TIN TÀI TRỢ.

thai 6 tuần, nghén nặng, các mẹ tư vấn giúp em với :(

• 85 Lượt chia sẻ
  • 23.8K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 336 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluez Xem bài viết
    Đúng là k ai giống ai, nghén cũng khổ, mà k nghén thì lại lo. Mẹ nó yên tâm như thế là tốt rồi, giữ vững tinh thần nhé, còn mấy tháng nữa thôi, vèo cái là đến lúc đợi sinh ngay ấy mà
    hị hị, em thấy thời gian lâu ơi là lâu, mãi chẳng hết ngày, quanh đi quẩn lại vẫn là 6 tuần :'( hức, bao giờ nghe thấy nhịp tim của con chắc lúc đó em mới thấy đỡ lo sợ phần nào, qua 1 lần mất con từ lúc 8 tuần ko thấy tim thai, giờ em sợ lắm mẹ nó ạ; híc, thấy các mẹ người thì có triệu chứng nghén này, người có triệu nghén kia. em lại gần như đủ hết, đã bị nôn nghén thì lại chán ăn mất ngủ đau người các kiểu, em sợ tất cả các món ăn, ko có thích cái gì hết, thôi cố gắng nghĩ về con yêu, mong 1 ngày mai tươi sáng mẹ nó nhỉ ? cầu trời cầu phật con yêu sẽ luôn bình an đủ 9t10n
    vWuCMeDvWuCp7
    IjdIp7

4/10: Ngày rụng trứng :X khởi nguồn yêu thương
    23/10: xuất hiện túi ối :X
    14/11: đầu tiên nghe nhịp đập của con yêu 182l/p; crl 15,2 (8w1d)
    16/12:bpd 21,8;ttd 19,9; aptd: 18,3; fl 8,6; cdxt 8,6; bàn chân: 11.4, dm dg 1,2mm :X nhịp tim 158l
    26/12: bpd 26mm, fl 12,9mm, 52gr ~ 14w1d
    05/01.2014: bdp 33,4mm; fl 16,8mm; ttd 30,9mm; aptd 31,6mm, 96gr con yêu ~ 16w5d
    16/2/14: BDP 53,2; FL 35,8; 467gr :O 22w1d

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 336 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

các mẹ ơi, 3 hôm nay e bị đau đầu khủng khiếp, ko hiểu là do mang thai hay do thay đổi thời tiết, e thấy ng mệt lả các mẹ ạ, hnay còn sốt gần 38 độ, e mệt chẳng cả buồn cử động nữa, e có gọi bs thì đc khuyên là uống paracetamol hạ sốt và ăn cháo tía tô, hic, có mẹ nào uống thuốc này trong thời kỳ mang bầu ko ạ? e cứ như là bị kiệt sức í
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Shinbebong Xem bài viết
    các mẹ ơi, 3 hôm nay e bị đau đầu khủng khiếp, ko hiểu là do mang thai hay do thay đổi thời tiết, e thấy ng mệt lả các mẹ ạ, hnay còn sốt gần 38 độ, e mệt chẳng cả buồn cử động nữa, e có gọi bs thì đc khuyên là uống paracetamol hạ sốt và ăn cháo tía tô, hic, có mẹ nào uống thuốc này trong thời kỳ mang bầu ko ạ? e cứ như là bị kiệt sức í
    Em k biết bác sĩ tư vấn cho mẹ nó có chuẩn không, nhưng trong lúc bầu thì đừng uống thuốc. Mẹ nó sốt thì cố gắng ăn uống, nghỉ ngơi, giữ gìn sức khỏe thôi, ăn cháo tía tô giải cảm, nếu được thì cố gắng ăn tỏi, sẽ giúp đỡ ốm hơn. Mẹ nó giữ gìn sức khỏe nhé! Chúc mẹ nó mau lành bệnh
    • 1,180 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

nghén là nối khổ và cũng là niềm hạnh phúc của các bà mẹ như chúng ta. chung sống thôi mẹ à. mình đây 4w nhé, uống nước lọc là nôn, đêm không ngủ, ngày vật vã.ăn cái gì cg như rơm khô ấy. cố lắm k nôn, vì nếu muốn nôn là ngậm chặt miệng lại,tính thần cao độ( vì bận trc do ngén nặng, nôn quá nhiều thai bị đẩy xuống quá thấp, BS chỉ định bỏ) nên bây giờ nôn là nỗi kinh hoàng vs mình. có triệu chứng cái là hít thật sâu, ngậm miệng nín thở, cố gắng chịu đựng cơn buồn nôn hành . chứ đã nôn rồi là mình cứ theo đà nôn hết, không còn gì thì nôn ra mật vàng, nôn cả ngày cho tới lucs mệt và xỉu, truyền nước mới tỉnh... hic hic
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 413 Bài viết

