TIN TÀI TRỢ.

Thai 29 tuần bị ít ối em phải làm sao đây các mẹ ơi !!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 857 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái trong diễn đàn !
    Tình hình là hôm qua em mới đi siêu âm về, thai em được 29 tuần, con được 1,4kg rồi nhưng bác sĩ nói em hơi ít ối, chỉ cỡ 7-8cm thôi, e hỏi thì bác nói về uống nhiều nước vào, nhưng hằng ngày em vẫn uống tầm 2lit rồi mà sao lại ít em cũng chẳng biết nữa. Em định uống thêm nước dừa nhưng mẹ em nói uống nhiều không tốt, vậy nên em cũng chẳng biết nên uống thêm gì cho tốt nữa. Với cả em đọc bài báo người ta nói ối ít là do thận của con làm việc không tốt có phải không các mẹ??? e lo quá.hic.
    P/S: Với lại cho em hỏi con em hiện tại bao nhiu kg như vậy là có to quá k ạ? Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ^^
    Đời có bao lâu mà hững hờ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 63 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Uống nước là đúng r mẹ nó. Có thể uống thêm nước dừa và nước mía

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kimthoa12392
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,569 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi voanhmoc Xem bài viết
    Chào các mẹ thông thái trong diễn đàn !
    Tình hình là hôm qua em mới đi siêu âm về, thai em được 29 tuần, con được 1,4kg rồi nhưng bác sĩ nói em hơi ít ối, chỉ cỡ 7-8cm thôi, e hỏi thì bác nói về uống nhiều nước vào, nhưng hằng ngày em vẫn uống tầm 2lit rồi mà sao lại ít em cũng chẳng biết nữa. Em định uống thêm nước dừa nhưng mẹ em nói uống nhiều không tốt, vậy nên em cũng chẳng biết nên uống thêm gì cho tốt nữa. Với cả em đọc bài báo người ta nói ối ít là do thận của con làm việc không tốt có phải không các mẹ??? e lo quá.hic.
    P/S: Với lại cho em hỏi con em hiện tại bao nhiu kg như vậy là có to quá k ạ? Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ^^
    2 lit ma nham nho j e. C luc 20w cung bi it nc oi day. Bs bao moi ngay phai 4-5 lit de du nc oi vi minh con ra mo hoi, mat mot it wa hoi tho, di tieu nhieu, e be uong vao nua. Sang la c phai 1 ly nc loc khoang 300ml roi. Ca ngay lien tuc nao nc cam ep, 1 trai dua co bo muoi (ko dc uong nhieu hon 1 trai de gay lanh bung, co that tu cung sanh non, ko dc uong khi bung doi va moi di nang ve)

Ngoai ra uong sinh to cac loai, an nhieu canh hon com, uong sua tuoi ko duong neu uong dc sua. Noi chung c uong 1 ngay phai 5 lit chu ko it dau nhe. 2 lit la doi voi ng bt ko co thai thoi e oi. Voi lai uong du nc la phai hon 500ml cho 1 kg the trong.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn thử uống thêm nước râu ngô xem
    • 214 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Bạn uống ít cũng phải 3l nước + nước mía + nước dừa + nước râu ngô vào thêm nhé! Nhiều mẹ ít ối uống vậy sau 1 tuần siêu âm lại thẩy đủ đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimthoa12392 Xem bài viết
    Uống nước là đúng r mẹ nó. Có thể uống thêm nước dừa và nước mía

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kimthoa12392
    Cảm ơn mn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sallytruong13 Xem bài viết
    2 lit ma nham nho j e. C luc 20w cung bi it nc oi day. Bs bao moi ngay phai 4-5 lit de du nc oi vi minh con ra mo hoi, mat mot it wa hoi tho, di tieu nhieu, e be uong vao nua. Sang la c phai 1 ly nc loc khoang 300ml roi. Ca ngay lien tuc nao nc cam ep, 1 trai dua co bo muoi (ko dc uong nhieu hon 1 trai de gay lanh bung, co that tu cung sanh non, ko dc uong khi bung doi va moi di nang ve)

Ngoai ra uong sinh to cac loai, an nhieu canh hon com, uong sua tuoi ko duong neu uong dc sua. Noi chung c uong 1 ngay phai 5 lit chu ko it dau nhe. 2 lit la doi voi ng bt ko co thai thoi e oi. Voi lai uong du nc la phai hon 500ml cho 1 kg the trong.
    Dạ em biết rồi, cảm ơn mn nhiều lắm, về e phải tăng cường uống thêm mới được, mà thật tình là tại uống nhiều nước cứ bắt đi vs miết nên có đôi khi em làm biếng quá.hehe, nhiều khi mới 5' là lại muốn đi, khổ ghê cơ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huuhai12 Xem bài viết
    Bạn thử uống thêm nước râu ngô xem
    Cách làm sao vậy bạn? là mình phải lấy rau ngô luộc lên rồi uống hay khi nấu ngô xong mới lấy phần nước luộc uống, mình mới nghe cái này lần đầu luôn á.hihi
    • 334 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Bạn bổ sung thêm nước dừa đi, bổ sung ối đó
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

uống nước dừa và nước mía, tóm gọn ít cũng phải 3 lít 1 ngày nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 371 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

K nên uống nc râu ngô khi thiếu ối đâu bạn. Râu ngô lợi tiểu. Tập 1 mình hơi dư ối uống nc râu ngô mà ối về bt đố. Bạn làm theo chị sally nhé. Ah. Buổi sáng sau Ăn sáng 1h thì dành ra 2h uống đủ 2l nc nha bạn. Thử cách đó xem. Chị bạn cugf cơ quan thử cách đó sau 1w lên ối đó bạn. Lạy trời cho bạn đủ ối em bé khỏe mạnh nha