TIN TÀI TRỢ.

Thai 12 tuần 5 ngày, đã chính xác giói tính chưa các mẹ ơi!!!!!

• 35 Lượt chia sẻ
  • 74.8K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình mang thai được 12 tuần 5 ngày. Đi siêu âm bs bảo chưa rõ, nhưng nghiêng vềcon gái. Mình nghe thấy nhiều người nói họ đi siêu âm tầm 11 tuần, 12 tuần là bs đã nói chính xác trai hay gái rồi. Vậy mà mình bs không kết luận rõ. Hay con gái chắc chắn rồi mà bs nói vậy để mình đỡ buồn và có thêm hy vọng vậy?có mẹ nào như mình không thì vào chia sẻ nhé...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

E đi siêu âm khoảng từ 12-14 tuần 3 bsi đều bảo khả năng giống mẹ cao, các chị đẻ rùi thì cứ bảo kinh nghiệm là nếu là con trai thì khoảng 11,12 tuần biết chắc rùi, vì con trai có cái thò ra thấy liền. E cũng nghĩ 90% là gái rùi, thế mà đến tuần 15 e đi siêu âm lại là hoàng tử đấy khi mà bsi chưa chắc chắn về giới tính thai nhi người ta thường nói là khả năng con gái. Siêu âm giới tính đến tuần 16 là chính xác nhất, c thử đợi xem đến lúc đó xem. Hihi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cam on me no nhe. minh lai co them chut hy vong. ai cung mong co nep co te ma. hom qua ve nho lai hinh con sieu am cu quay dap, thay dang yeu lam. Neu duoc con trai thi tot. neu con gai minh cung van vui me no ah.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ở cty mình có 2 trường hợp, lúc 12 tuần đi sa trường hợp đầu bs bảo con gái, thế mà 14 tuần thì lại ra con trai và đã đẻ rồi con trai. Trường hợp 2 thì tuần 12 đi sa bs bảo trai đến lúc 16 tuần đi sa lại ra gái. Vậy có thể kết luận tuần 12 chưa rõ giới tính chính xác đâu mẹ nó ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chưa rõ lắm đâu chị,em 21 tuần đi siêu âm có 1 chị siêu âm trước em 16 tuần bs nói em bé chưa dạng chân nhiều chưa biết rõ giới tính mặc dù giới tính bé đã rõ ràng từ tuần 14,bây giờ chị đi siêu âm sớm quá bs chỉ kêu ca làm tiền thôi,hồi mang bầu 16 tuần gia đình hối thúc em đi siêu âm xem bé trai hay bé gái em cũng nôn nao không kém nhưng vẫn quyết đợi đến 20 tuần,nhưng vì bận công việc nên tuần 21 tuần em mới siêu âm,em tới chỗ mà từ trước mấy chị em trong gia đình đi siêu âm thấy chính xác thì bs nói con gái,em vẫn lo lo nên hỏi xem liêu 21 tuần chắc ăn chưa? Bs nói 21 tuần là chắc ăn lắm rồi,mà lúc siêu âm bs đó siêu âm kĩ phần dưới lắm xem đi xem lại nhiều lần và khẵng định với em lắm.
    15/10/2010 : Ngày gặp nhau
    13/11/2010 : Ngày đám hỏi
    20/03/2013 : Ngày mẹ biết con đến bên ba mẹ
    19/05/2013 : Ngày đám cưới
    21/08/2013 : Con được 25 tuần
    30/10/2013 : Con gái được 35 tuần rồi !
    23/11/2013 : Con gái yêu chào đời !!!!

• 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hôm nay mình viết phần kết luận cho topic này. 11 tuần 4 ngày mình siêu âm, BS bảo chuẩn bị tinh thần đi nhé, khả năng con gái cao, hẹn 1 tuần sau khám lại. 12 tuần 5 ngày siêu âm lại BS bảo em nghĩ đến con gái nhiều hơn. mình hỏi chắc chắn chưa thì BS bảo chắc chắn thì phải 2 tuần nữa. Khổ quá tập 1 con gái, mà chồng thì chả quan tâm, nêm tập này cũng mong con trai quá trời, thế là 16 tuần 2 ngày đi siêu âm lại vẫn chỗ cũ. BS bảo con gái rồi, mình hỏi chắc chắn rồi đấy ạ? BS bảo nhìn thấy môi rồi, chắc chắn đấy. Mặc dù đã xác định sẵn tâm lý mà vân thấy buồn ghê. Chốt lại là mốc 12 tuần siêu âm là chuẩn các mẹ ah. Trường hợp sai chắc hiếm, mà chắc là bs mới vào nghề thì mới vậy thôi. Chúc các mẹ luôn vui vẻ, thành đạt và hạnh phúc. Còn mình giờ lại tiếp tục với thờ ơ, lạnh nhạt của chồng đây.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,285 Bài viết

