TIN TÀI TRỢ.

Thai 12 tuần 5 ngày, đã chính xác giói tính chưa các mẹ ơi!!!!!

• 35 Lượt chia sẻ
  • 74.8K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 652 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hongcong. Xem bài viết
    Cái tuổi thai là các mẹ tính theo kỳ kinh hay theo siêu âm vậy? Mình 12 tuần tròn ( tính từ ngày đầu của kỳ kinh cuối)đi siêu âm bs bảo khả năng giống mẹ. Lúc này trên kết quả sa tuổi thai là 12 tuần 5 ngày. Hai ngày sau mình đi siêu âm chỗ Bs khác, thì lại bảo là giống bố. Trên kết quả siêu âm là 12t 5 ngày . Mình đợi vài tuần nữa đi siêu âm lại. Đang mong có cô con gái lắm.
    Tuổi thai mình tính theo kkc, còn kết quả sa thì theo sự phát triển của thai nhi. Bạn tính đc 12w mà đi sa được 12w5d là trộm vía con yêu phát triển tốt đấy. Mình thì k thích vụ hỏi giới tính con này kia đâu, mong con zai nhưng bầu con gái, hoặc ngược lại thì khi bs báo thế kiểu gì cũng cảm thấy buồn chút, thế tội con lắm. MÌnh quan niệm trời cho con gì được con đó, mong sao con khỏe mạnh là được rồi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitbau_2303 Xem bài viết
    Mẹ nó lì thế, nhất định k chịu hỏi. E thì chẳng hỏi đâu nhưng theo khám ở bs quen nên khi nhìn rõ giới tính bs báo luôn, nhà e 2 cách cách, giờ 2 bạn lớn tự trông nhau thích lắm. Mà hồi e sinh mổ, bạn lớn được 10 tháng e lại nhỡ bạn thứ 2, lo lắng vết mổ chưa kịp lành nên có dám ăn uống bồi dưỡng gì đâu, chỉ uống có Dielac Mama Gold thôi đấy ạ, trộm vía bạn thứ 2 nhà e hấp thụ tốt nên mặc dù mẹ chẳng dám tẩm bổ gì, cả thai kỳ lên có 8kg mà bạn vẫn đc 3.3kg lúc sinh đấy ạ.
    Bác sĩ bị cấm tiết lộ giới tính thì phải mẹ nó ạ! Bởi vì tư tưởng trọng nam khinh nữ của người Việt mình còn nặng nề lắm. Mình thấy làm như vậy là đúng.

