 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

chị dâu mình ngén 6 tháng liền, từ 54 =>46 thế mà lên bàn đẻ vẫn 74kg. mới lại quan trọng là sữa mẹ bên ngoài tốt, em bé trong bụng còi tí ra ngoài vẫn sởn nhanh lắm, chứ sữa mẹ mà xấu thì....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 550 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Ôi đọc các phi vụ nghén ngẩm của các mẹ mới thấy mình (trộm vía 1000 nghìn) còn khỏe mạnh chán. Bé nhà mình theo siêu âm được khoảng 7 tuần thì trộm vía có đúng tuần trước (tuần thứ 6) mình bị mệt và khó ăn. Có những lúc bụng thấy đói cồn cào nhưng ăn đc 2-3 miếng là thấy nghẹn cứng ở cổ. Nhìn đồ ăn nhiều dầu mỡ quá mình cũng sợ. Cứ đến tầm chiều là người lệt bệt, chỉ muốn nằm. Mình trv nghén ngủ nữa, cuối tuần ko phải đi làm là cứ ngủ 14-15 tiếng/ngày, thành ra đi làm thỉnh thoảng 2 mí mắt nó cứ yêu nhau khổ lắm các mẹ ạ.
    Mà mình thấy các mẹ đi siêu âm nhiều thật, mình từ lúc biết 2v đến giờ sa đúng 1 lần lúc 4 tuần, chắc cuối tuần này mình đi sa lần nữa nghe tim thai xem sao.
    Mong các con yêu bình an đủ 9 tháng 10 ngày
    • 336 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toanuyen Xem bài viết
    Em chuyên đi tàu ngầm học hỏi kinh nghiệm các mẹ thôi, nhưng hôm nay em phải ngoi lên để nhờ các mẹ tư vấn giúp em trường hợp của em ah. E phát hiện 2V được 10 ngày rồi nhưng chưa siêu âm chính thức nên k biết thai được mấy tuần rồi, t7 này e mới đi SA xem đã có tim thai chưa. Tuy nhiên vài ngày trở lại đây e đã có triệu chứng như nhạt miệng với thức ăn, k thấy thèm ăn gì hết, đã vậy ăn xong lại còn bị nôn ra hết, nôn đến khi nào hết mới cảm thấy khỏe. E có thấy các mẹ chia sẻ về việc nôn, nhưng k rõ là nôn trước khi ăn, hay trong khi ăn? Còn e, thì sau khi ăn xong khoảng 30f mới có triệu chứng này, bụng lúc nào cũng lình xình, cảm giác như ăn k tiêu, thức ăn k được dung nạp vậy. Triệu chứng của e giống như bị rối loạn tiêu hóa, nhưng k đau bụng hay đi ngoài gì cả, k biết có mẹ nào giống e k ah? Các mẹ cho e vài lời khuyên với, e chưa đi khám được nên lo lắng quá các mẹ ah, k biết đây có được xem là triệu chứng nghén k nhỉ?
    Híc không rõ là kkc của mẹ nó là ngày bao nhiu nhỉ? dựa vào cái 2v cũng khó, vả lại mình thấy bi giờ bạn đi siêu âm thì khéo mới chỉ thấy con vào buồng tc thôi chứ chưa có tim thai đâu, đừng có lo nha. Mình nè, giữa tuần đi siêu âm thai thì mới có túi thai, chưa có phôi chưa có tim chưa có gì, hỏi bs còn quát bảo là có phôi thì phải có tim chứ, kết luận thai có 5 tuần 4 ngày làm mình lo quá trời vì mình tính là đc hơn 6 tuần rồi. Đến cuối tuần sau siêu âm lại là 8 tuần hihi, thế mới hay chứ, lúc đó tim con yêu đã đập bùm bụp rồi, mình đã từng sẩy con một lần ko có tim mà chỉ có phôi thôi nên lần đầu nghe nhịp tim con mừng phát khóc bạn ạ
    Đừng lo lắng nhá, mỗi người có một kiểu nghén khác nhau, những người nghén nặng như mình hoặc hơn mình thì chả cần ăn cũng nôn, và ăn thì... chẹp, mình không chỉ nôn mà còn rất sợ đồ ăn, suốt 2 tháng qua chưa ăn đc tí rau nào, và ăn xong thì như kiểu có quả đấm ở họng í. Mình nôn nhiều nên bị trào ngược dịch dạ dày gây viêm họng hạt ( mình bị từ hồi bé tí), sốt lên gần 39 độ, híc híc, cố gắng lên nhé, có gì thì chia sẻ với mọi người nha mẹ nó :X mong tin tốt lành từ mẹ nó