• 1,983 Được cảm ơn

Bác sĩ mà có kinh nghiệm+ con nằm ở tư thế "khoe hàng" thì nhìn rõ từ tuần 11 rồi ấy chứ.
    Nhà có 2 con gái như các chị ở cty mình sướng lắm. Con vừa ngoan, vừa giỏi. Mà lại xinh xinh nữa thì càng thích.
    :Rose:
    • 108 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangvh28 Xem bài viết
    Hôm nay mình viết phần kết luận cho topic này. 11 tuần 4 ngày mình siêu âm, BS bảo chuẩn bị tinh thần đi nhé, khả năng con gái cao, hẹn 1 tuần sau khám lại. 12 tuần 5 ngày siêu âm lại BS bảo em nghĩ đến con gái nhiều hơn. mình hỏi chắc chắn chưa thì BS bảo chắc chắn thì phải 2 tuần nữa. Khổ quá tập 1 con gái, mà chồng thì chả quan tâm, nêm tập này cũng mong con trai quá trời, thế là 16 tuần 2 ngày đi siêu âm lại vẫn chỗ cũ. BS bảo con gái rồi, mình hỏi chắc chắn rồi đấy ạ? BS bảo nhìn thấy môi rồi, chắc chắn đấy. Mặc dù đã xác định sẵn tâm lý mà vân thấy buồn ghê. Chốt lại là mốc 12 tuần siêu âm là chuẩn các mẹ ah. Trường hợp sai chắc hiếm, mà chắc là bs mới vào nghề thì mới vậy thôi. Chúc các mẹ luôn vui vẻ, thành đạt và hạnh phúc. Còn mình giờ lại tiếp tục với thờ ơ, lạnh nhạt của chồng đây.
    Chia sẻ với mẹ này nhé, nhà mình tập 1 con gái, giờ đang tập 2 hôm 12w siêu âm bs bảo chưa rõ, 14w bảo khả năng 80% con gái, mình cũng xác định con gái tiếp và vì lịch tàu cũng là con gái, nhưng hôm 15w bs lại bảo giống bố lần này mình siêu âm chỗ khác nhé, nhưng vẫn chưa tin để 20w cho chắc chắn, hi vọng là cu nhưng gái mình vẫn vui vì cũng xác định tư tưởng rồi mà
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi longtranglinh Xem bài viết
    Chia sẻ với mẹ này nhé, nhà mình tập 1 con gái, giờ đang tập 2 hôm 12w siêu âm bs bảo chưa rõ, 14w bảo khả năng 80% con gái, mình cũng xác định con gái tiếp và vì lịch tàu cũng là con gái, nhưng hôm 15w bs lại bảo giống bố lần này mình siêu âm chỗ khác nhé, nhưng vẫn chưa tin để 20w cho chắc chắn, hi vọng là cu nhưng gái mình vẫn vui vì cũng xác định tư tưởng rồi mà
    Mẹ này dù sao van có chút hy vọng. Chứ như mình thì con gái xịn rồi. Vẫn yêu con vẫn thương con nhưng tâm lý vẫn buồn. Lịch tàu hay nhiều cách tính khác cũng chỉ là đa số thôi,còn kết quả siêu âm vẫn là chuẩn mẹ nó ah. Có bé bộ phận sinh dục xuống muộn thì khoảng 15, 16 tuần mới nhìn thấy là con trai, Chứ 17 tuần như mình thì chắc chắn lắm rồi. Vậy mẹ nó cứ để 22 tuần siêu âm hình thái thau nhi một thể. tầm đấy tinh hoàn của bé trai cũng nhìn rõ luôn. Chúc mẹ nó được như ý nhé.Là phụ nữ nếu sinh được con trai thì cũng được chồng quan tâm hơn, đỡ tủi thân phải không mẹ nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 249 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Khổ thân mẹ nó, gái là do tt y của ông yếu chứ đâu phải do vợ? Nếu canh trứng rụng + ăn uống rùi mà vẫn gái thì là do chồng nữa chứ! Mình phủ đầu chồng ngay từ đầu rồi, sau này giả sử có 2 gái e cũng sẵn sàng bỏ chồng chứ chồng ko bắt e bỏ con đc đâu. Đc cái chồng e tư tg thoáng, ko quan trọng chuyện trai hay gái, chuyện vợ còn hay mất.
    • 130 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

SA giới tính chuẩn hay k còn tuỳ vào tư thế của bé nữa. Mình thấy bjo đa số các PK SA mốc 12w 1 là nói chưa nhìn rõ ( nếu là girl ) hoặc k nói giới tính lun. Chỗ mình SA cũng vậy, hôm 12w4d mình SA bs tự nói là khả năng giống bố lun ( mình chưa kịp hỏi ). Còn nếu là giống mẹ bs toàn bảo chưa rõ hoặc k hỏi k trả lời lun.
    • 489 Bài viết

