Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thai 29 tuần - thiếu nước ối. các mẹ vào cho lời khuyên nha!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.3K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tình hình là hôm nay mình đi khám ở bệnh viện phụ sản gồm có xét nghiệm nước tiểu và siêu âm. Chỉ số xét nghiệm nước tiểu thì bình thường. Siêu âm thai bác sỹ nói nước ối ít so với tuổi thai (mình 29 tuần). Ở tuần thứ 10 mình đi khám và bác sỹ cũng chuẩn đoán là nước ối ít. khuyên mình về uống nhiều nước. Các lần khám sau siêu âm thấy ối bình thường. Nhưng đến lần này không hiểu sao mình lại ít ối? Lần này bác sỹ khuyên về uống nhiều nước dừa, ăn mía, uống nhiều nước. Mình thấy rất lo. bác sỹ còn nói nếu tình trạng thiếu ối cứ tiếp diễn sẽ rất nguy hiểu cho em bé.
    Có mẹ nào bị thiếu ối như mình không? Các mẹ vào đây cho mình lời khuyên với. thank các mẹ nhiều.
    À hôm nay mình siêu âm tận 2 lần không biết có làm sao không các mẹ nhỉ? 1 lần đen trắng và 1 lần 4D.
    Các mẹ giúp mình nha!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 176 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Bác sĩ dặn bạn uống nhiều nước, nước dừa và nước mía , nước lọc là đúng rồi đó, bạn chịu khó bổ sung ngày 2 trái dừa xiêm, nước mía, và khoảng 3 lít nước lọc,ăn thêm canh trong bữa ăn, ăn nhiều trái cây(cam, bưởi, nho...)và sữa, tình hình sẽ cải thiện, mình lúc 32 tuần bị thiếu ối và phải nhập viện đó, sau đó mình cật lực bổ sung cả tháng trời nước ối mới ổn đó, vì thế bạn đừng lo lắng quá nhé, cứ thường xuyên đi SA theo dõi nước ối và bổ sung nước, chúc mẹ con bạn mạnh khỏe, 9th10d mẹ tròn con vuông!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,391 Bài viết

• 3,239 Được cảm ơn

Me Kimhoa noi dung do,minh cung tung bi thieu oi,phai uong nuoc mía moi ngay,roi nuoc dua,moi ngay 3 trai luon do.Tinh hinh cai thien vay ma den luc sinh lai thieu oi,nen me no rang uong nhieu nuoc loc,nuoc mia,nuoc cam,nuoc dua,sua.Minh uong nhieu nuoc mia,dua nen nuoc oi trong va be sinh ra sach lam.Co gang vi con yeu me no nhe.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 10 năm
    • 662 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Uống nước nhiều là cách bù ối tự nhiên và nhanh nhất. Lúc mình đi khám thai nghe bác sĩ dặn chị kia như sau: đong 2 lit nước vô bình rồi uống từ sáng đến 11h trưa cho hết 2 lít nước đó. Còn lại trong ngày sao cũng được. Bạn thử áp dụng xem. Nghe BS nói ít ối con khó bơi trong đó, phát triễn không tốt bằng.
    • 29 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Em phát hiện ối hơi ít ở tuần thứ 34. Tích cực bổ sung nước đủ kiểu( ngày 5l nước). Tuần 36 đi siêu âm nước ối vẫn thế. Tuần 38 đi siêu âm ối giảm 1 phân rồi. Có lẽ cũng gần đến ngày sinh nên lượng ối của em cũng giảm. Giờ chỉ nằm chờ sinh, theo dõi thai máy thôi chứ em cũng ko còn cách nào để tăng lượng ối nữa rồi. Em bé tăng cân bình thường, chu vi vòng bụng của mẹ thì vẫn vậy( bụng em chửa nhỏ) nên có lẽ con lớn chiếm luôn phần nước ối còn lại. Em bé của em còn bị dây rốn quấn cổ nên em rất lo khi sinh sẽ khó.Nước ối lại ít nữa.
    Giờ chị còn nhiều thời gian thì cố gắng bổ sung nước thui.
    Chúc chị và em bé khỏe mạnh.
    • 563 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

