TIN TÀI TRỢ.

Thai 33 tuần có cần uống sữa bầu nữa ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.7K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

:Crying: Mấy chị sư tỉ ơi ! Em có một cô vợ và vợ em mới có con lần đầu tiên. Mấy tháng trước thì uống sữa bầu đều đặn, siêu âm đều đặn nhưng không có đi khám thai nhiều chỉ có 1 lần ở Từ Dũ thôi. Liệu như thế thì có tốt không? Siêu âm thì bác sĩ bảo thai khỏe nên vợ chồng em ko đi khám nữa mà chỉ siêu âm thôi. Còn sữa thì chỉ còn 1 tháng nữa là sanh thì có nên cho bà mẹ uống thêm sữa bầu nữa không? Em nghe nói gần tới ngày sanh uống nhiều thai nhi sẽ to và khó sanh, nên em ko cho vợ em uống nữa. Hôm qua vợ em thử uống sữa tươi thì tức thì bị tiêu chảy và đau bụng, sợ quá nên không dám uống nữa. Mấy chị trả lời giúp em : Không cho bà mẹ uống sữa bầu nữa thì sanh con có sao không? Và vợ em chưa uống viên sắt bao giờ thì liệu vợ em có bị thiếu sắt hay ko?Bây giờ bổ sung thì có sao ko? Em xin cám ơn mấy chị rất nhiều:Rose: .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,265 Bài viết

• 3,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sữa bầu k0 uống k0 sao (sau 33 tuần uống cũng k0 sao), nhưng sao lại k0 uống viên sắt ? Đi Từ Dũ lần đó người ta k0 hẹn quay lại tái khám, cũng k0 cho viên sắt uống hả bạn? Từ Dũ gì kỳ vậy . Tốt nhất là giờ bạn dẫn vợ đi khám thai ngay, rồi hỏi ý kiến bác sĩ xem giờ này còn có thể uống thuốc gì nữa. Theo tui thì giờ chưa uống viên sắt là trễ lắm rồi đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,371 Bài viết