    vWuCMeDvWuCp7
    IjdIp7

4/10: Ngày rụng trứng :X khởi nguồn yêu thương
    23/10: xuất hiện túi ối :X
    14/11: đầu tiên nghe nhịp đập của con yêu 182l/p; crl 15,2 (8w1d)
    16/12:bpd 21,8;ttd 19,9; aptd: 18,3; fl 8,6; cdxt 8,6; bàn chân: 11.4, dm dg 1,2mm :X nhịp tim 158l
    26/12: bpd 26mm, fl 12,9mm, 52gr ~ 14w1d
    05/01.2014: bdp 33,4mm; fl 16,8mm; ttd 30,9mm; aptd 31,6mm, 96gr con yêu ~ 16w5d
    16/2/14: BDP 53,2; FL 35,8; 467gr :O 22w1d
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 455 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Mình cũng bị nghén kinh khủng suốt ngày buồn nôn, mệt mỏi, đau đầu, tay chân rã rời...Mấy hôm nay mình uống nước chanh ấm mật ong và nước mơ thấy cũng đỡ nhìu lắm. Các mẹ nghén quá thì uống cho đỡ bớt chứ nghén quá chả làm gì được
    • 336 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thỏcon2006 Xem bài viết
    Mình cũng bị nghén kinh khủng suốt ngày buồn nôn, mệt mỏi, đau đầu, tay chân rã rời...Mấy hôm nay mình uống nước chanh ấm mật ong và nước mơ thấy cũng đỡ nhìu lắm. Các mẹ nghén quá thì uống cho đỡ bớt chứ nghén quá chả làm gì được
    Hihi, vậy là m cũng bước sang đc w13 rùi, sụt 6kg các mẹ ạ :P hi vọng là từ tuần nè sẽ tăng
    vẫn chưa thấy muốn ăn gì nhưng đỡ ói hơn hẳn
    nếu sáng dậy sớm thì ói ra dịch vàng đắng và chua
    đêm dậy đi vs cũng ói có 1 lần nữa thôi
    ban ngày thì đỡ hẳn nếu không có mùi gì :S
    cố lên các bà mẹ :X:X:X
    vWuCMeDvWuCp7
    IjdIp7

4/10: Ngày rụng trứng :X khởi nguồn yêu thương
    23/10: xuất hiện túi ối :X
    14/11: đầu tiên nghe nhịp đập của con yêu 182l/p; crl 15,2 (8w1d)
    16/12:bpd 21,8;ttd 19,9; aptd: 18,3; fl 8,6; cdxt 8,6; bàn chân: 11.4, dm dg 1,2mm :X nhịp tim 158l
    26/12: bpd 26mm, fl 12,9mm, 52gr ~ 14w1d
    05/01.2014: bdp 33,4mm; fl 16,8mm; ttd 30,9mm; aptd 31,6mm, 96gr con yêu ~ 16w5d
    16/2/14: BDP 53,2; FL 35,8; 467gr :O 22w1d
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng đang nghén lên bờ xuống ruộng đây, k biết bao giờ mới hết cảnh này. Nhưng may mắn hơn các mẹ, mình mới mất có 1kg. Giờ cố ăn vì con thôi chứ ăn vào chắc chắn sẽ ói ra
    CG40p7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Có nhiều người khi nghén, ngửi nước gừng hoặc nếu có thể thì uống nước gừng sẽ thấy đỡ khó chịu hơn đó ạ
    • 64 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

3 tháng đầu em cũng nghén nhưng chưa đến mức như của chủ topic. em chỉ ăn hoa quả loại nào mà ko thấy gợn trong cổ, uống sữa bầu thôi. khi nào chbi nôn là em chấm ít muối gia vị ngậm vào mồm / ăn kẹo gừng / ngậm lát chanh tươi. đa phần là ko nôn nữa. Hiện giờ vượt qua 3 tháng đầu trộm vía em ăn uống bt rồi. Chúc chị cũng vượt qua giai đoạn khó khăn này nhé.
    • 37 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Shinbebong Xem bài viết
    các mẹ ơi, hôm nay là con yêu của em được khoảng 6 tuần rồi mà em nghén khủng khiếp quá các mẹ ạ ( em chưa được thấy người khác nghén nên không biết mức độ của mình đã thực sự khủng khiếp với các mẹ chưa ); không hiểu sao khoảng vài ngày trở lại đây em sợ tất cả các mùi vị, tất cả các món ăn, 1 ngày nôn khoảng trên 20 lần, bất kể ăn hay uống cái gì cũng dẫn đến tình trạng bị đầy lên tận cổ, đầu váng vất, chỉ có nôn ra là thấy nhẹ nhàng trong người.