• 1,374 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Chị nghĩ e bị đau đầu là do thời tiết đấy, vì 2 hôm rồi chị cũng thế, đau như có mũi khoan khoan vào trong đầu, nôn tùm lum cả. Nóng người cũng có thể do đau đầu gây ra, em tạm thời chỉ nên dùng các thuốc loại nhẹ như Cảm xuyên hương (nhớ đọc HDSD) hoặc Bạch Địa Căn, khi nào bức lắm mới fai dùng đến Paracetamol nhé vì mang thai hạn chế được uống thuốc chừng nào hay chừng ấy. Dùng chút dầu xoa bóp thái dương và gáy cho khí huyết lưu thông cũng có chút tác dụng đấy em ạ.

Còn vụ nghén của em thì không khác gì chị. Đến giờ nhìn lại k hiểu sao mình sống sót qua khoảng thời gian kinh hoàng ấy. Cả ngày người cứ quay quay đau đầu chóng mặt, miệng chua ăn gì cũng nôn, không uống được nước lọc và chất lòng nên người khô, môi khô như cây rau bị héo vậy. Nôn từ sáng sớm đến nửa đêm, đến nỗi chị nằm nhà nửa tháng luôn. Nghĩ lại vẫn ghê cả người. Sau 3 tháng chị sụt 6kg, người teo tóp, đi còn k vững, thế mà h 15w đã khá hơn, bớt nôn, có thể đi làm và ăn uống được chút chút rồi đấy.

Em chịu khó uống sắt nhé. Nôn k ăn được, lại trong 3 tháng đầu rất dễ thiếu máu gây chóng mặt buồn nôn thêm đấy. Canh me lúc giữa các bữa ăn tống 1 viên vào, chứ đứng trước hay sau ăn là đi tong cả đấy. Nôn nhiều em có thể truyền nước. Từ 6w-12w tay chân chị chi chít kim tiêm truyền luôn. Đừng ăn cháo nhé, dễ gây nôn. Ăn cái gì nhẹ mà ít gia vị thôi. 3 tháng đầu bé sống chủ yếu bằng nội tiết mẹ nên k fai lo việc con bị thiếu chất. Cố nhất là sắt và acid folic là được, còn mẹ chỉ cần cầm hơi thôi. Đến qua 3 tháng mới là giai đoạn mẹ cần ăn thêm để bổ sung cho con.

À, chị cũng sợ chanh, gừng và nước gạo rang. Khi nào buồn nôn em ngửi mùi cafe hoặc tinh dầu cam, bưởi ý, đỡ hơn nhiều. CHúc 2 mẹ con mau vượt qua giai đoạn này nhé
    mub7p7

tt1adcf2
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 58 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ nghén nhiều quá, mình thì không buồn nôn, vẫn ăn tốt, chỉ thấy mệt và thi thoảng chóng mặt thôi, như vậy lại thấy lo lo. Chiều nay mình mới đi sa nghe tim thai, tính đến hôm nay là 7 tuần rồi. Có mẹ nào con 7 tuần mà không thấy nghén ngẩm gì như mình không?
    • 336 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Soulless Xem bài viết
    Chị nghĩ e bị đau đầu là do thời tiết đấy, vì 2 hôm rồi chị cũng thế, đau như có mũi khoan khoan vào trong đầu, nôn tùm lum cả. Nóng người cũng có thể do đau đầu gây ra, em tạm thời chỉ nên dùng các thuốc loại nhẹ như Cảm xuyên hương (nhớ đọc HDSD) hoặc Bạch Địa Căn, khi nào bức lắm mới fai dùng đến Paracetamol nhé vì mang thai hạn chế được uống thuốc chừng nào hay chừng ấy. Dùng chút dầu xoa bóp thái dương và gáy cho khí huyết lưu thông cũng có chút tác dụng đấy em ạ.