Chuyện mẹ nó nhỡ bạn thứ 2 xong lúc sinh được 3,3kg trộm vía quá ha! Mình hâm mộ mẹ nó vì nuôi và chăm con từ trong bụng giỏi quá cơ. May mà mẹ nó còn biết đường uống Dielac Mama Gold chứ không chừa ra đấy nhé! Nên bạn thứ 2 nhà mẹ nó mới được như thế. Các mẹ bầu khác học tập theo ngay và luôn đi nè!
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _Orchid_ Xem bài viết
    Nhiều trường hợp siêu âm nhầm mà, như ông đồng nghiệp cũ của mình, con đầu là con gái, con thứ 2 mới đầu sa là con gái, nhưng từ tháng thứ 5 trở đi lại bảo là con trai. Ông ý bảo nếu vợ đẻ con trai thật ông rải beer từ viện về nhà, mời mọi người đi ăn uống tưng bừng luôn. Đến trc khi lên bàn đẻ sa vẫn bảo con zai, đến khi vợ đẻ bs bế con ra cho bố đón tay báo con gái, mặt ông ngắn tũn lại, mắt tròn xoe k tin vào sự thật.
    Haizzz. Nhưng mà sau đó thế nào mẹ nó? Mình biết những trường hợp gia đình đã có con gái, đến khi mẹ sinh con gái thứ 2 lại được bố yêu nhất nhà mẹ nó ạ! Bạn bé nhà mình là một ví dụ nè. Bạn bám bố như nam châm bám sắt luôn. Nịnh nọt ngọt ngào lắm nên bố bạn nhũn cả tim ra với bạn ấy đấy! Đàn ông phải thế chứ, vì trai gái gì cũng là con của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trangvh28 Xem bài viết
    Mẹ này dù sao van có chút hy vọng. Chứ như mình thì con gái xịn rồi. Vẫn yêu con vẫn thương con nhưng tâm lý vẫn buồn. Lịch tàu hay nhiều cách tính khác cũng chỉ là đa số thôi,còn kết quả siêu âm vẫn là chuẩn mẹ nó ah. Có bé bộ phận sinh dục xuống muộn thì khoảng 15, 16 tuần mới nhìn thấy là con trai, Chứ 17 tuần như mình thì chắc chắn lắm rồi. Vậy mẹ nó cứ để 22 tuần siêu âm hình thái thau nhi một thể. tầm đấy tinh hoàn của bé trai cũng nhìn rõ luôn. Chúc mẹ nó được như ý nhé.Là phụ nữ nếu sinh được con trai thì cũng được chồng quan tâm hơn, đỡ tủi thân phải không mẹ nó.
    Hôm rồi mình ngọt nhạt với chồng rằng "chồng ơi, em thấy nhiều nhà mê con trai lắm". Chồng cười haha bảo có phải con vua cháu chúa gì mà phải bắt buột có trai nối dõi chứ. Tối nào hai vợ chồng cũng thủ thỉ thù thì với con đủ thứ, chồng pha sữa bầu cho vợ uống, chồng mở nhạc hoà tấu cho cả nhà cùng nghe. Lắm khi con phấn khích quá đạp đùng đùng vào bụng vợ, chồng sẽ hôn con nhiều nhiều và bảo "đừng đạp mạnh mẹ đau biết không?". Đến sáng lại pha sữa cho vợ, lại hôn tạm biệt hai mẹ con trước khi đi làm. Thỉnh thoảng chồng lại mua Dielac Mama Gold mang về, còn hôm nào bận quá thì mua online. Nên mình chẳng sợ thiếu sữa uống ngày nào cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,887 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang.Ha Xem bài viết
    Hôm rồi mình ngọt nhạt với chồng rằng "chồng ơi, em thấy nhiều nhà mê con trai lắm". Chồng cười haha bảo có phải con vua cháu chúa gì mà phải bắt buột có trai nối dõi chứ. Tối nào hai vợ chồng cũng thủ thỉ thù thì với con đủ thứ, chồng pha sữa bầu cho vợ uống, chồng mở nhạc hoà tấu cho cả nhà cùng nghe. Lắm khi con phấn khích quá đạp đùng đùng vào bụng vợ, chồng sẽ hôn con nhiều nhiều và bảo "đừng đạp mạnh mẹ đau biết không?". Đến sáng lại pha sữa cho vợ, lại hôn tạm biệt hai mẹ con trước khi đi làm. Thỉnh thoảng chồng lại mua Dielac Mama Gold mang về, còn hôm nào bận quá thì mua online. Nên mình chẳng sợ thiếu sữa uống ngày nào cả.
    Tư duy trọng nam khinh nữ vẫn còn từ thời xưa, ở quê đến giờ vẫn thế. Cháu trai về quê thì được trọng vọng, cháu gái thì hỏi thăm vài ba câu. Nhiều khi người ta nói là con gái đi lấy chồng mất quê, cái này không phải do việc không chu đáo, thăm hỏi quê thường xuyên mà nhiều khi cũng do thái độ thờ ơ của chính những người họ hàng ở quê làm cho bản thân người phụ nữ thấy chán và không muốn về nhiều nữa. Bản thân mình là vậy đấy. Quê nội hay ngoại mình cũng 1 năm về được 1 lần, có năm thì không.
    Ngay cạnh nhà mình có siêu thị mini, bán đủ các loại sữa luôn nên tiện lắm. Cứ thấy gần hết sữa là chạy ra mua luôn. Ngoài yếu tố về chất lượng thì mình thích Dielac Mama Gold ở điểm giá cả phải chăng, tăng không nhiều như các sữa ngoại khác.
    J40yp7
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtam201080 Xem bài viết
    Tuổi thai mình tính theo kkc, còn kết quả sa thì theo sự phát triển của thai nhi. Bạn tính đc 12w mà đi sa được 12w5d là trộm vía con yêu phát triển tốt đấy. Mình thì k thích vụ hỏi giới tính con này kia đâu, mong con zai nhưng bầu con gái, hoặc ngược lại thì khi bs báo thế kiểu gì cũng cảm thấy buồn chút, thế tội con lắm. MÌnh quan niệm trời cho con gì được con đó, mong sao con khỏe mạnh là được rồi.
    Mình đã từng đọc những tâm sự của các mẹ bầu con gái rồi bị bên chồng ghẻ lạnh hắt hủi mà thương. Và mình ghét cái tư tưởng trọng nam khinh nữ. Ông bà nội mình và ba mình cưng con gái nhất nhà. Mình lấy chồng may mắn cũng không có tư tưởng cổ hủ nên mình thấy nhẹ nhàng lắm. Các mẹ bầu bí con gái chả có gì phải buồn rầu. Lo ăn uống nghỉ ngơi cho tốt, tìm cái vui vẻ mà xem thì sinh con ra mới vui vẻ mạnh khoẻ nhé! Phải biết yêu bản thân mình và yêu con nhất!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang.Ha Xem bài viết
    Đàn bà hơn thua nhau ở tấm chồng. Khôn ngoan khéo léo để chồng vừa yêu thương vừa nể nang thì nhàn cái thân mình. Chị ủng hộ lối suy nghĩ của nhà em lắm! Kể cả cách mua online Dielac Mama Gold để em luôn có sữa uống nữa. Uống đến khi con được tròn năm luôn em nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,887 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Mình đã từng đọc những tâm sự của các mẹ bầu con gái rồi bị bên chồng ghẻ lạnh hắt hủi mà thương. Và mình ghét cái tư tưởng trọng nam khinh nữ. Ông bà nội mình và ba mình cưng con gái nhất nhà. Mình lấy chồng may mắn cũng không có tư tưởng cổ hủ nên mình thấy nhẹ nhàng lắm. Các mẹ bầu bí con gái chả có gì phải buồn rầu. Lo ăn uống nghỉ ngơi cho tốt, tìm cái vui vẻ mà xem thì sinh con ra mới vui vẻ mạnh khoẻ nhé! Phải biết yêu bản thân mình và yêu con nhất!
    Mình biết mấy trường hợp có chồng là bộ đội và công an, các ông ý mê mệt con trai, rồi đi vào đơn vị cứ bị khích bác nữa ý. Bà bạn mình có chồng là bộ đội, bé đầu là con gái, đến khi bầu bé t2, lúc mới bầu chưa biết giới tính thì MC chăm sóc cưng chiều, chồng cũng cưng nựng lắm. Đến khi sa biết là con gái thì MC thay đổi thái đô luôn, chồng cũng chẳng đoái hoài gì đến, lại suốt ngày róng rả bóng gió chuyện chị k đẻ đc con zai thì để con tôi đi gửi chỗ khác. Nghe kể thương k chịu nổi, bầu bí vất vả chẳng đc chăm sóc hỏi han thì thôi còn nay bóg mai gió thì ai chịu nổi cơ chứ.
    J40yp7
    • 1,251 Bài viết

