TIN TÀI TRỢ.

Thai 6 tuần, lần 1 54 l/phút, 2 ngày sau chỉ báo tim thai dương tính, e lo quá

• 0 Lượt chia sẻ
  • 566 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 78 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Có mẹ nào giống em thì chia sẻ cùng em với ạ. CHứ em lo quá mất thôi
    E thường khám và siêu âm ở phòng khám 56 hai bà trưng theo bác sỹ Vân
    Hồi 7 tuần e đi khám thí siêu âm cho kết quả là 6 tuần chiều dài phôi 3,8mm và tim thai là 54l/phút. e thấy bác sỹ đo mãi mới có. Thấy chỉ số thấp e hoang mang quá. bác sỹ báo em 2 ngày sau đi siêu âm lại xem tình hình thế nào
    Hôm nay e siêu âm lại vẫn ở 56 HBT thì bác sy siêu âm báo có tim thai dương tính, chiều dài 4,1mm. Còn tầm này thì ko thể đo được nhịp tim.
    E cũng hỏi bác sỹ tại sao lần 1 đo được lần 2 ko đo được mà e thấy ko được giải đáp thỏa đáng
    Có mẹ nào biết rõ về nhịp tim của bé thì cho em biết với
    Nếu chỉ ghi là tim thai dương tính thì có an tầm được ko ạ

E cảm ơn các mẹ nhiều ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 214 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi salem1989 Xem bài viết
    Có mẹ nào giống em thì chia sẻ cùng em với ạ. CHứ em lo quá mất thôi
    E thường khám và siêu âm ở phòng khám 56 hai bà trưng theo bác sỹ Vân
    Hồi 7 tuần e đi khám thí siêu âm cho kết quả là 6 tuần chiều dài phôi 3,8mm và tim thai là 54l/phút. e thấy bác sỹ đo mãi mới có. Thấy chỉ số thấp e hoang mang quá. bác sỹ báo em 2 ngày sau đi siêu âm lại xem tình hình thế nào
    Hôm nay e siêu âm lại vẫn ở 56 HBT thì bác sy siêu âm báo có tim thai dương tính, chiều dài 4,1mm. Còn tầm này thì ko thể đo được nhịp tim.
    E cũng hỏi bác sỹ tại sao lần 1 đo được lần 2 ko đo được mà e thấy ko được giải đáp thỏa đáng
    Có mẹ nào biết rõ về nhịp tim của bé thì cho em biết với
    Nếu chỉ ghi là tim thai dương tính thì có an tầm được ko ạ

E cảm ơn các mẹ nhiều ạ
    như mình hồi 11w đi khám bsi cũng chỉ ghi tim thai là (+) thôi nè mn,trong bv thì thường có ghi nhịp tim bao nhiêu chứ bên ngoài mình thấy bsi chỉ ghi (+),ks đâu mn có vấn đề gì thì bsi đã nói rồi,tuần thai này tim con chưa ổn định đâu chỉ cần có tim thai là ok rồi,mà nhịp tim 54l/phút thì thấp nhỉ,vì nhịp tim bt từ 140-180 cơ,nhưng cũng có thể tim mới hình thành nên đập còn hơi chậm,bsi k nói gì thêm với mn à
    comment by WTT mobile view