• 1,385 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhà mình đây, 12 tuần siêu âm bsy tự nói là giống bố, 22 tuần siêu âm 4d bsy cũng nói giống bố! còn em gái mình, 12 tuần siêu âm bsy nói chưa thấy gì, khả năng con gái, 30 tuần siêu âm lại đích thị công chúa !Vậy là từ mốc 12 tuần sa là khá chính xác rồi các mẹ nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi! chị ở đâu mà cũng tư tưởng nam nữ nặng nề thế chị, em cũng đang mang bầu tập 2 này, 10w, em cảm giác nhà chồng chờ biết giới tính của bé để đối xử với em, tập 1 chồng còn bắt uống sữa bầu từ khi 1 tháng, giờ lạnh nhạt, bé nhà chị giờ sinh rồi nhỉ? con khỏe mạnh là may rồi chị ạ, cố gắng chị nhé, em thì không biết thế nào, lo lắng lắm. tại sao người ta lại cổ hủ như vậy để cho chị em mình và con mình nó khổ hả chị?
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng tập 1 là công chúa rồi, nhưng có con gái đầu lòng đáng yêu lắm ấy. Giờ mình dang tập 2, cũng hồi hộp chờ xem.. Hôm trước đi sa chỗ bs Vĩ,12w bs Thư siêu âm nói hình như giống mẹ. Hơi buồn một chút thui vì vc mình cũng k quan trọng là trai hay gái cả. Đến 15w, siêu âm bác Vĩ, bác phán " em bé giống bố xịn nhé, bảo hành 1 năm luôn".Hix. Nhưng mình vẫn chưa nói cho nhiều người biết, đang tính để tuần 18-19 đi sa chỗ khác xem sao. Nhưng có vẻ yên tâm một chút rồi.
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hic, mình cũng giống mẹ nó. Tâập 1là gái oy, tập 2 chả tính toán j .lúc 11w5ngayf đi s.a bs bảo chưa rõ, 2 tuần nữa quay lại. Jờ mới sang tuán 13. Chắc đợi tuần 16 mh mới xem cho chắc. Nhà con 1, trưởng họ nữa chứ. Hic.!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình tập 1 là công chúa xinh xắn đáng yêu. Tập 2 lúc 12w anh Vỹ phán 80% giống bố, cơ mà vẫn cứ sợ bị nhầm nhọt nên vẫn hồi hộp lắm. Giờ đang chờ 16w đi siêu âm lại đây, con nào cũng là con vàng con ngọc nhưng vẫn mong có nếp có tẻ các mẹ à.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình siêu âm khi 12w 6d bác sĩ Hải 10A cũng tự nói là "giống bố" rồi. Chưa biết có chính xác không nữa?!
    Nói thật, lúc Bác sĩ nói "Giống bố" làm mình vui hơn, mấy câu hỏi trong đầu dự định sẽ hỏi bác sĩ cũng bay biến hết (Chả là mình hay đau đầu và thi thoảng cảm thấy bụng khó chịu chút nên muốn hỏi bác sĩ xem có làm sao không). Vợ chồng mình thì không quan trọng nhiều chuyện con trai hay con gái nhưng thấy ông bà nội mong quá à.
    • 26 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình tập 1 là con gái, đang mang bầu tập 2, siêu âm 12 tuần vừa rồi bác sỹ nói chưa nhìn thấy bộ phận sinh dục do tư thế nằm nên chưa biết là trai hay gái. 13 tuần sau khi mình đi chơi xa về thấy trong người mệt nên đi siêu âm lại bác sỹ 2 nói là "nhìn thấy chim" rồi. Không biết có chắc chắn không nữa, nhưng đứa đầu 12 tuần bác sỹ nói là "giống mẹ" thì lúc sinh ra là con gái thật. Mình chưa dám khoe mọi người vì chưa chắc chắn và thấy con trai hay gái thì con nào cũng quý nhưng trong bụng cũng thấy vui vui vì khi báo tin cho chồng mình thì lão rất mừng.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 44 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mìh tập 1 cũng công chúa. H đang tập 2. Chẳng canh chẳng j, để thả tự nhiên. Từ lúc cấn đến h đc 29w gòy. Chẳng thèm tò mò giới tính con. Vì con nào cũng là con. Trai hay gái j cũng đã nằm im trong bụng mìh gòy. Suy ngĩ và bùn phiền chỉ thấy tội nghiệp con. Nên chẳng thèm hỏi. Gđ ck thì nghiêng zìa trai, vì có nếp có tẻ cho zui. Ck mìh cũng thiên zìa trai lắm. Mình gét nên chẳng thèm hỏi bs lun. Tính để sinh gòy bít lun 1 lượt ☺️☺️☺️
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,383 Bài viết

• 3,948 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    12 tuần thì nhìn khó chính xác lắm mẹ nó ơi, bsi có nói thì cũng 50-50 thôi. Mẹ nó buồn làm cái gì, con trai hay con gái thì ngay khi mẹ nó mang bầu đã đc quyết định xong rồi, chờ thêm đến tuần 20 thì tha hồ chính xác.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3