Bạn ơi bác sỹ có cho biết chỉ số nước ối của bạn là bnhiu ko? Mình siêu âm bác sỹ Thực, thấy bác bảo chỉ số ối của mình là 80 ( cũng hơi ít nhưng chấp nhận được). Mình cũng đang ở tuổi thai như bạn đây. lo quá , híc
    Tưởng vậy mà không phải vậy
    • 29 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Chỉ số ối bình thường là 80-180. Em cũng đang ở mức ối 80 nhưng ở giai đoạn cuối thai kỳ( tuần 38-39) Lúc siêu âm 34 tuần ối em là 90 mà đã bị chê là hơi ít rùi. Dù ở chỉ số 80 là ngưỡng bình thường nhưng ở mốc dưới. Lúc siêu âm 32 tuần ối của em vẫn là 120.
    • 563 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

HÍC, CHÁN THẾ. mình cũng tích cực ăn uống , uống nhiều nước mà sao ối vẫn ít nhỉ? nhiều lúc uống nước đến căng hết cả bụng ấy, đang đợi đến 32w để đi siêu âm lại xem thế nào đây
    • 29 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thôi thì cố gắng vì con. Khổ nhất là cảnh tu nước ừng ực rồi 10p sau chạy qua chạy lại vào WC. Hình như tạng người em chỉ hấp thụ 1 lượng nước nhất định. Thừa là thải luôn, ko có ngấm từ từ đc. Nước dừa, mía, nước lọc em thử đủ cách rùi
    Nhiều lúc tự an ủi là nếu ko vào con thì uống nước nhiều cho đẹp da vậy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,334 Bài viết

• 68,365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ahamadien Xem bài viết
    HÍC, CHÁN THẾ. mình cũng tích cực ăn uống , uống nhiều nước mà sao ối vẫn ít nhỉ? nhiều lúc uống nước đến căng hết cả bụng ấy, đang đợi đến 32w để đi siêu âm lại xem thế nào đây
    Em có uống mỗi lần 500ml hoặc 1 lít ko? nếu em uống lắt nhắt thì e uống căng cả ngày cũng ko làm tăng ối đâu e nhé

E có thể uống nước dừa mỗi ngày 2 quả, nước mỗi lần 500ml tu hết, thêm nước cam chanh là sẽ tăng lượng ối ngay, ko uống lẻ tẻ nhé. Nhìn chữ ký em thèm thật..hi
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 563 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

chị Cua, mỗi lần e uống là uống liền 2 cốc to oạch, chắc cũng ~500ml. Chưa kể e còn uống nước cam, ăn bưởi, quýt. 1 ngày riêng nước lọc là 2 bình ( được ~2lit), còn uống 2 cốc sữa bầu, 1 cốc nước cam to, mía , nhưng dừa thì e chỉ uống tuần 3 quả thôi vì sợ đầy bụng. Ăn uống thì ăn rau và canh rất nhiều. Thế mà ối bác sỹ vẫn chê hơi ít. E chả hiểu nước nó đi đâu ấy, vì e đi WC cũng không phải là quá nhiều lần/ ngày
    • 9,334 Bài viết

• 68,365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ahamadien Xem bài viết
    chị Cua, mỗi lần e uống là uống liền 2 cốc to oạch, chắc cũng ~500ml. Chưa kể e còn uống nước cam, ăn bưởi, quýt. 1 ngày riêng nước lọc là 2 bình ( được ~2lit), còn uống 2 cốc sữa bầu, 1 cốc nước cam to, mía , nhưng dừa thì e chỉ uống tuần 3 quả thôi vì sợ đầy bụng. Ăn uống thì ăn rau và canh rất nhiều. Thế mà ối bác sỹ vẫn chê hơi ít. E chả hiểu nước nó đi đâu ấy, vì e đi WC cũng không phải là quá nhiều lần/ ngày
    Chỉ số ối của em đang là bao nhiêu? vì nếu 1 ngày 2 lít thì vẫn là ít đó em, em uống phải trên 3 lít mỗi ngày. E cũng uống đc sữa bầu à.. Chị tuyệt đối ko uống sữa bầu bao giờ.. vì uống vào mẹ thôi chứ ít vào con..Bs nào dám chê em của chị thế? hihi. Uống nước dừa là tăng ối nhiều nhất em nhé, em uống 2 quả 1 ngày là ok đó, thêm 1 cốc nước cam là ok thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