    Em nôn ko kể ngày đêm, đêm nào cũng phải ít nhất 3,4 lần các mẹ ạ
    em thử đọc một số cách chữa nôn nghén như dùng gừng, chanh hay cả uống nước lọc- tất cả đều ko hiệu quả vì:
    ko hiểu sao em bị nôn khi dùng nước lọc, uống nước lọc khiến em rất khó chịu và chỉ chực ọi ra. Mùi gừng và chanh thì thôi rồi, chỉ cần ngửi cũng thấy đầu óc váng vất.
    em cứ vật và vật vờ, ko xa được khỏi cái thau nước, tối nay sai lầm uống một hộp sữa tươi vinamilk làm cứ khoảng 2 phút lại nôn ra một tí Nếu cứ thế này thì em lo con yêu sẽ không đủ chất để phát triển mất các mẹ ạ
    Có mẹ nào bị trường hợp giống em không ạ?
    Mong các mẹ vào tư vấn giúp em ( Mod cho em đăng bài nhé, nếu lỡ có trùng cũng đừng del bài của em nha em đang bối rối quá đi Mod ạ)
    em cám ơn các mẹ nhiều nhiều :X:X:X
    Bạn ơi, mình nghén dã man hơn bạn nhiều. 2 tháng trời mình nằm ko di chuyển nổi, sụt 6kg. Nôn liên tục, ngày khoảng 10 lần. Đến hết thời gian nghén, tháng thứ 5 bị trào ngược dạ dày, nôn 5 lần 1 ngày, mỗi lần 1 túi nilon to toàn nước, gần như kiệt sức, lên bàn đẻ vẫn nôn, trc khi mổ đẻ nôn tiếp lần nữa. Nhg con đẻ ra vẫn 3,3kg như thuờng. Yên tâm đi nghén nhìu con khôn và khỏe lắm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hnna Xem bài viết
    Mình cũng nghén trong vòng 3 tháng đầu nè. Nôn ra hết không ăn được gì. Trộm vía đi khám bác sĩ kê thêm cho Magie B6, uống vào thấy đỡ hơn chút.
    Mẹ nó tìm hiểu thêm thông tin về Magie B6 nha và hỏi thêm bác sĩ. Cố lên qua 3 tháng đầu sẽ đỡ hơn. Tất cả vì con yêu bạn nhé
    Mình cũng bị nghén nặng đây, không ăn uống được gì.. Nhìn thấy đồ ăn rất sợ., ko dám nhìn luôn.. Rồi còn bị đau bao tử khủng khiếp nữa.. Các mẹ biết không.? Vợ chồng lấy nhau gần 1 năm mà không có con đấy, mong lắm luôn, đã có lúc mình nghĩ mình bị vô sinh á, hôm bữa thử que 2 vạch mà như không tin vào mắt mình, đi mua thêm và thử tất cả là 6-7 que gì đó, hihiii cứ sợ que thử cho kết quả sai.. Mình chưa đi siêu âm lần nào cả. Nói thật các mẹ nghe mình sợ siêu âm bác sĩ nói không có thai. Chắc mình lo xa quá nhỉ, bây giờ mình rất vật vã vì nghén, có lúc nói với ox là không sinh thêm con nữa đâu nha. Sợ lắm rồi hihiii.. Chúc tất cả các bà mẹ trên webtretho sẽ mẹ tròn con vuông, ai bị nghén thì sẽ đỡ khó chịu hơn há, vì nếu hết hẳn nghén các mẹ lại lo. Hiiii..
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vao doc may room tuy cua chị em nhung lai thay thuong vợ mình hơn...v minh om nghen cung lien tuc moi dc 8w.. hy vong me va con deu khoe manh.. i love u
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 342 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

em đc 8w rồi, nghén bị sợ mùi vị, chưa đến mức nôn, sợ nc lọc nguội, mùi hành răm rau thơm, sợ chua, sợ ngọt, lợ lợ cũng sợ, rút cục chả bit là thèm j để mà ăn ạ
    Nếu được chọn, kiếp sau em xin làm một củ hành tây, bất cứ ai làm em đau họ đều phải khóc
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic các mẹ cho em hỏi, em cũng đang bắt đầu vào tuần thứ 12, nghén nặng, nôn nhiều, cứ chiều và đêm là nôn suốt, em bị nôn ra nhiều máu (sau khi đã nôn ra hết thức ăn và mật) máu có màu thâm chứ k đỏ tươi, sau khi nôn thì cổ họng bỏng rát, như kiểu bị tráng 1 lớp axit, khoảng 1 tuần nay là nôn rât nhiều, có mẹ nào bị như thế không? em lo lắng quá không biết con có bị ảnh hưởng gì không,
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhutmit3008 Xem bài viết