• 2,296 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Đàn bà hơn thua nhau ở tấm chồng. Khôn ngoan khéo léo để chồng vừa yêu thương vừa nể nang thì nhàn cái thân mình. Chị ủng hộ lối suy nghĩ của nhà em lắm! Kể cả cách mua online Dielac Mama Gold để em luôn có sữa uống nữa. Uống đến khi con được tròn năm luôn em nhé!
    Mình thì chả thích so sánh giữa người với người, so sánh hơn thua làm gì để rồi cảm thấy ghen tị hay chán với cái mình đang có? Thà cứ cải thiện, vun đắp cho cái mình đang có để nó tốt lên thôi. Việc uống sữa bầu sau khi sinh con thì mình nghĩ là tùy xem con hấp thụ thế nào và mẹ ăn uống ra sao. Nếu cần thì chỉ uống đến tầm con 3-6 tháng là được do mẹ uống sữa bầu thì cũng chỉ chuyển 1 phần nhỏ qua sữa cho con thôi. Hơn nữa thì khi con ăn dặm cũng đã bổ sung thêm các chất từ thực phẩm rồi. Bản thân mình chỉ uống sữa bầu Dielac Mama Gold đến khi sinh con thôi.
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

chờ thêm 3-4 tuần nữa thì sẽ chính xác hơn đó b
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3