Còn vụ nghén của em thì không khác gì chị. Đến giờ nhìn lại k hiểu sao mình sống sót qua khoảng thời gian kinh hoàng ấy. Cả ngày người cứ quay quay đau đầu chóng mặt, miệng chua ăn gì cũng nôn, không uống được nước lọc và chất lòng nên người khô, môi khô như cây rau bị héo vậy. Nôn từ sáng sớm đến nửa đêm, đến nỗi chị nằm nhà nửa tháng luôn. Nghĩ lại vẫn ghê cả người. Sau 3 tháng chị sụt 6kg, người teo tóp, đi còn k vững, thế mà h 15w đã khá hơn, bớt nôn, có thể đi làm và ăn uống được chút chút rồi đấy.

Em chịu khó uống sắt nhé. Nôn k ăn được, lại trong 3 tháng đầu rất dễ thiếu máu gây chóng mặt buồn nôn thêm đấy. Canh me lúc giữa các bữa ăn tống 1 viên vào, chứ đứng trước hay sau ăn là đi tong cả đấy. Nôn nhiều em có thể truyền nước. Từ 6w-12w tay chân chị chi chít kim tiêm truyền luôn. Đừng ăn cháo nhé, dễ gây nôn. Ăn cái gì nhẹ mà ít gia vị thôi. 3 tháng đầu bé sống chủ yếu bằng nội tiết mẹ nên k fai lo việc con bị thiếu chất. Cố nhất là sắt và acid folic là được, còn mẹ chỉ cần cầm hơi thôi. Đến qua 3 tháng mới là giai đoạn mẹ cần ăn thêm để bổ sung cho con.

À, chị cũng sợ chanh, gừng và nước gạo rang. Khi nào buồn nôn em ngửi mùi cafe hoặc tinh dầu cam, bưởi ý, đỡ hơn nhiều. CHúc 2 mẹ con mau vượt qua giai đoạn này nhé
    Hic tình hình là 3h sáng nay e bị sốt lên 38,6 độ chị ạ, , 2 vc hì hục nào cháo giải cảm rồi lại paracetamol ( bác sỹ kêu là nó an toàn nếu dùng 500mg/ 6 tiếng) hạ sốt đc đến 5h lại sốt cứ sốt đi sốt lại í c ạ, 10h e đi khám thì bs kl bé đã có tim thai nhưng hơi nhanh có thể do mẹ sốt, 182l/p; thai tương đương 8 tuần; ôi e mừng lắm nhưng cũng lo nữa, bs vẫn chỉ định dùng paracetamol ko đc để lên quá 38 độ; hic, e đang nghén mà pải ăn như heo vì con đây c ơi, chủ yếu là uống nc cháo loãng giải cảm
    • 1,180 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

khổ thân mẹ nó, sốt tới thế cơ à, cầu bình an cho hai mẹ con
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 413 Bài viết

• 1,374 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic tình hình là 3h sáng nay e bị sốt lên 38,6 độ chị ạ, , 2 vc hì hục nào cháo giải cảm rồi lại paracetamol ( bác sỹ kêu là nó an toàn nếu dùng 500mg/ 6 tiếng) hạ sốt đc đến 5h lại sốt cứ sốt đi sốt lại í c ạ, 10h e đi khám thì bs kl bé đã có tim thai nhưng hơi nhanh có thể do mẹ sốt, 182l/p; thai tương đương 8 tuần; ôi e mừng lắm nhưng cũng lo nữa, bs vẫn chỉ định dùng paracetamol ko đc để lên quá 38 độ; hic, e đang nghén mà pải ăn như heo vì con đây c ơi, chủ yếu là uống nc cháo loãng giải cảm
    Ôi nếu sốt cao quá như thế em fai tìm cách hạ nhiệt sớm nhé, sốt cao trong 3 tháng đầu không tốt cho con nè. Chịu khó uống nước cam cho tăng đề kháng nữa em nhé
    mub7p7