• 1,911 Được cảm ơn

thường nếu thiếu sắt vợ bạn sẽ bị ù tai chẳng hạn, k uống cũng k sao nếu vợ của bạn ăn uống đủ chất và bổ sung sắt bằng thức ăn. Bây giờ uống bổ sung cũng được, k có vấn đề gì cả, người ta còn khuyên uống sắt đến sau khi đẻ 1 tháng. Sữa bầu cũng vậy, uống cũng được, k uống cũng k sao nếu ăn uống đã đủ chất rồi, có thể uống sữa bầu trong suốt thời kỳ cho con bú. Theo mình biết thì uống sữa bầu k làm cho bb to lên nhiều đâu, ăn nhiều tinh bột mới làm bé to.
    33 tuần rồi thì vợ chồng bạn định sinh ở đâu thì nên qua đó khám và đăng ký sinh ở đó.
    • 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lần đầu tiên em xin chân thành cảm ơn các chị nhiều lắm.
    Em khám ở Từ Dũ vào ngày thứ 7 là khám dịch vụ , chen chúc nhau mà khám đó. Nói thiệt lần đầu tiên em khám ở đó sao mà cảm thấy bệnh viện đó tệ quá, chờ đến mệt mỏi luôn chất lượng thì quá kém chỉ khám qua loa thôi. Bác sỉ chỉ nói là tử cung sạch vậy thôi. Khiến em bực mình lắm, nên chuyển sang các bệnh viện tư. Em đi siêu âm và khám nhiều chổ tư nhưng ko có chổ nào tư vấn cho sữ dụng thuốc gì cả, và họ kêu thích ăn gì thì cứ ăn. Trong khi đó thì nhiều diễn đàn chỉ dẫn là nên kiêng thứ này thứ khác nên khiến em rối trí chẳng biết theo cách nào cho tốt. Em thật sự ngán ngẫm các bác sĩ thành phố lắm rồi. Hiện tại thì vợ em đã về quê dưỡng thai ở tỉnh Bình phước lận. Em nghỉ thì cuộc sống ở dưới quê tốt hơn và không uống sữa hay bổ sung sắt thì cũng chẳng sao vì thức ăn dưới quê an toàn hơn. Em chỉ sợ thời kì cuối này bổ sung cho bà bầu nhiều quá khiến cho thai nhi mau lớn sẽ khó sanh sẽ dẫn đến mổ, eo ơi chúng em sợ cái việc đó lắm, tốn chi phí nhiều và sau này có thai nữa sẽ ko tốt. Em sẽ cho vợ đi khám ở bệnh viện huyện và xin uống sắt coi xem sao. Cám ơn mấy chị nhiều nha.
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chicong8382 Xem bài viết
    Lần đầu tiên em xin chân thành cảm ơn các chị nhiều lắm.
    Em khám ở Từ Dũ vào ngày thứ 7 là khám dịch vụ , chen chúc nhau mà khám đó. Nói thiệt lần đầu tiên em khám ở đó sao mà cảm thấy bệnh viện đó tệ quá, chờ đến mệt mỏi luôn chất lượng thì quá kém chỉ khám qua loa thôi. Bác sỉ chỉ nói là tử cung sạch vậy thôi. Khiến em bực mình lắm, nên chuyển sang các bệnh viện tư. Em đi siêu âm và khám nhiều chổ tư nhưng ko có chổ nào tư vấn cho sữ dụng thuốc gì cả, và họ kêu thích ăn gì thì cứ ăn. Trong khi đó thì nhiều diễn đàn chỉ dẫn là nên kiêng thứ này thứ khác nên khiến em rối trí chẳng biết theo cách nào cho tốt. Em thật sự ngán ngẫm các bác sĩ thành phố lắm rồi. Hiện tại thì vợ em đã về quê dưỡng thai ở tỉnh Bình phước lận. Em nghỉ thì cuộc sống ở dưới quê tốt hơn và không uống sữa hay bổ sung sắt thì cũng chẳng sao vì thức ăn dưới quê an toàn hơn. Em chỉ sợ thời kì cuối này bổ sung cho bà bầu nhiều quá khiến cho thai nhi mau lớn sẽ khó sanh sẽ dẫn đến mổ, eo ơi chúng em sợ cái việc đó lắm, tốn chi phí nhiều và sau này có thai nữa sẽ ko tốt. Em sẽ cho vợ đi khám ở bệnh viện huyện và xin uống sắt coi xem sao. Cám ơn mấy chị nhiều nha.

Kinh nghiệm khám thai ở Từ Dũ, sáng bạn muốn đi khám thai thì chiều tối bạn chạy ngang đó có mấy bác xe ôm, bạn kêu sáng mai vô lấy số cho bạn để khi tới bạn có số mà vô khám ngay (trễ lắm là 15' mà chỉ tốn có 10 ngàn đồng.) Ke ke ke
    • 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ý kiến của anh thật là tuyệt vời, tôi xin nhận ý kiến của anh. Lần sau tôi sẽ nhờ thử coi. NHân tiện đây anh có thể góp chút ít kiến thức về bà mẹ mang thai gần sắp sanh cho tôi ko? Tôi không hiểu sao khi tôi về quê thăm vợ bầu tôi thì con tôi không quậy mà để cho mẹ nó ngủ yên lắm (vợ tôi cũng 34 tuần rồi). KHi tôi lên sài gòn làm việc thì vợ tôi than với tôi là "con anh sao quậy quá, em hết chịu nỗi rồi" tôi không biết đó có phải do nó sợ ba nó ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hihi..con của em cũng như vậy đấy. con em đã hơn 33tuần rồi, khi mẹ ở nhà 1mình thì đạp dử lắm, tối ngủ củng đạp lụp bụp..nhưng khi ba nó đi làm về sờ tay vào thì im re.. em nghỉ chắc khôn sao đâu, vì vợ chồng em tháng nào củng đi khám, kết quả me khỏe con khỏe..... anh yên tâm nhé,,