èo, có khi nào do cơ địa ko chứ em ăn uống bt chỉ số ối của em cũng bt, em thậm chí còn ko uống quá 1 cốc nc lọc/ ngày :-s
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 69 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

e bị thiếu ối bs dặn uông 3l nước nhưng đừng tu 1 hơi ,uông ít 1 thôi nếu ko thì đi wc hết làm gì vào ối đc .Nước dừa làm tăng ối rất nhanh
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cảm ơn tất cả những lời góp ý của các mẹ! Mình sẽ cố gắng làm theo những lời các mẹ đã giúp.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,453 Bài viết

• 8,630 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little Cua Xem bài viết
    Em có uống mỗi lần 500ml hoặc 1 lít ko? nếu em uống lắt nhắt thì e uống căng cả ngày cũng ko làm tăng ối đâu e nhé

E có thể uống nước dừa mỗi ngày 2 quả, nước mỗi lần 500ml tu hết, thêm nước cam chanh là sẽ tăng lượng ối ngay, ko uống lẻ tẻ nhé. Nhìn chữ ký em thèm thật..hi
    Chị Cua ơi, chữ kí mới của chị đâu rồi???
    Lâu quá ko gặp chị rồi, mà đợt này em cũng bận quá, cong đuôi cong vòi cong hết các bộ phận lên rồi í.
    Chúc mẹ con chị luôn luôn mạnh khỏe và bình an chị nhé,
    • 1,727 Bài viết

• 4,703 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi olive87 Xem bài viết
    e bị thiếu ối bs dặn uông 3l nước nhưng đừng tu 1 hơi ,uông ít 1 thôi nếu ko thì đi wc hết làm gì vào ối đc .Nước dừa làm tăng ối rất nhanh
    thế túm lại là nên uống ít một hay uống 1 lần số lượng nhiều nhỉ
    m2Uhp7
    • 46 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình cũng đang ở tuần thứ 23, chuẩn bị sang tuần 24 rồi. Mình cũng thấy lo về nước ối quá, nghe các mẹ nói mình cũng phải chịu khó uống nước dừa thôi. Mà mình không tìm đâu ra nước dừa tươi, chỉ nhờ mẹ qua chợ mua 1 túi nước dừa ở chỗ người ta bán hàng khô ấy về uống. Nhưng từ mai mình sẽ cố gắng mỗi ngày uống 01 cốc nước dừa vậy.
    • 46 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình ở HP, có mẹ nào biết kiểm tra chỉ số nước ối ở đâu của HP không? Mình đi siêu âm tuần thứ 22 rồi mà BS chỉ bảo nước ối là bình thường, không thấy đưa ra thông số gì cả. Không biết thế nào nhỉ?
    • 563 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocson_hp Xem bài viết
    Mình ở HP, có mẹ nào biết kiểm tra chỉ số nước ối ở đâu của HP không? Mình đi siêu âm tuần thứ 22 rồi mà BS chỉ bảo nước ối là bình thường, không thấy đưa ra thông số gì cả. Không biết thế nào nhỉ?
    bác sỹ bảo bình thường là ok rồi mẹ nó còn muốn biết chỉ số làm j nữa nhỉ? Khi nào có cảnh báo j thì bác sỹ mới nói thôi. Mình ở HN nhưng ko phải đi khám bác sỹ nào cũng ghi chỉ số ối đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2