tt1adcf2
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

nghe mà thấy tội mẹ nó ghê, cũng may là còn ăn uống được, thế thì cơ thể sẽ có nhiều sức đề kháng hơn. Mẹ và bé cùng cố lên nhé
    • 336 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Hic em hết sốt r các mẹ ạ, nhưng chuyển sang ho đau họng và ngạt mũi, cả mũi và họng khi xì ra đều lẫn máu ! Chẹp, e bị viêm họng hạt từ lúc 1 tháng tuổi nên chuyện nè xảy ra khá thường xuyên dù vô cùng chăm chỉ oánh răng và rửa mũi họng = nảtri cloryd Khuyên chân thành mẹ nào có tiền sử xoang sau hay dị ứng mũi giống e đừng áp dụng cách nhỏ muối tỏi, nó làm mình cực kỳ đau đầu, mũi càng tắc và dịch chảy ra dữ hơn ;(
    • 1,180 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

bạn à, mẹ chồng tớ làm và đỡ khó chịu rất nhiều, mẹ cân tỉ lệ ghê lắm, mình k nhớ thế nào nh mà hình như là 111(1langj tỏi giã+100ml nước sôi+ 1 lạng muối) thì phải, xong là để 2,3 hôm bd nhỏ. công thức mình k nhớ rõ, nhưng k làm đại khái như cái đứa hồi sinh viên sống cùng mình đâu, nó làm linh tinh nên càng làm xoang nặng hơn
    • 336 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibi_baolinh Xem bài viết
    bạn à, mẹ chồng tớ làm và đỡ khó chịu rất nhiều, mẹ cân tỉ lệ ghê lắm, mình k nhớ thế nào nh mà hình như là 111(1langj tỏi giã+100ml nước sôi+ 1 lạng muối) thì phải, xong là để 2,3 hôm bd nhỏ. công thức mình k nhớ rõ, nhưng k làm đại khái như cái đứa hồi sinh viên sống cùng mình đâu, nó làm linh tinh nên càng làm xoang nặng hơn
    Hic thế cũng có thể mình dị ứng vs tỏi, mình dùng dung dịch muối sinh lý tỷ lệ pha sẵn của hiệu thuốc ý bạn, nên chắc ko pải pha j nữa, nhưng nói chung trc h dùng tỏi mình đều bị đau đầu ;( mấy htrc dùng nó thì mình bị chảy máu mũi luôn ;( hic thế nên từ h chắc cạch, nó cũng làm m nghén nên bờ xuống ruộng, hức
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

TÌnh hình mẹ nó thế nào rồi, mình đã trải qua thời kì nghén ngẩm cũng thuộc vào hàng khủng khiếp nên chia sẻ với mn chút đây.
    Mình đang mang tập 2, cả 2 tập mình đều ngén như nhau , từ lúc 6 tuần, nhg tập 2 này mức độ trầm trọng hơn, Tập 1 công chúa sút 5kg, tập 2 hoàng tử, trộm vía sút hẳn 9kg, hic! Cả ngày mình làm bạn với cái nhà vệ sinh, mình cũng thử qua rất nhiều các loại thức ăn nhg đầu ko có tác dụng, sợ tất cả các loại mùi vị, đặc biệt là mùi cơm và mùi tỏi phi.... mình cũng làm theo lời bác sĩ là chia nhỏ bữa, ăn đồ ăn, uống sữa lạnh... nhg chẳng ăn thua, uống cả B6 và thuốc chống nôn cũng ko thấy đỡ, ăn ko đc, ngủ cũng ko, mình càng ngày càng lả đi vì ko có sức, đi cũng phải vịn tường mà đi, thậm chí còn phải bò, chứ ko đi nổi, đến nỗi mọi ng còn khuyên mình bỏ em bé đi ( trộm vía con!).Và phải gọi ng về truyền nước tại nhà, rồi kết quả cũng ko khá hơn là mấy. Sau đó chồng mình phải đưa mình vào viện cấp cứu giữa đêm vì ngất xỉu, thế là mình nhập viện PSHN trong vòng 10 ngày ( 2 lần, mỗi lần 10 ngày :-( ), mình theo trong viện, hàng ngày truyền 2-3 chai nước tiêm chống nôn và uống B6, sau 3 ngày mình mới hồi người đây. 17 tuần miình đỡ dần triệu chứng và hết nghén khi 20 tuần
    Nhưng mình thấy mẹ nó nên thử uống sữa ENSUREGOLD pha ấm ấy, hiệu quả hơn hẳn, nằm trong viện 10 ngày tớ uống hết 3 hộp to, và tập ăn mỗi ngày 1 ít nước cháo, nước súp ( vì mình đang có thuốc chống nôn nên sẽ ít nôn)
    Và mẹ nó cũng đừng lo lắng quá, vì 3 tháng đầu thai nhi sẽ phát triển mà chưa cần đến dinh dưỡng do mẹ bổ sung đâu. Mình giờ đã 34 tuần, trộm vía phát triển bt, và mình đang chờ đến ngày sinh đây!
    Mong hai mẹ con khỏe, cố gắng lên mẹ nó , tất cả vì con yêu!
    • 336 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BéLinh Xem bài viết
    TÌnh hình mẹ nó thế nào rồi, mình đã trải qua thời kì nghén ngẩm cũng thuộc vào hàng khủng khiếp nên chia sẻ với mn chút đây.
    Mình đang mang tập 2, cả 2 tập mình đều ngén như nhau , từ lúc 6 tuần, nhg tập 2 này mức độ trầm trọng hơn, Tập 1 công chúa sút 5kg, tập 2 hoàng tử, trộm vía sút hẳn 9kg, hic! Cả ngày mình làm bạn với cái nhà vệ sinh, mình cũng thử qua rất nhiều các loại thức ăn nhg đầu ko có tác dụng, sợ tất cả các loại mùi vị, đặc biệt là mùi cơm và mùi tỏi phi.... mình cũng làm theo lời bác sĩ là chia nhỏ bữa, ăn đồ ăn, uống sữa lạnh... nhg chẳng ăn thua, uống cả B6 và thuốc chống nôn cũng ko thấy đỡ, ăn ko đc, ngủ cũng ko, mình càng ngày càng lả đi vì ko có sức, đi cũng phải vịn tường mà đi, thậm chí còn phải bò, chứ ko đi nổi, đến nỗi mọi ng còn khuyên mình bỏ em bé đi ( trộm vía con!).Và phải gọi ng về truyền nước tại nhà, rồi kết quả cũng ko khá hơn là mấy. Sau đó chồng mình phải đưa mình vào viện cấp cứu giữa đêm vì ngất xỉu, thế là mình nhập viện PSHN trong vòng 10 ngày ( 2 lần, mỗi lần 10 ngày :-( ), mình theo trong viện, hàng ngày truyền 2-3 chai nước tiêm chống nôn và uống B6, sau 3 ngày mình mới hồi người đây. 17 tuần miình đỡ dần triệu chứng và hết nghén khi 20 tuần
    Nhưng mình thấy mẹ nó nên thử uống sữa ENSUREGOLD pha ấm ấy, hiệu quả hơn hẳn, nằm trong viện 10 ngày tớ uống hết 3 hộp to, và tập ăn mỗi ngày 1 ít nước cháo, nước súp ( vì mình đang có thuốc chống nôn nên sẽ ít nôn)
    Và mẹ nó cũng đừng lo lắng quá, vì 3 tháng đầu thai nhi sẽ phát triển mà chưa cần đến dinh dưỡng do mẹ bổ sung đâu. Mình giờ đã 34 tuần, trộm vía phát triển bt, và mình đang chờ đến ngày sinh đây!
    Ôi trời ơi, phục mẹ cháu sát đất, em vốn huyết áp siêu thấp, tụt 9kg như mẹ nó chắc ko qua khỏi ) ôi, thế mà mẹ nó sắp đi hết chặng đường rồi ( trộm vía), em thì nghén đỡ r mẹ nó ạ, nhưng do có 2 ngày sốt cao, giờ lại viêm họng cả mũi và họng đều chảy máu, giờ như đang ngồi trên đống lửa í, vừa siêu âm thứ 4 tuần trc nhưng chăcs tuần này lại pải siêu âm, cơ thể yếu lại bệnh tật nên ko lúc nào hết lo đc ;( nãy giờ em đang ko nằm đc vì cứ nằm thì tim lại đập nhanh và khó thở ( em bị cái tật tim thi thoảng đập nhanh và khó thở từ bé mà đi viện lớn nhỏ ko tìm ra lý do) e thấy bảo tim của mẹ cũng ảnh hưởng đến nhipk tim của bé nên cũng sợ; ôi tóm lại là sợ nh thứ quá mẹ nó ạ ;(((
    • 316 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi trời ơi, phục mẹ cháu sát đất, em vốn huyết áp siêu thấp, tụt 9kg như mẹ nó chắc ko qua khỏi ) ôi, thế mà mẹ nó sắp đi hết chặng đường rồi ( trộm vía), em thì nghén đỡ r mẹ nó ạ, nhưng do có 2 ngày sốt cao, giờ lại viêm họng cả mũi và họng đều chảy máu, giờ như đang ngồi trên đống lửa í, vừa siêu âm thứ 4 tuần trc nhưng chăcs tuần này lại pải siêu âm, cơ thể yếu lại bệnh tật nên ko lúc nào hết lo đc ;( nãy giờ em đang ko nằm đc vì cứ nằm thì tim lại đập nhanh và khó thở ( em bị cái tật tim thi thoảng đập nhanh và khó thở từ bé mà đi viện lớn nhỏ ko tìm ra lý do) e thấy bảo tim của mẹ cũng ảnh hưởng đến nhipk tim của bé nên cũng sợ; ôi tóm lại là sợ nh thứ quá mẹ nó ạ ;(((
    Hi vọng mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến với bạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 435 Bài viết

• 1,665 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vô top này đọc thấy các mẹ nghén ghê hơn cả mình nữa.Từ lúc mình biết có thai đến giờ mình cũng bị nghén nhưng trộm vía cũng ít nôn. Mình chỉ có cảm giác như say xe, nhìn thức ăn là sợ, bất kể là gì, đồ ăn lúc nào cũng nằm trên cổ không xuống mà mình cố nén để không bị ra ngoài. Thấy mẹ Shibebong nghén nặng thế mà thương ghê . Cố gắng lên để vượt qua giai đoạn khó khăn này nha mn. Mong con yêu khỏe mạnh thì dù vất vả một chút cũng ráng chịu vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 155 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em chuyên đi tàu ngầm học hỏi kinh nghiệm các mẹ thôi, nhưng hôm nay em phải ngoi lên để nhờ các mẹ tư vấn giúp em trường hợp của em ah. E phát hiện 2V được 10 ngày rồi nhưng chưa siêu âm chính thức nên k biết thai được mấy tuần rồi, t7 này e mới đi SA xem đã có tim thai chưa. Tuy nhiên vài ngày trở lại đây e đã có triệu chứng như nhạt miệng với thức ăn, k thấy thèm ăn gì hết, đã vậy ăn xong lại còn bị nôn ra hết, nôn đến khi nào hết mới cảm thấy khỏe. E có thấy các mẹ chia sẻ về việc nôn, nhưng k rõ là nôn trước khi ăn, hay trong khi ăn? Còn e, thì sau khi ăn xong khoảng 30f mới có triệu chứng này, bụng lúc nào cũng lình xình, cảm giác như ăn k tiêu, thức ăn k được dung nạp vậy. Triệu chứng của e giống như bị rối loạn tiêu hóa, nhưng k đau bụng hay đi ngoài gì cả, k biết có mẹ nào giống e k ah? Các mẹ cho e vài lời khuyên với, e chưa đi khám được nên lo lắng quá các mẹ ah, k biết đây có được xem là triệu chứng nghén k nhỉ?
    • 1,180 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BéLinh Xem bài viết
    tùy cơ đai mỗi người thôi, mình đây mang thai 2 lần 2 cách ngén. bận này kinh cơm, kinh thức ăn dầu mỡ, kinh sữa và ddue thứ khác.... thế ma nhiện su hào luộc. ngày nào cg ăn trừ bữa, ăn thay cơm,hichic
    • 1,180 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

mình thấy rằng ngén là tình trạng chung, muôn hình vạn lối. chung quy lại là các mẹ đừng vì lo cho đứa con quá mà cứ ép bản thân ăn nh thứ mình k thích. các mẹ cứ ăn nh gì mình thích, hết ngén là lại lên cân thôi. nếu k thể ăn được gì thì khuyến cáo ông xã ngồi ăn trc mặt mình thức ăn dễ tiêu, không mùi, vừa ăn vừa trò chuyện với mình, đôi khi hứng lên lại ăn đc một miếng.( hoặc xem chương trình truyền hình yêu thích cg đc)..... chung quy là k đc để cho mình đói quá, vì khi càng đói cảm giác ngén càng nặng và không thể cứu vãn đc
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6