TIN TÀI TRỢ.

thai 36w thường bị đau thắt bụng dưới và cứng bụng. chị nào biết gjup em với

• 33 Lượt chia sẻ
  • 24.8K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 72 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em đang mang bầu 36w rùi. Nhưng 1w nay em toàn bị đau bụng dưới như bị hành kinh ý ạ. Mỗi ngày đau một lần.có hôm đau lắm ạ. chị nào hiểu về vấn đề này gjup em voi. Bụng còn thường xuyên bị cứng nữa ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    minh cung mang thai nhung dc 38w roi minh cung dang bi dau bung duoi va cung giong ban .hom qua minh vua di kham bs bao ko sao .neu co ra huyet mau hong thi phai di kham lai .cung dang no lam minh nghi chac minh sap sinh .me nao chai qua roi thi chia se nhe
    • 151 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

chủ top cứ nên đi khám bs cho chắc ăn chứ ngồi đây cũng ko giải quyết được gì đâu. mỗi ng cơ địa khác nhau mà.
    • 100 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

các mẹ có dấu hiệu như vậy là sắp đến ngày sinh rồi, bé tụt xuống thấp nên hay gò bụng cứng lên và hơi đau nhức phần phía trên xương mu đấy. các mẹ chú ý các dấu hiệu chuyển dạ như ra nước ối, ra máu cá nhé!
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ tuần càng về cuối mà đau như thế là tử cung gò đó, các mẹ nên đi khám để bs kiểm tra xem thế nào, có cần phải đặt thuốc chống gò k, nếu gò nhiều thì nguy cơ sinh sớm sẽ cao. Chúc các mẹ và các bé luôn bình an suốt 9 tháng 10 ngày nhé
    y7An0PO4IN0ny7Anp7mcpjjrYiKjIymcpjp7jJAup7
    • 405 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

E cũng bị đau bụng kiểu đau bại và đau cơ đó, nằm cứ dở mình là thôi rồi. Nay vào lam hss, bác sỹ khám thấy bụng có cơn co lạ thường,nhịp tim siêu âm và nhịp tim nghe bằng máy có khác. Hau nên bs hẹn mai vào chạy máy đo monito. Hi vọng là e bé phát triển bình thường, e thai vẫn chưa thuận.
    Ngôi nhà số của cháu đây ạ: https://socxinh.net/

Khi mẹ sinh con ra mẹ mới trở thành mẹ, con là điều kỳ diệu mà ông trời đã ban cho mẹ, cảm ơn con đã sinh ra trên đời và ở bên mẹ! Và để rồi Mẹ mong chờ Con yêu gọi Mẹ với 2 từ "Mẹ ơi", nghĩ mà hạnh phúc lắm lắm. Ba Mẹ yêu Sóc- Khánh Chi nhất nhất.:557:
    74951_104138752988218_100001762815215_26927_2892064_n
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 466 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Tớ cũng thế nè. 1 tuần nay bụng tớ bị tụt thẳng xuống dưới. Lúc nào cũng có cảm giác con sắp rơi đến nơi í, bụng hay lâm râm đau (chẳng biết đau j nữa), nhất là đêm. nặng nề lắm rồi mà mới được 34w thôi. Hi vọng con thương mẹ, cố gắng ở trong bụng mẹ đủ ngày đủ tháng hẵng ra
    p9iBp7
    h0M8p7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 501 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Mình cũng 38w, mấy ngày rồi bị cứng hết cả bụng, gần như cả ngày luôn, BS khám thì cho thuốc giảm đau nhưng BS Siêu âm thì bảo k cần uống, chắc là sắp đến ngày sinh nên như vây. Thôi cứ chịu khó mấy ngày là SA một lần vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 98 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đau bụng dưới là dấu hiệu sâp sinh đó. Mình mới 33w đa đau như thế. Bs kêu nằm vì sợ sanh non, hic hic chán ghê. Bạn cung hạn chế đi lại nha, phải 37w moi là đủ tháng
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 72 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

uh các mẹ ơi hum trước mình đi khám rùi.bác sĩ bảo tại đường kính lưỡng đỉnh to và tử cung hơi nhỏ, và bé ở tuần này đã suất hiện nhìu cơn gò nên khi cơn gò nhìu thì mẹ sẽ bị đau, ko ảnh hưởng gì cả các mẹ à. nhưng phải cẩn thận đi lại vì bụng tụt và nặng dế ngã và sẽ gây nguy hiểm.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e mới 31w thui mà bụng gò lên suốt, nổi cục cứng nhắc ấy. mà hôm qua đến nay bị thường xuyên luôn. ko bít có sao ko nữa các mẹ ui.
    • 45 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình đang 33 w nè, đang phải nằm viện để theo dõi , chít thuốc vì bụng gò nhiều, vì gò nhiều như vậy tử cung sẽ mở ra và sanh non . Nên bác sĩ bắt nhập viện , bắt nằm yên nghỉ ngơi, chỉ có đi đại tiện mới cho xuống giường thôi. Mẹ nào ít hơn 37 tuần mà gò nhiều thì đi khám nha vì đó là doạ sanh non đó.
    Mẹ yêu con