    Hic các mẹ cho em hỏi, em cũng đang bắt đầu vào tuần thứ 12, nghén nặng, nôn nhiều, cứ chiều và đêm là nôn suốt, em bị nôn ra nhiều máu (sau khi đã nôn ra hết thức ăn và mật) máu có màu thâm chứ k đỏ tươi, sau khi nôn thì cổ họng bỏng rát, như kiểu bị tráng 1 lớp axit, khoảng 1 tuần nay là nôn rât nhiều, có mẹ nào bị như thế không? em lo lắng quá không biết con có bị ảnh hưởng gì không,
    Mẹ nó đi khám xem thế nào, chứ nói không thế này cũng k biết được đâu, hic hic. Chúc mẹ và bé mạnh khỏe, không bị ảnh hưởng gì cả
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 140 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chủ thớt ơi c còn hoạt động ở đây nữa ko cho e hỏi với. C đến tuần thứ mấy thì đỡ nghén vậy ak. Em bé phát triển vẫn bt chứ c? E chuẩn bị sang tuần thứ 6. Mà 2 hôm nay e đã nghén lắm r. E tưởng e đã khủng khiếp lắm mah đọc thấy c nghén còn kinh hơn nữa. E phục c thật đấy. E cũng bị y hệt c là cứ ăn vào là nôn ra hết luôn. Sáng bụng ko có j thì mở màn là quả mật xanh mật vàng đắng ngắt. Ăn vào tiếng sau là nôn. Mỗi lần nôn 1 tí xíu. Xong đc 1 lúc lại nôn tí xíu nữa. Vì ko nôn ra đc hết nên bụng nó cứ trào cả lên mah ko tống hết ra đc ấy. E cũng uống nc lọc vào là muốn nôn ra. E 1 ngày nôn tính ra h cũng phải 5,6 lần r. Đầu thì chóng mặt chắc do thiếu chất. E chỉ ăn cơm chan nc rau luộc đc thôi. C và các mẹ tầm bao lâu thì bắt đầu giảm nghén thế ak, để e chuẩn bị tinh thần. Mới nghén đc 2 ngày mah e thấy như sắp chết đến nơi r ấy (( tuy tự nhủ may mắn có đc con yêu phải cố gắng cơ mah cứ như này e cũng ko chắc e sống đc vượt qua 3 tháng đầu ko nữa :-ss
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mew_xinh Xem bài viết
    Chủ thớt ơi c còn hoạt động ở đây nữa ko cho e hỏi với. C đến tuần thứ mấy thì đỡ nghén vậy ak. Em bé phát triển vẫn bt chứ c? E chuẩn bị sang tuần thứ 6. Mà 2 hôm nay e đã nghén lắm r. E tưởng e đã khủng khiếp lắm mah đọc thấy c nghén còn kinh hơn nữa. E phục c thật đấy. E cũng bị y hệt c là cứ ăn vào là nôn ra hết luôn. Sáng bụng ko có j thì mở màn là quả mật xanh mật vàng đắng ngắt. Ăn vào tiếng sau là nôn. Mỗi lần nôn 1 tí xíu. Xong đc 1 lúc lại nôn tí xíu nữa. Vì ko nôn ra đc hết nên bụng nó cứ trào cả lên mah ko tống hết ra đc ấy. E cũng uống nc lọc vào là muốn nôn ra. E 1 ngày nôn tính ra h cũng phải 5,6 lần r. Đầu thì chóng mặt chắc do thiếu chất. E chỉ ăn cơm chan nc rau luộc đc thôi. C và các mẹ tầm bao lâu thì bắt đầu giảm nghén thế ak, để e chuẩn bị tinh thần. Mới nghén đc 2 ngày mah e thấy như sắp chết đến nơi r ấy (( tuy tự nhủ may mắn có đc con yêu phải cố gắng cơ mah cứ như này e cũng ko chắc e sống đc vượt qua 3 tháng đầu ko nữa :-ss
    Lôị vào đc topic này. M hnay đc 9tuần .nghén chết mất các mẹ ơi. M truyền nước rồi tiêm chống nôn mà ko đỡ m sút 5kg rồi. M sợ thức ăn sợ tất cả các thứ. Đầu đau như búa bổ.
    M stress quá các mẹ ơi. Ko biết sống sao đây. Mặc dù tập 2._
    comment by WTT mobile view
    • 811 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Mình đã nghén mà nhiều mẹ còn nghén ác hơn, khổ thân quá, nếu không ăn được gì cm đi truyền nước truyền đạm vào, người càng yếu nghén càng khổ hơn. Thời điểm 5-7w mình cũng khổ sở lắm, không ăn được đã đành mà còn đau mỏi người, chỉ nằm thôi, đến giờ sắp 10w rồi tuy vẫn sợ đồ ăn nhưng đỡ được cái khoản đau người mình thấy sướng hơn nhiều rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ốm nghén không ăn uống được nhưng vẫn nên cố gắng bổ sung vitamin bà bầu ấy, như thế con mới có chất được
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ốm nghén vẫn nên bổ sung vitamin mn ạ.
    • 75 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mẹ NguynhHanh giống mình dã man (
    comment by WTT mobile view
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1