TIN TÀI TRỢ.

thắc mắc về hở eo tử cung khi mang thai?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.37K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 308 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

cac mẹ ơi, khi minh sa thai thì bs đo luôn độ dài tử cung cho mình phải không nhỉ. Có một lần mình đi khám phụ khoa ở pk tư (người khám này cũng thấy k tin tưởng lắm, mình khám một lần rồi out lun, vì ở gần nhà nên vào khám) ng ta có nói là mình hơi bị hở eo tử cung. Minh search thông tin trên mạng về mấy vụ này thì thấy lo lo, nhưng hôm vừa rùi đi sa thai 13w, sa 4D có hỏi thì bs bảo bình thường. Mình vẫn thấy không yên tâm và thỉnh thoảng bị ám ảnh bởi lời nói kia nên thấy lo, mẹ nào có chút kinh nghiệm gì ts cho mình bớt lo với
    :Rose:Mong con iu của mẹ lun lun khỏe mạnh nha con, yêu hai bố con nhìu lém!:Kiss:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Muốn bít hở eo cổ tử cung hay k va đo độ dài cổ tử cung thì khi siêu âm yêu cầu bs kiểm tra. Bs sẽ siêu âm đầu dò thì mới kiểm tra được còn siêu âm bụng thì chỉ ktra em bé thui.
    MagPp7
    Bql8p7
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 2,213 Bài viết

• 11,440 Được cảm ơn

khám đầu dò ngay đi nhé nếu hở eo phải khâu lại và nằm tĩnh dưỡng tuyệt đối, nếu ko lúc bé lớn hơn 1 chút (16t-22t) đầu sẽ chui ra và kích tích cổ tử cung mở rộng ra, nếu bé out sớm quá thì có rất ít cơ hôiij đấy
    • 141 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đang đang theo bs Ngọc Phượng khám. Bs nói mình hở eo cổ tử cung 5mm và kêu mình nên khâu lại (thực ra là tiểu phẩu thui) vì sợ khi thai lớn, nặng sẽ bị sinh non. Mình cũng đã khâu từ lúc thai 16 tuần. Thôi thì bs nói sao nghe vậy. Bạn cứ khám và hỏi bs khác thêm xem sao, cái này chỉ phát hiện khi siêu âm đầu dò thôi. SA bụng không thấy đâu. Chúc mẹ vui bé khoẻ
    • 308 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

từ khi có thai mình cũng có nói về vấn đề này và bác sĩ bảo đến tuần 11,12 thì kiểm tra, hôm bé được 12 tuần mình sa 4D và có nói với bs thì bs siêu âm bụng và nói là bình thường và k sa đầu dò. Tối hôm qua thai đc 13w mình cũng đi siêu âm thai ở chỗ khác bs sa bụng và bảo bình thường. Đi mấy nơi thì k thấy sa đầu dò, mà chỉ sa bụng. bs bảo nếu bị hở eo thì làm sao giữ đc tời giờ nữa. Cũng k rõ là thế nào, bảo là yên tâm.
    :Rose:Mong con iu của mẹ lun lun khỏe mạnh nha con, yêu hai bố con nhìu lém!:Kiss: