TIN TÀI TRỢ.

thai 6 tuần, nghén nặng, các mẹ tư vấn giúp em với :(

• 85 Lượt chia sẻ
  • 23.8K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 336 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

các mẹ ơi, hôm nay là con yêu của em được khoảng 6 tuần rồi mà em nghén khủng khiếp quá các mẹ ạ ( em chưa được thấy người khác nghén nên không biết mức độ của mình đã thực sự khủng khiếp với các mẹ chưa ); không hiểu sao khoảng vài ngày trở lại đây em sợ tất cả các mùi vị, tất cả các món ăn, 1 ngày nôn khoảng trên 20 lần, bất kể ăn hay uống cái gì cũng dẫn đến tình trạng bị đầy lên tận cổ, đầu váng vất, chỉ có nôn ra là thấy nhẹ nhàng trong người.
    Em nôn ko kể ngày đêm, đêm nào cũng phải ít nhất 3,4 lần các mẹ ạ
    em thử đọc một số cách chữa nôn nghén như dùng gừng, chanh hay cả uống nước lọc- tất cả đều ko hiệu quả vì:
    ko hiểu sao em bị nôn khi dùng nước lọc, uống nước lọc khiến em rất khó chịu và chỉ chực ọi ra. Mùi gừng và chanh thì thôi rồi, chỉ cần ngửi cũng thấy đầu óc váng vất.
    em cứ vật và vật vờ, ko xa được khỏi cái thau nước, tối nay sai lầm uống một hộp sữa tươi vinamilk làm cứ khoảng 2 phút lại nôn ra một tí Nếu cứ thế này thì em lo con yêu sẽ không đủ chất để phát triển mất các mẹ ạ
    Có mẹ nào bị trường hợp giống em không ạ?
    Mong các mẹ vào tư vấn giúp em ( Mod cho em đăng bài nhé, nếu lỡ có trùng cũng đừng del bài của em nha em đang bối rối quá đi Mod ạ)
    em cám ơn các mẹ nhiều nhiều :X:X:X
    vWuCMeDvWuCp7
    IjdIp7

4/10: Ngày rụng trứng :X khởi nguồn yêu thương
    23/10: xuất hiện túi ối :X
    14/11: đầu tiên nghe nhịp đập của con yêu 182l/p; crl 15,2 (8w1d)
    16/12:bpd 21,8;ttd 19,9; aptd: 18,3; fl 8,6; cdxt 8,6; bàn chân: 11.4, dm dg 1,2mm :X nhịp tim 158l
    26/12: bpd 26mm, fl 12,9mm, 52gr ~ 14w1d
    05/01.2014: bdp 33,4mm; fl 16,8mm; ttd 30,9mm; aptd 31,6mm, 96gr con yêu ~ 16w5d
    16/2/14: BDP 53,2; FL 35,8; 467gr :O 22w1d

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng nghén trong vòng 3 tháng đầu nè. Nôn ra hết không ăn được gì. Trộm vía đi khám bác sĩ kê thêm cho Magie B6, uống vào thấy đỡ hơn chút.
    Mẹ nó tìm hiểu thêm thông tin về Magie B6 nha và hỏi thêm bác sĩ. Cố lên qua 3 tháng đầu sẽ đỡ hơn. Tất cả vì con yêu bạn nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 78 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mẹ nó cũng đừng lo lắng nhé, 3 tháng đầu bé sống bằng nội tiết của mẹ, bạn cố gắng uống thuốc bổ như pretanal hay procare để bổ xung thêm, ăn ít một, khoai lang, củ đậu mấy món đó giúp đỡ nghén. mình trước có bầu tập 1 còn nghén nôn sk yếu ko lê nổi chân ra ngoài cứ nằm bẹp 1 góc, sau 3 tháng sẽ khá lên rất nhiều. cố gắng vậy
    • 93 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Shinbebong Xem bài viết
    các mẹ ơi, hôm nay là con yêu của em được khoảng 6 tuần rồi mà em nghén khủng khiếp quá các mẹ ạ ( em chưa được thấy người khác nghén nên không biết mức độ của mình đã thực sự khủng khiếp với các mẹ chưa ); không hiểu sao khoảng vài ngày trở lại đây em sợ tất cả các mùi vị, tất cả các món ăn, 1 ngày nôn khoảng trên 20 lần, bất kể ăn hay uống cái gì cũng dẫn đến tình trạng bị đầy lên tận cổ, đầu váng vất, chỉ có nôn ra là thấy nhẹ nhàng trong người.
    em thử đọc một số cách chữa nôn nghén như dùng gừng, chanh hay cả uống nước lọc- tất cả đều ko hiệu quả vì:
    ko hiểu sao em bị nôn khi dùng nước lọc, uống nước lọc khiến em rất khó chịu và chỉ chực ọi ra. Mùi gừng và chanh thì thôi rồi, chỉ cần ngửi cũng thấy đầu óc váng vất.
    em cứ vật và vật vờ, ko xa được khỏi cái thau nước, tối nay sai lầm uống một hộp sữa tươi vinamilk làm cứ khoảng 2 phút lại nôn ra một tí Nếu cứ thế này thì em lo con yêu sẽ không đủ chất để phát triển mất các mẹ ạ
    Mong các mẹ vào tư vấn giúp em ( Mod cho em đăng bài nhé, nếu lỡ có trùng cũng đừng del bài của em nha em đang bối rối quá đi Mod ạ)
    Nghe mẹ này kể thấy thật tội, mình được cái chả nghén ngẩm gì, k biết có phải do tạng người hay không... Nhưng hồi 3 tháng đầu vì mình sợ cảm cúm do không chích ngừa trước khi mang thai nên mình hay ăn cháo tía tô + trứng lắm, k biết có phải nhờ đó mà khỏe không.......
    " Con là niềm hạnh phúc bất tận của mẹ".
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 279 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Mình đc 4 tuần rồi ko thấy nghén 1 tí nào là sao nhỉ? hay 6 tháng trở lên mới nghén?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 224 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng bị nghén như bạn đấy, giờ 6tháng vẫn còn bị, với mình, uống nước còn nhanh nôn hơn cả nhưng mình vẫn uống đều vì nôn có nước sẽ đỡ rát họng hơn. Hồi đầu cứ ăn là 5p sau mình nôn luôn, sau dần dần mình kiềm chế bằng cách quơ tạm cái gì có vị chua chua ăn để giảm, ko phải lúc nào cũng có hiệu quả nhưng sẽ đỡ hơn. Nhiều khi nôn ợ lên 1 ít mình còn phải nuốt lại để kìm cơn nôn cơ. Nhà bạn có lọ sấu ngâm ko, mỗi lần vậy ngậm ít nước hoặc cắn miếng sấu bé cũng đơ đấy. Mà bạn cũng đừng lo quá, 3 tháng đầu mình còn giảm 4 cân cơ, bắt đầu từ tháng thứ 5 mình ăn mới vào con nhiều, thời gian đầu bạn uống thuốc canxi, acid folic để cung cấp đủ chất cho bé phát triển là được. Giờ mình 6 tháng rồi, con vẫn đủ cân đủ lạng mà mình ko ăn nhiều đâu. Chúc bạn nhanh qua cơn nghén
    • 336 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be0xinh Xem bài viết
    Mình cũng bị nghén như bạn đấy, giờ 6tháng vẫn còn bị, với mình, uống nước còn nhanh nôn hơn cả nhưng mình vẫn uống đều vì nôn có nước sẽ đỡ rát họng hơn. Hồi đầu cứ ăn là 5p sau mình nôn luôn, sau dần dần mình kiềm chế bằng cách quơ tạm cái gì có vị chua chua ăn để giảm, ko phải lúc nào cũng có hiệu quả nhưng sẽ đỡ hơn. Nhiều khi nôn ợ lên 1 ít mình còn phải nuốt lại để kìm cơn nôn cơ. Nhà bạn có lọ sấu ngâm ko, mỗi lần vậy ngậm ít nước hoặc cắn miếng sấu bé cũng đơ đấy. Mà bạn cũng đừng lo quá, 3 tháng đầu mình còn giảm 4 cân cơ, bắt đầu từ tháng thứ 5 mình ăn mới vào con nhiều, thời gian đầu bạn uống thuốc canxi, acid folic để cung cấp đủ chất cho bé phát triển là được. Giờ mình 6 tháng rồi, con vẫn đủ cân đủ lạng mà mình ko ăn nhiều đâu. Chúc bạn nhanh qua cơn nghén
    cám ơn mẹ nó, híc, nghe mẹ nó nói đến 6 tháng còn nghén làm mình vã mồ hôi hột nè, mình sợ tất cả các đồ ăn, chưa tìm ra được cái nào mình thích, từ củ đậu, chanh, gừng, lá này lá nọ đều làm mình hoa mắt và muốn ọi hết, mình lại ko uống được canxi, sắt hay procare nữa vì bản thân lúc chưa có thai đã bị táo nặng, giờ có thai thì... mình uống procare có một hôm mà bị táo ra máu tươi luôn, huhu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nutinh Xem bài viết
    Mình đc 4 tuần rồi ko thấy nghén 1 tí nào là sao nhỉ? hay 6 tháng trở lên mới nghén?
    hồi 4 tuần tự dưng mình thích ăn chanh cắt lát mỏng cả vỏ chấm muối trắng, tự dưng bi giờ ngửi mùi chanh là thấy tối mặt tối mũi mẹ nó ạ cứ chờ vài tuần nữa xem sao ha
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trangkd03 Xem bài viết
    Nghe mẹ này kể thấy thật tội, mình được cái chả nghén ngẩm gì, k biết có phải do tạng người hay không... Nhưng hồi 3 tháng đầu vì mình sợ cảm cúm do không chích ngừa trước khi mang thai nên mình hay ăn cháo tía tô + trứng lắm, k biết có phải nhờ đó mà khỏe không.......
    híc, mẹ nó sướng thế, em từ lúc mang bầu chưa ăn đc miếng trứng nào, chả là từ xưa đã ko thích, giờ thì đặc biệt sợ, em nhìn thấy đã ko nuốt đc cơm rồi, rau mà có mùi như tía tô, húng, mùi... em sợ lắm í mẹ nó ạ

Trích dẫn Nguyên văn bởi gravel.1986 Xem bài viết
    mẹ nó cũng đừng lo lắng nhé, 3 tháng đầu bé sống bằng nội tiết của mẹ, bạn cố gắng uống thuốc bổ như pretanal hay procare để bổ xung thêm, ăn ít một, khoai lang, củ đậu mấy món đó giúp đỡ nghén. mình trước có bầu tập 1 còn nghén nôn sk yếu ko lê nổi chân ra ngoài cứ nằm bẹp 1 góc, sau 3 tháng sẽ khá lên rất nhiều. cố gắng vậy
    :'( cám ơn mẹ nó nhé, em thử mấy loại quả rồi đều ko hợp, củ đậu ăn hôm qua mà làm em ói khổ sở cả đêm mất 7 lần mẹ nó ạ, ăn xong cứ thấy đầy bụng lên tận cổ :'(

Trích dẫn Nguyên văn bởi hnna Xem bài viết
    Mình cũng nghén trong vòng 3 tháng đầu nè. Nôn ra hết không ăn được gì. Trộm vía đi khám bác sĩ kê thêm cho Magie B6, uống vào thấy đỡ hơn chút.
    Mẹ nó tìm hiểu thêm thông tin về Magie B6 nha và hỏi thêm bác sĩ. Cố lên qua 3 tháng đầu sẽ đỡ hơn. Tất cả vì con yêu bạn nhé
    cám ơn mẹ nó nhé, cuối tuần tới em đi siêu âm xem con yêu có tim thai chưa rồi tiện thể hỏi vụ Magie b6 luôn :X ko bít ko ăn đc thì uống có sao ko mẹ nó nhỉ? em bị đau dạ dày khoảng 7,8 năm ni rùi :'(
    vWuCMeDvWuCp7
    IjdIp7

16/12:bpd 21,8;ttd 19,9; aptd: 18,3; fl 8,6; cdxt 8,6; bàn chân: 11.4, dm dg 1,2mm :X nhịp tim 158l
    05/01.2014: bdp 33,4mm; fl 16,8mm; ttd 30,9mm; aptd 31,6mm, 96gr con yêu ~ 16w5d
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 53 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Tùy theo cơ địa của mỗi ng mẹ nó ak! có ng ngay từ vài tuần đầu đã ốm nghén, có mẹ chỉ ốm nghén tháng thứ 3 rồi hết, có mẹ ốm nghén cả thời kỳ mang thai, cũng có mẹ ko hề ốm nghén gì hết. Chúc mẹ và bé luôn khỏe mạnh. Thân!
    Cib2CHiCib2p7
    • 336 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

À quên, có mẹ nào thử uống cái acidfolic của ubb ( 800mcg) chưa ạ? em dùng được khoảng gần 1 tháng nay, híc, không biết có bao giờ vì nó mà người mệt mỏi ko các mẹ nhỉ? vì em uống mỗi nó chẳng uống thêm cái gì :S
    vWuCMeDvWuCp7
    IjdIp7

• 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

À quên, có mẹ nào thử uống cái acidfolic của ubb ( 800mcg) chưa ạ? em dùng được khoảng gần 1 tháng nay, híc, không biết có bao giờ vì nó mà người mệt mỏi ko các mẹ nhỉ? vì em uống mỗi nó chẳng uống thêm cái gì :S
    Mình nghĩ ko phải mệt mỏi do uống thuốc bổ đâu 2-3 hôm trước mình cũng nghén nặng như bạn ý, nôn ra mật xanh mật vàng cơ, mệt rũ người. Nghĩ đến ăn là sợ, nhưng được cái ngửi mùi chanh hoặc uống nước lọc có thả chanh cũng đỡ đi ít nhiều. Rồi cứ nghĩ phải cố gắng, cố gắng chịu đưng vì con là thấy có thêm động lực. 1-2 hôm nay thấy đỡ dần, chiều nay còn ko thấy đầy đầy ở cổ nữa, người khoẻ ra, tự nhiên mình lại còn thấy lo lo đây này.
    • 138 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Dù có bị nôn khi uống nước lọc thì mẹ nó cũng phải uống đủ nước nhé, cứ lấy cái vòi uống sữa ấy, rồi nhấp nhấp ít một mẹ nó sẽ đỡ buồn nôn khi uống nước. Mẹ nó nôn ngày 20 lần thì quá kinh khủng, hic hic. sáng ngủ dậy mẹ nó súc miệng bằng nước muối xong gặm miếng bánh mì đỡ đã. xong sau ăn gì thì ăn, nó sẽ đỡ hơn đấy. Nếu mùi thì chịu khó bịt mũi vào và nuốt nhé, ăn từng ít từng ít một, không thì nôn ngay. Mệt thì nằm nghỉ, đỡ tí lại ăn. Chịu khó vì con thôi mẹ nó ah, nghén thì mệt kinh khủng, mình ko ăn sẽ yếu đi đấy. Cố gắng lên.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

3 tháng đầu nghén chắc chắn là sẽ rất khó chịu và đây cũng là giai đoạn rất quan trọng, các mẹ cố gắng lên, qua thời gian đó là sẽ thoải mái hơn rất nhiều...
    • 336 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã chia sẻ động viên em ạ
    các mẹ thân mến, hôm qua em đi siêu âm, vì chu kỳ kinh ko đều nên em tính theo ngày rụng trứng rồi cộng thêm 2 tuần ( ngày rt của em là 04 tháng 10) nên theo em tính thì hôm qua là đc 6 tuần 2 ngày
    vậy mà hôm qua em đi siêu âm tim thai bác sỹ chỉ ghi là: thai tương đương 5 tuần 2 ngày, chưa có phôi thai, có âm vang thai bé, gs = 18mm, chưa xuất hiện tim thai
    em buồn quá các mẹ ạ, không biết có phải em ko ăn uống gì ko mà con lại như thế, hôm 23 tháng 10 đi siêu âm bác sỹ đã bảo là thai tương đương gần 5 tuần, mà 10 ngày sau lại là 5 tuần 2 ngày.
    Dạo này do nghén mà mấy hôm nay em như bị trầm cảm, hôm qua đi siêu âm thế nên tình hình rất tệ các mẹ ạ, em đã cố làm mọi cách mà tâm lý ko thay đổi, ko có gì làm em vui đc và em rất hay khóc, em toàn nghĩ đến cái tiêu cực. Do em bị sẩy 1 lần cũng vào thời điểm như thế này nên giờ tâm trạng em nặng nề lắm
    các mẹ thông thái có thể cho em biết tình hình của em như thế có ổn ko ạ? tại sao sau 10 ngày mà cỉh lên từ 4w5d sang thành 5w2d ạ? ôi em đã mogn chờ nghe được nhịp tim của con yêu biết bao, em buồn lắm, thật sự là rất buồn các mẹ ạ
    vWuCMeDvWuCp7
    IjdIp7

• 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

các mẹ thân mến, hôm qua em đi siêu âm, vì chu kỳ kinh ko đều nên em tính theo ngày rụng trứng rồi cộng thêm 2 tuần ( ngày rt của em là 04 tháng 10) nên theo em tính thì hôm qua là đc 6 tuần 2 ngày
    vậy mà hôm qua em đi siêu âm tim thai bác sỹ chỉ ghi là: thai tương đương 5 tuần 2 ngày, chưa có phôi thai, có âm vang thai bé, gs = 18mm, chưa xuất hiện tim thai
    em buồn quá các mẹ ạ, không biết có phải em ko ăn uống gì ko mà con lại như thế, hôm 23 tháng 10 đi siêu âm bác sỹ đã bảo là thai tương đương gần 5 tuần, mà 10 ngày sau lại là 5 tuần 2 ngày.
    Dạo này do nghén mà mấy hôm nay em như bị trầm cảm, hôm qua đi siêu âm thế nên tình hình rất tệ các mẹ ạ, em đã cố làm mọi cách mà tâm lý ko thay đổi, ko có gì làm em vui đc và em rất hay khóc, em toàn nghĩ đến cái tiêu cực. Do em bị sẩy 1 lần cũng vào thời điểm như thế này nên giờ tâm trạng em nặng nề lắm
    các mẹ thông thái có thể cho em biết tình hình của em như thế có ổn ko ạ? tại sao sau 10 ngày mà cỉh lên từ 4w5d sang thành 5w2d ạ? ôi em đã mogn chờ nghe được nhịp tim của con yêu biết bao, em buồn lắm, thật sự là rất buồn các mẹ ạ
    Mẹ nó phải lạc quan lên chứ, mẹ nó cứ buồn nhièu như thế sinh ra con nó cũng hay buồn lắm đấy. Mình cũng ko có nhiều kinh nghiệm, nhưng mình nghĩ chuyện nghén ngẩm như vạy chắc ko phải là tác động chính đến sự phát triển của thai trong 3 tháng đau đâu, vì từ tháng thứ 4 thì con mới hấp thụ những gì mình ăn vào, bây giờ con vẫn trực tiếp lấy những dưỡng chất từ cơ thể mình mà. Bà chị dâu mình 3 tháng đầu sút 4kg vì nghén, nhưng sau đo con vẫn phát triển bình thường, thậm chí là còn khá to ý
    Mình cũng ko hiểu rõ cách tính tuổi thai của các bác sĩ, lần đầu tiên SA bác sĩ đã bảo 6 tuần rồi, thế mà 2 tuần sau đi SA để nghe tim thai thì mới là 7 tuần, mình cũng chẳng hiểu. Thế nên mẹ nó đưng lo lắng quá cái vụ này nhé

Thế bác sĩ có hẹn bao giờ mẹ nó lại đến SA ko?
    • 138 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

6-7w tính theo kkc mới có tim thai mà mn, mn đừng nghĩ lung tung nữa. còn nghén là em bé còn phát triển rất mạnh mẽ đấy. Mẹ nó nghén quá thì uống thêm Magie B6 nha. Buổi tối 2vien,bsi cũng kê cái này cho mình uống đỡ nghén để ăn được nhiều.
    • 336 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mattroicuame211 Xem bài viết
    Mẹ nó phải lạc quan lên chứ, mẹ nó cứ buồn nhièu như thế sinh ra con nó cũng hay buồn lắm đấy. Mình cũng ko có nhiều kinh nghiệm, nhưng mình nghĩ chuyện nghén ngẩm như vạy chắc ko phải là tác động chính đến sự phát triển của thai trong 3 tháng đau đâu, vì từ tháng thứ 4 thì con mới hấp thụ những gì mình ăn vào, bây giờ con vẫn trực tiếp lấy những dưỡng chất từ cơ thể mình mà. Bà chị dâu mình 3 tháng đầu sút 4kg vì nghén, nhưng sau đo con vẫn phát triển bình thường, thậm chí là còn khá to ý
    Mình cũng ko hiểu rõ cách tính tuổi thai của các bác sĩ, lần đầu tiên SA bác sĩ đã bảo 6 tuần rồi, thế mà 2 tuần sau đi SA để nghe tim thai thì mới là 7 tuần, mình cũng chẳng hiểu. Thế nên mẹ nó đưng lo lắng quá cái vụ này nhé

Thế bác sĩ có hẹn bao giờ mẹ nó lại đến SA ko?
    Bác sỹ hẹn em cuối tuần đến siêu âm mẹ nó ạ, vì hôm chủ nhật siêu âm ko thấy bs đòi siêu âm đầu dò nhưng em ko chịu, nhưng mẹ nó ơi, em đang buồn lắm, từ hôm qua tới giờ đột nhiên ngực em hết đau gần như hoàn toàn, nó mềm ra. Em cũng chẳng nôn gì nữa, thấy moị thứ bình thường như hồi chưa có con, em đang thật sự hoang mang lắm mẹ nó à
    Trích dẫn Nguyên văn bởi CaChua2013 Xem bài viết
    6-7w tính theo kkc mới có tim thai mà mn, mn đừng nghĩ lung tung nữa. còn nghén là em bé còn phát triển rất mạnh mẽ đấy. Mẹ nó nghén quá thì uống thêm Magie B6 nha. Buổi tối 2vien,bsi cũng kê cái này cho mình uống đỡ nghén để ăn được nhiều.
    em đang buồn lắm mẹ nó ạ, đột nhiên hôm nay hết nôn nghén, ngực thì nó mềm xèo ra rồi, em toàn nghĩ vớ nghĩ vẩn thôi, nói dại, nếu lần này con bỏ em đi lần nữa chắc em ko muốn sống nữa mất
    vWuCMeDvWuCp7
    IjdIp7

• 138 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Chắc bữa giờ mẹ nó nghén nhiều quá nên giờ mệt quá ko nghén nổi nữa đó.hihi.mn lạc quan lên,tranh thủ ít nghén rồi thì ăn nhiều vào cho có sức khoẻ. cố lên nào
    • 336 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

lo quá các mẹ ạ, em thử nội tiết progesterone sáng nay mà có 17,74, em nhìn với cái bảng ở bên Medlatec đưa ra ứng với tuổi thai thì thấy thấp quá không biết có làm sao ko nữa các mẹ ạ
    vWuCMeDvWuCp7
    IjdIp7

• 336 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Hị hị, thưa các mẹ, sau 4,5 ngày mất nghén và căng ngực, hôm nay em đã trở lại như cũ, ngực ko căng, mềm nhưng mà đau cùng việc nôn nghén bất khả kháng :s Hic, đã nghén thì lại bị chán ăn, ko xài được món gì hết các mẹ ạ nhưng thôi, như thế này em đã có thể thở phào đc tí ti rồi, thà ốm nghén vật vã còn hơn tự dưng mất tiêu đi hết biểu hiện rồi ngồi trên đống lửa lo lắng
    Lạy ông trời, lạy đức Phật... xin các ngài hãy phù hộ cho bé yêu của con phát triển bình an đủ tháng đủ ngày, mẹ tròn con vuông ạ....
    vWuCMeDvWuCp7
    IjdIp7

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Hị hị, thưa các mẹ, sau 4,5 ngày mất nghén và căng ngực, hôm nay em đã trở lại như cũ, ngực ko căng, mềm nhưng mà đau cùng việc nôn nghén bất khả kháng :s Hic, đã nghén thì lại bị chán ăn, ko xài được món gì hết các mẹ ạ nhưng thôi, như thế này em đã có thể thở phào đc tí ti rồi, thà ốm nghén vật vã còn hơn tự dưng mất tiêu đi hết biểu hiện rồi ngồi trên đống lửa lo lắng
    Lạy ông trời, lạy đức Phật... xin các ngài hãy phù hộ cho bé yêu của con phát triển bình an đủ tháng đủ ngày, mẹ tròn con vuông ạ....
    Đúng là k ai giống ai, nghén cũng khổ, mà k nghén thì lại lo. Mẹ nó yên tâm như thế là tốt rồi, giữ vững tinh thần nhé, còn mấy tháng nữa thôi, vèo cái là đến lúc đợi sinh ngay ấy mà
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6